`

Jump to content

~DeMoN'S SouL~

20 replies to this topic

#21 poolz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 March 2009 - 01:35 AM

QUOTE (nontawat233 @ Mar 4 2009, 05:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
maiden ยุตงไหนครับ

ขอโทษน่ะครับที่ตอบช้า MAIden เป็นผู้หญิงตาบอดใส่ชุดสีดำถือไม้เท้ามีแสงที่ปลาย
มักจะนั่งอยู่ตรงบันไดห้องโถง หรือ ยืนอยู่ข้างๆคนเก็บของครับ

BOSS
boss ตัวที่1 ด่านแรกน่ะครับ
ต้องบอกไว้ก่อนน่ะครับเมื่อเริ่มเกมจนถึงเจอบอสตัวแรกนี้ ตามทางจะมีระเบิดไฟให้เราเก็บตลอดแต่เราไม่ควรใช้ครับ ให้เก็บเอาไว้ฆ่าบอสครับ
แต่ถ้าเผลอใช้ไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ระหว่างทางจะมีคนขายระเบิดให้ครับ ลูกหล่ะ 500 soul ครับ ยิ่งมีมากฆ่าง่ายครับ

เริ่มฆ่า: เมื่อเจอบอส บอสตัวนี้จะมาพร้อมกับลูกน้องเป็นกองร้อยแต่ตัวพวกแพ้ไฟครับ ระเบิดลูกหนึ่งฆ่าได้ 5-6 ตัวครับโยนใส่บอสหรือลูกน้องมันก็ได้ครับ
และยิ่งมี ITEM ที่ทำให้อาวุธกลายเป็นไฟจะยิ่งง่ายครับถึงมันกันก็ฟันเข้าครับ ถ้าระเบิดหมดแล้วแต่มันยังไม่ตายให้ หาที่ว่างบนตัวมันและฟันครับสักพักก็ตายครับ
ปล. พยายามเดินสไลด์ข้างไว้ตลอดน่ะครับบอสจะยิ่งไม่โดนครับ

Bossตัวที่2 ด่านแรกน่ะครับ
เมื่อถึงแล้วให้ขึ้นไปจัดการกับพวกธนูก่อนน่ะครับแล้วค่อยกลับมาลงมาจัดการบอส
เริ่มฆ่า: ให้พยายามเดินวนจนไปอยู่ข้างหลังบอสน่ะครับ ถ้าบอสใช้โล่กะแทกพื้นให้กดกระโดดหลบฉากน่ะครับกระโดดดีๆจะไม่โดดครับ
ให้ locktarget ทีข้อเท้าน่ะครับฟันไปเริ่อยๆจนข้อเท้าแตกจนมันล้มน่ะครับ ตอนมันล้มหลบกันดีๆด้วยน่ะครับล้มเสร็จเข้าไปฟันต่อครับ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับเด็วบอสก็ตายเองครับ

trick เล็กๆน้อยๆ
การทำท่าทาง หรือ Emotion ทำได้การกด O ค้างแล้วจะมีคำสั่งขี้นมาให้เลือกครับ