`

Jump to content

ถามคนเล่นกลองจริงครับ กับ การปรับกระเดื่องแบบมีโซ่

5 replies to this topic

#1 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 05:34 PM

คือได้ Rockpedal มา จริงๆเคยได้มาแล้ว แต่ปล่อยเค้าหมดไปก่อน เลยสั่งมาใหม่ วันนี้เมาเล่นครับ ค่อนข้างสับสนเรื่องการปรับแต่งอยู่ครับ ปกติเคยเล่นแบบเสียบปุ๊บเหยียบเลย สงสัยครับ

-เรื่องโซ่ ปกติ กลองจริงเค้าปรับ ยกสูงหรือ หย่อนลงอ่ะครับ ผมลองยกสูง มันแข็งมากครับ หย่อนลงดีหน่อย แต่จังหวะมันแปลกมากครับ ถ้าเหยียบกดจมลงไปเหมือนมันติดสองที
คนเล่นกลองจริง มันออกแบบนี้ไหมครับ แบบถ้าจะกดมิดให้ออกทีเดียวต้อง กดลึกแบบครั้งเดียวเลย ถ้ากดลึกแต่ดันปล่อยจังหะผ่อนหน่อย ดันเป็นสองที

-อีกเริ่องครับ มันจะมี สปริงไขด้านข้าง ด้านขวาอ่ะครับ นึกภาพกระเดื่อง มันไวปรับอะไรครับ คือ ไขนอตได้ แล้วหมุนวงแหวนได้อีก yoyo_71.gif

สรุป กลายเป็นว่า ต้องหัดเหยียบใหม่อีกรอบเหอๆ แต่ยอมรับว่า ไม่มีเมื่อย มันแทบไม่ต้องออกแรงอะไรเลย ง่ายๆขาไม่ล้า พอเหยียบมันดีดกลับเลย ปกติตีกลองจริงมันฟิวแบบนี้ป่ะครับ

#2 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 05:42 PM

สปริงข้างๆนี่ ถ้าจำไม่ผิดหมุนวงแหวนข้างล่างคือปรับความเเข็ง/อ่อนของกระเดื่องอ่ะครับ เเล้วก็ถ้ากระเดื่องมันเหยียบเเล้วผมว่าเมื่อยนะ มันหนักลูกมันอ่ะ

#3 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 05:55 PM

ผมถอดลูกตุ้มออกอ่ะครับ เบาหวิวเลย เหอๆ คือถ้าใส่ลูกมัน ไม่มีแป้นรับ ผมว่าไงก็เหยียบไม่ได้ครับ มันไม่มีตัวเกาะ(แป้น) ถอดออกเล่นสะดวกว่า

#4 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 06:04 PM

สปริงเอาไว้ปรับความนิ่มหรือแข็งครับ ส่วนโซ่จะปรับได้เหมือนกันคือยกให้แป้นสูงหรือต่ำได้

จริงๆ ต้องเหยียบแล้วค้างเท้าไว้นะครับ ไม่ใช่เหยียบไปแล้วดีดกลับ

#5 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 02 March 2009 - 07:41 PM

มิน่าผมถึงเหยียบ แปลกๆ เล่นหลุดตลอด พอเหยียบค้างไว้ ถึงจะจับจุดได้เหอๆ

#6 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 02 March 2009 - 10:48 PM

ลูกตุ้มถ้าไม่มีแป้นหยุด ยังไงก็เล่นไม่ได้ครับ
ต้องเอาออก
ส่วนเรื่องความสูงต่ำ นี่ แล้วแต่ถนัดเลยครับ
ผมชอบสูงๆ เพราะว่า ตีนผมหนัก 555+
เหยียบเพลง metal นี่อย่างมันส์