`

Jump to content

[Spoiler] Kamen Rider Decade ตอนที่ 5

20 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 02 March 2009 - 12:57 PM

+Kamen Rider Decade ตอนที่ 5+

-ความปรารถนาของราชันย์ที่ถูกขย้ำ!!-

Note - เพื่อความลื่นไหลในการรับชม ควรจะใช้โปรแกรมช่วยโหลด เซฟเก็บไว้ดูในเครื่องจะดีกว่าชมแบบออนไลน์ค่ะ

+Kamen Rider Decade Episode 5 1/3+
http://www.youtube.com/watch?v=wFBTNtE4Q_g...feature=related

+Kamen Rider Decade Episode 5 2/3+
http://www.youtube.com/watch?v=iM3MYsuSUHg...feature=related

+Kamen Rider Decade Episode 5 3/3+
http://www.youtube.com/watch?v=tZS3TtvBQso...feature=related

--------------------------------------------------------------

+ซูเปอร์ สปอยล์ - ประกอบภาพ+

-ไม่ดูคลิปก่อน ข้ามมาอ่านเลยไม่รู้ด้วยนะคะ-

+ความเดิมจากตอนที่แล้ว+

+สึคาสะ และยูสึเกะได้ถูกค้างคาวคิบัตแบ๊ตตัวเมียพามายังโลกของคิบะ . . ที่นี่ ทั้งคู่ได้พบกับวาตารุน้อย หรือในอีกชื่อหนึ่งคือ คาเมนไรเดอร์ คิบะ ซึ่งดำรงตำแหน่งราชาสูงสุดของโลกนี้ ผู้ออกกฎบัญญัติห้ามมิให้แฟงก์ไกอาทำร้ายมนุษย์ หากผู้ใดขัดขืนจะต้องโดนลงทัณฑ์ด้วยชีวิต ดังนั้นเหล่ามนุษย์ และแฟงก์ไกอาในโลกนี้จึงอยู่ร่วมกันได้อย่างปกติสุข (!?) . . ท่ามกลางความสับสน กังวลใจของวาตารุน้อย ผู้ลำบากใจในการรับตำแหน่งราชา หากแต่อยากใช้ชีวิตอย่างเด็กธรรมดาๆคนหนึ่งเท่านั้น . . แต่ที่สุดแล้วแฟงก์ไกอาผู้มีพลังร้ายกาจตนหนึ่งก็ปรากฏตัวขึ้น มันผู้นี้เข่นฆ่า สูบพลังชีวิตของมนุษย์ไปจำนวนมาก เพื่อเพิ่มพูนพลังอำนาจของตนเอง และบัดนี้มันได้บุกเดี่ยวเข้ามายังปราสาทแคสเซิล โดรัน เพื่อหวังท้าชิงตำแหน่งราชา “คิบะ” จากวาตารุน้อยอีกด้วย . . วาตารุจะรับมืออย่างไร!?

+ความใหม่ตอนนี้+

+แฟงก์ไกอาตัวฉกาจบุกไปท้าสู้กับวาตารุน้อย เพื่อหวังชิงคิบัต แบ๊ต สัญลักษณ์ของตำแหน่งราชามาครอบครอง ซึ่งแม้วาตารุน้อยจะแปลงร่างเป็นคิบะเข้าต่อกร แต่ก็สู้ไม่ได้ . . ทันใดนั้นพวกการูลู , ด็อกม่า และบาชช่าก็เข้ามาขวางไว้ แต่ก็ต้องตกใจเป็นอย่างมาก ทั้ง 3 รู้จักแฟงก์ไกอาลึกลับตนนี้เป็นอย่างดี เพราะนี่คือผู้มีพลังเหมาะสมกับตำแหน่งราชาที่แท้จริง แต่ก่อนนั้นเขาไม่อยากรับตำแหน่ง ทว่าตอนนี้กลับไม่เป็นเช่นนั้นแล้ว ตำแหน่งราชาสูงสุดเท่านั้นที่มันผู้นี้ต้องการ . . วาตารุน้อยขอความช่วยเหลือจากสมุนทั้ง 3 แต่พวกนั้นกลับยืนนิ่งไม่สนใจ!? เพราะอะไรกันนะ?

+ทางด้านสึคาสะเอง หลังจากถูกคิบะแบ๊ต ตัวเมียพาข้ามมิติมาอย่างงุนงน กลับต้องมาแลกหมัดอย่างดุเดือดกับไรเดอร์สุดแกร่งอย่างไคสะ อย่างเลี่ยงไม่ได้ แต่ที่สุดแล้วสึคาสะก็ใช้ความสามารถของการ์ดใหม่ โต้คืนได้อย่างสนุกมือ ทำเอาไคสะเองก็ตั้งรับแทบไม่ไหวเหมือนกัน . . หลังจากเห็นว่าลำพังฝีมือของไคสะล้มดีเคดลงไม่ได้ ในที่สุด นารุทากิจำต้องยอมเรียกไคสะกลับไป แล้วส่งสึคาสะกลับมายังโลกของคิบะเช่นเดิม . . .

+ฝั่งวาตารุน้อย หลังจากถูกแฟงก์ไกอาแปลกหน้าโค่นล้มบัลลังก์ และถูกบริวารทอดทิ้ง . . ราชาคนล่าได้ประกาศกร้าวใช้กฎใหม่ทันที ด้วยการให้เหล่าแฟงก์ไกอากลับไปเข่นฆ่า สูบพลังชีวิตมนุษย์ได้ตามเดิม และผู้ใดฝ่าฝืน ไม่ยอมทำตาม ต้องโทษถึงตาย ดังนั้นเป้าหมายที่แข็งขืนในตอนนี้ ก็คือวาตารุน้อยนั่นเอง!!

+แต่ก่อนที่จะลงมือ ยูสึเกะกลับเข้ามาขวางไว้ได้ทันท่วงที พร้อมกับยืนยันว่า วาตารุนี่แหล่ะเหมาะสมกับตำแหน่งราชาที่แท้จริง . . เหล่าแฟงก์ไกอาเองก็ไม่รอช้า ปรี่เข้าจู่โจมทั้ง 2 ทันที ยูสึเกะแปลงร่างเป็นคูกะรับมือไว้ แต่ก็เต็มกำลังที่จะต้านไหว เขาจึงบอกให้วาตารุน้อยรีบหนีไปก่อน เดี๋ยวเขาเอาตัวรอดได้ ซึ่งวาตารุน้อยก็เชื่อฟังแต่โดยดี

+หลังจากหนีมาได้ ยูสึเกะตามหาวาตารุจนพบตัว พร้อมกับร้องขอให้วาตารุน้อยยืนหยัด กลับไปรับตำแหน่งราชาอีกครั้ง แต่สภาพจิตใจของวาตารุน้อยตอนนี้ไม่ไหวแล้ว เขาเรียกร้องสัญญาที่ยูสึเกะได้ให้ไว้ ว่าจะพาไปที่ไหนก็ได้ ให้ไกลพ้นจากที่แห่งนี้ แต่ยูสึเกะก็ยังไม่หมดหวังในตัววาตารุน้อยอยู่ดี . . ทันใดนั้นเอง สัญชาติญาณดิบของแฟงก์ไกอาในตัววาตารุน้อยก็ตื่นขึ้น พร้อมกับเข้าจู่โจมยูสึเกะทันที แต่วาตารุก็ยั้งสติตัวเองไว้ได้ทัน . . ยูสึเกะนั้นไม่ได้โกรธวาตารุ และยิ่งเชื่อมั่นว่าวาตารุน้อยจะเป็นราชาที่ดีได้ จึงออกปากจะไปชิงคิบัต แบ๊ตกลับมาให้ . . .

+วาตารุน้อยไปหาสึคาสะ ที่ร้านถ่ายรูปของนัทสึมิ เพื่อปรึกษาเรื่องที่เขาโจมตียูสึเกะโดยไม่รู้ตัว เขาไม่แน่ใจว่าสัญชาติญาณของแฟงก์ไกอาจะตื่นขึ้นมาอีกเมื่อไหร่ แล้วเขาเองจะควบคุมได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่สึคาสะยืนยันหนักแน่นถึงหน้าที่สำคัญที่ต้องทำ และเชื่อมั่นว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง พร้อมกับรับปากว่า หากวันหน้าวาตารุกลายเป็นแฟงก์ไกอาขึ้นมาจริงๆ เขานี่แหล่ะจะเป็นคนกำจัดเอง เพราะยังไงเขาก็ได้ฉายาว่าเป็นผู้ทำลายล้างอยู่แล้ว

+ยูสึเกะตัดสินใจบุกปราการแคสเซิล โดรันอีกครั้ง แต่ก็ถูกเหล่าแฟงก์ไกอาอัดเสียหมดสภาพ . . ราชาแฟงก์ไกอาคนใหม่จึงสั่งให้พวกบาชช่า , การูลู และด๊อกม่า สูบพลังชีวิตของยูสึเกะเสีย แต่พวกบาชช่าเองก็ยังลังเล สุดท้ายทั้ง 3 ตนจึงถูกราชาคนใหม่ดูดกลืนมาเพิ่มพลังให้กับตนเอง . . ตัดมายังสึคาสะที่ตามมาสมทบพอดี และได้จัดการกับขุนพลแฟงก์ไกอาตนหนึ่งลงอย่างง่ายดาย

+จากนั้น ก็ถึงคราวที่ดีเคดจะได้ปะทะกับราชา . . ก่อนศึกชี้ชะตาจะเริ่มขึ้น ทั้งคู่ประคารมกัน ราชาเองเชื่อว่าการที่มนุษย์กับแฟงก์ไกอาจะอยู่ร่วมกันได้ เป็นแค่เรื่องเพ้อฝัน แต่สึคาสะโต้กลับว่าราชาเองต่างหาก ที่ยอมแพ้ในภาพฝันนั้น ซึ่งต่างจากสิ่งที่วาตารุน้อยคิดจะทำ . . ราชาจึงแปลงร่างเป็นคิบะเข้าจู่โจมดีเคดทันที

+พลังของราชาในร่างของคิบะนั้น ร้ายกาจจนดีเคดรับมือไม่ได้ สุดท้ายสึคาสะก็เลยกลายเป็นเป้านิ่งให้ราชาอัดอย่างสนุกมือ . . ในตอนนั้นวาตารุน้อยได้ตามเข้ามาช่วยยูสึเกะ เพราะรู้ดีว่าพลังของราชานั้นแข็งแกร่งขนาดไหน ราชาจึงขวางไว้ พร้อมกับให้โอกาสวาตารุจัดการสังหาร และสูบพลังชีวิตยูสึเกะเสีย แต่วาตารุไม่ยอมทำตาม เพราะเขาเองก็ยังเชื่อมั่นว่ามนุษย์จะสามารถอยู่ร่วมกับแฟงก์ไกอาได้นั่นเอง และคนที่จะทำการนั้นได้ก็คือเจ้าของตำแหน่งราชานั่นเอง “ฉันคือราชา” วาตารุน้อยกล่าวเสียงกร้าว

+สึคาสะได้ยินดังนั้น จึงยืนหยัดขึ้นมาอีกครั้ง พร้อมใช้ปืนยิงจนเข็มขัดคิบัตร่วงลงจากเอวของราชาจนได้ วาตารุไม่รอช้า หยิบคิบัต แบ๊ต ขึ้นมา แล้วแปลงร่างเป็นคาเมน ไรเดอร์ คิบะอีกครั้ง . . และในตอนนี้ 2 ไรเดอร์ก็ร่วมมือกันต่อสู้กับราชาอย่างแข็งขัน . . หนักๆเข้า พอรู้ว่าเริ่มเป็นรอง ราชาจึงบินหนีออกไปดูดกลืนพลังจากแคสเซิล โดรันแทน

+วาตารุยืนยันหนักแน่นว่าต้องกำจัดแฟงก์ไกอาตนนี้ลงให้ได้ ในฐานะที่เขาเป็นราชาตัวจริง และเมื่อจิตวิญญาณที่ขาดหายของไรเดอร์ในโลกนี้กลับคืนมา ดีเคดจึงได้รับการ์ดความสามารถใหม่ มาเพิ่มอีก 3 ใบในที่สุด . . ซึ่งสึคาสะก็ไม่รอช้า จัดการทดสอบการ์ด “Final Form Ride” ใบใหม่ทันใด เขาเปลี่ยนคิบะให้เป็น “ธนูยักษ์ คิบะแอร์โร่ว์” แล้วยิงพลังสวนกลับไปทันที

+ได้ผล พลังของคิบะแอร์โร่ว์รุนแรง ร้ายกาจจนแฟงก์ไกอาเจ้าปัญหาบาดเจ็บสาหัส ดีเคดกับคิบะไม่รอช้า จัดการถล่มซ้ำด้วยดับเบิ้ลไรเดอร์ คิ้กทันที

+หลังจากปราบบอสแฟงก์ไกอาตัวฉกาจลงได้แล้ว ยูสึเกะมาแสดงยินดีกับวาตารุน้อยที่จะได้ก้าวขึ้นเป็นราชาที่ดี
ส่วนสึคาสะกลับแยกตัวไปยังบ้านร้างที่เจอวาตารุครั้งแรก . . ที่นั่นเขาได้พบกับบอสแฟงก์ไกอาอีกครั้งในสภาพบาดเจ็บสาหัส และร่างมนุษย์ของมัน ก็คือชายผู้รักในเสียงเพลงที่สึคาสะเคยเจอนั่นเอง และเขาผู้นี้ยังคงเป็นพ่อที่แท้จริงของวาตารุน้อยอีกด้วย หลังจากเล่าความ และฝากฝังทุกอย่างกับสึคาสะแล้ว สึคาสะก็เล่นไวโอลินบทสุดท้ายให้เขาจากไปอย่างสงบ . . .

+วาตารุที่ตามมา เข้ามาบอกสึคาสะว่านี่คือบ้านเกิดของเขา และเริ่มหยิบไวโอลินขึ้นมาหัดเล่น สึคาสะจึงถ่ายภาพความประทับใจของวาตารุเอาไว้ 1 ภาพ

+สึคาสะกลับไปล้างภาพที่ถ่ายเอาไว้ พร้อมกับงุนงงเป็นอย่างมาก เรื่องที่ว่าตัวเขาเองเป็นผู้ทำลาย แต่นัทสึมิไม่ปักใจเชื่อ เพราะแต่ละโลกที่ผ่านไป ดูเหมือนสึคาสะจะไปช่วยเติมเต็มให้สมบูรณ์เสียมากกว่า . . ยูสึเกะที่ตามมาสมทบ อาสาจะขอร่วมผจญภัยไปด้วยกัน ทันใดนั้นเองคิบัตแบ๊ตตัวเมียก็บินเข้ามา ทำให้คุณลุงของนัทสึมิตกใจ เผลอสะดุดดึงภาพแขวนลงมาอีกใบ ภาพมังกรแดงตัวนั้นช่างคุ้นตาเหลือเกิน!?

+ติดตามต่อตอนหน้านะคะ+

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.j-hero.com/board/index.php?showtopic=8740 ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

Edited by rbgel, 17 November 2009 - 07:58 PM.

#2 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 02:40 PM

อาบีเกล เฮนชินนนนน

แปรงล่างงงง!!!! yoyo_24.gif

#3 rbgel

Posted 02 March 2009 - 03:03 PM

QUOTE (Brutal-Method @ Mar 2 2009, 02:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อาบีเกล เฮนชินนนนน

แปรงล่างงงง!!!! yoyo_24.gif

+แปรงบนนนนนนน . . ช่วยกันแปรงฟันทุกวัน แล้วเราจะมีฟันสวย สะอาดแข็งแรง . . .

+กระทู้ไรเดอร์ช๊านนนนนนนนนน yoyo_92.gif yoyo_56.gif

#4 VoZz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 March 2009 - 03:55 PM

เพิ่งไล่ดูตั้งแต่ตอนหนึ่ง เพราะกระทู้คุณนี่แหล่ะครับ แม้จะไม่ชอบพระเอก ไม่หล่อพอ ท่านเทพเทนโด โซจิของเรา เท่กว่าเยอะ แต่ก็สนุกดี เว่อร์แปลก ๆ เหอ ๆ แต่ฮาหน้ากากชั้นวางCDจริง ๆ พูดปั้บ โอ้ะ ใช่เลย - -" นี่รอลุ้นอย่างเดียว คาบุโตะจะเอาท่านเทพคนเดิมมาเล่นไหม หรือจะเปลี่ยนเลย พอดีดูแค่ภาคคาบุโตะอ่ะ เหอ ๆ เลยไม่รู้จักสักคน ว่ามันเปลี่ยนกันไหม

#5 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• High Royal Executive Members
  • Interests:AuditionWorld

Posted 02 March 2009 - 03:59 PM

มาให้กำลังใจคุณตูนครับ yoyo_62.gif

#6 Roid

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 02 March 2009 - 04:05 PM

ขอบคุณมากครับสำหรับกระทู้่ รออ่านอยู่นะเนี่ย yoyo_67.gif

#7 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 02 March 2009 - 04:32 PM

สุดท้ายแล้ว ขึ้นซีรี่ใหม่มันก็ยังไม่ลงทุน

ท่า Darkness moon break ของคิบะไม่มืดแล้วอ่า (เห็นทำเป็นฟ้ามืดในซีรี่ของคิบะได้ไม่กี่ตอน..แอบเซ็ง)

ตอนหน้าโลกริวคิ ไรเดอร์ที่มี่บทเยอะจะมีซักกี่ตัวหว่า อยากให้โอจามีบทเยอะๆ ชอบๆ

ปล.ขอบคุณคุณอาบีเกลมากๆค้าบ

#8 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 02 March 2009 - 06:45 PM

ไร้สาระ น่า

เฮน.........ชิน

ปิ๊งๆๆๆๆๆ

แปลงเป็น คาซูย่า แล้วไป ปั๊มกระทู้ถัดไป ฟิ้วๆ

#9 barboon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 March 2009 - 07:51 PM

เฮนชิน RRRR Bgellll

#10 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 02 March 2009 - 09:17 PM

ไฟนั่ล แอ็กแท็ก ไรโ้ด้!!!

อา อา อา อาบีเกล!

เล่นบ้าง ไม่ว่ากันนะครับ 555+

#11 rbgel

Posted 02 March 2009 - 09:37 PM

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Mar 2 2009, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดท้ายแล้ว ขึ้นซีรี่ใหม่มันก็ยังไม่ลงทุน

ท่า Darkness moon break ของคิบะไม่มืดแล้วอ่า (เห็นทำเป็นฟ้ามืดในซีรี่ของคิบะได้ไม่กี่ตอน..แอบเซ็ง)

ตอนหน้าโลกริวคิ ไรเดอร์ที่มี่บทเยอะจะมีซักกี่ตัวหว่า อยากให้โอจามีบทเยอะๆ ชอบๆ

ปล.ขอบคุณคุณอาบีเกลมากๆค้าบ

+อ๊ะ ชอบไรเดอร์ คิ้ก "ดาร์คเนส มูน เบรค" เหมือนกันเหรอคะ . . เห็นครั้งแรก สวยงาม อลังการมาก พี่เค้าเล่นเปลี่ยนกลางวัน เป็นกลางคืนเฉยเลย แถมวาดขาเตะเป็นวงพระจันทร์แบบเทควันโด้สวยดีนะคะ

+ชอบไรเดอร์โอจาเหมือนกันเลย ดีไซน์สวยค่ะ ถือไม้เท้าหัวงูแบบจาฟาร์ในอะลาดินเลย . . ท่าไม้ตายก็สวย มอนสเตอร์ทำสัญญาก็โกง . . ยิ่งดูภาคหนังโรง เอฟพิโสด ไฟนอล สะใจมาก เจอมังกรดำ ริวงะ ใช้ไฟนอล เว้นต์ เตะซะระเบิดระเบ้อเลย 55

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Mar 2 2009, 09:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไฟนั่ล แอ็กแท็ก ไรโ้ด้!!!

อา อา อา อาบีเกล!

เล่นบ้าง ไม่ว่ากันนะครับ 555+

+แหม ชอบนะเนี่ย . . รอเข็มขัดเซลล์ค่ะ 55 . . ดูรีวิวในยูทูบ พูดได้ถูกใจมาก

+อะทั่ค ไรโด่ . . ไรเดอร์ สแลชชชชชช

+คู คู คู~คูก้าาาาา yoyo_79.gif yoyo_55.gif

#12 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 02 March 2009 - 10:03 PM

ดาร์กเนส มูน เบรค เป็นท่าที่ผมชอบที่สุดในไรเดอร์ยุค 2000 แล้วอะครับคุณอาบีเกล

รองมาก็ เบินนิ่ง ดีไวซ์ ของกาเรนครับ

สุดท้ายเป็นของริวคิสีดำ ไม่รู้ท่าชื่ออะไร แต่เป็นไรเดอร์คิกที่แนวมาก มันมาในแนวนอน 555+ เพราะส่วนมากต้องกระโดดขึ้นฟ้าก่อนทั้งนั้นเลย

#13 rbgel

Posted 02 March 2009 - 10:41 PM

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Mar 2 2009, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดท้ายเป็นของริวคิสีดำ ไม่รู้ท่าชื่ออะไร แต่เป็นไรเดอร์คิกที่แนวมาก มันมาในแนวนอน 555+ เพราะส่วนมากต้องกระโดดขึ้นฟ้าก่อนทั้งนั้นเลย

+ท่าไฟนอล เว้นต์ของริวงะ* ชื่อว่า "ดราก้อน ไรเดอร์คิก" ค่ะ ลักษณะจะลอยขึ้นจากพื้นแนวดิ่ง และแดร็ก แบล็คเกอร์ (มอนสเตอร์มังกรดำ) จะช่วยเสริมแรงเตะให้ค่ะ พลังทำลาย (แอ็ทแท็ค พ้อยต์) 7000 หน่วยค่ะ ซึ่งสูงกว่าริวคิซะอีก (ของริวคิแค่ 6000 หน่วยค่ะ)

*พลังทำลาย เท่ากับไฟนอล เว้นต์ "เอนด์ ออฟ เวิรลด์" ของโซลด้าเลยจ้า

+Ryuga Finalvent+
http://www.youtube.com/watch?v=Lbpx9uh43vM...feature=related

+ร้ายกาจขนาดเตะทีเดียว เจโนไซเดอร์ ซึ่งเป็นร่างรวมมอนสเตอร์ 3 ตัว คือเวโน สเน็คเกอร์ (ของโอจา) , เมทัล กีรัส (ไก) และอีวิล ไดรเวอร์ (ไรอา) ยังระเบิดเป็นผุยผงเลยค่ะ ซึ่งทำให้ไรเดอร์ฟาม เอาชนะโอจาได้ง่ายๆเลย yoyo_55.gif

Ryuki VS Ryuga
http://www.youtube.com/watch?v=oelJuxX10yQ...feature=related

#14 Beastboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 02 March 2009 - 11:31 PM

สนุกดีครับ เรื่องนี้ ติดตามอยู่ เเม้จะฟังญี่ปุ่นไม่ออกก็ตาม ตอนนี้เพื่อนผมติดมาก เรื่องนี้
ขอบคุณที่นํามาให้ชม ครับ ดูไป 3 ตอนเองครับ ส่วนตัว ผมชอบคูก้า กะ ไฟซ์ มากครับ เรื่องนี้ก็โผล่มาบางครั้งอ่ะครับ

#15 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 02 March 2009 - 11:32 PM

รออ่านตอนต่อไปอิ อิชอบมากมาย

#16 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 02 March 2009 - 11:56 PM

โอ้ ใช่เลยๆ

ขอบคุณที่ไปหามาให้ดูนะครับ

เป็นปลื้มมากๆเลย อิอิ

#17 kunchan

SKATE

Posted 03 March 2009 - 12:08 PM

เอ๊ะ ตอนที่ยูสุเกะ โดนอัดอ่ะครับ

ผมดูแล้วผมว่าเหมือน ยูสุเกะ จะพยายามให้วาตารุ ยืนยันความเป็นคิงของตัวเองมากกว่านะครับ (เพราะเหมือนเรียก มากกว่าบอกให้หนี)

แต่พอวาตารุ หนีไป ทำให้ยูสุเกะอึ้งและเผลอ เลยโดนไอ่ลูกกระจ๊อกที่ยูสุเกะ อัดไว้เมื่อกี้เล่นงาน

และดันไปให้ บีเทิลแฟงไกอา เหยียบเล่น

น่าจะเป็นงั้นนะครับ

#18 jobzio

Never Mind

Posted 03 March 2009 - 10:30 PM

เออขอถามหน่อยว่าไอหนังแบบนี้มันหนุกเหรอคับ
ผมว่าตอนเด็กผมดูก็รู้สึกว่ามันสนุกอ่ะนะ แต่พอโตมา
แล้วผมว่ามันไร้สาระอ่ะ ผมเลิกดูมาตี้งแต่ประมาณ
อายุได้ซัก 10 ขวบมั้งถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าหนุกจริงๆเด๋วลองหามาดูก่อน

#19 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 03 March 2009 - 10:31 PM

ขอบคุณครับ แต่ทำไมผมว่ามดแดงหลังๆมันเครียดๆจังครับ

ไม่เหมือนแต่ก่อนออกแนวฮาๆ เดียวนี้มันออกดำๆ

ขอโทษพวกที่ชอบไรเดอร์ด้วยนะครับ มันเป็นความรู้สึกล้วนๆอะครับ

ผมเลยไม่ได้ดูอีกเลยในยุดหลังๆตั้งแต่อากิโตะ

#20 rbgel

Posted 05 March 2009 - 09:23 AM

QUOTE (jobzio @ Mar 3 2009, 10:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เออขอถามหน่อยว่าไอหนังแบบนี้มันหนุกเหรอคับ
ผมว่าตอนเด็กผมดูก็รู้สึกว่ามันสนุกอ่ะนะ แต่พอโตมา
แล้วผมว่ามันไร้สาระอ่ะ ผมเลิกดูมาตี้งแต่ประมาณ
อายุได้ซัก 10 ขวบมั้งถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าหนุกจริงๆเด๋วลองหามาดูก่อน

+นานาจิตตังค่ะ ถ้าชอบก็จะดูสนุก ถ้าไม่ชอบ ดูยังไงก็ไม่สนุกจ้า . . แต่ยังไงก็ดี ควรจะลองดูก่อนนะคะ ไม่แน่ว่าอาจจะกลับมาชอบเหมือนกันก็ได้

+ไรเดอร์ยุคใหม่ ทุกๆด้านพัฒนาไปกว่ายุคคลาสสิคมากแบบพลิกฝ่ามือเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นการดำเนินเรื่องที่อิงตามอเมริกัน ซีรีย์ , พล็อตที่ไม่ได้มีแต่นุษย์แปลง + เนื้อหาดราม่า + คอมิดี้ที่ผสมอย่างลงตัว + คิวบู๊ที่สมจริง สมจังขึ้น และดูเอามันได้ รวมทั้งเทคนิคพิเศษที่ตื่นตาค่ะ อาจจะเนียนบ้าง ไม่เนียนบ้าง แต่หากมองว่าเป็นซีรีย์ฉายทางโทรทัศน์เป็นตอนๆต่อสัปดาห์ ก็นับว่าเยี่ยมมากแล้วค่ะ

+จะมีขัดใจมากหน่อยก็ตรงดีไซน์นี่แหล่ะค่ะ แต่หากไม่ยึดติดกับรูปลักษณ์มาก ก็จะไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ซึ่งคอไรเดอร์ยุคเก่ามา ส่วนใหญ่จะเจอปัญหานี้ทุกคน รวมทั้งคนญี่ปุ่นเองด้วย แต่หลังๆมาก็เริ่มจะทำใจ (55) ยอมรับได้ (แบบปลงๆ) แล้วค่ะ ซึ่งก็เป็นเพราะความสนุกของการดำเนินเรื่องนั่นเองค่ะ ที่ดึงดูดใจไว้ได้

+ลองไปหาคาบูโตะ + ไฟส์ + เบลด + ริวคิมาดูก่อนก็ได้ค่ะ สนุกนะ อิ อิ yoyo_79.gif yoyo_55.gif