`

Jump to content

ส่งสัยการอัพ status ของเกม demon soul คับ

14 replies to this topic

#1 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 February 2009 - 10:02 AM

จากที่อ่านๆมานะคับถ้าปราบบอส สไล (ตัวนักรบที่ชอบใช้ท่าพุ่งตาแดง) ได้แล้วจะสามารถกลับไปเมืองแล้วอัพค่า status ได้ใช้ไหมคับ

โดยคุยกับ Monument ก่อนแล้วตามไปคุยกับ maidan ก้จะสามารถอัพได้ แต่ไหงของผมไม่เจอใครเลยอะคับ หลังจากปราบไป 2 รอบ

รีบกลับเมืองมาอัพ ก็ยังเจอสมาชิกหน้าเดิมคือ คนรับฝากของ ตาแก่ขายของ คนที่นั้งหน้าป้ายเข้าฉาก และผู้หญิงที่นั้งแอบหลบมุมอีกคน

ผมเจอ Npc แค่ 4 คนกลับหา Monument กับ Maidan ไม่เจอก็ลองหาดูก็ไม่เจออีกมันเป็นเพราะอะไรอะคับใครพอจะทราบมังคับ

ปล.อีกอย่างใครเจอแบบมังคับ บอสสไล เรียกร่างเงาออกมาช่วย โหดพอๆกันถึกอีกตั้งหาก และก็ไม่ใช้จะทุกตัวด้วย ผมลองสร้างมา 3-4 ตัว

เจอร่างเงาไป 2 ตัวอีก 2 ไม่เจอทั้งๆที่ลองเดินแบบเดียวกันด้วย งงคับ ผมไปทำอะไรให้มันปะ มันเลยเรียกพวกมารุ่ม yoyo_71.gif

#2 bios

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 February 2009 - 10:29 AM

บอสสไลม์ ต้องเป็นตัวใหญ่ๆ มากับสไลม์ 20 กว่าตัวนะครับ คาดว่าคงเข้าใจผิดนะครับ

#3 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 28 February 2009 - 10:38 AM

QUOTE (bios @ Feb 28 2009, 10:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอสสไลม์ ต้องเป็นตัวใหญ่ๆ มากับสไลม์ 20 กว่าตัวนะครับ คาดว่าคงเข้าใจผิดนะครับ

โอ้วขอบคุณคับ ผมก็ว่าแปลกๆ สงสัยคงมึนไปเอง yoyo_77.gif

#4 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 28 February 2009 - 10:41 AM

ถามทีครับ

ไอ้บอสยักอัศวินขาวนะครับ

ที่พอเราข้าสไลม์เสร็จแล้ววิ่งหนีมังกรบนสะพาน จนไปเจอบอส อัศวินยัก มันฆ่าไงครับ

บอกหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยย

#5 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2009 - 10:52 AM

QUOTE (Indyhell @ Feb 28 2009, 10:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามทีครับ

ไอ้บอสยักอัศวินขาวนะครับ

ที่พอเราข้าสไลม์เสร็จแล้ววิ่งหนีมังกรบนสะพาน จนไปเจอบอส อัศวินยัก มันฆ่าไงครับ

บอกหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยย

ตอนแรก วิ่งไป ฆ่าพวก ธนูก่อน พวกนี้ น่ารำคาญสุดๆ

จากนั้น ก็ คอยหลบให้ดี แล้วฟันที่เท้ามันครับ

พอมันล้มลง(ฟันนานมาก) ก็หลบมันให้ดีนะ อย่าให้โดนทับ

แล้วก็ วิ่งกลับไปฟัน ที่หัวครับ จะลดที 200 เลย

จะให้ดี หาเพือน แถวหน้าห้อง นั่นแหละครับ เพียบเลย

พาไป 2 คน ช่วยกัน

TIP กรุณานำของ เพิ่มพลัง ไปเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

QUOTE (poringAday @ Feb 28 2009, 10:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จากที่อ่านๆมานะคับถ้าปราบบอส สไล (ตัวนักรบที่ชอบใช้ท่าพุ่งตาแดง) ได้แล้วจะสามารถกลับไปเมืองแล้วอัพค่า status ได้ใช้ไหมคับ

โดยคุยกับ Monument ก่อนแล้วตามไปคุยกับ maidan ก้จะสามารถอัพได้ แต่ไหงของผมไม่เจอใครเลยอะคับ หลังจากปราบไป 2 รอบ

รีบกลับเมืองมาอัพ ก็ยังเจอสมาชิกหน้าเดิมคือ คนรับฝากของ ตาแก่ขายของ คนที่นั้งหน้าป้ายเข้าฉาก และผู้หญิงที่นั้งแอบหลบมุมอีกคน

ผมเจอ Npc แค่ 4 คนกลับหา Monument กับ Maidan ไม่เจอก็ลองหาดูก็ไม่เจออีกมันเป็นเพราะอะไรอะคับใครพอจะทราบมังคับ

ปล.อีกอย่างใครเจอแบบมังคับ บอสสไล เรียกร่างเงาออกมาช่วย โหดพอๆกันถึกอีกตั้งหาก และก็ไม่ใช้จะทุกตัวด้วย ผมลองสร้างมา 3-4 ตัว

เจอร่างเงาไป 2 ตัวอีก 2 ไม่เจอทั้งๆที่ลองเดินแบบเดียวกันด้วย งงคับ ผมไปทำอะไรให้มันปะ มันเลยเรียกพวกมารุ่ม yoyo_71.gif

ผิดตัวแล้วครับ ไอ้ตาแดง ไม่ใช่ บอส แต่ยากกว่า สไลม์ที่เป็นบอสซะอีก

ว่าแต่ มันขายของ ยังไงอ่ะ เกมนี้

#6 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 28 February 2009 - 10:54 AM

เออ เนี่ย ผมถามอีกอย่าง

เราจะกดไงให้คนอื่นเข้ามา ช่วยเราสู้ได้ครับ

#7 ballayo

Posted 28 February 2009 - 11:00 AM

QUOTE (Indyhell @ Feb 28 2009, 10:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เออ เนี่ย ผมถามอีกอย่าง

เราจะกดไงให้คนอื่นเข้ามา ช่วยเราสู้ได้ครับ

หาข้อความ สีฟ้า ที่ อยู่บนพื้น นะ แต่ LV ต้องใกล้เคียงกันด้วย ถึงจะเห็น

เมื่อ คืนตอน ผมเล่น ไอ้ข้อ ความสีฟ้า มีอยู่ เต็มหน้าห้องเลย ลองดูนะครับ

ว่าแต่ ขายของยังไง ช่วยบอกหน่อยนะครับ

QUOTE (ballayo @ Feb 28 2009, 10:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หาข้อความ สีฟ้า ที่ อยู่บนพื้น นะ แต่ LV ต้องใกล้เคียงกันด้วย ถึงจะเห็น

เมื่อ คืนตอน ผมเล่น ไอ้ข้อ ความสีฟ้า มีอยู่ เต็มหน้าห้องเลย ลองดูนะครับ

ว่าแต่ ขายของยังไง ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ลืมไป เราต้องเป็นคนนะ ถ้าเป็น soul เรียกไม่ได้

แต่ถ้าเป็น Soul ต้องไป ทิ้งข้อความไว้ รอคนเรียก

โดยใช้ หิน ที่ไอ้บอด มันให้มานั่นแหละ

#8 Indyhell

Posted 28 February 2009 - 11:07 AM

เป็นคน กับเป็น วิญาณ ดูตรงไหน

ถ้าเป้นคนร่างจะธรรมดาใช่ไหม ถ้าเป็นวิญญาณ ร่างจะโปร่งๆหรือเปล่า ครับ

ไอ้เรื่องขายของนะ

ผมก็อยากรุ้เหมือนกัน

แต่ผมว่านะคงไม่มีแน่ๆ ระบบขายของ

เกมส์นี้ มันต้องโหด เก็บโซลยากแล้ว จะให้ ขายของได้โซลง่ายๆได้ไง

#9 ballayo

Posted 28 February 2009 - 11:11 AM

QUOTE (Indyhell @ Feb 28 2009, 11:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นคน กับเป็น วิญาณ ดูตรงไหน

ถ้าเป้นคนร่างจะธรรมดาใช่ไหม ถ้าเป็นวิญญาณ ร่างจะโปร่งๆหรือเปล่า ครับ

ไอ้เรื่องขายของนะ

ผมก็อยากรุ้เหมือนกัน

แต่ผมว่านะคงไม่มีแน่ๆ ระบบขายของ

เกมส์นี้ มันต้องโหด เก็บโซลยากแล้ว จะให้ ขายของได้โซลง่ายๆได้ไง

ใช่เลยครับ ดูจากร่างเรานั่นแหละ

หรือง่ายๆ ดูจาก เลือด HP ถ้ามัน เติมได้ เต็ม ก็แสดงว่าเราเป็น คน อยู่

แต่ถ้าได้ แค่ ครึ่งนึง หรือ 70% ก็แสดงว่าเรา เป้น วิญญาณอยู่

#10 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 28 February 2009 - 11:14 AM

Maidenบางทีเธอจะไปนั่งหลบมุมหรือเดินอยู่ที่ไหนสักแห่งครับ ลองเดินดุ ส่วนmonuนี่อยุ่ชั้นบนๆเลย(เกือบบนสุด) วิ่งขึ้นไปเรื่อยๆลองหาดู

หินสีฟ้าใช้ตอนเราเป็นโซล เอาไว้ให้คนที่มีร่างBodyเรียกเราไปช่วยสู้
ถ้าเรามีBodyอยู่แล้ว(หลอดเลือดเต็ม)จะเห็นข้อความสีฟ้าของคนที่เป็นSoulก็ไปกดเรียก
เขามาช่วยได้
หินสีดำกับขาวนี่ยังไม่เคยลองแฮะ รุ้แค่มีอันนึงเอาไว้PKฆ่าคนอื่นที่มีbody ถ้าสำเร้จเราจะได้Bodyเลยไม่ต้องไปสู้กับบอส

อัศวินตัวเบ้งๆนั่นถ้าไม่มีเวทยิงหัวก็พยายามวิ่งไปฟันเท้าอย่างเดียวครับ รอมันล้มแล้วไปฟันหัวมัน

ศัตรูทุกตัวในเกมมีหลักการเดียวกันคือ จดจำท่าทางของมันไว้ว่ามันจะโจมตียังไงเป็นรูปแบบไหน

มันง้างดาบคือมันจะใช้ท่านี้ มันยกแขนคือมันจะยิงเวท เป็นวงกว้างเป็นทางตรงพุ่งมา อะไรประมาณนี้อะครับ ต้องลองๆตายบ่อยๆแล้วจะรุ้วิธีพิชิตมัน

#11 Indyhell

Posted 28 February 2009 - 11:18 AM

นี่ละอีกคำถามที่ผมจะถามพอดี

เพราะบางครั้งแต่ส่วนมาก มากกว่า

HPผมจะไม่เต็มหลอด

แต่พอบางครั้งตายแล้วเล่นไปเรื่อยๆๆ มันจะเต็มหลอด

ผมก็งง

แล้วเราจะเป้นรา่งคนยังไงครับ

ได้ความรุ้จากท่าน libertica ด้วย

ไอ้กระผมมันพวกสไตล์ฟันดะ ไม่เคยจดจำการเคลื่อนไหวของศัตรูเลย

#12 ballayo

Posted 28 February 2009 - 11:21 AM

QUOTE (Indyhell @ Feb 28 2009, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นี่ละอีกคำถามที่ผมจะถามพอดี

เพราะบางครั้งแต่ส่วนมาก มากกว่า

HPผมจะไม่เต็มหลอด

แต่พอบางครั้งตายแล้วเล่นไปเรื่อยๆๆ มันจะเต็มหลอด

ผมก็งง

แล้วเราจะเป้นรา่งคนยังไงครับ

ได้ความรุ้จากท่าน libertica ด้วย

ไอ้กระผมมันพวกสไตล์ฟันดะ ไม่เคยจดจำการเคลื่อนไหวของศัตรูเลย

เราจะเป็นคนได้ก็ต่อเมื่อ

1 ฆ่าบอส หรือ ไปช่วย เค้า ฆ่า บอส

2 ใช้ของ(เคยได้ยินมาว่ามีของให้ใช้เป็นคนอยู่)

ถ้าจะมีวิธีอื่นอีก ผมก็ไม่รู้แล้วครับ

#13 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 February 2009 - 01:02 PM

พอดีเล่น mage เลยโชคดีไป เจอไนท์ ตัวใหย่ นี่ เอาเวทยิงหัวอย่างเีดียวเลยไม่เสียเลือด

แล้วไอ้อัศวิน ตัวดำๆ ตาแดง size ปกติ ถ้าเป็นตัวเวทก็ง่ายเช่นกัีน ฆ่าไปหลายรอบล่ะ
แต่ไอ้อัศวิน สีทอง นี่ไม่รู้ไปแอบตายอยู่ที่ไหนหาศพไม่เจอ yoyo_65.gif

มีอยู่ครั้งนึง ล่า ไอ้อัศวิน ตัวดำๆ ตาแดง ปรากฎว่า ยังไม่ทันยิงอะไรเลยมันวิ่งตามมาไม่หยุดเลย ยิ่งเป็น mage แล้วนี่จัีงๆทีเดียวกองแน่นอน ผมเลยวิ่งหนี ยาวลงบันได ที่สูงๆ ปรากฏว่า มันวิ่งตามมาแล้วตกบันได ไปตายอยู่ข้างล่างได้ soul ฟรีๆ yoyo_77.gif

#14 poolz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 March 2009 - 01:05 AM

ยากจังเลยครับเล่นด่านแรกไม่ผ่านสักที
ไปทางใหนงงหมดแล้ว ขึ้นไปบนสุดเจอพี่
หอกตาแดงทิ้มที่เดียวตายเลยแล้วจะฆ่าบอสได้ไงเนี้ย

#15 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 02 March 2009 - 03:24 PM

เพิ่งฆ่า God Dragon ไปยากชะมัด ขอบอก