`

Jump to content

demon's soul ได้กุญแจ mausoleum's key มา

8 replies to this topic

#1 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2009 - 01:23 AM

ฉากแรกเลยครับ

ได้มาตอนที่ไปช่วย คนๆนึง

จากนั้น ก็ล่อให้มันไป ฟันกับ ผี กลางดงระเบิด

แล้ว ก็โยน ไฟลงไป

ผล ตายกันหมด ทั้งผี ทั้ง เพื่อน

แต่ได้ กุญแจ mausoleum's key มา

ดันไม่รู้ ใช้ตรงไหน มีใครรู้บ้างครับ yoyo_71.gif

#2 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 28 February 2009 - 02:10 AM

ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะใช้ประตูที่อยู่หลัง Knight ที่ตาเป็นสีแดงน่ะครับ ถ้าจําได้ว่าเจอ knight ตาสีฟ้าที่เราเจอตัวแรกได้ นั่นแหละครับวิ่งเลยมันไป จะเจอ Knight ตาสีแดงโหดๆหน่อย ฆ่ามันได้จะเจอประตูข้างหลังมันมั้งครับ เห็นคุณ LunA เค้าบอกมา

#3 blackluna

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 February 2009 - 04:50 AM

QUOTE (SilentAttendant @ Feb 28 2009, 02:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะใช้ประตูที่อยู่หลัง Knight ที่ตาเป็นสีแดงน่ะครับ ถ้าจําได้ว่าเจอ knight ตาสีฟ้าที่เราเจอตัวแรกได้ นั่นแหละครับวิ่งเลยมันไป จะเจอ Knight ตาสีแดงโหดๆหน่อย ฆ่ามันได้จะเจอประตูข้างหลังมันมั้งครับ เห็นคุณ LunA เค้าบอกมา

ใช่ครับผม เอาไปเปิดประตู นั้นละ ครับ ^^

แต่ขอบอกก่อนนะครับ.....เข้าไปก็จะเจอ.......... แฮ่ yoyo_55.gif yoyo_55.gif yoyo_55.gif

ไปลุ้นกันเอาละกัน ฮี่ๆๆๆๆ

#4 ballayo

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2009 - 08:35 AM

แต่ ไอ้ตาแดง มันโหด สุดๆ เลยนา

ฟัน 2 ที เรา นอน เรานอนไม่มีเหลือ

#5 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 28 February 2009 - 09:22 AM

ไหนๆก็มีระเบิดแล้ว ลองปาใส่มันดูครับ ได้ข่าวว่ามันแพ้ทาง yoyo_37.gif

#6 ballayo

Posted 28 February 2009 - 09:25 AM

QUOTE (SilentAttendant @ Feb 28 2009, 09:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไหนๆก็มีระเบิดแล้ว ลองปาใส่มันดูครับ ได้ข่าวว่ามันแพ้ทาง yoyo_37.gif

ปาแล้ว ลดนิดเดียวเอง

ใครมีวิธีฆ่าอย่างอื่นอีกเปล่าครับ

#7 ballayo

Posted 28 February 2009 - 09:35 AM

อีกคำถามครับ

เกมนี้ ขายของได้เปล่า

เก็บของมาใช้ไม่ได้เพียบเลย

ส่วนไอ้ของที่ใช้ได้ ไม่เคยเก็บได้เลย

#8 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 28 February 2009 - 10:34 AM

QUOTE (ballayo @ Feb 28 2009, 09:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปาแล้ว ลดนิดเดียวเอง

ใครมีวิธีฆ่าอย่างอื่นอีกเปล่าครับ

ขอแนะนำคับยกโล่กันรอเคาเตอร์คับ ถ้าใจเย็นก็ผ่านง่ายๆคับ อย่าพยามห่างมันมากคับเดียวมันแอบเพิ่มพลัง

หรือโกงหน่อยน่ะ แนะนำให้พามันมาแถวๆเครื่องยิงหินคับ แล้วพยายามให้มันติดอยู่อีกฟังของเครื่องยิงหิน

จากนั้นรอมันโจมตีแล้วปาระเบิดส้วนคับ เพราะมันจะแท่งไม่ถึงเราอันนี้ผมฟลุ๊คๆเลยคับอยู่ๆก็ปราบมันได้เพราะ

ระเบิดขวด แต่ผมลองรอบเดียวนะคับ ไม่ได้ลองหลายรอบขี้เกียจหาตังซื้อ

ปล.นิดนึงคับอาจจะโกงอีกนั้นล่ะ พอเราตายถ้าไม่อยากเดินมาใหม่แนะนำนะคับ พอเราตายปุบกดออกจากเกมเลยคับ

พอเราโหลดเซฟเขามาใหม่จะเกิดบริเวณใกล้ๆแถวนั้นละคับ ตังอยุ่ครบ ไม่เสียเวลาเดินกลับมาใหม่ ( สูตรนี้ได้ตะกี้เลย

พอตายออกเกมเลย พอดีหิวพอกลับมาเล่นใหม่งงเอาะทำไมมันมาเกิดตรงนี้แถมตังอยู่ครบ เลยลองทำอีกทีก็โอเคเหมือนเดิม)

#9 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 02 March 2009 - 03:31 PM

QUOTE (blackluna @ Feb 28 2009, 04:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่ครับผม เอาไปเปิดประตู นั้นละ ครับ ^^

แต่ขอบอกก่อนนะครับ.....เข้าไปก็จะเจอ.......... แฮ่ yoyo_55.gif yoyo_55.gif yoyo_55.gif

ไปลุ้นกันเอาละกัน ฮี่ๆๆๆๆ

Old King Duran อะเหรอ จัดการไปแล้ว ได้ดาบ DemonBrane มา yoyo_53.gif