`

Jump to content

demon's soul ขอวิํธีเล่นเนื้อเรื่องตอนแรก ครับ

15 replies to this topic

#1 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 05:17 PM

ตอนนี้เห็นคนเล่นเกมนี้ เยอะซึ่งผมก็พึ่งเล่นได้เมื่อวานเลยขอคำแนะนำในช่วงแรกด้วยครับ

คือในเนื้อเรื่องปราสาทแรกที่มีมังกรแดง ๆ นี่เราต้องไปทางไหนเหรอ ครับเพื่อจะปลดล๊อคที่จะ upstat หรือ online ไำด้

-เพราะตอนนี้ไปจัดการ อัศวิน ตัวดำๆ ตาแดงๆ ได้แล้ว แต่ ประตูไม่เปิดออก เห็น คนเขียนทิ้งไว้ว่าต้องการกุญแจ
-เดินไปเรื่อยๆถึง ตรงที่มังกรแดงหลับ คาดว่า คงทำอะไรมันไม่ได้แน่นอน

-พอมาถึงสะพาน ที่มี ทหาร รอเยอะๆ แล้ว มังกรแดงจะบินมาเรื่อยๆ เราต้องวิ่้งผ่านไปหรือเปล่า ครับ

หรือว่าต้องไปที่อื่นที่ไม่ใช่ที่ผม ถามมาครับ (ไสล์มโล่ นี่มันตัวอะไรครับ อยู่ตรงไหน)

เปิดเกมรอไว้แล้ว ค้างไว้ที่ สะพาน มังกร

#2 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 February 2009 - 05:20 PM

วิ่งผ่านไปเลยครับ

เรไมี่ต้องสุ้กับทหารหรอกครับ

วิธีง่ายๆ

ให้เราเดินไป สะพาน จะมีทหารอยู่

เดินเข้าไปใกล้ๆ มังกรจะบินมา

คราวนี้ ให้เราวิ่งถอยกลับมา หาที่กำบัง

แล้วมังกือ จะพ่นไฟใส่ทหาร บนสะพาเอง

เราจะได้ ค่า โซลด้วย

#3 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 27 February 2009 - 05:25 PM

-เพราะตอนนี้ไปจัดการ อัศวิน ตัวดำๆ ตาแดงๆ ได้แล้ว แต่ ประตูไม่เปิดออก เห็น คนเขียนทิ้งไว้ว่าต้องการกุญแจ

รู้สึกว่าต้องฆ่า NPC บางตัวถึงจะได้กุญแจนะครับ ผมว่าตรงนี้รอคนมาคอนเฟิมร์ดีกว่าว่าต้องฆ่าตัวอะไร รู้สึกว่ามีคนแก้ปริศนานี้ได้แล้วและรู้ด้วยว่าหลังประตูนั่นคืออะไร หุหุ

แนะนำครับ

เกมส์นี้ยากมากๆ ค่อยๆเล่นนะครับอย่ารีบร้อน ถ้าผ่านด่านแรกได้แล้ว จะทำให้อัพ Status ได้และเล่นออนไลน์กับคนอื่นได้ จะทำให้เกมส์ง่ายขึ้นเยอะครับ

ปล. ผมเล่นมาสองวันแล้วครับ เพิ่งผ่านบอส Slime ได้เอง ยังไม่ผ่านด่าน 1 เลย ชีวิตรันทดมากๆ

Edited by rollbacks, 27 February 2009 - 05:26 PM.

#4 krt

Posted 27 February 2009 - 05:27 PM

QUOTE (rollbacks @ Feb 27 2009, 05:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมส์นี้ยากมากๆ ค่อยๆเล่นนะครับอย่ารีบร้อน ถ้าผ่านด่านแรกได้แล้ว จะทำให้อัพ Status ได้และเล่นออนไลน์กับคนอื่นได้ จะทำให้เกมส์ง่ายขึ้นเยอะครับ

ปล. ผมเล่นมาสองวันแล้วครับ เพิ่งผ่านบอส Slime ได้เอง ยังไม่ผ่านด่าน 1 เลย ชีวิตรันทดมากๆ

"เพิ่งผ่านบอส Slime " ตัวที่่ว่านี่มันอยู่ไหนเหรอ ครับ หน้าตาเป็นไง ผมเิดินหามาวัน นึงเต็มๆแล้ว

#5 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 05:29 PM

มีอัศวินพวกเราอีกคนครับ เดินลุยไปกับเรา เราฆ่ามันได้ แต่แนะนำว่าอย่าพึ่งฆ่า
เพราะมันจะช่วยอัด ช่วยล่อได้ดี ให้มันลุยไปเรื่อยๆ สักพัก เดี๋ยวมันก็ถูกฆ่าตายเองแล้วก็จะได้กุญแจ

#6 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 February 2009 - 05:35 PM

ไอ้บอว สไลม์ มันจะอยุ่หลังจากที่เราข้ามสะพานไปแล้ว เพื่อ ไปดึงคันโยก แล้วประตูกลางใหญ่ๆจะเปิด

เข้าไปแล้ว จะเจอ ความสยอง ของเจ้า สไลม์หอก

ผม ยังฆ่าไม่ได้เลย ฆ่าไงครับ

#7 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 27 February 2009 - 05:41 PM

QUOTE (krt @ Feb 27 2009, 05:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
"เพิ่งผ่านบอส Slime " ตัวที่่ว่านี่มันอยู่ไหนเหรอ ครับ หน้าตาเป็นไง ผมเิดินหามาวัน นึงเต็มๆแล้ว

ต้องผ่านมังกรพ่นไฟเพื่อไปดึงคันโยกประตูใหญ่หน้าปราสาทหน่ะครับ พอประตูใหญ่เปิดแล้ว ให้เราวิ่งตามทางลงบันไดในห้องคันโยกนั้นลงไป โดยไม่ต้องวิ่งกลับ
แล้วเราจะมาโผล่ตรงประตูใหญ่ที่เราพึ่งเปิดเมื่อตะกี้ พอเข้าไปก็จะเจอบอส Slime ให้ปราบด้วยไฟครับ มันจะมีไอเทมที่ทำให้ดาบติดไฟนะครับ ให้กด start แล้วไปดูที่ไอเท็มลองหาดูนะครับแล้วให้เอามาใส่ที่ short cut เพื่อให้เรากดสี่เหลี่ยมแล้วใช้มัน กดปุ่มลงตรง d-pad หลังจากใส่ไอเทมตรง short cut แล้วเพื่อเลือกไอเทมนะครับ

Edited by rollbacks, 27 February 2009 - 05:44 PM.

#8 krt

Posted 27 February 2009 - 06:00 PM

QUOTE (rollbacks @ Feb 27 2009, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องผ่านมังกรพ่นไฟเพื่อไปดึงคันโยกประตูใหญ่หน้าปราสาทหน่ะครับ พอประตูใหญ่เปิดแล้ว ให้เราวิ่งตามทางลงบันไดในห้องคันโยกนั้นลงไป โดยไม่ต้องวิ่งกลับ
แล้วเราจะมาโผล่ตรงประตูใหญ่ที่เราพึ่งเปิดเมื่อตะกี้ พอเข้าไปก็จะเจอบอส Slime ให้ปราบด้วยไฟครับ มันจะมีไอเทมที่ทำให้ดาบติดไฟนะครับ ให้กด start แล้วไปดูที่ไอเท็มลองหาดูนะครับแล้วให้เอามาใส่ที่ short cut เพื่อให้เรากดสี่เหลี่ยมแล้วใช้มัน กดปุ่มลงตรง d-pad หลังจากใส่ไอเทมตรง short cut แล้วเพื่อเลือกไอเทมนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ไปถึงหน้าประตูแล้ว เลยออกมา กลับไปที่เมืองไปเตรียมตัวก่อน

เดี๋ยวดึกๆ ค่อยเข้าไปดู

สนุกจิงๆ ครับ

#9 krt

Posted 27 February 2009 - 07:27 PM

ขอบคุณทุกท่าน มากครับ จัดการ slam หอก เรียบร้อยแล้วคับ yoyo_92.gif จะได้ online กะเขาซะที yoyo_15.gif

#10 Indyhell

Posted 27 February 2009 - 09:39 PM

มาม่าเอ้ย

นึกว่า ไอ้สไลม์จะยาก

อะโด่ๆๆๆ ที่แท้ กระจอกๆๆ

55555

ผ่านแล้วครับ

แล้วก็ไปต่อ วิ่งหนีมังกือพ่นไฟลนตูด เสียไป 2500 โซล

ขี้เกียจกลับไปเอา เดี๋ยวหมา ไล่กัดอีก

ตอนนี้กำลังขึ้นไปบนสุดไปฟังอะไรไม่รุ้

ว่าแต่ จะออนไลน์ทำไงครับ

#11 krt

Posted 27 February 2009 - 10:11 PM

QUOTE (Indyhell @ Feb 27 2009, 09:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วก็ไปต่อ วิ่งหนีมังกือพ่นไฟลนตูด เสียไป 2500 โซล

ตรงนี้ผม โดนไป 4000 ร่างแท้ด้วย online อีกต่างหาก ไปดูตรงที่ตายแล้วไม่เจอ yoyo_63.gif (ไม่กล้าหยุดดูนาน)

ก็ถ้าเป็นร่าง phantom ก็เอาหินสีฟ้าๆ ไปวา่งตอนเริ่ม ฉาก ยืนรอสักพัก จะมีคนร่างแท้พาเราเข้าเกมครับ สักพัก ก็จะมี phantom เข้ามาอีกคนแล้วก็ ลุยเลยครับ (คนที่ร่างแท้ตายนี่ ตี้แตก เลยครับ)

เมื่อกี้มีคนลาก ผม จบ clear เหมือง แมงมุมแล้ว แต่ได้แค่ soul มานิดหน่อย เพราะ อ่อน 555

#12 Indyhell

Posted 27 February 2009 - 10:26 PM

ผมยังไม่เข้าใจเรื่องร่างแท้ร่างเทียม เลย อธิบายได้ไหมครับ

อ่อแล้วจะออนไลน์ยังไง

เมือ่กี้ผมเผลอเปิด 24 ดู

ตอนนี้ ติด 24 หนึบเลย

ฮือๆๆๆๆๆๆๆ

#13 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 27 February 2009 - 11:12 PM

วันนี้ตะลุยเหมืองเก็บดาบDragon Sword+1ได้ สุดยอดครับฟันทีไฟท่วมตัวศัตรูเลย 3070242c.gif แต่เสียดายตี+ต่อไม่ได้

แล้วก็ได้ที่เก็บโซลแล้วครับ เสาที่2ฝั่งซ้ายด่าน2 ศัตรุคือยมทูตที่อยู่ในห้องโถงใหญ่ๆ

รีบวิ่งโดดไปฆ่ามันเลยไม่ต้องสนใจลูกน้อง ฆ่าได้เสร็จได้โซลมาประมาณ4500ครับ 07baa27a.gif

เสร็จแล้วกลับNexusแล้วมาฆ่าใหม่ได้ตลอด รอบละ4500 55318906.gif

#14 bladeoffire

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 February 2009 - 11:30 PM

ถามหน่อยครับผ่านบอสอัศวินตัวใหญ่ๆหลัง slime ไปยังไงต่ออ่ะครับ

#15 blueblood

키스 키스

Posted 28 February 2009 - 12:00 AM

ทำตัวให้ คนพาไปด้วยยังไงอะคับ ทำมะเป็น ต้องใช้ไอเทมอะไร

#16 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 28 February 2009 - 02:05 AM

QUOTE (bladeoffire @ Feb 27 2009, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับผ่านบอสอัศวินตัวใหญ่ๆหลัง slime ไปยังไงต่ออ่ะครับ

ตรงนั้นจะไปต่อไม่ได้ ต้องกลับ Nexus แล้วไปเข้าฉาก Shrine of stroms ฆ่าบอสตัวที่สามของฉาก แล้วจะได้ Giant stone มาเปิด fog ตรงนั้นครับ