`

Jump to content

ในdemon's soul เล่นอาชีพอะไรกันครับ

14 replies to this topic

#1 aodaltis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:BF BAD

Posted 27 February 2009 - 03:45 PM

เห็นที่เขารีวิวชื่อมันไม่ค่อยตรงกับในเกมส์เลย ผมเล่นTemple Knight ครับใช้อาวุธได้ยาวดีแต่มันตีช้ามากเลยไม่เหมาะกับตีในที่แคบด้วยครับมันจะติดผนัง

ของผมจะมีฮีลมาให้ด้วยนะแต่ต้องถือที่ร่ายมนต์ถึงจะฮีลได้ ผมละแปลกใจจริงๆทำไมไม่ทำให้mpมันขึ้นเองอัตโนมัติแล้วก็เรื่องsoulเหมือนกัน ใช้ทำทุกอย่างในเกมส์เลยก็น่าจะให้เวลาตายโซลไม่หายรวมๆผมหายไป10000กว่าๆแล้ว เหนื่อยกับเกมส์มหาโหดนี้มากๆเลยครับ เล่นแล้วมันเหนื่อย yoyo_77.gif ไหนจะเอาsoulอัพพลัง ซ่อมอาวุธ ซื้อของ กว่าจะหาได้วิ่งรอบปราสาทได้3000 yoyo_71.gif ไปตีตัวยากๆตายพอจะกลับไปเอาดันตายอีกจบกัน yoyo_63.gif

#2 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 04:20 PM

กลับไปที่ๆ ตายก็ได้คืนครับ

#3 aodaltis

Posted 27 February 2009 - 04:22 PM

QUOTE (krt @ Feb 27 2009, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กลับไปที่ๆ ตายก็ได้คืนครับ

ถ้าตายรอบที่จะกลับไปเอาsoulละครับ หึหึส่วนมากผมชอบตายรอบที่กลับไปเอาsoul

#4 krt

Posted 27 February 2009 - 04:30 PM

QUOTE (aodaltis @ Feb 27 2009, 04:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าตายรอบที่จะกลับไปเอาsoulละครับ หึหึส่วนมากผมชอบตายรอบที่กลับไปเอาsoul

เคยตายซ้อนกัน 2 ทีนะครับ

เดินๆ ไปเจอไอ้ที่ตายเมื่อกี้

เดินๆ ไปสักพัก ก็เจอไอ้ที่ตายเมื่อคืน

ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะเล่นหลายตัวแล้ว ไม่ประสบความสำเร็จ 5555

#5 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 February 2009 - 04:46 PM

ได้แผ่นมาละ เดี๋ยวคืนนี้เล่นครับ ถ้ามีเวลานะ แล้วจะมาเขียนเล่ามั่ง

#6 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 February 2009 - 04:57 PM

เฮ้ย

อยากจะบอกว่า
ผมไปไล่ฆ่าไอ้พวก พ่อค้า ใน ตอนแรก 2คน ตายแล้ว

ด้วยความไม่รุ้ไง

คราวนี้ลุยๆๆไปจนถึง ไอ้ตัวบอส ที่มัน ดำๆใช้หอก นะ

ฆ่ามันไม่ได้

เลยจะเริ่มเล่นใหม่ดีกว่า

#7 aodaltis

Posted 27 February 2009 - 05:48 PM

QUOTE (Indyhell @ Feb 27 2009, 04:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้ย

อยากจะบอกว่า
ผมไปไล่ฆ่าไอ้พวก พ่อค้า ใน ตอนแรก 2คน ตายแล้ว

ด้วยความไม่รุ้ไง

คราวนี้ลุยๆๆไปจนถึง ไอ้ตัวบอส ที่มัน ดำๆใช้หอก นะ

ฆ่ามันไม่ได้

เลยจะเริ่มเล่นใหม่ดีกว่า

ทำไมท่านโหดจัง เขานั่งขายของอยู่ดีดีนะ yoyo_77.gif ผมยังไม่ได้ฆ่าnpcซะคนเลยต้อนนี้ไปตีกระดูกดิ้นได้อยู่ตีตัวออกเข้าใหม่ได้ตัวละ200ก
ว่าโซล กระดูกดิ้นได้อยู่เสาที่5นะตีได้ตัวเดียวก็ต้องออกมาเติมเลือด

#8 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 06:45 PM

ผมเล่นNobleครับ เริ่มมาจะมีแหวนฟื้นMPอัตโนมัติใส่เลย b048a2d2.gif

อาชีพนี้สายผสมครับฟันแรงยิงเวทแรง แต่lukต่ำของตกไม่บ่อย เลือดก็ไม่ค่อยจะเยอะเท่าไร ต้องมากดอัพstatทีหลัง

#9 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 27 February 2009 - 06:50 PM

เล่น Thief ครับพริ้วไหวดังสายน้ำ แล้วเข้าไปแทงข้างหลังทีเดียวตาย แต่เจอรุมก็ พริ้วไม่ออกครับ ถอยกลับไปตั้งหลัง จนกว่าศัตรูจะหันหลังเดินกลับแล้วค่อยเอาธนูยิงก้นมันครับ สงสัยจะเล่น DotA มากไปหน่อย แถมตัวละครผมหน้าตาแบบ Rikimaru ใน Tenchu อีกต่างหาก yoyo_77.gif

#10 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 February 2009 - 07:07 PM

ตอนนี้เริ่มเล่นเป้นทหารครับ

#11 SilentAttendant

Posted 27 February 2009 - 07:37 PM

เล่นสาย Thief ครับ อัพค่า Luck กระฉูด พวกของเติมพลังตกตลอดเลยครับ ค่อยยังชั่ว แล้วก็อัพคาถาอีกหน่อย พวกไฟ enchanted sword อะไรพวกนี้จะได้ตุ๋ยแรงขึ้นหน่อย

#12 aodaltis

Posted 27 February 2009 - 08:03 PM

ทำไมผมมีแต่ฮีลอย่างเดียวหว้าไม่เห็นมีอย่างอื่นเลย

#13 SilentAttendant

Posted 27 February 2009 - 08:16 PM

คาถาซื้อเอาได้ครับ จะมีพ่อค้ามาขายใน nexus มันจะอยู่ในซอกข้างบันใดหลังทางวาร์ปทั้ง 2 ข้างครับ จะมี 2 สายหลักๆ โจมตีกับป้องกัน

#14 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 27 February 2009 - 09:32 PM

อาชีพที่เลือกมามันได้แต่ฮีลครับ เน้นอึดเป็นหลักแต่ข้อเสียคือช้า

#15 krt

Posted 27 February 2009 - 10:17 PM

QUOTE (donutpla2 @ Feb 27 2009, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อาชีพที่เลือกมามันได้แต่ฮีลครับ เน้นอึดเป็นหลักแต่ข้อเสียคือช้า

จริงๆเรียกว่า paradin ไปเลยเท่กว่ากันเยอะ อาวุธ ก็ เป็น mace ด้วย ตี ผี ดิบ นี่ลด ฮวบเลย
แต่เรียกอาชีพพระ

ปล . ผมเล่น mage น่ะ ต้องอัดยา mp เป็นระยะๆ