`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ผ่านไปประมาณ 15 วัน เริ่มเบื่อ ST4 กันหรือยัง

InFiNy's Photo InFiNy 27 Feb 2009

ผมยังเล่นอีกนานครับ ตอนนี้เก็บ Trial Hard ได้ครบหมดแล้วเหลือแค่ title master,icon master เท่านั้น yoyo_55.gif
ปล.trial hard ของ GEN ยากจริงๆนะ yoyo_71.gif

DaFunk's Photo DaFunk 27 Feb 2009

ยังไม่เบื่อนะพี่ แต่งานเยอะมาก T T กลับบ้าน 3 ทุ่มมาหลายอาทิตย์ละ T T

ZooZ's Photo ZooZ 27 Feb 2009

ผมว่าสนุกมากๆเลยนะครับเกมนี้

แต่ผมกดท่าไม่ออกเลย เลยไม่เล่นแล้ว

kie_online's Photo kie_online 27 Feb 2009

ก็ยังเล่นอยู่ได้เรื่อยๆนะครับ

เพราะยังรู้สึกว่ายังเข้าไม่ถึงความเก่งแท้จริงของตัวละครนั้นๆ

rahxephone's Photo rahxephone 27 Feb 2009

สำหรับผม SC4 เล่นได้นานกว่า เพราะมันแต่งตัวได้หลากหลาย

RONAN321's Photo RONAN321 27 Feb 2009

ยังเล่นอยู่เกือบทุกวัน...ตั้งแต่ซื้อมาผมยังไม่ได้เอาแผ่นออกจากเครื่องเลย... yoyo_55.gif

xx GiMiNi xx's Photo xx GiMiNi xx 27 Feb 2009

ผมกำลังจะซื้อเครื่องใหม่มาออนไลน์เพื่อเล่น SF4 แต่เห็นบอกกันว่าออนไลน์ห่วย ตอนนี้เลยยังเล่นเครื่องแบนต่อไป หุๆๆ yoyo_15.gif

Private Ryan's Photo Private Ryan 27 Feb 2009

เพิ่งได้เกมมาวันนี้เอง คืนนี้ได้เล่นแระ คุณโอ add ผมไว้สอนเชิงหน่อยสิครับ yoyo_81.gif clear list ให้ที่ นึงก็ได้ครับ

Goenitz's Photo Goenitz 27 Feb 2009

เกมนี้คงเล่นนานเป็นสิบปีแหงๆ

พอๆกับภาค IIX ที่ยังเล่นมาจนตั้งแต่สมัยตู้ จนถึงเพลย2 จนถึงPSP จนถึงRemixed และเล่นต่อไป

เพราะชอบระบบมันล้วนๆ

benz_x's Photo benz_x 27 Feb 2009

ผมเล่นเรื่อยๆครับ

TONBO's Photo TONBO 27 Feb 2009

QUOTE (InFiNy @ Feb 27 2009, 10:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังเล่นอีกนานครับ ตอนนี้เก็บ Trial Hard ได้ครบหมดแล้วเหลือแค่ title master,icon master เท่านั้น yoyo_55.gif
ปล.trial hard ของ GEN ยากจริงๆนะ yoyo_71.gif

สุดยอด ผมเหลือ Trial Hard อีก 6 ตัวอ่ะครับ ส่วนใหญ่ไปค้างอยู่ที่ LV. 4-5 (ของ Gen ติดอยู่ที่ LV.5)
บางท่าพยายามดูแล้ว พบว่าด้วยจอยธรรมดาคงเป็นไปได้ยากจริงๆ คงต้องใช้จอยโยกกดล่ะครับ(รอจอยเดินทางมาอยู่ครับ yoyo_37.gif )

ปล.ผมนึกว่าเก็บ challenge ครบแล้ว icon กับ title จะครบซะอีก

เพิ่งได้เกมมาวันนี้เอง คืนนี้ได้เล่นแระ คุณโอ add ผมไว้สอนเชิงหน่อยสิครับ yoyo_81.gif clear list ให้ที่ นึงก็ได้ครับ

ผมพอเล่นเป็นเท่านั้นล่ะครับคุณหนุ่ม ไม่ได้เก่งอะไร แต่ถ้าอยากศึกษาพวกคอมโบแนะนำให้เล่นกับคุณ Infiny ครับ รับรองได้ไอเดียเพียบ เทพมั่กๆ

note_ps3's Photo note_ps3 27 Feb 2009

ยังเล่นอยู่ทุกวันครับ แต่ไม่ได้ออนไลน์ เล่นออฟไลน์แบบยากสุด ยังเพิ่งเคยชนะบอสสุดท้ายไปแค่ครั้งเดียวเอง yoyo_71.gif

InFiNy's Photo InFiNy 27 Feb 2009

title,icon master เหลืออย่างละรูปครับ ไม่รู้ต้องเอายังไง สงสัยต้องเล่น rank ได้bp เยอะๆหรือป่าว

aspirin's Photo aspirin 27 Feb 2009

ยังครับ จนกว่าจะชนะ ได้ 100 คนก่อน ตอนนี้ได้ 83 คนแล้ว อยากทำได้อย่างเทพบ้างที่ชนะ 108 คน 1894c7a1.gif

TONBO's Photo TONBO 27 Feb 2009

QUOTE (InFiNy @ Feb 27 2009, 12:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
title,icon master เหลืออย่างละรูปครับ ไม่รู้ต้องเอายังไง สงสัยต้องเล่น rank ได้bp เยอะๆหรือป่าว

คุณโตลองดูในลิงค์นี้เผื่อช่วยได้ (title & Icon document)

http://www.xbox360achievements.org/forum/s...ad.php?t=126711

kong_mugen's Photo kong_mugen 27 Feb 2009

เล่นได้เรื่อยๆครับ

Darkberry's Photo Darkberry 27 Feb 2009

ยังไม่เบื่อแต่ ขอเล่นเกมอื่นสลับบ้าง อิอิ

peak1451's Photo peak1451 27 Feb 2009

ยังไม่เบื่อครับ

เมื่อวานก้อออนเล่นกันกะเืพื่อน ๆ อยู่

แต่สงสัยอยู่นิดครับ

ทำไมเชิญเพื่อนใน List มาเล่นด้วยไม่ได้คับ ( ช่องมันเทา ๆ เลือกไม่ได้อ่ะคับ )

หรือผมทำอะไรไม่ถูกครับ

ว่างๆ จะเข้าไปให้ซ้อมอีกนะครับ

ขอบคุณครับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 27 Feb 2009

ยังไม่เบื่อครับ แต่วันธรรมดาติดงานเลยไม่ได้เข้าเล่นบ่อย แต่เสาร์อาทิตย์อาจจะได้ออนยาว ^_^ (ถ้าไม่ติด 24 กับ Dexter ไปซะก่อน)

eva's Photo eva 27 Feb 2009

ยังแต่งานเยอะไม่ค่อยได้เล่นนะครับ