`

Jump to content

ท่าตีเข่า ของสกัต มันมีดีตรงไหนครับ

26 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 09:45 PM

ส่วนใหญ่เวลาหนังสือเกมส์ วิจารณ์เทคนิคต่างๆ จะชมกันมากว่า ท่าตีเข่าของ สกัตนั้น ร้ายกาจนักหนา แรง เร็ว ไร้จุดอ่อน
แต่เวลาเล่นจริงแล้ว มันห่วยไม่มีเอาซะเลย ศัตรูก้มอยู่ ก็ตีไม่โดน แถมต่อให้ตีเข่าโดน ก็โดนขัดขา หรือจับทุ่มอยู่ดี

#2 jobzio

Never Mind

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 10:13 PM

แต่ผมว่ามันใช้ระยะประชิดดีนะคับ

#3 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 10:30 PM

ศัตรูนั่งอยู่โดนนะครับ ขนาดให้แคมมี่นั่งอยู่ยังเข่าโดนเลย ลองในโหมดเทรนดูก็ได้นะ
แต่ถ้าใช้ปุ่มเบา มันจะมีระยะที่บางทีโดนจังหวะแรก แต่จังหวะ2ไปไม่ถึง จะดูเหมือนข้ามไป

เข่าปุ่มเบาแบบให้โดนปลายๆหน่อยสวนยากครับ
บางทีก็ใช้นั่งเตะเบาหรือกลางนำก่อนเพื่อคุมระยะ

Edited by kumagift, 26 February 2009 - 10:34 PM.

#4 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 26 February 2009 - 10:31 PM

ก็ต้องใช้ให้ได้จังหวะนะ ปกติมันเอาไว้ดักพวกโดนมากลางอากาศ หลังจากปล่อยไทเกอร์ชอตหลอกก่อน

อยากให้มาลองภาค4นะ ท่าเข่ามันเทพอย่างที่เค้าว่ากว่าเยอะ ใช้ได้ระยะดีมากๆ

#5 nikumaru

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 February 2009 - 10:31 PM

เอ่อ...
คือ ผมว่า
อะไรที่เราใช้ไม่เป็น (จากชื่อหัวข้อกระทู้นี้เอง)
หรือไม่เคยใช้
จะไปบอกได้ยังไงครับ ว่ามันดีจริง ไม่ดีจริงอะ...

ส่วนเรื่องเทคนิคการใช้สกัด เด๋วคงมีมือโปรของห้องนี้มาแนะนำให้แหละครับ

#6 Toshiya

in the Mood of Manga Making

• Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 26 February 2009 - 10:32 PM

ใช้ระยะประชิด กับ ไว้สวนตอนคนโดนมาคลุกวงใน ครับ

ผมว่าเจ๋งดีนะ แต่พลาดก็นะ ....

ผมว่าสกัดนี่ครบสูตรเลย ปล่อยพลังบน ล่าง ไทเกอร์คิกใกล้ ไกล ไทเกอร์อัปเปอร์คัตงัดกับสวนคนบินมา
ถ้าใช้ถูกจังหวังนะ ผมยังต้องฝึกอีกยาวนานนน

แต่ส่วนตัวผมชอบสกัดสุดแล้ว เสียอย่างเดียว ตัวใหญ่เป้านิ่ง เดินช้า เอ้าหลายข้อละ 4519626a.gif

#7 TONBO

Quit.

Posted 26 February 2009 - 10:56 PM

ภาคนี้มันเป็นท่า armor breaker ด้วยนะ เห็นใครชาร์จท่า Focus นี่ตีเข่าใส่ได้เลย
จะว่าไปท่านี้สารพัดประโยชน์จริงๆ อย่างเช่นตอนที่เราออกไทเกอร์อัพเปอร์คัทใส่คู่ต่อสู้ที่โดดเตะมา ปรากฎว่าแลกกัน
แต่คู่ต่อสู้ยังไม่ตกถึงพื้นเราก็ใช้ท่าตีเข่าซ้ำใส่อีกก็ยังได้ กล่าวคือ ทำจั๊กเกิ้ลฟรีได้อีก

หรือจะใช้ท่านี้ทำจั๊กเกิ้ลต่อจากท่า กดหน้า+เตะหนักใส่คู่ต่อสู้ที่กระโดดมาก็ได้

Edited by TONBO, 26 February 2009 - 11:06 PM.

#8 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 26 February 2009 - 11:17 PM

ท่านี้ไวพอๆกับโฮริวเคนเลยนะ ใช้งัดแบบตอนเผลอๆดีมาก

#9 umbababa

เซียนเกม

Posted 26 February 2009 - 11:54 PM

คือผมยังไม่เคยเล่นภาค4เลยครับ แต่ก็คิดว่าตัวเองเซียนพอตัวตั้งแต่ภาค2 ภาคแรก ยันภาค3(แรก) แต่ตีเข่าสกัต ที่ขึ้นชื่อลือชานักหนา ก็เป็นท่าที่ผมพยายามเท่าไร ก็ยังใช้ให้ได้เรื่องไม่สำเร็จสักที

#10 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 27 February 2009 - 06:55 AM

สกัด แมร่ง เป็นใครวะ ใหญ่มาจากไป เจอกันหน่อย แมร่งๆ ไอ่บ้าเอ้ย

#11 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 27 February 2009 - 07:09 AM

ผมใช้บ่อยกว่า ไทเกอร์อัพเปอร์ตัทอีกครับ มันเซฟดี

#12 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 27 February 2009 - 09:34 AM

เป็นท่าที่ผมใช้บ่อยรองจากไทเกอร์ชอตเลยนะ ถ้าใกล้-กลางถือว่าระยะของท่านี้ดีมากเลยคับ

#13 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 February 2009 - 10:12 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ Feb 27 2009, 06:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สกัด แมร่ง เป็นใครวะ ใหญ่มาจากไป เจอกันหน่อย แมร่งๆ ไอ่บ้าเอ้ย

เค้าเป็นญาติห่างๆของ คาซูย่า ครับ d16c4689.gif

#14 xx GiMiNi xx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:1.Go<br />2.Acoustic Guitar<br />3.Bicycle Card<br />4.Fitness

Posted 27 February 2009 - 11:33 AM

สกัดนี่ตัวมันสูงใหญ่ดีจริงๆ คนไทยแท้ๆ สูงกว่าพวกอเมริกาอีก -0- yoyo_65.gif

#15 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 27 February 2009 - 12:25 PM

คนไทยตัวสูงใหญ่ก็มีนะ

#16 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 27 February 2009 - 03:16 PM

ท่าตีเข่า หรือเข่าลอยละ

ถ้าเข่าลอยเนี่ย ใช้ดีมากๆตั้งแต่ภาค2 แล้ว เพราะเวลาใช้มันจะพุ่งไปด้านหน้า
กดดันคู่ต่อสู้ได้ดีมาก ส่วนภาคนี้ผมว่ามันใช้ยากกว่าเดิมนิด

#17 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 February 2009 - 06:06 AM

สกัดนี่ครบสูตรจริงๆๆผมว่าท่ามันเจ๋งเกือบทุกท่า

เป็นอีก1ตัวถ้าคุณใช้จนชำนาญแทบไร้จุดอ่อนเลย

โหดดีจริงๆ yoyo_63.gif

#18 kanui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 March 2009 - 03:26 PM

จริงๆถ้าเทพ(อย่างผม) b048a2d2.gif เค้าจะเอาไว้ใช้จังหวะเย่อครับ อะงงดิ.........ถ้าเทพเค้าจะรู้ครับ

สรุปประโยชน์ของเซียนจิงๆ(อีกแหละ) เอาไว้เข้าระยะประชิดเพื่อจะหลอกอัปเปอร์หรือทุ่มมากกว่านะ หรือไม่ก็ใส่2ฮิต+ไทเกอร์
ส่วนเรื่องดักจังหวะมันก็แล้วแต่นะถ้าเทพเล่นกันจิงๆ มันอยู่ที่จังหวะเย่อนิดเดียวเองครับ ยังไงลองหาดูที่เค้าแข่งกันในยูทูบครับ จะรู้

ปล.ยังไม่ได้ออนไลน์เลยไม่งั้นคนแถวนี้จะได้อึ้งในฝีมือสักที......... 07baa27a.gif (อึ้งในความกาก........)

#19 kanui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 March 2009 - 03:31 PM

QUOTE (kanui @ Mar 26 2009, 03:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆถ้าเทพ(อย่างผม) b048a2d2.gif เค้าจะเอาไว้ใช้จังหวะเย่อครับ อะงงดิ.........ถ้าเทพเค้าจะรู้ครับ

สรุปประโยชน์ของเซียนจิงๆ(อีกแหละ) เอาไว้เข้าระยะประชิดเพื่อจะหลอกอัปเปอร์หรือทุ่มมากกว่านะ หรือไม่ก็ใส่2ฮิต+ไทเกอร์
ส่วนเรื่องดักจังหวะมันก็แล้วแต่นะถ้าเทพเล่นกันจิงๆ มันอยู่ที่จังหวะเย่อนิดเดียวเองครับ ยังไงลองหาดูที่เค้าแข่งกันในยูทูบครับ จะรู้

ปล.ยังไม่ได้ออนไลน์เลยไม่งั้นคนแถวนี้จะได้อึ้งในฝีมือสักที......... 07baa27a.gif (อึ้งในความกาก........)

กำ.....ลืม ฝากไว้ในนี้เลยไม่ทราบว่าเมื่อประมาณ10กว่าปีทีแล้วเด็กสตรีทตู้ใหญ่ ที่ชั้น2 เซ็นทรัลลาดพร้าวยังมีใครหลงเหลืออยู่มั่งไหมเนี่ย (คุณอาจเคยปะมือกับผม) หรือเก่ากว่านั้นก็ตอนอยู่ชั้นใต้ดิน ยังไงPM มาคุยกันหน่อยนะครับ ภาคใหม่ออกแล้วอยากเจอเพื่อนเก่านะ......

#20 verjil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 March 2009 - 03:31 PM

แดนก็ใช้ไทเกอร์นีได้นะ

กดเฉียงหลังเตะเบา