`

Jump to content

เพื่อนๆท่านใดเคยไปทานที่คุโรดะ เอกมัยบ้างครับ

17 replies to this topic

#1 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 04:26 PM

ว่าจะพาสาวไปทานเพราะมันใกล้บ้านเธอ แต่เท่าที่หาข้อมูลมาจากในเวบ มีแต่คนบอกว่าพนักงานบริการไม่ดีบ้างละ เสิร์พอาหารช้าบ้างละ อาหารไม่สดบ้างละ แต่บางคนก็บอกว่าบริหารโอเค อาหารก็พอใช้ได้ ผมเลยเริ่มสับสนว่าตกลงจะเอาไงวะเนี่ย yoyo_71.gif
จึงต้องขอรบกวนเพื่อนๆที่เคยไปทานช่วยมาชี้แนะให้ทีสิครับ ว่าร้านนี้เป็นยังไง ถ้าเทียบกับราคา 399 บาทที่เราต้องจ่ายไป

#2 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 11:05 PM

เสริฟโครตช้าครับ พนักงานไม่สนใจด้วย ถ้าอยากจริงผมมีร้านแนะนำ www.taketei.com ราคาไม่แพง แต่ต้องโทรไปก่อนนะคนเยอะมาก

#3 Balloon99

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 09:46 AM

บริการช้า อาหารไม่ดีเลยครับ

#4 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 February 2009 - 10:22 AM

ผมเจอท่าไม้ตายคุโรดะเข้าไป ใช้ท่า Time Capsule ครับ

ผมสั่งหมูเปรี้ยวหวานรอบแรก - - - ไม่มา

ยังอยากกินอยู่ สั่งไป 2 จาน - - - ก็ยังไม่มา

รอบสุดท้าย สั่งไปอีกรอบ - - - ก็ไม่มา

ทีนี้อิ่มแล้ว กินของหวาน กำลังจะเช็คบิลล์กลับกัน มาแล้วครับ มารวดเดียว 2 จาน !!

พระเจ้า !! ยังดีนะครับ มาแค่ 2 ถ้ามาหมดนี่มีหวัง. . .

ปล.ผมไปกินบ่อยๆ (แต่หลังๆไม่ค่อยได้ไปแล้ว) ผมว่าถ้าพาคนที่ไม่เคยกินแนวนี้ก่อนเลย จะค่อนข้างประทับใจครับ

แต่ต้องทำใจเรื่องบริการนี่ สั่งๆหายๆครับ ไม่เคยได้ครบซักที สั่ง 5 รายการ ได้ 4 รายการ

สั่งซ้ำไป งวดนี้มาพร้อมกัน 2 รอบเลย =___="

เดาใจพนักงานเสริฟ์ยากครับ ว่าสรุปแล้วพี่จะเอามาให้ผม ส่งช้า หรือ ติดดีเลย์กันแน่

#5 mm3

เซียนเกม

Posted 27 February 2009 - 10:41 AM

ถ้าสั่งไปไม่มา แล้วกินไปถึงของหวานนี่ ควรจะขอยกเลิกนะครับ และส่วนใหญ่พอสั่งยกเลิกปุ๊บ เดี๋ยวอาหารจะมาทันทีเลย

#6 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 27 February 2009 - 10:11 PM

อาหารช้ามากครับ

ขนาดสั่งแค่ปลาดิบ ไม่รู้มันนานอะไรนักหนากะอีแค่หั่นปลา

เคยไปกินกะเพิ่อนครั้งนึง โต๊ะข้างๆตะโกนบอกพนักงานว่าปลาโอ เปรี้ยว บ่งบอกได้ถึงคุณภาพ

#7 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 28 February 2009 - 04:26 PM

ผมไปสาขา อาร์ซีเอ มา 3-4 ครั้งแล้วครับ
ก็โอเคน่ะ ยกเว้นปลาโอ ไปทีไรก็ไม่ชอบเลย
แต่อย่างอื่นดีครับ แต่ว่าจะลองไปหากินที่อื่นมั่งดีกว่า

#8 フェイト

เซียนเกม

Posted 02 March 2009 - 12:23 AM

เคยกินมาเเล้วครับเอกมัย ช้าจริงๆเเหละครับ เเต่พอผมลองไปสาขา RCA ก็ไป RCA ตลอดครับไม่เคยไปเอกมัยอีกเลย เเนะนำไปสาขา RCA ดีกว่าครับถ้าไม่ลำบากยากเย็นอะไร เพราะผมว่ามันของดีกว่าเอกมัยนะ จำได้ว่าไปกินปลาดิบเเซลมอนนี่ มันเยิ้มเลย 555

#9 thetroy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 02 March 2009 - 03:34 PM

Rca ดีกว่าครับ แต่มีอยู่ร้านนึงที่ประสานมิตรพลาซ่า ซอยสุขุมวิท 23 อร่อยดีตรับ ราคาสูสีกัน

#10 JaoTuaPuan

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 March 2009 - 02:27 AM

เอกมัยบริการไม่ค่อยดีสักเท่าไรห่ครับ สั่งอะไรไปเป็นชาติครับกว่าจะได้ แต่คนที่บริการดีก็มีนะครับ
ส่วนRCAก็ดีกว่าน้อยครับ แต่ก็พอๆกันครับ

#11 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 March 2009 - 02:23 PM

เอกมัยนี่ไม่แนะนำ อย่างแรกครับ ผมก็แนะนำ rca ด้วย แต่ร้านนี้มันไม่แน่ไม่นอนนะครับ มันวันของดีมาก บางวันของก็ฮ่วย บร่ม ครับ

#12 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 18 March 2009 - 02:53 PM

ไปทุกครั้งชอบนะ สั่งได้สะใจดี
อาหารคุณภาพกลางๆ เราจิ้มสั่งจากเมนูแล้วเค้าจะเอามาเสริฟ
บริการเสริฟ ผมว่าก็ไม่ช้านะ แต่อาจจะมี งง ๆ บ้าง ตามสไตล์ ร้าน บุฟเฟ่แบบสั่งเอา

#13 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 April 2009 - 02:06 PM

ห่วยครับหาร้านอื่นน่าจะดีกว่านะ

#14 Ryo

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 23 April 2009 - 04:19 PM

เคยไปกินมาครั้งนึงครับ น่าจะปีกว่าแล้วนะ และก็ไม่คิดจะไปกินอีกเลยครับ

#15 at1987

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 24 April 2009 - 04:03 PM

ร้านนี้คุณภาพเอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้ครับ อาหารก็ธรรมดาครับ ผมแนะนำว่าถ้าไม่ได้เน้นกินปลาดิบเยอะๆ และทานแค่คนสองคน หาร้านไม่บุฟกินดีกว่าครับคุ้มกว่านะ

#16 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 May 2009 - 12:35 PM

สรุปว่า ไม่ดีซินะอันนี้ จะได้จำชื่อร้านไว้

#17 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 02 June 2009 - 05:42 PM

ไปมาหลายครั้งแล้วครับก็ช้าจริงๆนะ ไปสาขา RCA ดีกว่านะแต่ร้านเก่าหน่อยครับ

#18 janeos

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 February 2010 - 02:42 PM

เธ‹เธงเธขเน„เธ›เธ„เธฃเธฑเธš เธฃเน‰เธฒเธ™เธ™เธตเน‰