`

Jump to content

คำเชิญจากวิญญาณปีศาจ

35 replies to this topic

#1 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 12:38 PM

หากคุณคือผู้กล้าที่ชอบการฆ่าฟันเหล่าปิศาจเพื่อรวบรวมดวงวิญญาณของเหล่าปิศาจทั้งหล
ายเพื่อทำให้ตัวเองแข็งแกร่งขึ้นเป็นจุดประสงค์หลักแล้วหล่ะก็ เราขอเชิญท่านมาร่วมเป็นหนึ่งในผู้กล้าในอณาจักร Boletaria

คุณสมบัติของผู้กล้าที่ต้องการ

1. ท่านเคยพิชิตอย่างน้อย 1 เกมส์จากทั้งหมดที่เราเอ่ยมา Onimusha, Price of Persia, Devil May Cry, Diablo, Monster Hunter(ได้ Rank G), Oblivion, Shadow of Colosus, etc.

2. ท่านเคยพิชิตเกมส์แบบไม่เคยเซฟมาก่อน ลองให้ท่านนึกย้อนกลับไปตอนยุค Famicom เฟื่องฟู โดยที่การเซฟเกมส์ยังไม่เป็นที่รู้จักกัน ยกตัวอย่างเช่น Contra, Gladius เป็นต้น

3. แน่นอนท่านต้องมีความกล้าที่จะสละชีพกลายเป็นวิญญาณที่ต้องวนเวียนอยู่ในโลกหลังความ
ตายของ Boletaria จนกว่าท่านจะหลุดพ้น

ถ้าท่านมีคุณสมบัติเหล่านี้ เรายินดีที่จะได้พบท่านใน Demon's Souls

คำเตือน

1. มีเพียงความยากระดับ Hardcore ความง่าย ที่หาได้เพียงอย่างเดียวคือจุดอ่อนของศัตรู
2. ไม่มีจุดเซฟ แต่จะมีสิ่งที่เทียบเคียงกับจุดเซฟได้คือ ทางลัดที่ต้องการการปลดล๊อคด้วยตัวเองเสียก่อน

รายชื่อนักล่าวิญญาณ
PSN ID: 1. ChainQLel2 Skype ID: ChainQLel2
2. SeanCula
3. Tabotub
4. Silent_Attendant (ขออนุญาติลงชื่อนะครับ)
5. Khema1979 (ขออนุญาติลงชื่อนะครับ)
6. myclassicDGO
7. Aod-DGO-Thailand
8. HeartlessGcon
9.BladeOfFire
10. Libertica

เพิ่มเติมครับ
เนื่องจากระบบออนไลน์ของเกมส์นี้ไม่มีแชทภาย.นเกมส์ รวมถึงระบบ invite ภายในเกมส์ทำให้ยากต่อการเล่นด้วยกันมากๆ ผมขอเสนอให้ ผู้กล้าทั้งหลาย โหลดโปรแกรม Skype ได้จาก skype.com นะครับ และสร้างไอดีให้เหมือนกับ gammer tag จะได้ง่ายต่อการติดต่อ เนื่องจากโปรแกรม Skype สามารถคุยกันได้หลายคนแบบ conference call ผมแนะนำสูงสุดไม่เกิน 5 คน เพื่อที่จะได้สะดวกเวลานัดเจอกันในเกมส์นะครับ

รีวิวสดๆจากคุณ LUNA ณ Gคอน Credit LUNA

ก่อนอื่นออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่เคย รีวิว เกมอะไรเลยสักเกมตั้งแต่เกิดมา(ขนาดนั้น!) เพราะงั้นขอเรียกสิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้ว่าการ เล่าสู้กันฟัง ดีกว่าครับ(แถไป แฮ่)

สำหรับที่ผมเล่นจะเป็น โซน 3 Asia นะครับ เข้าใจว่าแต่ละโซน เขียนคำสั่งต่างๆใช้ศัพท์ไม่เหมือนกันนะ เกมนี้ไม่ใช้พื้นที่การ Install ลงเครื่องนะครับ...

ท่านใดรีวิวเก่งๆ ก็รีวิว โลดเด้อจะได้มีหลากหลายมุมมอง เอาละมาเริ่มกันเลย มีสปอยล์ ประปรายบ้างนะครับ

หลักๆแล้ว เกมเพลย์ เกมนี้ก็คือเราออกไปตามฉากต่างๆจากจุดตรงกลางของ Nexus โดยจะมีที่วาปออกไปเจอฉากต่างๆแตกต่างกันไป โดยเป้าหมายของแต่ละฉากก็คือบอสที่อยู่ปลายฉากนั้นๆ

ด้วยฉาก ฉากนึงที่กว้างมาก ยาวมาก และโหดมาก โดยตอนแรกจะมีจุดวาป(สำหรับเข้าและออกจากฉาก) โดยต้องเล่นไปเรื่อยๆเมื่อถึงประมาณกลางๆฉากเราก็จะเจอกับบอสที่รออยู่ตรงจุดวาปที่2
ซึ่งจะอยู่กลางๆของฉาก แต่มันไม่ใช่บอสใหญ่ของฉากนะ สำหรับบอสตัวที่รออยู่ตรงวาปที่2 มักจะเป็นบอสที่ไม่โหดมาก(แต่จริงๆมันก็ไม่เชิงโหดมากทุกตัว) เช่นสำหรับฉากแรก ก็จะเป็นบอส สไลม์โล่ดำๆ ที่ก่อตัวกันเยอะๆ ซึ่งก็ไม่ต่างกับ สไลม์โล่ ที่เป็นศัตรูตามฉากเท่าไหร่แค่มันเยอะ

และเกมนี้ ไม่มีแผนที่ในเกมนะครับ เพราะงั้นเวลาเข้าไปในฉากต่างๆก็จำทางกันไว้ดีๆ ไม่งั้นขอบอกว่า...หลง แน่ๆ ยิ่งฉากเหมืองแร่นี่ ผมหลงจนเครียดอะ หาทางออกไม่ได้ อยากร้องไห้มาก - -"

เกมนี้หลักๆแล้วศัตรูค่อนข้างจะโหดมากและเราไม่สามารถ สักแต่จะเข้าไปฟันๆได้เลย เพราะถึงแม้จะเป็น ศัตรูพื้นๆที่ตีเราไม่ได้แรงมากมายแต่ถ้ามันมามากกว่า 2ตัวขึ้นไปเมื่อไหร่ มันจะลดเลือดคุณได้เยอะและอาจทำให้คุณพลาดตายได้ง่ายๆเลย เกมนี้อาศัยเรื่องของ จังหวะ - สเต็ป - และความใจเย็น ค่อนข้างมาก ศัตรูทุกตัวจะมีจุดอ่อนต่อการโจมตีแต่ละประเภทแตกต่างกันคือ ฟัน / แทง / ทุบ / เวทมนต์ เช่น อาวุธประเภท แทง ในฉากเหมืองแร่ จะจำเป็นมาก เพราะศัตรู 70% จะแพ้การโจมตีด้วยการแทงทั้งสิ้น ถ้าเราเอาอาวุธประเภทฟัน/ทุบไป เราแทบจะตีมันไม่เข้าเลยด้วยซ้ำ เพราะอย่างงั้นก่อนจะเข้าไปลุยฉากต่างๆแน่ะนำให้พกอาวุธไป 4 ชนิดนะ

เรื่องของบอสในแต่ละฉาก สุดแสนจะยากหรือปล่าว ถ้าเราหาจุดอ่อนและจังหวะเข้าฟันของมันไม่เจอ เช่น บอส อัศวินตัวใหญ่ๆ Knight of tower ละมั้ง สำหรับตัวนี้ จุดอ่อนของมันคือขาครับ สำหครับ สายประชิดจะต้องตีขามันจนกว่าจะล้มลงถึงจะฟันจุดอ่อนที่แท้จริงคือหัวมันได้ ถามว่าก็ไม่ยากนิ ? แต่คือบอสส่วนใหญ่ ท่ามันถ้าเราพลาดโดนทีเดียว ก็จะเกินครึ่งหลอดของเราแล้วละครับ (แถมถ้าสู้ในร่างวิญญาน(Soul Body) เลือดก็มีแค่ 50%เองด้วย นอกจากจะมีแหวนที่เพิ่มเลือดให้มากกว่า50% เมื่อเราอยู่ในร่างวิญญาน)

แถมท่าแต่ละท่าก็กว้างมาก แต่ทุกตัวมีจุดอ่อนครับ ทุกบอสจะมีท่าที่แบบว่า หลังจากปล่อยมาแล้วมันจะชะงัก/สโลวๆ ซึ่งตรงนี้เราก็ต้องไปหากันเอาเอง ว่าจังหวะไหนถึงจะเข้าได้ ถ้าเราสู้ดีๆ ทุกบอส สามารถสู้โดยไม่เสียเลือดสักหยดได้ครับ เพราะงั้นจะบอกว่ามัน "ยาก" หรือมัน "ง่าย" ก็คงแล้วแต่คนเล่นแล้วละครับ (สำหรับผม บางที ศัตรูตามฉากธรรมดา เมื่อมันมามากกว่า 2ตัวขึ้นไป ยังโหดกว่าบอส อีกนะ - -")

การอัพสเตตัส/อัพอาวุธในเกม ก็สามารถทำได้ภายในเมือง Nexus ครับผมโดยสำหรับ Status จะสามารถอัพได้เมื่อเราฆ่าบอสตัวแรกของเราครับ ก็คือ สไลม์โล่ นั้นเอง โดยการอัพสเตตัสจะใช้ค่า Soul ในการอัพ เริ่มแรก 1สเตตัส มันจะใช้ค่า Soul แค่นิดเดียว แต่เมื่อเราอัพไปเรื่อยๆ มันก็จะใช้ค่า Soul มากขึ้นเรื่อยๆครับ

การอัพเกรดอาวุธ ถ้าจะอัพ ก็ต้องหา วัตถุดิบตามที่มันกำหนดมาให้เราและค่า Soul ในการอัพเกรดครับ วุตถุดิบก้หาได้จากการดรอปจาก ศัตรุตามฉากต่างๆนะแหละครับ จุดนี้ก็สนุกดีครับ (ได้อารมณ์ MH นิดๆ)

เรื่องของกราฟฟิคในเกม ค่อนข้างจะไม่เริ่ดหรูอะไรมากมาย(ในสายตาบางคนไม่รู้เรียกว่ากากเลยหรือปล่าว) คือถ้ามองภาพรวมๆก็โอเคครับ ดูได้สวยดีให้อารมณ์ร่วมกับคนเล่นได้ แต่ไม่ได้ถึงกับแบบว่า โอ้วว้าว ซาร่า ทำไมมันงามหยดอย่างงั้นละ ไม่ใช่แบบนั้นอะนะ (และด้วยว่าเกมนี้ส่วนใหญ่ มันจะมีแต่ฉากที มืดๆ ทะมึนๆทั้งหมด) ถ้าไปเพ่งจุดต่างๆเล็กๆน้อย จะเห็นเลยว่า ภาพแย่ในบางจุด(เมื่อเทียบกับยุคนี้) ภาพเฉยๆแต่ก็แลกมาด้วยเฟรมเรต ที่เรียกได้ว่า นิ่งตลอดฉากแต่มันก็มีเฟรมเรตตกครับ....(เบื่อจริงๆ)

ตามฉากต่างๆมันจะมีสิ่งของที่เราทำลายได้อยู่ ซึ่งจุดนี้ถ้าฉากไหนของเยอะๆแล้วเราไล่ทำลายมันซะทุกชิ้น มันก็จะแตกเป็นชิ้นเล็กๆตามพื้น ซึ่งตรงเนี้ย ถ้ามันมีเยอะ เฟรมเรต ร่วงเลย เพราะอย่างฉาก เหมืองแร่ หลังจากที่เราเข้าไปสู่ส่วนของอุโมงใต้ดินแล้ว ในนี้มันจะมีพวกของที่ทำลายได้เยอะมาก แล้วผมมันก็โรคจิตชอบไล่ฟันของให้พังเล่น สุดท้าย เฟรมร่วงกราวเลย ต้องพ้นจุดๆนั้นไปก่อนถึงจะกลับมาเนียน

เพราะงั้นจึงบอกได้เลยว่า เฟรมเรตเนียน ถ้าเราไม่ไปฟันพวกของตามฉากให้มันแหกเล่นเยอะๆครับ แต่ถ้าไปฟันก็เตรียมรับกับเฟรมเรตร่วงได้เลย -..-

เรื่องของเสียงในเกม....เกมนี้จะไม่มีเสียงเพลงอะไรเลยตามฉากต่างๆจะมีก้แค่ห้องที่เ
ราสู้บอสจะมีเสียงเพลง

สำหรับฉากต่างๆจะมีก็แค่เสียง ฝีเท้าศัตรู/เสียงหายใจ/เสียงพูด หรือว่าง่ายๆคือ เสียงที่เกิดจากการกระทำเท่านั้น ซึ่งก็ดีครับสำหรับผมนะ ให้อารมณ์ ร่วมดีบางทีเดินๆในที่มืดๆอยู่ๆได้ยินเสียงฝีเท้าใครไม่รู้วิ่ง ทำให้เรากังวลได้เหมือนกัน

สำหรับห้องที่เราสู้บอส อันนี้ผมชอบเสียงในเกมนี้จริงๆ เสียงมันจะแบบว่าเป็นเพลงเรียกว่าอะไรดี...ออเครสตร้า เหรอ ? ใครนึกไม่ออกก็เข้า
http://www.jp.playst...e/demons-souls/ ไปฟังละกันครับ เสียงจะแบบเนี้ยเวลาสู้บอส(แต่ไม่ใช่เพลงนี้นะ) คือแบบชอบมากกกกก ได้อารมณ์ถึงความยิ่งใหญ่ เข้ากับ บรรยากาศของเกมได้ดีเยี่ยม

.....

ไม่มีอะไรจะเขียนละอะครับ -.- .... สรุปย่อๆละกันจากความรู้สึกผม

เกมนี้เหมาะกับคนที่ต้องการ...

ความท้าทายในการสู้กับศัตรู ต้องรู้จังหวะ / รู้ท่าของศัตรูให้ได้
ความยาก ที่สำหรับบางคนผมเชื่อว่าเรียกเกมนี้ว่า "ยากนรก" ได้เลย แต่สำหรับบางคนอาจจะ ธรรมดา
สไตล์ของเกมในแบบยุโรป โบราณ

เกมนี้ไม่เหมาะกับคนที่

ต้องการเล่นเกมแค่สนุกๆเพลินๆแล้วปิดเครื่องจบ
ใจร้อน...จะฟันๆจะฆ่าๆ ท่าเดียว
กลัวความมืด....เพราะทั้งเกม มันจะมืดๆ ทะมึนๆหมดเลย

--------------------------------

มุมมองของผมที่มีต่อเกมนี้

เป็นเกมที่ดีมากครับสำหรับผมให้ความ มันส์ ความท้าทาย ความสนุกกับผมได้ดี ในขณะเดียวกันก็ให้ ความเครียดกับผมได้ดีเหมือนกัน ถือเป็นเกมที่ดีเกมนึงในยุคนี้ ถึงแม้ฟอร์มของเกมจะไม่ได้อลังเท่ากับเกมอื่นๆ แต่ถ้าให้วัดกับเกมอื่นๆผมว่าเกมนี้ไม่ตกขอบนะ ก็อยู่ในมุมของเขาได้ดีทีเดียว

ถ้าให้ ให้คะแนน ผมให้ 9 นะ สำหรับเกมนี้

หายไป 1 ด้วยว่า กลัวว่าคนเขาจะหาว่าผมแฟนบอย เกมนี้นะ กร๊ากกก

--------

ขอจบการ แถ แต่เพียงเท่านี้ แฮ่.... มีอะไรก็ถามในกระทู้นะครับ ถ้าให้ตอบเป็นข้อๆไป ผมคงทำได้ดีกว่าการเขียน รีวิว -..-

ปล. ขออนุญาติจบการคัทแอนด์เพสครับ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=148938

Edited by rollbacks, 26 February 2009 - 06:29 PM.

#2 SeaValue

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 February 2009 - 12:48 PM

อ่านแล้วงง ๆ ว่าต้องการอะไร 5c745924.gif ชวนเล่นเกมส์เท่านั้นเหรอครับ

#3 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 February 2009 - 12:48 PM

ยิ่งอ่านยิ่งอยากเล่น yoyo_24.gif

#4 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 12:52 PM

แค่ไม่มีจุดเซฟก็ไม่ไหวแล้วคับ ขนาดโอบรีิเวี่ยนเซฟได้ทุกที่ยังไม่ไหวละ

#5 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 26 February 2009 - 12:52 PM

QUOTE (SeaValue @ Feb 26 2009, 12:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านแล้วงง ๆ ว่าต้องการอะไร 5c745924.gif ชวนเล่นเกมส์เท่านั้นเหรอครับ

ใช่ครับชวนเล่นเกมส์ Demon's Souls ครับ แต่ควรตั้งใจเล่นจริงๆครับ ถ้ามาแบบ Casual ชิวๆ ผมกลัวว่าจะทำให้ท่านผิดหวังหน่ะครับ

#6 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 February 2009 - 01:04 PM

ตายจนเบื่อเลยผม โซลที่เก็บมาหายแว๊บ ยิ่งถ้าตายตอนที่กําลังวิ่งไปเก็บศพตัวเองจะเอาโซลคืน ยิ่งซวยเข้าไปใหญ่ หายเกลี้ยงของจริงเลยทีนี้
ยากสุดติ่งเลยครับ แป๊บๆเผลอ ตายอีกละ

#7 Aibrazy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 February 2009 - 01:34 PM

สรุป ว่ามันยากมากใช่มั้ยครับ

#8 keng04

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 February 2009 - 01:50 PM

ถ้ามีสูตร 30 ตัว อย่าง contra ล่ะก็นะ yoyo_37.gif

#9 snipe

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 February 2009 - 02:12 PM

ไปอัญเชิญมาแล้วครับผม จากร้าน Nadz 1890บาทครับ

#10 tub

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 February 2009 - 02:14 PM

ขอเข้าเป้นสมาชิกนักล่า ปีศาจ ด้วย

add ผมด้วยเผื่อ onlline ด้วยกันครับ

tabotub ครับ

#11 dokdak

Posted 26 February 2009 - 02:15 PM

ลงชื่อเล่นด้วยครับ

#12 joejoetaro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 February 2009 - 02:20 PM

เกมส์นี้ถ้าไม่มีจุดเซฟนี่ ต้องเล่นยังไงครับ
พอผ่านด่านถึงเซฟให้หรือว่าต้องอัดยาวเลยครับ

ถ้าอัดยาวเลยคงเล่นไม่ไหว

#13 rollbacks

Posted 26 February 2009 - 02:31 PM

QUOTE (joejoetaro @ Feb 26 2009, 02:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมส์นี้ถ้าไม่มีจุดเซฟนี่ ต้องเล่นยังไงครับ
พอผ่านด่านถึงเซฟให้หรือว่าต้องอัดยาวเลยครับ

ถ้าอัดยาวเลยคงเล่นไม่ไหว

มันเซฟเองอัติโนมัติครับ ไม่ว่าคุณเล่นอยู่แล้วกด Quit game จาก เมนู System แล้วพอโหลดเกมส์ใหม่ก็จะกลับไปยังจุดเดิมที่คุณออกมาครับ เพราะฉะนั้นสิ่งที่ทำได้คือ อย่าฝืนถ้าไปไม่ไหว เช่นไอเทมเติมเลือดหมด กระสุนหมด ให้ย้อนกลับไปทางเดิม เพราะจะไม่มีศัตรูเกิดใหม่ แล้วไปแตะดาบตอนจุดเกิดเริ่มด่าน จะพาคุณกลับไปยังเมืองเพื่อ ซื้อของหรือเติมเลือดฟรี อัพ status ให้แข็งแกร่งขึ้นแล้วค่อยย้อนกลับมาสู้ใหม่ ส่วนเวลาตาย soul ที่คุรเก็บมาจะหายหมด แต่ถ้าคุณสามารถกลับไปถึงจุดที่คุณตายได้แล้วแตะมันก็จะได้ Soul ทั้งหมดคืน มีข้อแม้เพียงว่าอย่าตายขณะกลับไปเก็บเพราะSoul ที่เสียไปชุดแรกจะหายไปทันที

ส่วนเรื่องอัดยาว ก็เหมือนที่ผมบอกไว้ข้างบน เพียงแต่ว่ามันมีทางลัดที่เชื่อมกับ จุดที่เราเกิดตอนเริ่มด่าน แต่ต้องปลดล๊อคเสียก่อน เช่น เปิดประตูจากอีกฟาก ประมาณนี้หน่ะครับ ไม่มีจุดเซฟย่อย เพราะฉะนั้นไม่ควรฝืนถ้าไม่ไหว ให้กลับไปเตรียมตัวใหม่ให้พร้อมดีกว่าครับ แล้วก็ไม่ต้องเสียดาย Soul ในด่านแรกๆหากตาย พยายามผ่านด่านแรกให้ได้ก่อน คุณจะสามารถอัพ status จาก Maiden in Black ได้หลังจากนั้นคุณจะหา Soul ง่ายขึ้นครับ

#14 teerawut

Posted 26 February 2009 - 02:41 PM

QUOTE (rollbacks @ Feb 26 2009, 12:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หากคุณคือผู้กล้าที่ชอบการฆ่าฟันเหล่าปิศาจเพื่อรวบรวมดวงวิญญาณของเหล่าปิศาจทั้งหล
ายเพื่อทำให้ตัวเองแข็งแกร่งขึ้นเป็นจุดประสงค์หลักแล้วหล่ะก็ เราขอเชิญท่านมาร่วมเป็นหนึ่งในผู้กล้าในอณาจักร Boletaria

คุณสมบัติของผู้กล้าที่ต้องการ

1. ท่านเคยพิชิตอย่างน้อย 1 เกมส์จากทั้งหมดที่เราเอ่ยมา Onimusha, Price of Persia, Devil May Cry, Diablo, Monster Hunter(ได้ Rank G), Oblivion, Shadow of Colosus, etc.

2. ท่านเคยพิชิตเกมส์แบบไม่เคยเซฟมาก่อน ลองให้ท่านนึกย้อนกลับไปตอนยุค Famicom เฟื่องฟู โดยที่การเซฟเกมส์ยังไม่เป็นที่รู้จักกัน ยกตัวอย่างเช่น Contra, Gladius เป็นต้น

3. แน่นอนท่านต้องมีความกล้าที่จะสละชีพกลายเป็นวิญญาณที่ต้องวนเวียนอยู่ในโลกหลังความ
ตายของ Boletaria จนกว่าท่านจะหลุดพ้น

ถ้าท่านมีคุณสมบัติเหล่านี้ เรายินดีที่จะได้พบท่านใน Demon's Souls

คำเตือน

1. มีเพียงความยากระดับ Hardcore ความง่าย ที่หาได้เพียงอย่างเดียวคือจุดอ่อนของศัตรู
2. ไม่มีจุดเซฟ แต่จะมีสิ่งที่เทียบเคียงกับจุดเซฟได้คือ ทางลัดที่ต้องการการปลดล๊อคด้วยตัวเองเสียก่อน

รายชื่อนักล่าวิญญาณ
PSN ID: 1. ChainQLel2
2. Dokdak
3. Tabotub
4. Silent_Attendant (ขออนุญาติลงชื่อนะครับ)
5. Khema1979 (ขออนุญาติลงชื่อนะครับ)

อนุญาติ ก้าบ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆๆ ครับ ผมว่าสนุกมากๆ นะ (อาจจะยากไปหน่อย) ตอนนี้ทำงานอยู่ แค่อ่านจากคุณ Silent แทบจะลางานกลับบ้านอยู่แย้ว......... yoyo_71.gif

#15 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 February 2009 - 03:25 PM

อยากเล่นอ่ะ ยังไม่ได้ไปซื้อเลย ตั้ง 1890

#16 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 26 February 2009 - 04:09 PM

ท่านประธานเชน แล้วหากผมเกิดปวดขี้ระหว่างการเล่น co-op ท่านจะว่าอะไรไหมครับ หุๆ yoyo_77.gif

#17 rollbacks

Posted 26 February 2009 - 04:26 PM

QUOTE (classic @ Feb 26 2009, 04:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านประธานเชน แล้วหากผมเกิดปวดขี้ระหว่างการเล่น co-op ท่านจะว่าอะไรไหมครับ หุๆ yoyo_77.gif

กำ ตามแซวอีกจนได้นะพี่เคี้ยว เดี๋ยวก็หวด GOW2 ไปไล่ยิงเลยนิ

ปล. ล้อเล่นครับ คงไม่กลับไปแระ ตอนนี้ติด Demon's Souls งอมแงมเลย กลายเป็นวิญญาณไม่มีที่ไป เวียนว่ายตายแต่ไม่ไปผุดไปเกิดซักที ความยากให้ 10/10 เลยครับ ไม่สนใจเหรอพี่ หรือจะเก็บเงินไปถูสบู่อย่างเดียวฮะ yoyo_77.gif

#18 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 26 February 2009 - 04:32 PM

QUOTE (rollbacks @ Feb 26 2009, 04:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำ ตามแซวอีกจนได้นะพี่เคี้ยว เดี๋ยวก็หวด GOW2 ไปไล่ยิงเลยนิ

ปล. ล้อเล่นครับ คงไม่กลับไปแระ ตอนนี้ติด Demon's Souls งอมแงมเลย กลายเป็นวิญญาณไม่มีที่ไป เวียนว่ายตายแต่ไม่ไปผุดไปเกิดซักที ความยากให้ 10/10 เลยครับ ไม่สนใจเหรอพี่ หรือจะเก็บเงินไปถูสบู่อย่างเดียวฮะ yoyo_77.gif

ซื้อ GOW2 มา ผมก็ไม่เล่นด้วยหรอก เพราะเกมมันกากเกินห้ามใจ (multiplayer) ขายแผ่นแท้ทิ้งไปตั้งนานแย้ว หุๆ yoyo_77.gif

ส่วนที่แซวน่ะ ไม่ใช่แซว แต่เรื่องจริงนะ เพราะเค้าจะขอเล่นกับตัวเองด้วยนิ เดี๋ยววันนี้จะไปหวดแย้ว ทั้ง Kill Zone และ Demon Souls ตัวเอง add เค้าด้วยนะ myclassicDGO ขอเล่นด้วยคนนะตัวเอง คอนเฟิร์ม !! yoyo_55.gif

#19 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 26 February 2009 - 04:33 PM

เกมนี้มันออนเล่นกันแบบไหนครับ เดินไปพร้อมๆกันเหรอ หรืออะไรยังไง บอกทีครับ
ได้ลองแปบๆ ผมชอบนะแนวดี เดินเรื่อยๆ เงียบๆ ใช้ได้เลย

#20 rollbacks

Posted 26 February 2009 - 04:43 PM

QUOTE (classic @ Feb 26 2009, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อ GOW2 มา ผมก็ไม่เล่นด้วยหรอก เพราะเกมมันกากเกินห้ามใจ (multiplayer) ขายแผ่นแท้ทิ้งไปตั้งนานแย้ว หุๆ yoyo_77.gif

ส่วนที่แซวน่ะ ไม่ใช่แซว แต่เรื่องจริงนะ เพราะเค้าจะขอเล่นกับตัวเองด้วยนิ เดี๋ยววันนี้จะไปหวดแย้ว ทั้ง Kill Zone และ Demon Souls ตัวเอง add เค้าด้วยนะ myclassicDGO ขอเล่นด้วยคนนะตัวเอง คอนเฟิร์ม !! yoyo_55.gif

จัดมาครับพี่ ยินดีด้วยครับพี่เคี้ยว รบกวนโหลด Skypeในคอมพ์ มาด้วยนะครับแล้วแอดผมด้วย ChainQLel2ครับ เดี๋ยวจะได้ call ไป อารมณ์คล้ายๆ xbox live นั่นแหละครับแต่ฟรี

QUOTE (LOWRIDER @ Feb 26 2009, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้มันออนเล่นกันแบบไหนครับ เดินไปพร้อมๆกันเหรอ หรืออะไรยังไง บอกทีครับ
ได้ลองแปบๆ ผมชอบนะแนวดี เดินเรื่อยๆ เงียบๆ ใช้ได้เลย

น่าจะเป็นเช่นนั้นครับ แต่ระบบมันซับซ้อนนิดนึงเวลาออนไลน์ คนที่จะสามารถชวนได้ต้องมีหินไว้เชิญวิญญาณและต้องมีร่างเนื้อด้วย จึงสามารถเรียกวิญญาณ(ผู้เล่นอื่น)มาร่วมต่อสู้ได้ ดังนั้นผู้เล่นอื่นก็ต้องเป็นวิญญาณด้วยถึงjoin ได้ และหากสามารถผ่านด่านด้วยการปราบบอสได้ ร่างวิญญาณก็จะได้รับการคืนชีพครับ