`

Jump to content

รบกวนถาม ninja Blade หน่อยครับ งง

3 replies to this topic

#1 kanui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 February 2009 - 01:35 PM

เล่นไปด่านแรกฆ่าปีศาจอ้วนที่ปล่อยไฟได้เสร็จแล้ว มันให้หนีออกจากอาคาร วิ่งหนีพื้นถล่มมาจนสุดทาง(มีกระจกอาคารขวางอยู่) เสร็จแล้วมันก็ไปไหนต่อไม่ได้จะกลับทางก็ถล่มไปหมดแล้วกระจกก็พังไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นที่แผ่นมันเพี้ยนหรือเปล่า หรือมันมีทางไปตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

ปล.พึ่งอ่านกระทู้นี้ว่า เกมนินจาต้องไกเดน ไอ้เราก็นึว่าของออกใหม่ต้องเจ๋ง ยังงี้ต้องกลับไปซื้อใหม่อีกแล้วซิเรา รอก่อนนะไกเดน2.... yoyo_53.gif

#2 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 04 March 2009 - 01:35 PM

มันน่าจะเป็นบั๊กนะ คิดว่า เพราะผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกัน เนื่องจาก
ในความเป็นจริงแล้ว เมื่อเราวิ่งไปสุดทางมันจะมี scrip ให้กดปุ่มครับ
ผมเล่นแท้นะ แต่คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับแท้หรือก็อบหรอก ลองดูใหม่ครับ

#3 shinobi111

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 March 2009 - 03:13 PM

QUOTE (kanui @ Feb 25 2009, 01:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นไปด่านแรกฆ่าปีศาจอ้วนที่ปล่อยไฟได้เสร็จแล้ว มันให้หนีออกจากอาคาร วิ่งหนีพื้นถล่มมาจนสุดทาง(มีกระจกอาคารขวางอยู่) เสร็จแล้วมันก็ไปไหนต่อไม่ได้จะกลับทางก็ถล่มไปหมดแล้วกระจกก็พังไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นที่แผ่นมันเพี้ยนหรือเปล่า หรือมันมีทางไปตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

ปล.พึ่งอ่านกระทู้นี้ว่า เกมนินจาต้องไกเดน ไอ้เราก็นึว่าของออกใหม่ต้องเจ๋ง ยังงี้ต้องกลับไปซื้อใหม่อีกแล้วซิเรา รอก่อนนะไกเดน2.... yoyo_53.gif

ไม่เลี้ยวซ้ายก็วิ่งไต่กำแพงนี่หละครับลองดูนะ ไต่กำแพงกด LT+ทิศทาง+Aนะครับ(ถูกปะเนี๊ยะ)

#4 kanui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 March 2009 - 02:32 PM

จิงๆแล้วมันไม่บั๊กหรอกครับแต่ผมดันเล่นไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ก็คือตรงนี้มันต้องใช้ตาเยี่ยว(นินจา)
มองแล้วจะทำให้รอบตัวเราช้าแล้วก็จะวิ่งไปทันเสร็จแล้วก็จะมีปุ่มคำสั่งให้กด ผมเสือกดันทะลึ่งวิ่ง
โดยไม่ใช้อะไรเลยใช้ความสามารถล้วนๆ b048a2d2.gif
มิหน่าผมถึงสงสัยว่าทำไมแค่วิ่งตรงนี้มันยากจัง ขอบคุณทุก คห.ครับ