`

Jump to content

ถามเรื่อง counter attack หน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

• Royal Executive Members

Posted 25 February 2009 - 12:01 PM

คือผมใช้ abel แล้วใช้ท่าควงหน้าต่อยอ่ะครับ คอมมันก็การ์ด แล้วต่อยเรากลับเฉยเลย

เลยอยากถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า มันกดยังไง

ขอบคุณมากครับ

#2 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 February 2009 - 12:59 PM

ต่อยกลาง+เตะกลาง 2 ปุ่มสารพัดประโยชน์

#3 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 25 February 2009 - 01:22 PM

นอกจากนี้มันกดชาร์จได้ด้วยนะครับ มี 3 ระดับ ขึ้นอยู่กับระยะเวลาการกดค้าง ซึ่งระดับ 3 คู่ต่อสู้จะการ์ดไม่ได้

ส่วนวิธีแก้ทางคนที่ใช้ท่า Focus attack ก็ออกท่าที่ต่อเนื่องกัน 2 hit ขึ้นไป หรือไม่ก็จับทุ่มซะเลย
นอกจากนี้แต่ละตัวมันจะมีท่าที่เรียกว่าอาร์เมอร์เบรคเกอร์ พอใช้ท่าพวกนี้ใส่คนที่ทำ Focus attack จะได้ยินเสียงเอฟเฟคดังเพล้ง!!
ซึ่งมันก็คือท่าทำลาย Focus attack นั่นเองครับ ยกตัวอย่างท่าซัมเมอร์ซอลท์ของ Guile หรือถ้าเป็น Abel ก็จะเป็นท่า Wheel Kick ครับ