`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

Bio 5 พิงกำแพงยิง?

oakzter's Photo oakzter 25 Feb 2009

QUOTE (BrainsToRm @ Feb 25 2009, 08:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ว่าจะเป็นเดินยิง หรือพิงกำแพง ผมว่าไม่เหมาะกับเกมส์นี้นะ

แต่ผมว่าเหมาะนะ
แล้วก็ทำให้AIมันฉลาดๆหน่อยไม่เอาโง่ๆแบบในเดโม

MoDiFy's Photo MoDiFy 25 Feb 2009

จะยังไงก็แล้วแต่ สำหรับผม RE มันจบตั้งแต่ภาค 3 แล้วละ

หลังจากนั้นคือภาคเสริม

narutohero's Photo narutohero 26 Feb 2009

อยากเล่นแว้ว yoyo_37.gif

mishima corp's Photo mishima corp 26 Feb 2009

QUOTE (MoDiFy @ Feb 25 2009, 11:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะยังไงก็แล้วแต่ สำหรับผม RE มันจบตั้งแต่ภาค 3 แล้วละ

หลังจากนั้นคือภาคเสริม

So..go back and play those games again and again,This is still Resident Evil but U just don't get it! 04a97f13.gif They're not hiding anymore...or U thinging bout something else?

gvirus's Photo gvirus 28 Feb 2009

ดีไม่มีเพ็ดกำแพงยิง *-*

bluray360's Photo bluray360 01 Mar 2009

QUOTE (BrainsToRm @ Feb 25 2009, 08:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ว่าจะเป็นเดินยิง หรือพิงกำแพง ผมว่าไม่เหมาะกับเกมส์นี้นะ

ทำไม ไม่เหมาะล่ะครับ? จะให้มันเป็นฟอซซิ่ลแสนสวยในโลกที่ทุกอย่างเปลี่ยนไปแล้วอย่างนี้ต่อไปเหรอครับ?
มันเดินยิง กับ มีระบบหลบได้แน่นอนครับ ถ้า AI มันฉลาดกว่าที่มันเป็นอยู่ตอนนี้

BrainsToRm's Photo BrainsToRm 02 Mar 2009

QUOTE (bluray360 @ Mar 1 2009, 06:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไม ไม่เหมาะล่ะครับ? จะให้มันเป็นฟอซซิ่ลแสนสวยในโลกที่ทุกอย่างเปลี่ยนไปแล้วอย่างนี้ต่อไปเหรอครับ?
มันเดินยิง กับ มีระบบหลบได้แน่นอนครับ ถ้า AI มันฉลาดกว่าที่มันเป็นอยู่ตอนนี้

ก็แค่ความเห็นส่วนตัวครับ ก็แค่รู้สึกแปลกๆที่ใช้ระบบหลบเข้าที่กำบังหรือกำแพงยิงต่อสู้กับศัตรูที่ถือขวาน,มี
ด,เคียว,พลั่ว

ก็รอดูต่อไปครับ yoyo_53.gif

Masaru's Photo Masaru 02 Mar 2009

QUOTE (gvirus @ Feb 28 2009, 10:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีไม่มีเพ็ดกำแพงยิง *-*

ดีนะครับที่ไม่.......

เพ็ดมอเตอร์ไซด์ยิง yoyo_77.gif

ถ้า Mod จะลบก็ลบได้นะครับ

bluray360's Photo bluray360 02 Mar 2009

QUOTE (BrainsToRm @ Mar 2 2009, 03:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็แค่ความเห็นส่วนตัวครับ ก็แค่รู้สึกแปลกๆที่ใช้ระบบหลบเข้าที่กำบังหรือกำแพงยิงต่อสู้กับศัตรูที่ถือขวาน,มีด,เคียว,พลั่ว
ก็รอดูต่อไปครับ yoyo_53.gif

ของผมก็ส่วนตัวเหมือนกันแหละครับ;D เพราะ อยากเล่นเกมโปรดให้มันสนุกกว่าที่เป็นอยู่หน่อย
แต่ล่าสุดเท่าที่ฟังตา จุน ทาเคะอุจิ ให้สัมภาษณ์ GT มาเนี่ย แกยืนยันเลยนะว่า ยังไงก็ไม่มีหรอกเรื่องเดินยิงได้เนี่ย
เพราะ แกบอกว่า...(ผมสรุปใจความมาคร่าวๆ นะครับ)
"ตอนที่สร้างก็ตั้งใจให้มันเดินยังไม่ได้แต่แรกแล้วล่ะครับ เข้าใจว่าแฟนๆ อยากได้ แต่ถ้าจะให้มันเดินยิงได้เนี่ย
คงจะต้องไปเริ่มกับโปรเจ็คต์ใหม่เลย เพราะ สำหรับ ไบโอ5 เนี่ย เราตั้งใจไว้แล้วให้มันเป็นแบบนี้ครับ"

งานนี้ฝันค้างกันเป็นแถบๆ แต่ช่างมันเดินไม่ได้ก็ไม่ได้ แต่อยากรู้เหมือนกันว่าว่าเดินยิงไม่ได้และจะมีแอบไว้ทำอะหยังหว่า
สงสัยล้มโต๊ะ ล้มตู้แล้วเอามาหลบได้ล่ะมั้ง:)
ก็เดากันไปจนกว่าเกมจะมาแหละนะ yoyo_37.gif
Edited by bluray360, 02 March 2009 - 05:15 PM.