`

Jump to content

แนะนำร้านเกมที่แฟชั่นหน่อยครับ

12 replies to this topic

#1 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2009 - 04:18 PM

ช่วยแนะนำร้านเกมในแฟชั่นหน่อยครับ ว่าร้านไหนโอเคบ้าง คิดจะถอยน้อง X แต่ไม่สะดวกเข้าเมือง เลยว่าจะหาแถวบ้านน่ะครับ

#2 t_chinnawat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 February 2009 - 05:19 PM

ผมเห้นร้านหน้าโรงหนัง (ที่เป็นตู้กระจก ไม่ได้เป็นห้อง) คนเยอะ ราคาถูกสุดแล้วครับ (บริการหลังการขายไม่รู้ครับ ไม่เคยซื้อเครื่อง เคยซื้อแต่แผ่น xbox) นอกนั้นแพงอะครับ

#3 WRX

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2009 - 05:22 PM

รู้สึกจะมี4ร้านมั่งครับ ชั้นเดียวกันหมดเลย ชั้นโรงหนังที่เป็นตู้กระจก ร้านในชอยc-plusติดๆกับร้านมายากล ร้านตรงใกล้ๆห้องน้ำใกล้ๆที่ขายแผ่นหนัง แล้วก็ร้านที่ใกล้ๆร้านกล้องตรงit city
ปล.สรุปไม่รู้ชื่อร้านสักร้านเลย รู้แค่ว่าแพงกว่าไปพานเหล็กแน่ๆครับ yoyo_77.gif

Edited by WRX, 23 February 2009 - 05:24 PM.

#4 FM_Bayern

:)

Posted 23 February 2009 - 05:24 PM

จะถอย Xbox360 ทั้งที ลงทุนไปตามร้านที่น่าไว้ใจจะดีกว่านะครับ เครื่องก็ไม่ใช่ถูกๆ หมื่นกว่าๆ

#5 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 23 February 2009 - 05:41 PM

ร้าน ซารุคลับ รึป่าวไม่แน่ใจ เจ้าของร้านตัวเล็กๆ น่ารัก ^^ แอบกิ๊ก yoyo_24.gif

Edited by Galaxy Exposition, 23 February 2009 - 05:44 PM.

#6 e_xbox

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 23 February 2009 - 05:54 PM

ลองดูครับ เผื่อสนใจ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=148863

QUOTE (pokojung @ Feb 23 2009, 04:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วยแนะนำร้านเกมในแฟชั่นหน่อยครับ ว่าร้านไหนโอเคบ้าง คิดจะถอยน้อง X แต่ไม่สะดวกเข้าเมือง เลยว่าจะหาแถวบ้านน่ะครับ

#7 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 February 2009 - 06:25 PM

ถ้าจะซื้อเครื่องแนะนำอยู่สองร้าน(ถ้าจำเป็นต้องซื้อที่นี่จริงๆ) คือร้านตู้กระจก(ตรงข้ามร้าน saru) กับ ร้าน Peak ในตรอกตรงข้ามโรงหนัง เพราะสองร้านนี้ดูจะรู้เรื่องเกมมากกว่าอีกสองร้านที่เหลือครับ แต่บอกได้เลยว่าโดนฟันชัว(ค่าเช่าคงแพง) ถ้าไม่จำเป็นไปร้านในเมืองเถอะครับชัวสุด ส่วนตัวแนะนำ Nadz เพราะซื้อที่นี่ทุกเครื่อง รับรองไม่ผิดหวัง ไว้จะซื้อแผ่นค่อยมาที่แฟชั่นก้อได้ครับ

#8 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 23 February 2009 - 06:46 PM

QUOTE (nuttty @ Feb 23 2009, 06:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้าน Peak ในตรอกตรงข้ามโรงหนัง เพราะสองร้านนี้ดูจะรู้เรื่องเกมมากกว่าอีกสองร้านที่เหลือครับ

แนะนำร้านนี้ครับ ถ้าเป็นร้านเดียวกับที่ผมรู้จัก เจ้าของย้ายมาจากเดอะมอลล์ลบางกะปิ เพราะที่นั่นเขี้ยวมากๆ(ที่และรำตวด)

ราคายังไงก็ต้องแพงกว่าแหล่งขายชื่อดังอยู่แล้ว แต่เจ้าของร้านขายของตรงไปตรงมาดี ไม่ค่อยมีพวกลูกเล่นหัวทองหัวเพชร yoyo_77.gif

#9 figsonic

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 February 2009 - 07:19 PM

ผมรู้จักร้านที่แฟชั่นเกือบหมดคับเดี๋ยวจะรีวิวให้ฟัง
1. ดราก้อน - ร้านนี้หรูหรามีให้เช่าเครื่อง 360 ด้วย ชม. 30 บาท (เมื่อก่อนไปนั่งเล่นบ่อย) แต่ร้านนี้แพงมากคับ
2. ร้านซารุร้านนี้ผมแนะนำคับเพราะผมรู้จักกับเจ้าของร้านค่อนข้างดี บริการดีคับ
3. ร้านตู้กระจก ไม่แนะนำเท่าไหร่คับ เพราะคนขายไม่ค่อยรู้เรื่อง (เคยไปหลอกถาม 360 เครื่องนี้ Jasper ป่าว เขาตอบว่าใช้ (ใช้ไว้ก่อน) แต่พอถามว่ามีเมมแถมให้ไหมพี่แกตอบอย่างมั่นใจมีคับ 256 MB อิอิ ผมคิดในใจ
Jasper บ้านแกซิแถมเมมนอกมา ถามใช้แผ่นไรท์ยี่ห้อไรก็ไมรู้ TT
4. ร้านในหลืปร้านนี้ขายแพงมากๆๆๆๆๆคับเคยไปถามแผ่นเกมส์ 360 ราคา 170 บาท แกบอกว่าแผ่น Missu แพงคับ เมื่อก่อนขาย 250 บาท
5. ร้านนี้ถัดจากร้านที่ 4 เข้าไปอีกนิดนึง (ร้านนี้ซี้คับ) ร้านนี้ไม่ค่อยเอา 360 มาขายคับแต่ร้านนี้มี BB GUN ขาย อิอิ

สรุปนะคับ
ผมเดินแฟชั่นมานานคับร้านเกมส์รู้จักทุกร้านถ้าจะให้แนะนำว่าร้านไหมดีผมแนะนำว่าให้
ซื้อจากร้านในเว็ปเรานี้แหละคับ
เพราะร้านที่แฟชั่น ผมบอกตรงๆนะคับแทบไม่มีร้านไหมรู้เรื่องเกมส์แบบแน่นๆเลย

ปล.ถ้า จขกท. ยืนยันที่จะซื้อที่แฟชั่นจริงๆผมแนะนำให้ผมพาไปซื้อดีกว่าคับ (ไม่ใช้หน้าม้าคับ เต็มใจที่จะแนะนำเำพื่อนๆให้เจอของดีราคาสมเหตุสมผล)
PM มาได้เลยคับว่างไปช่วยดูให้ช่วง 16.30 คับ (ผมทำงานอยู่ใกล้ๆแฟชั่นคับ) เต็มใจคับไม่คิดค่ารถ ค่าน้ำ ใดๆทั้งสิ้น

ชขอบคุณคับ

#10 t_chinnawat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 February 2009 - 10:56 PM

QUOTE (figsonic @ Feb 23 2009, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมรู้จักร้านที่แฟชั่นเกือบหมดคับเดี๋ยวจะรีวิวให้ฟัง
1. ดราก้อน - ร้านนี้หรูหรามีให้เช่าเครื่อง 360 ด้วย ชม. 30 บาท (เมื่อก่อนไปนั่งเล่นบ่อย) แต่ร้านนี้แพงมากคับ
2. ร้านซารุร้านนี้ผมแนะนำคับเพราะผมรู้จักกับเจ้าของร้านค่อนข้างดี บริการดีคับ
3. ร้านตู้กระจก ไม่แนะนำเท่าไหร่คับ เพราะคนขายไม่ค่อยรู้เรื่อง (เคยไปหลอกถาม 360 เครื่องนี้ Jasper ป่าว เขาตอบว่าใช้ (ใช้ไว้ก่อน) แต่พอถามว่ามีเมมแถมให้ไหมพี่แกตอบอย่างมั่นใจมีคับ 256 MB อิอิ ผมคิดในใจ
Jasper บ้านแกซิแถมเมมนอกมา ถามใช้แผ่นไรท์ยี่ห้อไรก็ไมรู้ TT
4. ร้านในหลืปร้านนี้ขายแพงมากๆๆๆๆๆคับเคยไปถามแผ่นเกมส์ 360 ราคา 170 บาท แกบอกว่าแผ่น Missu แพงคับ เมื่อก่อนขาย 250 บาท
5. ร้านนี้ถัดจากร้านที่ 4 เข้าไปอีกนิดนึง (ร้านนี้ซี้คับ) ร้านนี้ไม่ค่อยเอา 360 มาขายคับแต่ร้านนี้มี BB GUN ขาย อิอิ

สรุปนะคับ
ผมเดินแฟชั่นมานานคับร้านเกมส์รู้จักทุกร้านถ้าจะให้แนะนำว่าร้านไหมดีผมแนะนำว่าให้
ซื้อจากร้านในเว็ปเรานี้แหละคับ
เพราะร้านที่แฟชั่น ผมบอกตรงๆนะคับแทบไม่มีร้านไหมรู้เรื่องเกมส์แบบแน่นๆเลย

ปล.ถ้า จขกท. ยืนยันที่จะซื้อที่แฟชั่นจริงๆผมแนะนำให้ผมพาไปซื้อดีกว่าคับ (ไม่ใช้หน้าม้าคับ เต็มใจที่จะแนะนำเำพื่อนๆให้เจอของดีราคาสมเหตุสมผล)
PM มาได้เลยคับว่างไปช่วยดูให้ช่วง 16.30 คับ (ผมทำงานอยู่ใกล้ๆแฟชั่นคับ) เต็มใจคับไม่คิดค่ารถ ค่าน้ำ ใดๆทั้งสิ้น

ชขอบคุณคับ

น้ำใจงามจริงๆครับ อิอิ
"4. ร้านในหลืปร้านนี้ขายแพงมากๆๆๆๆๆคับเคยไปถามแผ่นเกมส์ 360 ราคา 170 บาท แกบอกว่าแผ่น Missu แพงคับ เมื่อก่อนขาย 250 บาท" วันก่อนผมก็ไปถามได้ราคา 170 บาท (แพงเกินไปจริงๆครับ)
.

#11 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

Posted 24 February 2009 - 03:41 PM

QUOTE (figsonic @ Feb 23 2009, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>

สรุปนะคับ

ชขอบคุณคับ

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยกันแนะนำ โดยเฉพาะ คุณfigsonic ยังไงถ้าผมจะซื้อที่แฟชั่นจริงๆ คงต้องขอรบกวนล่ะครับ

#12 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 February 2009 - 10:48 PM

ร้านในหลืบแพงจริงครับ mem 8 Gb psp กดไป 3000 สงสัยที่แพงเพราะขายไม่ค่อยดีด้วยมั้งครับ ก้อล่อไปอยู่ในหลืบยังง้นโดนดักลูกค้าหมดสิ

#13 GOONG-GAMER

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 February 2009 - 04:46 AM

เหอะ ขอทีนะครับ

ร้าน peak เนี๊ยะ ที่ว่า ของ 170 แผ่น มิซซู เนี๊ยะ ที่ว่า แพงๆ กัน

ไม่รู้เรื่องอะไร แล้วอย่ามาด่า ว่าแพงนะครับ

อ่านแล้วผม หงุดหงิด ร้านนี้ ผมเป็นลูกค้าเก่าแก่ ตั้งกะที่เดอะมอลล์แล้ว

ไรท์แผ่น 360 มันก็ต้อง มิซซูสิ แค่เครื่องไรท์ ที่ร้านเค้า ใช่ ไพดอเนีย ก็แพงละ

แผ่น คุณภาพ 170 เค้าได้กำไรเท่าไหร่กัน ที่ว่า แพง อ่ะ ต้นทุนแผ่นนึงก็ปาไปหลายร้อยละ 2 เลเยอร์ นะครับ ไม่ใช่ ปรินโก้ กากๆ

อีกอย่าง ที่ไอ่ที่ว่าแพงเนี๊ยะ ผม ขอค้านเลย

เครื่องนึงๆ กำไร ได้ไม่กี่ ร้อย 200-300 แค่ 2 3 ร้อย ถ้า คุณไม่พอใจ ก็ถ่อไปสะพานเหล็กนะครับ ค่ารถ ค่าเวลา 300 ก็ถือว่าน้อยละ เอาอะไรมาคิดว่าแพง

อีกอย่างร้านในนั้น มันก็มีแพงถูกปะปนกันไป คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด ไม่รุ้อะไรไปซื้อ มารู้ ที่หลัง มาด่าเค้าว่าแพง จะโทษเค้าก็ไม่ได้ครับ โทษที่ตัวเองโง่ที่ให้เค้าหลอกดีกว่า

อีกอย่าง ทั้งแผ่น เพล3 ทั้ง 360 เพล 3 กำไร ไม่เกิน 150 หรอกครับ ถ้าไม่พอใจ ก็เชิญไปซื้อร้านอื่น ละกัน ส่วน 360 แผ่นมิซซู dvd9 2 layer คิดว่ามันแพง คุณก็ไปซื้อปรินโก้เล่นละกัน

เต้าของร้านนี้ พูดตรง - ตรงมาก ไม่แคร์ครับ ดีหรือไม่ดี ไม่ดีก็บอกไม่ดี ไม่ใช่เชียร์ ขาย ร้านนี้ลูกค้า เยอะกว่าร้านอื่นๆ บริการ หลังการขาย เนี๊ยะสำคัญ ร้านนี้ มีจรรยาบรรถึงขั้นดีเยี่ยม คุณตัดสินใจเอง เค้ามีหน้าที่ขาย อธิบายตัวเครื่อง ถึงจะไม่ซื้อ ก้อธิบาย ไม่ใช่เดินหนี ไม่ใช่มานั่งเชียรืเหมือนร้านอื่นๆ ไม่ซื้อมัน มันก้ไม่สนใจ

ไม่อยากจะพูด นะครับ มีทีนึง ผมไปถาม psp เล่นๆ ใน แฟชั่นแหละ ไม่ขอบอกว่าร้านไหน บอกว่า psp3000 เล่นก๊อบได้..... คิดเอาเองละกัน ครับ ควายเท่านั้นที่จะซื้อ เพราะไม่รุ้จักหาข้อมูล

มีเงินไม่พอนะครับ ต้องโง่ด้วย ถึงจะซื้อ psp3000 ก๊อบได้

Peak Games ผม การันตี 5 ดาว จาก อดีตผมเป็นลูกค้า ตอนนี้ผม สนิท เป็นน้องนุ่งกันแล้ว และหลายต่อหลายคน ก้ยังมาซื้อร้านนี้ ถึงจะไกลแค่ไหนก้มา เพราะ บริการหลังการขาย สุดยอด กำไร นิดหน่อย ไม่แพงมาก ดีกว่าที่คุณจะเสียเวลาทั้งวัน นั่งรถไปกลับ สะพาน แล้วคุณต้องมาเสี่ยงของบิ้วที่สะพาน อีก

อีกอย่างร้านนี้ ชอบเล่น ลิมิเต็ด ครับ น่าจะมีไม่กี่ร้าน ใน กทม หรอกที่จะกล้าเล่น ที่ร้านผมเหนของก๊อบ ก้อแค่แผ่นเกม 360 ps2 wii แค่นั้นแหละครับ ทุกอย่างแท้หมด

ปล. ไม่ชอบอ่ะครับ พวกไม่รุ้อะไร แล้วมาพูดๆ กรุณา หาข้อมูลให้ดีก่อนที่จะมาว่าคนอื่นนะครับ หน้าจะแหก เอาได้ง่ายๆ