`

Jump to content

แนะนำ Street fighter 4 เวลาเล่น Rank batle

25 replies to this topic

#1 verjil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 February 2009 - 04:34 PM

ถ้าเขาเลือกแซนกิฟ เตือนว่า รีบหนีออกจากเกมให้ไว
แต่ถ้าจะฝืนเล่นก็มีค่าเท่ากัน

ด้วยปราถนาดีจาก คนฝีมือโคตรห่วย

#2 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 22 February 2009 - 04:42 PM

QUOTE (verjil @ Feb 22 2009, 04:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเขาเลือกแซนกิฟ เตือนว่า รีบหนีออกจากเกมให้ไว
แต่ถ้าจะฝืนเล่นก็มีค่าเท่ากัน

ด้วยปราถนาดีจาก คนฝีมือโคตรห่วย

สู้ๆไปเถอะครับ ถือว่าได้เรียนรู้ ส่วนตัวผมเล่นไม่ค่อยห่้วงแรงค์เท่าไหร่หรอกนะ

แต่ไม่ชอบก็ต้องที่แรงค์แมทช์ชนะ-แพ้ก็หลุด ต้องมานั่งหาเล่นใหม่ทุกรอบนี่แหละ

#3 kanui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 February 2009 - 04:46 PM

สตรีทบางตัวมันแพ้ทางกันนะครับ...ถ้ามีใครเล่นแซงกีฟ ถ้าคุณเบสิกดีคุณเล่นสกัดหรือเคนยังงัยก็ไม่แพ้ครับ
ถ้าฝีมืออ่อนกว่าเค้ามาก เค้าก็ฮืดขึ้นคอละครับ เหมือนริวแพ้ทางดัสซิม ดัสซิมแพ้ทางชุนลีแหละครับ
เสียดายชีวิตนี้ไม่เคยออนงะ..............กำ

#4 Nrl

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Interests:Game, Manga, Movie

Posted 22 February 2009 - 04:59 PM

แต่ก็รู้สึกว่าคนเล่น Zangief กันเยอะนะ

แต่ก็ขอแนะนำว่า เล่นไปเถอะครับ เอามัน

ลองไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก้จับ trick ได้ครับ ^^

#5 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

• Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 05:00 PM

เจอเทพเล่นตัวไหนก็แพ้ครับ ไม่ต้องเฉพาะ แซนกีฟหรอก

#6 tum_ps3

• Freshy

Posted 22 February 2009 - 05:05 PM

ส่วนตัวผมชอบมากนะถ้าเล่นกะคนเก่งๆ เราก็ได้เรียนรู้ไปด้วยครับ

ถึงเราจะอ่อนแต่ก็ค่อยๆฝึกไป ก็เก่งได้ครับ d16c4689.gif

เค้าเล่นเก่งเพราะเค้าอาจจะเล่นมาก่อนนานแล้วก็ได้นะ ของแบบนี้ ต้องฝึกๆๆๆๆ เข้าไว้ครับ อิอิ

#7 f.bomber

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 February 2009 - 05:07 PM

เล่นเป็นแต่ริว ฮาโด้เคนอย่างเดียว แล้วหลอกตัดล่าง (ปล ผมมีมุขเดียว)

#8 acid

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 22 February 2009 - 05:13 PM

zangief คือวงใน ก็ ต้อง เดินห่าง ๆ หน่อยครับ ตัวที่เห็นว่า zangief ไม่ค่อยอยากเจอ ก็ สกัด เพราะถ้า zangief พยายาม จะโดดเข้ามา จะ แพ้ ท่า เตะก้านคอ สกัด ทันที่ แล้ว เตะก้าน คอ สามารถ เตะได้ 2 รอบ แล้ว ต่อ ด้วยท่าไม้ตายได้ครับ เตะก้านคอ หน้า แล้ว เตะหนักครับ ต้องพยายามเล่นแบบทึ้งระยะไว้

แล้วต้องทำตัว เป็น ลิง เคาไว้ ทุกครั้งที่ผมเล่น กับ zangief ต้องพยายาม ทำ ให้ ขาย ลอย จาก พื้นไว้ครับ ไม่งันโดนจับ กัน สนุกเลยครับ

แล้วลด การโดด เตะไปต่อคอมโบด้วยครับ เพราะถ้า เรา โดดเตะแล้ว ไม่ต่อ combo ผิดจังหวะ zangief สามารถจับสวนกลับได้เลยครับ

tip เล็กๆ หน่อย ๆ เวลาเล่น เจอ zangief ครับ

#9 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 22 February 2009 - 05:24 PM

ผมตัวหลักเป็น Sagat Ryu Ken พี่หนวดอ้วน แซนกีฟ นี่หวานหมูอ่ะครับ

แต่ผมรำคาญพวกใกล้จะแพ้ แล้ว log out หนีมากเลยครับ วันนี้เจอบ่อยมาก

เจอเทพๆก็เยอะนะ แต้ม BP วนๆอยู่ที่พันกว่าๆมาสองวันแล๋ะ ToT

#10 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 05:32 PM

นึกว่าเทคนิคถ้าแลคมากๆ กดท่าไม่ออก ให้ใช้แซนกีฟ กดราเรียทอย่างเดียว yoyo_77.gif

#11 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 February 2009 - 05:56 PM

เวลาผมเล่นกับคนอื่นๆนะ บอกตรงๆ ไม่ว่าจะเลือกอะไร ผมก็แพ้แทบทั้งนั้น ฮ่าๆๆ แต่ แซนกีฟ นี้น่ากลัวมาก แต่ยิ่งน่ากลัวทำไม ก็ยิ่งทำให้ตึงมือ แล้วก็ตื่นเต้นมากเท่าไร ทำให้เวลาเล่นต้องรู้สึกว่าดิ้นรนมากกว่าปกติ สุดท้ายถึงผลจะออกมาแพ้ แต่ผมก็เสพเกมนี้ได้สนุกยิ่งกว่าเดิมนะ

ปล. เล่น rank ยังหาชัยชนะไม่ค่อยจะได้เลยแฮะ เคยเจอฮาโดเคนแบบเต็มจอ ไม่หยุดพัก ไม่รู้จะแก้ทางยังไงดี

#12 TONBO

Quit.

Posted 22 February 2009 - 06:02 PM

ตัวที่ผมไม่อยากสู้ด้วยอันดับต้นๆคือแซนกีฟครับ(T.Hawk ด้วย)
เราตีไปชุดใหญ่ๆชุดนึงแต่โดนสกรูทีเดียวลดพอๆกันเลย มัน over power & ถึก เกินไปครับ

#13 proskuneo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 February 2009 - 08:51 PM

เล่นขำๆอย่าไปเครียด สู้ไปเถอะ หนุกดีนะคับผมว่า

#14 po_po_rings

Posted 22 February 2009 - 09:01 PM

คนเล่น เซนกีฟ ผมยังไม่เคยเจอเลย เจอแต่ สกัด อย่างเยอาะ

ผมเล่นแต่ ซากุระ

#15 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 22 February 2009 - 09:05 PM

online ช่วงนี้ผมเจอแต่คนเล่นโกคิ

#16 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 23 February 2009 - 01:03 AM

ผมเจอใครยำหมัดก็ไม่เคยหนีเลยครับ จะแพ้ก็ตายคาเวที แต่พอบางครั้งไปเล่นกับคนอื่น เราจะชนะบ้าง ออกเกมเฉยเลย เหอะๆ ยิ่งแพ้มากกว่าชนะ พอจะชนะดันออก แล้วจะได้คะแนนมั้ยเนี่ย

แต่ก็ขำๆ ครับ ไม่คิดอะไรมากกับ rank เพราะมันไม่เห็นได้อะไรนิครับ เล่นสนุกๆ ครับ

#17 peak1451

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 February 2009 - 02:25 AM

โอ้ว เล่นอยู่ไม่กี่ตัว วันนี้เจอเทพ แพ้เป็น สิบ ๆ รอบ

*-* ตัวไม่เกี่ยวหรอก อยุ่ที่ฝีมือล้วน ๆ

แต่หาเล่นกะคนไทย ยากจิง ๆ ทำงัยให้เล่นกับเพื่อนในบอร์ดนี้ได้น้อ = ="

ต้องหาที่มีสํญญาณสามขึ้นไป ถึงจะเล่นได้ ไม่งั้นแลคตายยยย - -

มาเล่นกันขำ ๆ ดีก่าครับ

#18 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 23 February 2009 - 08:19 AM

QUOTE (acid @ Feb 22 2009, 05:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
zangief คือวงใน ก็ ต้อง เดินห่าง ๆ หน่อยครับ ตัวที่เห็นว่า zangief ไม่ค่อยอยากเจอ ก็ สกัด เพราะถ้า zangief พยายาม จะโดดเข้ามา จะ แพ้ ท่า เตะก้านคอ สกัด ทันที่ แล้ว เตะก้าน คอ สามารถ เตะได้ 2 รอบ แล้ว ต่อ ด้วยท่าไม้ตายได้ครับ เตะก้านคอ หน้า แล้ว เตะหนักครับ ต้องพยายามเล่นแบบทึ้งระยะไว้

แล้วต้องทำตัว เป็น ลิง เคาไว้ ทุกครั้งที่ผมเล่น กับ zangief ต้องพยายาม ทำ ให้ ขาย ลอย จาก พื้นไว้ครับ ไม่งันโดนจับ กัน สนุกเลยครับ

แล้วลด การโดด เตะไปต่อคอมโบด้วยครับ เพราะถ้า เรา โดดเตะแล้ว ไม่ต่อ combo ผิดจังหวะ zangief สามารถจับสวนกลับได้เลยครับ

tip เล็กๆ หน่อย ๆ เวลาเล่น เจอ zangief ครับ

ถ้าเขาเก่งจริงเขาจะใช้ไอ้ท่าที่กดแบบโชริวเคนเข้าประชิดน่ะสิครับ

#19 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 February 2009 - 12:19 PM

เจอคนเล่นเก่งๆตัวไหนก็เหมือนกันนะผมว่าไม่จำเป็นต้องแซนกีฟหรอก yoyo_77.gif แต่ผมกลับชอบเล่นกับคนใช้แซนกีฟนะตัวใหญ่อัดโดนง่ายดี แก้ทางไม่ยากหรอก

#20 yoshieak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 23 February 2009 - 04:27 PM

อย่าว่าแต่แซนกิฟเลยครับผมเจอดัลซิมอยู่ตัวเล่นเก่งมากเล่นคอมโบเป้นชุดเลยเกือบไม่ร
อดแล้ว