`

Jump to content

ถ้าเอาเกมลง HD แล้ว เวลาเราใส่แผ่นไปมันจะเล่นจากHDเลยมั้ยครับ

3 replies to this topic

#1 thep

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 February 2009 - 03:58 PM

คือลงเกมในฮาร์ดดิสก์ไปแล้ว เวลาพอใส่แผ่นไปปุ๊บมันก็จะเข้าเกมปั๊บเลย อยากรู้ว่านี่คือเล่นจากแผ่นหรือ HD ครับ หรือว่าเวลาเข้าเกมแล้วเราต้องออกมาที่ dashboard เพื่อกด Play from hardisk อีกทีครับถึงจะเล่นจากฮาร์ดดิสก์

ปล. เวลาเล่น สตรีท 4 กดออกมา dashboard ทีไรค้างทุกทีเลย ต้องกด eject แผ่นออกก่อนถึงจะกลับมาหน้า dashboard ได้ ไม่รู้เป็นไร ถามหน่อยว่ามันจะทำให้เครื่องพังมั้ยครับ

#2 Toshiya

in the Mood of Manga Making

• Royal Executive Members
  • Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 20 February 2009 - 04:20 PM

Install to Hardsisk นี่เค้าลงแค่บางส่วนนะครับ ใช้เพื่อการโหลดบางตัว เข้าถึงข้อมูลได้เร็วขึ้นครับ ไมไ่ด้เอาตัวเกมส์ทั้งหมดลง
เวลาเล่นจึงต้องใช้แผ่นนะครับ(ไม่งั้น Copy กันตายเลยสิ)

ส่วนออกมา dashboard แล้วค้างนั้นของผมไม่เป็นแฮะ
ทั้งกดปุ่ม PS ดูชื่อเพื่อนที่ออนไลน์ยังไม่ค้างเลย ข้อนี้ผมไม่ทราบว่าผิดปกติตรงไหนครับ
แต่กด Eject เอาแผ่นออกเลยถ้ามันไมไ่ด้หมุนต่อเนื่องอยู่ ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ
แต่คุ้นๆเคยอ่านผ่านๆบอกว่ากดออกตอนไหนก็ไม่เป็นไร

#3 skseeker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 February 2009 - 10:33 PM

ต้องถามว่าเครื่องไหนครับ ถ้า xbox ก็อ่านจาก HDD เต็มๆ

#4 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 20 February 2009 - 11:08 PM

เ่อ่ออออ จขกท ผมว่าเค้าอยากรู้น่ะครับว่า เวลาที่ใส่แผ่นแล้วเนี่ย พอกดปุ๊บแล้วเครื่อง xbox อ่านจากแผ่น หรือว่า ตรงไปอ่านที่ HDD เลย โดยไม่ต้องกด Y

เหมือนเคยอ่านเจอผ่าน ๆ ในเว็บนี่ล่ะครับว่าจะอ่านจาก HDD เลย แต่รอ เซีบน ๆ มายืนยันละกันครับ (อยากรู้เหมือนกัน)