`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

10อันดับหนังสือการ์ตูนที่คุณอยากให้มีในร้า...

bungy's Photo bungy 17 Feb 2009

ได้แรงบันดาลใจจากกระทู้นี้มาครับ
3 อันดับการ์ตูนที่ดีที่สุดในใจคุณ, ช่วยกันตอบหน่อยครับ อยากรู้ครับ

ผมจะเปิดร้านเช่าหนังสือเดือนมี.ค.นี้แล้วครับ ตอนนี้กำลังหาซื้อหนังสือการ์ตูนมาลงที่ร้าน เลยมาขอจัดอันดับการ์ตูนที่ต้องมีติดร้าน 10 อันดับ (5อันดับรู้สึกมันจะน้อยไปครับ)
เอาแบบว่าเดินไปร้านเช่าถ้าไม่มีเรื่องนี้ให้อ่านนี่เสียอารมณ์เลยนะครับ

ยังไงขอแถม3อันดับแม็กกาซีนที่อ่านเพิ่มเติมอีกอันด้วยนะครับ yoyo_24.gif

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ ใครมีข้อแนะนำอะไรก็แนะนำได้เลยนะครับ

lullaby's Photo lullaby 17 Feb 2009

การ์ตูนที่ควรมีสำหรับร้านเช่าเลยนะคับ

1.berserk
2.naruto
3.โคทาโร่ 3 ภาค (ภาคแรก หายากสุด และราคาแพง ถ้าตามร้าน % มีก็โชคดีไป)
4.บากิ 3 ภาค
5.โคนัน
6.one piece
7.love hina หรือ บ้านพักอลเวง (หนังสือชอบหายบ่อย โดยเฉพาะเล่ม จบ เพราะมันหายากแล้ว)
8.การ์ตูน หมอ สัตว์แพทย์ ต่างๆ เช่น doctor k เทรุ black jack สัตว์แพทย์หัวใจเมโลดี้ ประมาณนี้คับ
9.เปลวฟ้าผ่าปฐผี และ mars(คนเขียนเดียวกัน)
10.dragonball
11.city hunter
12.การ์ตูนกีฬาต่างๆ เช่น eyesheild ซึบาสะ slamdunk
13.การ์ตูนของ clamp เช่น ซึบาสะ(ไม่ใช่บอลนะ)
14.การ์ตูนเก่าๆๆต่างๆๆ และการ์ตูนผู้หญิง พวกตาหวานอะ

นิตยสารที่ชอบมากที่ของผมก็ Zoo weekly คับ อ่านอยู่เล่มเดียว

หนังสือการ์ตูนหาซื้อตามร้านมือ 2 ก็ได้ แล้วลองต่อราคาดูซื้อเยอะไปเปิดร้านนิ

หรือเซ้งร้านหนังสือการ์ตูนที่จะปิดก็ได้หนังสือราคาถูก

ngern's Photo ngern 17 Feb 2009

ถ้าเป็นร้านเช่าควรมีทุกเรื่องครับ เรื่องๆสนุกๆบางคนซื้อเก็บหรือไม่ก็น่าจะอ่านไปแล้วทั้งนั้นครับ

bungy's Photo bungy 17 Feb 2009

QUOTE (ngern @ Feb 17 2009, 01:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเป็นร้านเช่าควรมีทุกเรื่องครับ เรื่องๆสนุกๆบางคนซื้อเก็บหรือไม่ก็น่าจะอ่านไปแล้วทั้งนั้นครับ

อยากซื้อให้ครบทุกเรื่องเหมือนกันครับ แต่คงจะต้องค่อยๆทยอยซื้อเอาครับ ไม่งั้นลงทุน 5 แสนก็ไม่พอ

QUOTE (lullaby @ Feb 17 2009, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การ์ตูนที่ควรมีสำหรับร้านเช่าเลยนะคับ

1.berserk
2.naruto
3.โคทาโร่ 3 ภาค (ภาคแรก หายากสุด และราคาแพง ถ้าตามร้าน % มีก็โชคดีไป)
4.บากิ 3 ภาค
5.โคนัน
6.one piece
7.love hina หรือ บ้านพักอลเวง (หนังสือชอบหายบ่อย โดยเฉพาะเล่ม จบ เพราะมันหายากแล้ว)
8.การ์ตูน หมอ สัตว์แพทย์ ต่างๆ เช่น doctor k เทรุ black jack สัตว์แพทย์หัวใจเมโลดี้ ประมาณนี้คับ
9.เปลวฟ้าผ่าปฐผี และ mars(คนเขียนเดียวกัน)
10.dragonball
11.city hunter
12.การ์ตูนกีฬาต่างๆ เช่น eyesheild ซึบาสะ slamdunk
13.การ์ตูนของ clamp เช่น ซึบาสะ(ไม่ใช่บอลนะ)
14.การ์ตูนเก่าๆๆต่างๆๆ และการ์ตูนผู้หญิง พวกตาหวานอะ

นิตยสารที่ชอบมากที่ของผมก็ Zoo weekly คับ อ่านอยู่เล่มเดียว

หนังสือการ์ตูนหาซื้อตามร้านมือ 2 ก็ได้ แล้วลองต่อราคาดูซื้อเยอะไปเปิดร้านนิ

หรือเซ้งร้านหนังสือการ์ตูนที่จะปิดก็ได้หนังสือราคาถูก

ตอนนีผมซื้อมาส่วนนึงแล้วครับ กำลังตามเก้บการ์ตูนชุดเพิ่มเติมอยู่ครับ พวกร้านเช่าที่เลิกกิจการไปดูมาหลายเจ้าแล้ว
สภาพหนังสือเยินมากไม่กล้าซื้อมากลัวคนเช่าไม่อยากอ่านหนังสือดำๆอะครับ

ขอบคุณสำหรบคำตอบคร้าบ yoyo_53.gif

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 18 Feb 2009

One Piece
Hunter X Hunter
โรงเรียนลูกผู้ชาย
เกมกลคนอัจฉริยะ
สแลมดั๊งค์
เดธโน้ต
Doctor K
หมัดเทพเจ้าดาวเหนือ
โจโจ ล่าข้ามศตวรรษ
จีทีโอ คุณครูพันธุ์หายาก

เก่าๆ ทั้งนั้น^_^!

chask's Photo chask 19 Feb 2009

luckyman หาซื้อหรืออ่านยากมากมาย yoyo_71.gif

goog's Photo goog 26 Feb 2009

sain seiya
yuyu hakusho
จอมเกบลูส์
อีกา
ล่าอสูรกาย
โรงเรียนลูกผู้ชาย
ต้องรอด
BOY Hareluya
Hunter X Hunter
Bleach
มีดที่ 13

Noelle's Photo Noelle 15 Mar 2009

หงสาจอมราชัน, Bleach, ก้าวแรกสู่สังเวียนคับ

เกิอบ แมกกาชีน ผมอ่าน พวก Starpics (หนัง)

E=Commence, และก็ Zoo คับ
Edited by Noelle, 15 March 2009 - 06:14 PM.

Moo-Kung's Photo Moo-Kung 21 Apr 2009

เชียร์ Zoo FHM Maxim 4412144b.gif

jojimjew's Photo jojimjew 21 Apr 2009

โบอิ้ง

เอ้ยไม่ใช่ล่ะ.............................

อย่าลืมฟูลเมทัลอาเคมิสล่ะ

jobzio's Photo jobzio 24 May 2009

1 วันพีช
2 ก้าวแรกสู่สัวเวียน
3 นารูโตะ

Desolate's Photo Desolate 26 May 2009

ผมชอบ Samurai Deeper Kyo อะ เรื่องอื่นไม่รู้จะแนะนำอะไรดี