`

Jump to content

มีใครจะช่วยผมเก็บถ้วยได้บ้างครับ PS3 ครับ

16 replies to this topic

#1 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 16 February 2009 - 02:03 PM

เล่นกะใครมีแต่แพ้กับแพ้ สงสัยชาตินี้จะได้กับเขามั่งไหม ถ้วย plattinum เนี่ย
ใครมีวิธีเก็บถ้วยของออนไลน์แนะนำหน่อยครับ เขาเก็บกันยังไงอ่ะ yoyo_71.gif

#2 junkytk

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 February 2009 - 03:23 PM

QUOTE (~veemail~ @ Feb 16 2009, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นกะใครมีแต่แพ้กับแพ้ สงสัยชาตินี้จะได้กับเขามั่งไหม ถ้วย plattinum เนี่ย
ใครมีวิธีเก็บถ้วยของออนไลน์แนะนำหน่อยครับ เขาเก็บกันยังไงอ่ะ yoyo_71.gif

เดี๋ยวผมอาจช่วยให้คุณชนะ 10 ครั้งติดได้ครับ เดี๋ยวผมขอกลับไปแอดคุณคืนนี้ก่อนนะ
ยังไม่แน่ใจว่าผมจะใช้ชื่อไหน แต่น่าจะเป็น JunkyTK ขึ้นต้นแน่นอนครับ

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 16 February 2009 - 04:07 PM

ไม่รู้ว่า ถ้วย มันเหมือนกับ ap ไหม เข้าใจว่าน่าจะเงื่อนไขเหมือนๆกัน

แต่ของ 360 เนี่ย ชนะ 10 ครั้งรวด มันใช้กับ rank match ไม่ใช่เหรอครับ ไม่น่าจะเล่นกับเพื่อนได้
แบบ player or rank match มันไม่ต้อง 10 ครั้งรวดน่ะครับ มันนับหมด

#4 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 February 2009 - 04:24 PM

เงื่อนไขเดียวกับ AP ครับ
rank match
ชนะ 3 , 5 , 10 ครั้งรวด

ถ้า rank or player match ไม่ต้องชนะรวดก็ได้

#5 ~veemail~

Posted 16 February 2009 - 05:06 PM

QUOTE (Burm @ Feb 16 2009, 04:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้ว่า ถ้วย มันเหมือนกับ ap ไหม เข้าใจว่าน่าจะเงื่อนไขเหมือนๆกัน

แต่ของ 360 เนี่ย ชนะ 10 ครั้งรวด มันใช้กับ rank match ไม่ใช่เหรอครับ ไม่น่าจะเล่นกับเพื่อนได้
แบบ player or rank match มันไม่ต้อง 10 ครั้งรวดน่ะครับ มันนับหมด

เงื่อนไขเดียวกันครับ แต่ถาจะให้เจอกันตอน rank match ทำได้นะครับ
โดยการตั้งห้องแล้วเลือกเงิื่อนไขที่คนอื่นไม่ใช้กัน เช่นภาษาสเปน+สู้แค่ 1 ยกเป็นต้น
คนที่จะหาก็แค่ปรับ filter ให้หาภาษาสเปน+1 ยก ก็น่าจะเจอกันแล้วครับ

#6 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 16 February 2009 - 05:18 PM

QUOTE (~veemail~ @ Feb 16 2009, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เงื่อนไขเดียวกันครับ แต่ถาจะให้เจอกันตอน rank match ทำได้นะครับ
โดยการตั้งห้องแล้วเลือกเงิื่อนไขที่คนอื่นไม่ใช้กัน เช่นภาษาสเปน+สู้แค่ 1 ยกเป็นต้น
คนที่จะหาก็แค่ปรับ filter ให้หาภาษาสเปน+1 ยก ก็น่าจะเจอกันแล้วครับ

เออ ดีแฮะ จะได้ลองบ้าง
... แต่ เกิดไปเจอ สแปนิชแท้ๆ ขึ้นมาไม่ซวยเหรอครับ
แลกกระจุย แถมคุยไม่รู้เรื่องอีก

#7 ~veemail~

Posted 16 February 2009 - 05:35 PM

QUOTE (Burm @ Feb 16 2009, 05:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เออ ดีแฮะ จะได้ลองบ้าง
... แต่ เกิดไปเจอ สแปนิชแท้ๆ ขึ้นมาไม่ซวยเหรอครับ
แลกกระจุย แถมคุยไม่รู้เรื่องอีก

เราเตะออกได้ครับ ถ้าเป็นคนตั้งห้อง สามารถเลือกคนที่จะสู้ด้วยได้ ถ้าไม่อยากสู้กับเขาก็กด kick player

#8 teteety

Posted 16 February 2009 - 09:41 PM

เดี๋ยวผมลองตั้งห้องให้อัดดูนะครับ ดูว่าจะเข้ากันได้ป่าว (เฉพาะคนที่ยังไม่ได้แอดผมไว้นะครับ)

หาห้องที่ ranked match แล้วตั้ง custom match ดังนี้นะครับ

round: 1
time: 60
search priority: any
language: italiano

#9 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 February 2009 - 10:23 PM

เล่น rank ให้ชนะกัน 10 ครั้งติดผมได้มาเมื่อวาน แป๊ปเดียวก็ได้แล้วครับ
ส่วนใหญ่ผมจะเลือกเล่นกับคนที่ไม่มี title หรือ icon น่ะครับ
ก็ ฟลุ๊ค ชนะมาได้.... จริงๆผมเล่นไม่ค่อยจะเก่งเลยง่ะครับ...
ยังได้มาง่ายๆเลย

ไม่ยากๆ...ลองดูนะ ไม่ต้องรีบร้อน

#10 ~veemail~

Posted 16 February 2009 - 10:40 PM

ได้แล้วครับ ช่วยกันสองคนกับคุณ teteety b048a2d2.gif d16c4689.gif
โดยผลัดกันให้อัดคนละ 10 ที

วิธีคือ ให้คนแรกตั้งห้องไว้โดยเลือก 1 ยก เวลา 60 วิ แล้วก็เป็นภาษา Esponal
จากนั้นคนที่จะมาแจม ก็เลือกที่ rank match >> custom match แล้วเลือกเงื่อนไข ตามข้างต้นครับ(อันนี้แล้วแต่เราจะตกลงกันเองนะครับ)
บางครั้งถ้าเลือกค้นหาห้องที่มีเงื่อนไขครบทั้งสามอย่างเลย อาจจะไม่เจอ ให้ลองลดเงื่อนไขลงนะครับ สำหรับคนที่จะแจมอ่ะ ส่วนคนตั้งไม่ต้องลดก็ได้ครับ
อย่างผมตอนแรกใส่ให้ค้นหาห้องที่ 1 ยก 60 วิ ภาษา Esponal แต่มันไม่เจอ เลยตัดเงื่อนไขออก เหลือแค่ 1 ยก กับ Esponal ก็จะเจอทันทีครับ
แนะนำให้เลือกภาษาที่คนไม่ค่อยได้ตั้งกัน พวก Eng, Jap, Kor, Other พวกนี้ตัดไปเลยครับ คนใช้เยอะ

ขอบคุณ คุณ teteety อีกทีครับที่ช่วยกัน 875328cc.gif

อ้อ พอชนะครบ 10 ทีแล้ว นอกจากจะได้ถ้วยแล้วยังได้เสื้อกันมาคนละตัวด้วยนะครับ เป็นของ HOME นะครับ รู้สึกจะเป็นเสื้อ DAN มั้ง 4e5dd44a.gif

สำหรับความเห็นคุณ Markoto มันก็จริงครับ แต่ฝีมือผมมันอ่อนมากๆเลย สู้ใครเขาไม่ได้อ่ะครับ แถมเคยเจอบางคนไม่ยอมใส่ไอคอนไว้ทำเหมือนเป็นพวกเพิ่งเล่นด้วย พอเข้าไปสู้ทีแพ้ Perfect เลยนะครับ แหะๆ 154218d4.gif

ส่วนวิธีข้างต้นนี้ ก็เอาไปใช้กันได้ตามสบายนะครับ สำหรับคนที่อยากเก็บ Trophies หรือ AP แบบง่ายๆ

สู้ๆครับ

#11 teteety

Posted 16 February 2009 - 11:08 PM

เออ.... ไม่ใช่ผมแล้วครับ ผิดคนแล้วมั้งครับ

#12 ~veemail~

Posted 17 February 2009 - 01:21 AM

อ้าว ผิดคนหรอครับ
แล้วผมเล่นกับใครล่ะนั้่น d582d79f.gif

#13 Markoto

Posted 17 February 2009 - 02:08 AM

QUOTE (~veemail~ @ Feb 17 2009, 01:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว ผิดคนหรอครับ
แล้วผมเล่นกับใครล่ะนั้่น d582d79f.gif

#14 EMON55

Posted 17 February 2009 - 08:40 AM

อยากให้ช่วยบ้างจัง เด๋วจะขอรบกวนคุณ veemail บ้างนะครับ

#15 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 17 February 2009 - 09:12 AM

มีวิธีแบบนี้ด้วย ดีจังครับ ขอบคุณมาก เด๋วไป ฮั้วกับเพื่อนบ้างดีกว่า yoyo_55.gif

#16 ~veemail~

Posted 17 February 2009 - 09:33 AM

QUOTE (EMON55 @ Feb 17 2009, 08:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากให้ช่วยบ้างจัง เด๋วจะขอรบกวนคุณ veemail บ้างนะครับ

ได้ครับ ผมเล่นหลังสามทุ่มจนดึกๆอ่ะครับ ถ้าจะเล่นแล้วก็ส่ง invite ได้เลยครับจะได้รู้ว่าชวนมาเล่น
แล้วค่อยมาตกลงกันว่าจะตั้งห้องยังไง

ว่าแต่ว่า เมื่อคืนผมเล่นกับใครล่ะเนี่ย efb50fe2.gif

ก็ว่าคุยกันใน PM เป็นคุณ teteety นี่นา

#17 junkytk

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 17 February 2009 - 10:12 AM

เมื่อวานเห็นคุณ teteety อยู่ใน rank match (italiano) โดยบังเอิญ แต่เห็นเนทแค่ขีดเดียว กลัวเข้าไปแล้วไปทำให้ lag กลัวจะเสียอารมณ์ เลยไม่ได้ไปสู้อ่ะ