`

Jump to content

ถามวิธีกดท่าเล็กๆน้อยครับ

• You cannot reply to this topic
7 replies to this topic

#1 Big14

Prince Big

• High Royal Executive Members

Posted 16 February 2009 - 10:14 AM

ผมเพิ่งจะลองเล่นวันนี้เอง แล้วก็เล่นไปได้ซักพักก็มาเข้าโหมด trail ดู ตอนฝึกก็กดไปเรื่อยๆ ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ที่กดไม่ได้เลยคือ ท่าฝึกของริว ที่ กด นั่ง ต่อยกลาง2ทีติดอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจว่ามันจะกดได้ยังไง เพราะมันไม่น่าจะได้จังหวะเลย แล้วก็ ของเคนที่ นั่งต่อยเบ้า แล้วก็นั่งต่อยหนักอีกน่ะครับ

ไม่ทราบว่ามันมีวิธีกดยังไง หรือเปล่า ผมจะได้ฝึกไว้แล้วเข้าใจจังหวะมันหน่อย ไว้เอาไปรวมๆกับท่าอื่น แล้วก็ตัวอื่นน่ะครับ

ขอบคุณครับ

จอย360 เล่นแล้วจะบ้าจริงๆ

#2 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 16 February 2009 - 10:37 AM

ไม่มีวิธีครับ เป็นจังหวะกด ให้กดตอนที่ริวชักหมัดกลับแล้วพอดีเด๊ะๆ
หลักการก็คือ ริวนั่งต่อยกลางนี่ใช้เวลาเริ่มชก4เฟรม ซึ่งถ้าชกโดนคู่ต่อสู้จะชะงักไป5เฟรม
ก็แปลว่ายังชกได้อีกหมัด ถ้ากดได้พอดีจริงๆ
จริงๆ แล้ว นั่งต่อยกลางแล้วนั่งต่อยแรง หรือนั่งต่อยกลางแล้วเตะกวาดขา
หรือนั่งต่อยกลาง นั่งต่อยกลาง นั่งเตะกลาง ฮาโดเคน EX
(1วินาทีมี60เฟรม)

Edited by kumagift, 16 February 2009 - 10:44 AM.

#3 KaNom

เซียนเกม

Posted 16 February 2009 - 01:15 PM

มันต้องอลงกดดูอะครับ ต้องจำจังหวะเอากดจนปสดนิ้วหละ

#4 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 16 February 2009 - 01:23 PM

ลองเล่นแบบChallenge modeดู มีบอกคอมโบหมดเลยแต่จังหวะในการทำต้องลองเองครับ

#5 GQLF

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 February 2009 - 01:49 PM

สำหรับผมลงหน้ารั่วๆ ครับ

#6 zar

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 February 2009 - 12:00 AM

QUOTE (GQLF @ Feb 16 2009, 01:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สำหรับผมลงหน้ารั่วๆ ครับ

yoyo_77.gif yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#7 loof

เซียนเกม

Posted 17 February 2009 - 12:34 AM

อยากถามนานเเล้วกดรัวๆ มันจะไม่ผ่านนี่ตัว เเดนมันจะการ์ด ได้จังหวะที่ทำให้เชื่อมกันคือ ต้องหาเอาเเล้วจำไว้เหรอ มันยากเหลือเกิน

เห็นในยูทูปทำไม ไวเปอร์ อัดพื้นติดกันสองทีได้เเล้วศัตรูเด้งมาทางไวเปอร์ เเล้วกดท่าเตะไฟได้อีกล่ะ

#8 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 18 February 2009 - 04:20 PM

เข้ามาดูดดด ฟามรู้ขอบคุณครบั พี่น้อง