`

Jump to content

เรื่อง user online ครับ

2 replies to this topic

#1 K i M o N G

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 February 2009 - 09:14 PM

ผม register ไว้ของ HK โดยใช้ user ของเพื่อนครับ เพราะว่าแชร์เกมส์กับเพื่อน แล้วปรากฏว่า ผม unlock ตัวละครได้ครบแล้ว

พอผมมาใช้ user ของผมที่เป็นของ usa ปรากฏว่าตัวละคร ต้องเล่นใหม่หมดเลยครับ

ผมสงสัยก็คือ

1. user usa ที่ผม create มา ถ้าผม unlock อีกครั้ง แล้วเอามาเล่น online กับเพื่อน ๆ ผมสามารถ เอา user usa มาเล่นกับเพื่อน ๆ ได้ไหมครับ
user online มีแบ่ง zone ไหมครับ

ตอนนี้เลยว่า จะเอา user เพื่อนแจกให้คนอื่น add แต่เดี๋ยวขอไปถามความสมัครใจเพื่อนก่อน

ปล. เคยออนไลน์ไปครั้งหนึ่ง แต่ไม่เห็นมีใครเล่นกับผมเลย
แล้วก็ เน็ตผมเมกเดียวครับ มีใครใช้เน็ต เมกเดียวเล่นบ้าง

#2 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 16 February 2009 - 12:14 PM

QUOTE (K i M o N G @ Feb 15 2009, 09:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสงสัยก็คือ

1. user usa ที่ผม create มา ถ้าผม unlock อีกครั้ง แล้วเอามาเล่น online กับเพื่อน ๆ ผมสามารถ เอา user usa มาเล่นกับเพื่อน ๆ ได้ไหมครับ
user online มีแบ่ง zone ไหมครับ

ของ PS3 ใช่ไหมครับ มันเจอกันหมดมั้ง ไม่แบ่งโซนครับ ผมเจอพวกญี่ปุ่นประจำ เก่งชะมัดเลย หรือผมอ่อนไม่รู้

ตอนนี้เลยว่า จะเอา user เพื่อนแจกให้คนอื่น add แต่เดี๋ยวขอไปถามความสมัครใจเพื่อนก่อน

ปล. เคยออนไลน์ไปครั้งหนึ่ง แต่ไม่เห็นมีใครเล่นกับผมเลย
แล้วก็ เน็ตผมเมกเดียวครับ มีใครใช้เน็ต เมกเดียวเล่นบ้าง

ผมใช้ 1M ของ true ครับ ไม่มีปัญหานี่ครับ ตอนเลือกเล่น online เลือกแบบสร้างเองหรือเข้าไป join เขาล่ะครับ ถ้าสร้างเองแล้วอยากมีคนเล่นด้วย
ก็ใช้แบบ friendly match อย่าลืมเปิด private slot ด้วย แล้วก็ส่ง invitation ไปหาเพื่อนใน list ได้เลยครับ มีคนมาเล่นด้วยแน่
ส่งมาให้ผมก็ได้ เดี๋ยวเล่นด้วย เล่นกับคนอื่นไม่เคยชนะเลยผม ไม่รู้เป็นไร เดี๋ยวช่วยแจกถ้วยกับเหรียญ อิอิ

#3 K i M o N G

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 February 2009 - 01:15 PM

ขอบคุณครับ งั้นเดี๋ยวส่งชื่อไปให้แอด ครับ