`

Jump to content

ถามเกี่ยกับ combo SF IV หน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 pinza

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 February 2009 - 10:31 AM

คือผมอ่านหนังสือที่เเถม EGM อ่ะครับก็เข้าใจอยู่เเต่งงอยู่หน่อยครับตรงที่
อย่างคอมโบของ ริวนิ เช่น
1.นั่งเตะเบา>นั่งต่อยเบา>นั่งต่อยเเรง>Cancel>Hk Tatsumaki Senpukyaka

คือที่งงอ่ะครับก็ตรง Cancel นี้ล่ะครับมันคืออะไรเเละกดอะไรถึงจะ Cancel นี้หละครับที่งง

ตอนเเรกผมเข้าใจไปว่า Cancel คือการกด EX Focus Attack ที่กดในจังหวะที่กำลังใช้ท่าไม้ตายอยู่เเต่มันกลับไม่ใช้
ใครรู้ช่วยบอกเด็กน้อยที่ครับขอบคุณครับ

#2 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2009 - 11:06 AM

Cancel ธรรมดา ก็กดท่าไม้ตายตอนที่โจมตีโดนนะครับ
อย่างอันนี้ก็กด Tatsumaki Senpukyaka จังหวะที่ต่อยแรงโดน

Super Cancel ก็กดท่าซุปเปอร์ตอนที่ ใช้ท่าไม้ตาย(บางท่า) เช่นฮาโดเคน แล้วชินคูฮาโดเคน
(ท่าซุปเปอร์นะ ท่าอัลตร้าไม่้ได้)

EX Focus ก็อย่างที่คุณเข้าใจ (เสียเกจ2ขีด)

#3 pinza

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 February 2009 - 11:53 AM

QUOTE (kumagift @ Feb 15 2009, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Cancel ธรรมดา ก็กดท่าไม้ตายตอนที่โจมตีโดนนะครับ
อย่างอันนี้ก็กด Tatsumaki Senpukyaka จังหวะที่ต่อยแรงโดน

Super Cancel ก็กดท่าซุปเปอร์ตอนที่ ใช้ท่าไม้ตาย(บางท่า) เช่นฮาโดเคน แล้วชินคูฮาโดเคน
(ท่าซุปเปอร์นะ ท่าอัลตร้าไม่้ได้)

EX Focus ก็อย่างที่คุณเข้าใจ (เสียเกจ2ขีด)

คือความหมายของการกดท่านั้นหลังจากต่อยโดนตามสูตรคอมโบนะหรอครับ