`

Jump to content

SF4

19 replies to this topic

#1 pattayabob

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 February 2009 - 10:07 AM

ยังได้ตัวไม่ครบเลยอะครับ

บอกวิธีหน่อย จิครับ อิอิ

#2 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 15 February 2009 - 10:13 AM

ขาดตัวไหนบ้างครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#3 fenrir-

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 February 2009 - 10:34 AM

เคลียร์ ริว ได้ ซากุระ

เคลียร์ ซากุระ ได้ แดน

เคลียร์ คริมสันไวเปอร์ ได้ แคมมี่

เคลียร์ ชุนหลี ได้ เก็น

เคลียร์ อาเบล ได้ เฟย-หลง

เคลียร์ มิสเตอร์ไบสัน(เวก้า) ได้ โรส

จากนั้นเอาตัวที่เคยเคลียร์ไปแล้วหนึ่งครั้ง มาเคลียร์อีกรอบโดยต้องเคลียร์แบบ Perfect 1 แมทต์ และไม่คอน หลังจากชนะ เซท แล้วจะเจอ อาคูม่า ครับ

จากนั้นเอา อาคูม่า เคลียร์หนึ่งครั้ง แล้วเอาตัวใดก็ได้ที่เคลียร์ไปแล้วหนึ่งครั้งมาเคลียร์อีกรอบโดยต้องเคลียร์แบบ Perfect 1 แมทต์ และใช้ Ultra combo finish อย่างต่ำ 2 ครั้ง และไม่คอน หลังจากชนะ เซท แล้วจะเจอกับ โกเค็น ครับ

สุดท้าย เคลียร์ทั้ง 25 ตัวจะได้ เซท ครับผม

Credit : Xbox360Achiment เด้อ

ปล. ระดับความยาก - จำนวนยก ปรับได้ตามใจชอบ ไม่มีผลกับการปลดล็อคตัวละครนะครับ yoyo_24.gif

#4 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 February 2009 - 11:33 AM

เล่น Ken เจอ Zangift ยังไม่ผ่านเลย...555...โคตรอ่อนเลยผมเอ่ะ...เล่นตั้งแต่เด็กแต่ฝีมือก็อยู่เท่าตอนเด
็ก

#5 Bommm

Posted 15 February 2009 - 11:59 AM

แอดผมด้วยครับ punnapob กำลังหัดเล่น thank

#6 pattayabob

Posted 15 February 2009 - 12:14 PM

ขอบคุณมากครับ

#7 kakaman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 15 February 2009 - 01:24 PM

เชยจังผม..เด๋วไปหามาเล่ยมั่งดีกว่า

#8 xbox360RedLED

What the F** say?

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2009 - 05:04 PM

ไอ้ตัวบอสนี่มันยากมากเลยครับเล่นหลายสิรอบกว่าจะชนะ yoyo_71.gif ได้ซากุระมาตัวเดียวเอง เคลียร์แบบใช้เทคนิคมันยากเลยเคลียร์แบบบ้านๆ แตะล่างกันไม่แลกด้วย+ดวงเท่านั้น

#9 gogogo7922

Posted 15 February 2009 - 05:42 PM

บอสใหญ่ยากจริงๆ เหมือนโกงเลย

แต่ความจริงผมอ่อนนะ yoyo_77.gif

#10 club69

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 February 2009 - 10:41 AM

เล่นแบบ อีซี่ 1ยก ก็ได้นะ

#11 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 16 February 2009 - 10:47 AM

ครบแล้วเมื่อวานครับ ^^

#12 arterart

Gu Art

Posted 16 February 2009 - 10:51 AM

ผมว่าเงือนไขมันคลุมคลือแปลก ๆ จะจบ hardest แบบเจอ Gouken ทำตามเงือนไขทีไร เจอแต่ Akuma
ตกลงต้องทำ perfect 2 หรือ 1 ครั้งเนี่ย ทำเกิืนไป มันจะไม่เจอเหรอครับ งง กับเงือนไขมาก

#13 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 16 February 2009 - 11:42 AM

ผมว่างั้น ห้ามทำเกินครับ ^^ แต่ถ้าอัลตร้า ทำไปเหอะ ผมทำตั้งแต่ต้นยันจบ อิอิ

#14 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 February 2009 - 12:06 PM

QUOTE (arterart @ Feb 16 2009, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าเงือนไขมันคลุมคลือแปลก ๆ จะจบ hardest แบบเจอ Gouken ทำตามเงือนไขทีไร เจอแต่ Akuma
ตกลงต้องทำ perfect 2 หรือ 1 ครั้งเนี่ย ทำเกิืนไป มันจะไม่เจอเหรอครับ งง กับเงือนไขมาก

ผมเล่นจบแบบ Hardest ไปแล้ว ไม่คอนด้วย กะว่าจะให้เจอ Gouken ดันไปเจอ Akuma เหมือนกัน yoyo_71.gif แต่ก็อัดมันจนชนะได้แบบไม่คอน
พอกลับมาอ่านเงื่อนไขการเจอ Gouken ปรากฏว่าต้องได้ตัวครบก่อน
ซึ่งผมก็ยังได้ตัวไม่ครบเลย ต้องมาเล่นใหม่อีก ยังดีนะมีถ้วยเงินเป็นของปลอบใจ ไม่งั้นหงุดหงิดตายเลย

#15 arterart

Gu Art

Posted 16 February 2009 - 12:07 PM

QUOTE (Kongky @ Feb 16 2009, 11:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่างั้น ห้ามทำเกินครับ ^^ แต่ถ้าอัลตร้า ทำไปเหอะ ผมทำตั้งแต่ต้นยันจบ อิอิ

ได้ AP 50 แต้มแบบ สู้ Gouken แบบ harddest แล้วเหรอครับ ดีจัง
ผมพยามให้เจอมันอยู่ เจอแต่ akuma ทุกรอบเลย เหมือนตอนจะเก็บตัวมัน เล่นไปหลาย รอบกว่าจะเจอ

#16 mixkung

นักเล่นเกมตัวยง

• Interests:PS3, Batminton

Posted 16 February 2009 - 02:03 PM

อยากเจอ โกเคนใช่ไม๊ครับ ผมเล่นตามนี้นะครับ ง่ายสุด ไม่คอนตินิว ชนะด้วย perfect 1 ที และ ชนะด้วย Ultra finish 4 ที นะครับ หลังจัดการบอสแล้ว มันจะโผล่มาแน่นอนครับ

อยากเจอ โกเคนใช่ไม๊ครับ ผมเล่นตามนี้นะครับ ง่ายสุด ไม่คอนตินิว ชนะด้วย perfect 1 ที และ ชนะด้วย Ultra finish 4 ที นะครับ หลังจัดการบอสแล้ว มันจะโผล่มาแน่นอนครับ

#17 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 February 2009 - 05:43 PM

QUOTE (mixkung @ Feb 16 2009, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมจะเล่นให้เจอในแบบ Hardest อ่ะครับ ต้องทำแบบนี้เหมือนกันป่าวครับ

#18 gap555gboy

Posted 16 February 2009 - 06:03 PM

ได้วิธีปลดหละ ผมเล่นแต่ Ken มิน่า ปลดไม่ได้มาซักตัว -*-

#19 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 16 February 2009 - 06:32 PM

ผมอัลตร้าไป2ก็ไม่ออกมานะ แน่นอนเอาตัวที่เคลียร์ไปหลายรอบแล้วมาเคลียอีกทีน่ะแหละ เล่นอีกรอบเลยอัลตร้าทุกรอบยกเว้นรอบที่เพอเฟคปรากฏว่ายอมออกมา

#20 Eaak 49

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 February 2009 - 10:34 PM

QUOTE (fenrir- @ Feb 15 2009, 10:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เคลียร์ ริว ได้ ซากุระ

เคลียร์ ซากุระ ได้ แดน

เคลียร์ คริมสันไวเปอร์ ได้ แคมมี่

เคลียร์ ชุนหลี ได้ เก็น

เคลียร์ อาเบล ได้ เฟย-หลง

เคลียร์ มิสเตอร์ไบสัน(เวก้า) ได้ โรส

จากนั้นเอาตัวที่เคยเคลียร์ไปแล้วหนึ่งครั้ง มาเคลียร์อีกรอบโดยต้องเคลียร์แบบ Perfect 1 แมทต์ และไม่คอน หลังจากชนะ เซท แล้วจะเจอ อาคูม่า ครับ

จากนั้นเอา อาคูม่า เคลียร์หนึ่งครั้ง แล้วเอาตัวใดก็ได้ที่เคลียร์ไปแล้วหนึ่งครั้งมาเคลียร์อีกรอบโดยต้องเคลียร์แบบ Perfect 1 แมทต์ และใช้ Ultra combo finish อย่างต่ำ 2 ครั้ง และไม่คอน หลังจากชนะ เซท แล้วจะเจอกับ โกเค็น ครับ

สุดท้าย เคลียร์ทั้ง 25 ตัวจะได้ เซท ครับผม

Credit : Xbox360Achiment เด้อ

ปล. ระดับความยาก - จำนวนยก ปรับได้ตามใจชอบ ไม่มีผลกับการปลดล็อคตัวละครนะครับ yoyo_24.gif

ขอบคุณมากครับเด๋วจะลองไปปลดตัวละครดูครับ