`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ถ้าไม้ตาย ริวเคน จากภาค 3 กลับมาอีกครับ

Kongky's Photo Kongky 15 Feb 2009

ไม่มีไรหรอกครับ วันนี้พึ่งได้โกเคนมา สังเกตุ ท่าต่างๆแล้วคิดได้ จำไำด้ว่า ตอนแรกทำไมริวถึงไม่มีท่าไม่ตายที่โชว์ริวเคนยาวๆ ทั้งๆที่เป็น ภาค 4 สรุปคือ ภาค 4 คือ บทระหว่าง ภาค 2-3 นั้นเอง ซึ่งตอนนั้นริวยังไม่ได้เรียนวิชานี้ รวมทั้ง ท่าเตะ แล้ว เตะหมุนๆลอยด้วย วันนี้พอปลดโกเคนได้ผมก็เล่นเลยครับ ท่าแรก ท่า อัลตร้า ใช้เลยครับ โชวริวเคน ที่เป็นท่าไม้ตายในภาค 3 ของริว ผมชอบมากท่านี้เท่ แถมลดฮวบๆๆ อีกท่า มันเป็นท่า สะเป็ดเจ็ด55+ ธรรมดาของโกเคน แต่เป็นท่าไม้ตายของ เคน ในภาค3 แน่ๆ เพราะจำได้จังหวะแรกเตะก้านคอก่อนถึงจะไม่เปะๆแต่ใช่แน่ๆ สงสัยไม่ใช่ศิษย์รัก 55+ พอดูแบบนี้ก็คงไม่ผิดที่โกเคนเป็นอาจาร์ยจริงๆ ^^ ตอนนี้เหลือปลดไอ บอสนรกอย่างเดียวครับ ^^ ใครปลดหมดแล้วมั่งครับเนี่ย yoyo_55.gif

Joker's Photo Joker 15 Feb 2009

เรียบร้อยไปแย้ว

โกเคน ถึงจะไม่มี โฮธรรมดา แต่แทนที่ด้วยท่าเตะ กับฮาโดเคนด้านบน
(ผมว่าท่ามันเหมือนท่าไม้ตายโกคิในภาค 3 มากกว่าเคนนะ)

แต่ท่าที่ชอบคือ โฮต่อย(พุ่งไปกระแทก) เพราะมันทะลุลูกพลังได้ครับพี่น้อง~

พวกชอบบู๊แล้วดักโฮนี่ ขนมเลย

Seth ถึงจะออกมามีท่าครบ แต่มันเปราะมากๆอ่ะ พลังป้องกันต่ำมากๆ

KaNom's Photo KaNom 15 Feb 2009

ชอบ ชินโอริวเคนเมหือนกัน ภาคนี้ริวไม่มีชินโชริวเคนทำเอาเซ๊งไปเหมือนกัน ผมว่าระบบที่ให้ ท่าไม่ได้คนละตัวผมไม่ชอบอะ เอาแบบภาค3ที่เลือกได้ดีกว่ามันหลากหลายกว่า อีกซีกปีสองปีอาจมีภาค4.2

Zmile's Photo Zmile 15 Feb 2009

ว่าแต่ Street Fighter กะ Street Fighter Zero นี่คนละเนื้อเรื่องใช่มั้ย อย่างใน Street Fighter Zero 3 ริวมันใช้ ชินโชริวเคน ได้เองแล้วนะ 154218d4.gif

ปล. ตกลงตาตำรวจการไฟฟ้าชุดแดงไม่ใช่คนไทยแล้วใช่มั้ย yoyo_77.gif
ปล.2 ชอบโกเคนเหมือนกันครับ ท่าโจมตีหนักแน่นดี

Darkberry's Photo Darkberry 16 Feb 2009

ชอบท่า Ultra โกเคน มากๆโดยเฉพราะหน้าตัวละครที่ถูกอัด ตาถลน ได้จัยมาก ฮาสุดๆ

Burm's Photo Burm 16 Feb 2009

QUOTE (Zmile @ Feb 15 2009, 08:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่ Street Fighter กะ Street Fighter Zero นี่คนละเนื้อเรื่องใช่มั้ย อย่างใน Street Fighter Zero 3 ริวมันใช้ ชินโชริวเคน ได้เองแล้วนะ 154218d4.gif

ปล. ตกลงตาตำรวจการไฟฟ้าชุดแดงไม่ใช่คนไทยแล้วใช่มั้ย yoyo_77.gif
ปล.2 ชอบโกเคนเหมือนกันครับ ท่าโจมตีหนักแน่นดี

จริงๆ ตอนแรกผมเข้าใจว่าไม่ใช่คนไทยอยู่แล้วนะ
แต่เราเข้าใจว่าเป็นคนไทยกันเอง เพราะมันใช้ฉากเมืองไทย (ภาค 2)

Seahorse's Photo Seahorse 16 Feb 2009

รู้สึกว่า vega เหมือน จะมาเยี่ยม แฟน (sagat ) ตอนภาค 2 ครับ เลย ใช้ฉากไทย สู้

มั่วมาก

DarkGenji's Photo DarkGenji 17 Feb 2009

QUOTE (Burm @ Feb 16 2009, 10:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆ ตอนแรกผมเข้าใจว่าไม่ใช่คนไทยอยู่แล้วนะ
แต่เราเข้าใจว่าเป็นคนไทยกันเอง เพราะมันใช้ฉากเมืองไทย (ภาค 2)

ผมว่าจริงๆแล้วก็เป็นคนไทยแหละ เพราะช่วงที่สร้าง street2 เนี่ย เมืองไทยมีการยึดอำนาจโดยทหารบ่อยมาก yoyo_30.gif
แต่เดี่ยวนี้เหตุการ์ณเปลี่ยน+กลัีวคนไทยโกรธเอา capcomเค้าเลยเนรเทศออกนอกไทยไป

peXXeq's Photo peXXeq 17 Feb 2009

ทหารไทย ใส่ชุดแดง ด้วยเหรอเธอ

arterart's Photo arterart 17 Feb 2009

แล้วเห็นมี ??? อีกอัน มันจะมีตัวไรมั๊ยครับ หรือ Ryu Devil???