`

Jump to content

ถามเรื่องออนไลน์ SF4 หน่อยครับ จะหาเพื่อนเล่น

4 replies to this topic

#1 thep

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 February 2009 - 01:36 AM

คือ ต้องเข้าไปที่ live battle ใช่มั้ยครับ ที่มีให้เลือกแบบ rank match player match
ที่อยากถามคือ
1.สัญญาณเน็ตเวิร์กมันไม่ค่อยขึ้นเลยครับ สงสัยเน็ตบ้านผมช้า เพื่อนๆ ใช้เน็ตความเร็วเท่าไหร่กันครับ
2.เกี่ยวมั้ยว่าเล่นกับต่างชาติมันสัญญาณไม่ค่อยมี ถ้าเกี่ยว งั้นอยากเล่นกับคนไทยด้วยกันทำไงครับ มี filter หาเฉพาะคนที่เล่นผ่านเน็ตไทยมั้ย

#2 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2009 - 02:03 AM

ตอบ เน็ตผม2mb ลื่นเล่นกับไทยเนียนๆไม่มีแลคแม้แต่นิดเดียว แต่1mb ก็น่าจะOK

เล่นกับต่างชาติยังไงก็แลคคับมากน้อยเท่านั้นเองเล่นกับคนไทย ก็Add Friend List แล้วก็แชทถามวิธีก็ได้ครับสะดวกดี
เล่นแบบPlayer match นะไม่ใช่Rank

กดูรายชื่อที่มุมบนซ้ายDGO รูปริวอ่ะมีปักหมุดคนเล่นของทั้งXbox และPS3 yoyo_55.gif

#3 zeroflag

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 15 February 2009 - 08:43 AM

ตอนนี้ใช้ ixtream 1.5 กัน ban ได้ยังครับถ้าแปลงมาแล้ว

#4 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 15 February 2009 - 10:12 AM

กันได้แล้วครับ คิดให้มันสบายใจแบบนี้ล่ะ

เพราะมันคงแดงก่อน ban หวังว่านะ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#5 tonoboon

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 15 February 2009 - 08:50 PM

ใครหาเพื่อนเล่น แอดผมมานะครับ