`

Jump to content

สอบถามนิดนึงเกี่ยวกับ NAT Type ครับ

1 reply to this topic

#1 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

• Royal Executive Members

Posted 14 February 2009 - 07:20 PM

NAT Type ของผมเป็น 2 ครับ

ใช้ Router ของ D-Link DSL 526B ที่ TOT นำมาให้ใช้

ทำให้ผมไม่สามารถ join game เกมกับเพื่อนบางคนได้ แต่สามารถเล่นคนญี่ปุ่นหรือชาวต่างชาติได้

เลยงงและสงสัยมันเกี่ยวกับค่านี้ไหม และมีวิธีแก้ไขไหมครับ เพราะเลานกับคนไทยไม่ได้เลย

มีคนชวนมาเล่นแต่เข้าไปเล่นไม่ได้ เดี๋ยวจะหาว่าหยิ่งไหมเนี่ย yoyo_31.gif

ใครทราบช่วยบอกผมด้วยนะครับ

#2 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 February 2009 - 07:41 PM

Nat Type 2 ก็โอ แล้วครับ...

บางคนที่เรา join ไม่ได้ ของเค้าอาจจะเป็น Type3 ก็ได้

อาจจะไม่ได้เป็นปัญหาทางของเราก็ได้นะครับ....

นอกจากนั้น มันยังมีองค์ประกอบอื่นๆอีกนอกจากพวก Nat อะนะครับ...

เอาเป็นว่าของคุณเป็น Type 2 ....โอเคแล้วครับ...

อ้อ แล้วหากเล่นด้วย wirekess...ให้ลองเปลี่ยนมาเล่นโดยใช้สาย Lan ก็อาจจะช่วยได้ด้วยเน้อ