`

Jump to content

มาหาวิธีตั้งห้องไว้เล่น Rank match สำหรับพวกเรากันเองดีกว่า

2 replies to this topic

#1 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 February 2009 - 09:22 AM

ผมเล่นของ PS3 นะครับ เลยไม่รู้ว่า 360 จะเหมือนกันไหม

ของ PS3 ตอนที่จะเล่น Rank Match มันจะสแกนหาคนที่ตั้งห้องไว้
ถ้าคนตั้งปรับตัวเงื่อนไขต่างๆไว้ตามที่ตกลงกันก็น่าจะเล่นกันเองแบบ Rank Match ได้ แถมยังช่วยกันเก็บถ้วยได้ด้วย
เช่นถ้วยที่ต้องชนะ rank match ติดต่อกันสิบที เป็นต้น แถมยังไม่แลคด้วยเพราะเล่นกันเอง

เลยมีความคิดว่า เราลองมาตั้งเงื่อนไขสำหรับคนเล่น ST4 ของบอร์ดนี้กันไหม

ลองดูกันว่าจะกำหนดเงื่อนไขตอนตั้งห้องไว้ยังไง เวลาเล่นแบบ rank match คนที่จะเล่นจะได้เลือกเงิื่อนไขให้ตรงกันกับคนตั้ง
ถึงแม้ว่าเงื่อนไขที่เราตกลงกัน อาจจะมีคนอื่นตั้งแบบเดียวกันด้่วย แต่การที่เราตั้งห้องแบบนี้ก็จะช่วยกรองคนที่ไม่ใช่คนในบอร์ดออกไปได้มากทีเดียว

เงื่อนไขเช่น ภาษา ลองดูกันว่าเอาภาษาอะไรที่คนตั้งกันน้อยๆ + เวลา ไม่จำกัด + สู้กัน 5 ยก เป็นต้น

ลองเสนอความเห็นกันดูนะครับ

ไม่เห็นด้วยไม่เป็นไร

#2 f.bomber

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 February 2009 - 01:17 PM

ของผมลอง random หาดูไม่เจอใครเลย ตั้งห้องก็ไม่ได้ ไม่รู้ใครเจอแบบผมบ้าง

#3 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

• High Royal Executive Members

Posted 14 February 2009 - 02:01 PM

ผมลองOthers คับไม่มีเลยซักห้อง ไม่รู้แค่ตอนนั้นป่าวนะครับ