`

Jump to content

GFC Meet'n Match ประจำเดือน กพ พบกับ SFIV ทัวร์นาเม้นท์

4 replies to this topic

#1 karasu

[TGRN]Phantasy Post

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 09:19 PM

อีกไม่กี่วันก็ถึงวันอาทิตย์กันแล้ว มาประกาศเกมที่เปิดอย่างเป็นทางการกันเลยแล้วกัน

PS3 = SFIV
X360 = SFIV
PS2 = Fate Unlimited Code
PS2 = ?

และในส่วนของการแข่งขันนี้ สามารถใช้ตัวละครที่จะเข้าแข่งได้เพียงตัวเดียวเท่านั้น อยากใช้ตัวไหนก็เลือกกันดีๆนะ เพราะต้องอยู่กับเราไปจนจบเลย ส่วนตัวละครปลดออกมาเรียบร้อยครบทุกตัวแล้ว เท่าๆที่ได้ลองเล่นดูพวกตัวลับก็ไม่ได้โกงอะไรเท่าไหร่ดังนั้นก็จะไม่จำกัดตัวละครนะ
ครับ

ส่วนการจัดสาย คิดว่าในวันนั้นน่าจะมากันถึง 12 คนแน่ๆล่ะนะ ก็คร่าวๆเลย คือเราจะแบ่งเป็น 4 สายหลักโดยเริ่มที่สายละ 3 คนนะครับ

ในสายพบกันหมด ถ้ามีคนแข่งมากกว่า 12 คนก็จะจับฉลากเข้าทีละสาย โดยเรียงใส่เข้าไปตามลำดับให้เท่ากันให้ได้มากที่สุดทั้งนี้ การแข่งจะเริ่มประมาณ บ่ายโมงหรือช้าที่สุดไม่เกินบ่าย 2 นะครับ แต่ใครมาทีหลังก็สามารถมาเรื่อยๆได้จนกว่าจะแข่งกันจนครบหมดนะครับ^^

แต่ถ้ามาหลังการประกาศตัวแทนของแต่ละสายไปแล้ว ก็มาเล่นสนุกๆแทนละกัน ^^

และในการเก็บคะแนนระหว่างสาย จะแข่งกัน 2 ยก 2 เซท โดยจะสลับฝั่งกันเมื่อจบเซทไปแล้ว นั่นก็คือจะได้เล่นฝั่ง 1P และ 2P กันคนละครั้ง ชนะทั้ง 2 ครั้งได้ 3 แต้ม ชนะ1/แพ้1 หรือเสมอแบ่งกันไปคนละแต้ม แพ้ 0 แต้ม โดยจะคัดอันดับ 1 และ 2 ของแต่ละสายเข้ามาชิงในรอบรอง(รอบรองจะจัดฉลากใหม่อีกครั้ง)

เนื่องจากเป็นมินิทัวร์นาเม้นท์ดังนั้นจะไม่แข่งหาที่ 3 นะครับ แพ้แล้วก็ที่ 3 ร่วมไปเลย คนชนะก็เข้าเข้าไปชิงที่ 1 กัน โดยในรอบสุดท้ายจะแข่ง 2 ยก 3 เซท

โดยใครได้ 2 ใน 3 ก่อนคนนั้นชนะ และเหมือนเดิมจะมีการสับข้างกัน แต่ในรอบนี้จะต้องมีการเสี่ยงหัวก้อยกันก่อนเพื่อเลือกฝั่ง(นั่นแปลว่าถ้ามีการเสมอใ
นเซทที่ 3 คนที่เลือกหัวก้อยชนะจะมีโอกาสกลับมานั่งฝั่งเดิมที่เลือกไปตอนแรกนะครับ)

หลักๆก็ประมาณนี้ ผู้ชนะก็จะมีของรางวัลนิดๆหน่อยติดไม้ติดมือกลับบ้านไปด้วยนะ

งานเริ่ม 10.00-20.00 น. อาจจะเลทได้นิดหน่อย(เพราะไม่แน่ต้องไปข้างนอก) ค่าเข้างาน 50 บาทเหมียนเดิม

อ้องานแข่งจะเริ่มตั้งแต่บ่ายโมงกันเป็นต้นไปนะครับ ใครมาเช้าๆก็ซ้อมมือกันได้เต็มที่เลย อาจจะมีสอนเทคนิคการเล่นด้วยนิดๆหน่อยๆพอเป็นพิธี ดังนั้นคนเก่งๆก็รีบมานะ ได้ขอดูดวิชาด้วย ^^

สถานที่ ตามลิค์นี้เลย

http://www.phantasypost.com/main/modules/w...p;back=WiwiHome

แล้วพบกันครับ ^^

#2 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 February 2009 - 08:03 AM

จะพยายามไปให้ได้นะครับ เอาจอยตัวเองไปใช้ได้หรือเปล่าครับ

#3 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 14 February 2009 - 08:04 AM

แข่งกันให้หนุกหนานนะครับ อิอิ

#4 karasu

Posted 14 February 2009 - 07:50 PM

เอาจอยตัวเองมาได้เลยครับ เพราะเวอร์ชั่นที่ใช้แข่งจะใช้ของ PS3 ครับ

แด่วไปจัดสถานที่ก่อนนะครับ ลองเล่นออนไลน์แล้วรู้ตัวเลยว่าผมตกรอบแรกชัวย์

ฮ่าๆ

คุณอาร์ทไม่มาเหรอนั่งเรือด่วนเจ้าพระยามาชิวๆเอง มาถึงท่าเรือก็นั่งเรือข้ามฟากมาแล้วโทรมา 02-861-0154 ได้เลย แด่วผมเดินไปรับที่ท่าเรือ สนุกๆ มามะ

Edited by karasu, 14 February 2009 - 07:53 PM.

#5 karasu

Posted 16 February 2009 - 03:00 AM

http://www.phantasypost.com/main/modules/n...0#forumpost2530

คลิปภายในงานครับ เดือนหน้าพบกันใหม่ ^^