`

Jump to content

อยากได้จอย(ไม่โยก) มาเล่นกับ SF4 ครับ

3 replies to this topic

#1 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 07:22 PM

เนื่องด้วย ผมถนัดจอยแบบ Saturn มากกว่า ที่แบบมี 6 ปุ่มเรียงกันน่ะครับ ตอนนั้นแอบเห็นเหมือนของ 360 มีขาย เลยอยากได้มาครับ

มีใครเคยเห็นแถวไหนไหมครับ ขอบคุณมากครับ

#2 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 07:26 PM

เห็นในเพลเอเซีย

#3 skseeker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 February 2009 - 02:00 AM

จอยที่อยู่ใน play-asia ของ mad catz ปุ่มไม่ใช่ d-pad แบบของ ps3 นะครับ
แต่เป็นลูกผสม analog กะ d-pad
คือ เหมือนจอย xbox นั่นแหละ แต่ตรงปุ่มกดใหญ่กว่ามากๆ ครับ

เซ็งตรงที่มันทำปุ่ม turbo มาเนี่ยแหละ คือถ้าเล่นคนเดียวกันก็ไม่เป็นไร แต่พอเอามาเล่น live ชุนลี, ฮอนดะ, โดยเฉพาะเก็น ได้อัดกระจายละครับ yoyo_71.gif

ขอนอกเรื่องหน่อย ฝั่ง xbox ยังดีที่มัแค่ปุ่ม turbo แต่ฝั่ง PS3 เนี่ยสิ XCM Dominator = ="
กดปุ่มเดียวใส่คอมมานต์ให้เลย เหมือนให้จอยเล่นเกมแทนยังไงยังงั้น yoyo_71.gif

#4 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 14 February 2009 - 04:13 PM

ทีแรกตอนไปซื้อเกมก็กะจะซื้อจอยแล้ว พอกลับมานั่งเล่น ชิดแตกเลย easiest ยังไม่จบเลยตู ฝีมือโคตรเจ๋งๆ 55318906.gif

มันมีง่ายกว่า easiest มั้ยเนี่ย อยากเล่นจบมั่งอ่ะ จอยโยกเยกอะไรไม่เอาแล้ว d33561e9.gif