`

Jump to content

มีปัญหากดท่าไม่ติดครับ - -

10 replies to this topic

#1 toontink

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 February 2009 - 01:49 PM

ผมเล่นอาเขตโหมดกะว่าจะเอาตัวละครลับออกมาให้หมดเลย
เล่นตอนแรกยังปกติคือ เล่นแบบ 2ใน3ยก ระดับ normal
ใช้ เคน กับริวจบ ได้ซากุระมาตัวนึง ทีนี้เริ่มขี้เกียจ เลยไปปรับเป็น 1 ยก โหมด ง่ายสุด(เห็นในเวพนี้บอก)
ก็ชนะอย่าง่ายดาย แต่!!! ผมไม่เข้าใจ ทำไมใช้ท่าไม้ตายยากขึ้นกว่าเดิม คือ...มันกดไม่ติดอะครับ
เล่นตอนแรกแบบปกติ 2 ใน 3 ยก แบบกลาง ก็กดติดปกติดี ใช้

#2 toontink

Posted 13 February 2009 - 01:54 PM

QUOTE (toontink @ Feb 13 2009, 01:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นอาเขตโหมดกะว่าจะเอาตัวละครลับออกมาให้หมดเลย
เล่นตอนแรกยังปกติคือ เล่นแบบ 2ใน3ยก ระดับ normal
ใช้ เคน กับริวจบ ได้ซากุระมาตัวนึง ทีนี้เริ่มขี้เกียจ เลยไปปรับเป็น 1 ยก โหมด ง่ายสุด(เห็นในเวพนี้บอก)
ก็ชนะอย่าง่ายดาย แต่!!! ผมไม่เข้าใจ ทำไมใช้ท่าไม้ตายยากขึ้นกว่าเดิม คือ...มันกดไม่ติดอะครับ
เล่นตอนแรกแบบปกติ 2 ใน 3 ยก แบบกลาง ก็กดติดปกติดี ใช้

ลืมบอก ... ผมเล่นบน 360 โดยใช้จอยไร้สายธรรมดานะคร้าบบบ
ท่าที่กดไม่ติดคือท่าไม้ตายใหญ่นะครับ ม่าธรรมดา เช่น โชริวเคน ฮาโดเคน นี่ติดปกติ (ยกตัวอย่างด้วย ริวกับเคน)

#3 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• High Royal Executive Members
  • Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 13 February 2009 - 05:11 PM

เอ ผมว่ามันก็ใช้ง่ายนะครับ
ผมใช้จอยธรรมดาเหมือนกัน ใช้ก้านอนาล็อค
จะลำบากนิดก็เพราะอนาล็อคมันเป็นก้านสูงขึ้นมา ตอนควงนิ้วโป้งมันไม่ถนัดเท่าd-padหรือคันโยก

#4 Mr.Mint

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 February 2009 - 05:58 PM

ผมใช้ Real arcade pro PS3 ก็กดไม่ค่อยติดครับ ติดยากมากท่าไม้ตายใหญ่(Ultra) หรือว่าผมอ่อนเอง T_T

#5 acid

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 13 February 2009 - 06:39 PM

กด ติดหมดครับ แต่ แลกครับความ ปวด มือ ทั้ง cancle ทั้ง ชารต์ ปวดมือจริงๆครับ

ปล จอย ps3 นะครับ ของ คันโยก รอของอยู่เหมือนกัน

#6 EMON55

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 06:43 PM

กดติดยากพอควรและบางทีติดทางที่ไม่ต้องการ หุหุ หรือว่าเราไม่เก่ง 5c745924.gif

#7 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 06:56 PM

เท่าที่เล่น จังหวะที่อยากให้ติด มักไม่ติด จังหวะที่ไม่อยากให้ติดมันดันกดติด yoyo_71.gif

#8 verjil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 February 2009 - 07:37 PM

เหลือโกเคน กับ เซท
เล่นโหมด ง่ายสุด กดท่าติดง่ายๆเลย

#9 nut039

Posted 14 February 2009 - 03:17 PM

ผมก็เป็น ท่า ultra combo กดไม่ค่อยติดดั่งใจนึกเล้ย

ปล. PS3 ครับ

#10 `A|uvis

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 15 February 2009 - 01:08 AM

ผมติดบางครั้ง แต่ akuma นี่ ติด 90% เลยครับง่าย อิอิ จิ้มอย่างเดียว

#11 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 15 February 2009 - 01:44 AM

ลองไปโมจอยดูครับจิ้มจุ่ม
พอถูไถนะครับ พรุ่งนี้ผมว่าจะลองทำดูเหมือนกัน
เห็นฝรั่งมันบอกว่าใช้ได้ดีเหมือนกัน(แต่ไม่เท่าจอยโยกหรอก)