`

Jump to content

ท่า Ultra ของชุนลีกดยังไงครับ??

7 replies to this topic

#1 Blackpearl

...

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 10:53 AM

มีเทคนิคอะไรบ้างไหมครับกดไม่ได้เลยอะ yoyo_71.gif
charge ถอยหลังแล้ว หน้าหลังหน้า นี่ยังไงอะครับ
มันไม่ติดซักกะที charge หลัง นี่เป็นกดถอยหลังค้างใช่ไหมครับ?

#2 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 11:09 AM

charge หลัง นี่กดหลังค้างประมาณ1วินาที หรือกดนั่งเฉียงหลัง(นั่งกัน)ก็ได้
ตอน หน้าหลังหน้า อาจจะกดช้าไปมั้งครับ?
กดเตะ3ปุ่มนะครับ

#3 Blackpearl

...

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 11:10 AM

เด๋วจะลองไปทำดูนะครับขอบคุณคับ b048a2d2.gif

#4 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 12 February 2009 - 12:27 PM

กดยากจริงๆ ขนาดปล่อย พลังธรรมดายังยากเลย หรือเล่น ริว กับ เคน บ่อยจนเคยมั่ง 55+

#5 peXXeq

เซียนเกม

Posted 12 February 2009 - 12:58 PM

ของชุนลี บอกกดยาก ลองเจอ ของ Guile ไม่ยากกว่าเหรอครับ

#6 skseeker

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 February 2009 - 01:03 PM

ตัวไหนที่ต้อง charge ให้กดค้างไว้ 2 วินาทีครับ
charge ในที่นี้จะกดทิศทางไหนก็ได้ จะถอยหลัง นั่งป้องกัน หรือกระโดดถอยหลังก็ได้ครับ

ภาคนี้ผมว่ากดท่าง่ายมากๆเลยครับ ขนาดแซงกีฟผมกดพลาดน้อยมาก เล่นกับเพื่อนนี่คอหักกันเป็นแถว yoyo_77.gif
แต่ผมมีปัญหากับท่า ultra ของ Guile กะ Vega เนี่ยละ กดไม่เคยจะติดเลย สงสัยเพราะจอย Xbox ด้วยมั้งครับ อันนี้ต้องทำใจ

#7 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 February 2009 - 02:52 PM

ท่าไกล์กับเวก้า(เล็บ) ไม่ต้องกดยึกยักตามมันครับ
กดนั่งกันค้างไว้ แล้วลากมาแค่ นั่งเฉียงหน้า
แล้วควงย้อนศรไปที่กระโดดถอยหลังแล้วต่อย3ปุ่มเลยครับ
กดง่ายกว่ามาก
1-2-3-2-1-4-7+เตะ3ปุ่ม

#8 TONBO

Quit.

Posted 12 February 2009 - 03:20 PM

ถ้าหากว่าท่า Ultra ของชุนลีภาคนี้มัน store ไว้ได้เหมือน HD remixed จะน่ากลัวยิ่งขึ้นเลยครับ
(หลังค้าง , ถอยหลัง แล้วก็กดเิดินหน้าค้าง นานเท่าไหร่ก็ได้ พอจะปล่อยท่าก็กดเตะ)
ตอนผมเล่น rank แมทช์ของ HD remixed มีคนใช้ชุนลีเก่งๆ ใช้มุข store ท่า super ไว้ แล้วเดินดุ่ยๆ เข้ามาหา พอระแวงคอยการ์ดเค้าก็เดินมาทุ่มเลย
แต่พอจะออกท่าสกัด เค้าก็แค่กดเตะ ออกท่าทะลุพลังมาใส่ หลอนมากๆ