`

Jump to content

ใครที่ซื้อST4 โซน3 ชื่อสลับป่าวครับ

16 replies to this topic

#1 TOPBOO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 February 2009 - 10:47 AM

ST4 โซน3 ที่วางขายนี่ ชื่อตัว เวก้า เอ็มไบสัน บันล็อค สลับตัวกันเหมือน โซน 1 USรึป่าวครับ

#2 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 10:54 AM

สลับคับ แต่มีวิธีเปลี่ยนได้นะ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=147042

#3 TOPBOO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 February 2009 - 11:03 AM

QUOTE (Daz @ Feb 12 2009, 10:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สลับคับ แต่มีวิธีเปลี่ยนได้นะ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=147042

เข้าใจละ ขอบคุณครับ

#4 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Gadget, Politics

Posted 12 February 2009 - 01:23 PM

อยากทราบครับว่า

เค้าจะสลับกันไปทำไมหว่า

#5 BrainsToRm

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 12 February 2009 - 03:30 PM

อยากทราบเหมือนกันครับว่าทำไมต้องเปลี่ยนชื่อจากต้นตำรับ

ใครพอจะรู้บ้างเอ่ย

สงสัยมานานตั้งแต่เวอร์ชั่นหนังแล้ว

#6 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 03:45 PM

เอ็มไบสัน (นักมวย) มันไปคล้ายกับ ไมท์ ไทสัน (รู้จักกันป่าวเนี่ยคับ เป็นนักมวยไอ้กันรุ่นเฮฟวี่เวท ดังมาก เพราะประเภทหมัดเดียวร่วง และฉาวโฉ่ในเรื่องยาเสพติด+ผู้หญิง ดังสุดคงเรื่องไปกัดหูคู่ชกเลือดสาดเลยชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว) สมัยโน้นน่ะคับ คงกลัวเจ้านี่มันฟ้อง (เพราะอันธพาลพอสมควร) เพราะในเกมก็คล้ายมากเหมือนกัน เลยสลับชื่อเสียกันมีเรื่องอะ

Mike Tyson

M. bison ในเกม ST (ญี่ปุ่น)

คล้ายไหมละคับนี่

อันนี้แถม หุ หุ

#7 mennie

เซียนเกม

Posted 12 February 2009 - 04:57 PM

เห็นว่าสลับเพราะเรื่องลิขสิทธิ์น่ะครับ เวอร์ชั่น US กะ JAP เลยสลับชื่อซะเลยเพื่อแสดงว่าเป็นคนละเวอร์ชั่นกัน ประมาณนั้น

#8 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 February 2009 - 06:37 PM

ชอบชุนลี ภาพแถมจัง

#9 EMON55

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 February 2009 - 06:49 PM

ชุนลี่ น่ารัก

#10 POPUMON

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:LBP, STpuzzle & EOJ

Posted 12 February 2009 - 07:18 PM

QUOTE (EMON55 @ Feb 12 2009, 06:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชุนลี่ น่ารัก

ขาเล็กไปหน่อย อิอิ

#11 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 12 February 2009 - 07:31 PM

QUOTE (Gobkero @ Feb 12 2009, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ็มไบสัน (นักมวย) มันไปคล้ายกับ ไมท์ ไทสัน (รู้จักกันป่าวเนี่ยคับ เป็นนักมวยไอ้กันรุ่นเฮฟวี่เวท ดังมาก เพราะประเภทหมัดเดียวร่วง และฉาวโฉ่ในเรื่องยาเสพติด+ผู้หญิง ดังสุดคงเรื่องไปกัดหูคู่ชกเลือดสาดเลยชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว) สมัยโน้นน่ะคับ คงกลัวเจ้านี่มันฟ้อง (เพราะอันธพาลพอสมควร) เพราะในเกมก็คล้ายมากเหมือนกัน เลยสลับชื่อเสียกันมีเรื่องอะ

มันไม่ใช่แค่คล้ายหรอกครับ มันจงใจให้เหมือนเลย
ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะเกมญี่ปุ่นสมัยนั้น ตัวละครหลายๆตัว ก็มักจะหยิบยืมบุคลิกคนดังๆ ระดับโลกมาใส่บ้างเป็นครั้งคราว
ชัดๆ ก็มี contra ที่เอามาทั้ง สตอลโลน และอาร์โนลด์เลย (ยังดีที่เหมือนแค่ปกเกม)

#12 Gobkero

เซียนเกม

Posted 12 February 2009 - 07:35 PM

QUOTE (Burm @ Feb 12 2009, 07:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันไม่ใช่แค่คล้ายหรอกครับ มันจงใจให้เหมือนเลย
ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะเกมญี่ปุ่นสมัยนั้น ตัวละครหลายๆตัว ก็มักจะหยิบยืมบุคลิกคนดังๆ ระดับโลกมาใส่บ้างเป็นครั้งคราว
ชัดๆ ก็มี contra ที่เอามาทั้ง สตอลโลน และอาร์โนลด์เลย (ยังดีที่เหมือนแค่ปกเกม)

ก็ว่าผมเห็นทีแรกก็นึกถึงไมท์ ไทสันเลยนะตอนนั้น yoyo_76.gif
แต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าคอรทราที่เคยเล่นๆ มันคือร่างโคลนอาโนล+สตอลโลน yoyo_51.gif

#13 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 12 February 2009 - 11:38 PM

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้นะนี่

#14 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 February 2009 - 01:26 AM

ชุนลีน่ารักจริงๆ

พวกตัวละครใน street เนี่ยมีจริงหลายตัวนะครับ

อย่าง sagat เนี่ยก็นักมวยไทยเก่าที่ไปได้แชมป์โลก world martial arts นะ b048a2d2.gif

#15 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 13 February 2009 - 01:33 AM

QUOTE (Gobkero @ Feb 12 2009, 07:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็ว่าผมเห็นทีแรกก็นึกถึงไมท์ ไทสันเลยนะตอนนั้น yoyo_76.gif
แต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าคอรทราที่เคยเล่นๆ มันคือร่างโคลนอาโนล+สตอลโลน yoyo_51.gif

อย่างน้อยพี่น่าจะเห็นริว หน้าตาคล้ายผมบ้างนะ....

เพราะช่วงนั้น Capcom เข้ามาติดต่อผมเลย.... yoyo_76.gif

#16 Gobkero

เซียนเกม

Posted 13 February 2009 - 09:16 AM

QUOTE (DarkGenji @ Feb 13 2009, 01:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชุนลีน่ารักจริงๆ

พวกตัวละครใน street เนี่ยมีจริงหลายตัวนะครับ

อย่าง sagat เนี่ยก็นักมวยไทยเก่าที่ไปได้แชมป์โลก world martial arts นะ b048a2d2.gif

พอรู้ไหมคับว่าชื่อไทยว่าอะไร อยากรู้ เพราะสกัดในเกมนี่รูปร่างมันไม่น่าใช่คนไทยเลยนะนี่

QUOTE (poo9 @ Feb 13 2009, 01:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างน้อยพี่น่าจะเห็นริว หน้าตาคล้ายผมบ้างนะ....

เพราะช่วงนั้น Capcom เข้ามาติดต่อผมเลย.... yoyo_76.gif

เออ...ปู....คำว่าอายเนี่ย สะกดเป็นปะนี่ yoyo_64.gif ตูละกุ้ม
ปล. รีบไปหาโทรศัพท์มาใช้ด่วน แบบถูกๆ ก็ได้เอาไว้โทรอย่างเดียวก็ได้ คุณโอมก็รอนัดกินข้าวตั้งแต่ปีใหม่แล้วเนี่ย

#17 ยักจัง

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 13 February 2009 - 12:24 PM

QUOTE (Gobkero @ Feb 12 2009, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>

Mike Tyson

M. bison ในเกม ST (ญี่ปุ่น)

คล้ายไหมละคับนี่

อันนี้แถม หุ หุ

คนที่ไมค์ ไทสัน กัดหู เขาคือ อีเวนเดอร์ โฮลีฟิลด์ ครับ เป็นนักมวยในตำนาน เก่งหาตัวจับยาก แต่ไม่มีชื่อเสียงในทางลบเลย สุภาพ น้อบน้อม
ไม่น่าเชื่อว่าในไฟท์นั้น ไมค์ สู้ไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว สุดท้ายลงท้ายด้วยการกัดหูครับ เฮียโล้นของผม หูแหว่งไปเลย