`

Jump to content

SF IV+จอยอาเขต Hori + ปัญหาที่พบเจอ+ขอความช่วยเหลือ

31 replies to this topic

#21 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 02:04 PM

จริงๆ ผมเองก็สนใจจอยของคุณ acid นี่แหละคับ ราคาเทียบกันแล้ว สูสีน่าดู แต่ผมติดตรงที่มันคุยไม่ได้นี่แหละครับ ถ้าจะซื้อหูฟังเพิ่มก็เสียเงินอีก ซึ่งที่จริงผมอยากได้แบบ 2 in 1 จากคุณ acid เหมือนกันนะ แต่ดูเหมือนจะยังไม่ได้ ก็เลยเอาตัวนี้ก่อนดีกว่า ปัญหาจอยเคลื่อนก็คงจะแก้ตามที่เพื่อนๆแนะนำแหละคับ ส่วนความใหญ่ของจอย ผมไม่มีปัญหานะครับ แหะๆ วางได้พอดี ไม่เมื่อยคับ

ยังไงคุณ Tonbo มารีวิวด้วยนะ ผมเองก็เล็งยี่ห้อนี่เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะดีแค่ไหน ผมเลยเอา Hori ก่อนดีกว่า เพราะแต่ไหนแต่ไรเวลาจะซื้อก็จะยี่ห้อนี่ตลอด ฮ่าๆ

#22 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 03:10 PM

TRUE 8 M มานานมากแล้วครับ ผมใช้มาจะครบ 2 ปีแล้ว รวม VAT แล้วเบ็ดเสร็จ 5พันปลายๆ

ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน แนะนำให้รีบไปหามาใช้ เพราะมัน load ปรึ๊ด เร็วปรึ๊ด update dashboard ที 3 วินาทีก็เสร็จแล้ว

load SF4 นี่ก็ ไปกินมาม่า + รอย่อยซักแปป ก็มา Write ได้แล้ว ใช้เถอะ รับรองถูกใจ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#23 hyde

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 03:15 PM

QUOTE (Kraziesp @ Feb 12 2009, 03:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
TRUE 8 M มานานมากแล้วครับ ผมใช้มาจะครบ 2 ปีแล้ว รวม VAT แล้วเบ็ดเสร็จ 5พันปลายๆ

ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน แนะนำให้รีบไปหามาใช้ เพราะมัน load ปรึ๊ด เร็วปรึ๊ด update dashboard ที 3 วินาทีก็เสร็จแล้ว

load SF4 นี่ก็ ไปกินมาม่า + รอย่อยซักแปป ก็มา Write ได้แล้ว ใช้เถอะ รับรองถูกใจ

ครับเข้าใจครับว่ามาแล้ว แต่ผมกำลังจะบอกว่า ผมได้ยินมาว่า เกือบๆปลายปีจะราคาพันต้นๆ เพื่อสู้กับระบบ 3G หรือไงเนี่ยแหละ และ ห้าพันปลายๆนี้ แพงได้ใจจริงๆคับ สู้ม่ะไหว yoyo_71.gif

#24 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 February 2009 - 03:29 PM

ข้อดีของจอยโฮริคือ ขนาดที่เล็ก ทำให้หิ้วไปไหนมาไหนได้สบาย ไม่เทอะทะ ซึ่งผมก็ชอบ

แต่ข้อเสียของมันคือปุ่มไม่ทน อารมณ์ยังสู้ Sanwa ไม่ได้ โดยรวมก็ดีทั้ง 2 แบบครับ แล้วแต่คนชอบ

#25 Kraziesp

Posted 12 February 2009 - 03:35 PM

ขอโทษคุณ hyde ครับ ผมไม่ได้มีเจตนาว่าอะไรคุณ hyde นะครับ เพียงแต่เห็นมีสงสัยกันหลายท่าน เลยเข้ามาบอกครับ

ถ้าผมทำอะไรให้เข้าใจผิดไป ผมขอโทษเอาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ^_^

#26 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 12 February 2009 - 03:44 PM

QUOTE (hyde @ Feb 12 2009, 03:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับเข้าใจครับว่ามาแล้ว แต่ผมกำลังจะบอกว่า ผมได้ยินมาว่า เกือบๆปลายปีจะราคาพันต้นๆ เพื่อสู้กับระบบ 3G หรือไงเนี่ยแหละ และ ห้าพันปลายๆนี้ แพงได้ใจจริงๆคับ สู้ม่ะไหว yoyo_71.gif

ที่บอกว่า 8M พันต้น ๆ นี้เห็นเขาว่าเป็นแค่ข่าวลือครับ

เพราะถ้าทำจริง พวก M ต่ำ ๆ กว่าต้องลดลงด้วยทุกตัวแน่

ถ้าจริงนี้ผมจะดีใจมากครับ 555555555

อยากได้เหมียนกัล

#27 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 February 2009 - 03:46 PM

ออนเมื่อไหร่มาเจอกันหน่อย ครับ ปรกติผมออน 3 ทุ่ม เบื่อตีกับญี่ปุ่นแล้ว เมื่อวานแพ้ผมไป 30 กว่ายกมันไม่ยอมจะแก้มือให้ได้เลย 3070242c.gif

#28 hyde

Posted 12 February 2009 - 04:23 PM

QUOTE (Kraziesp @ Feb 12 2009, 03:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอโทษคุณ hyde ครับ ผมไม่ได้มีเจตนาว่าอะไรคุณ hyde นะครับ เพียงแต่เห็นมีสงสัยกันหลายท่าน เลยเข้ามาบอกครับ

ถ้าผมทำอะไรให้เข้าใจผิดไป ผมขอโทษเอาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ^_^

อ๋อครับ ผมไม่ได้ติดใจอะไรนะ ไม่ได้คิดว่าคุณ Kraziesp ว่าอะไรด้วยน่ะคับ ไม่ต้องคิดมากนะคับ ^^ มาต่อยกันเลยดีกว่า (ในเกม SF IV นะ) yoyo_77.gif

QUOTE (aspirin @ Feb 12 2009, 03:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ออนเมื่อไหร่มาเจอกันหน่อย ครับ ปรกติผมออน 3 ทุ่ม เบื่อตีกับญี่ปุ่นแล้ว เมื่อวานแพ้ผมไป 30 กว่ายกมันไม่ยอมจะแก้มือให้ได้เลย 3070242c.gif

โห ข่มตั้งแต่ก่อนเล่น ซึ่งได้ผลด้วยนะเนี่ย ไม่กล้าเลย 5555

ส่วนคุณ Neo คือข่าวลือ มันก็จริงคับ แต่ผมคิดว่า มีสิทธิ์เป็นไปได้สูงมากครับ เพราะราคาค่าบริการ 3G ไม่แพง แถมเร็วมาก ไม่เช่นนั้นแล้ว ด้วยระดับความเร็วเท่านั้น ไม่สามารถคิดค่าบริการราคาเท่ากันได้แน่นอน ยังไง 8m ราคาพันต้นๆ มีสิทธิ์เป้นไปได้ครับ อีกอย่าง ข่าวนี้ผมได้ยินมาจากบุคคลท่านนึงตำแหน่งถือว่าสูงพอสมควรในกลุ่มบริษัททรูน่ะคับ ครั้งแรกคนนี้เดินมาบอกเรื่อง Iphone พร้อมราคา ผ่านไป 2 เดือน เป็นจริง ก็เลยคิดว่าเรื่องนี้ก็น่ามีสิทธิ์น่ะนะ

แต่ยังไงก็แล้วแต่ ขอให้เป็นจริงเห้อะ

#29 EMON55

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 February 2009 - 06:40 PM

แจ่มมากๆ

#30 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 February 2009 - 06:44 PM

ได้อ่านข้อความเปรียบเทียบทั้ง2แบบได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยครับ
สำหรับ360 ข้อดี-ข้อเสียพอๆกัน
ส่วนชาวเพล3 ต้องของคุณเทพAcid เมื่อไห่อะไหล่จะมาครับ ลงแดงแล้วน๊า...

Edited by lek, 12 February 2009 - 06:46 PM.

#31 arterart

Gu Art

Posted 12 February 2009 - 07:27 PM

QUOTE (JYD @ Feb 12 2009, 10:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได่อ่ะ

ไปเห็นราคาในเวบที่ร้านแห่งหนึ่ง 4000-
อยากถามว่ามันต่างยังไงกับ รุ่น Soul cariber 2400- ครับ

ต่างกันตรง sticker กับ ตอนนี้คน want เยอะ

#32 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 February 2009 - 01:15 AM

QUOTE (hyde @ Feb 12 2009, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ๋อครับ ผมไม่ได้ติดใจอะไรนะ ไม่ได้คิดว่าคุณ Kraziesp ว่าอะไรด้วยน่ะคับ ไม่ต้องคิดมากนะคับ ^^ มาต่อยกันเลยดีกว่า (ในเกม SF IV นะ) yoyo_77.gif

โห ข่มตั้งแต่ก่อนเล่น ซึ่งได้ผลด้วยนะเนี่ย ไม่กล้าเลย 5555

ส่วนคุณ Neo คือข่าวลือ มันก็จริงคับ แต่ผมคิดว่า มีสิทธิ์เป็นไปได้สูงมากครับ เพราะราคาค่าบริการ 3G ไม่แพง แถมเร็วมาก ไม่เช่นนั้นแล้ว ด้วยระดับความเร็วเท่านั้น ไม่สามารถคิดค่าบริการราคาเท่ากันได้แน่นอน ยังไง 8m ราคาพันต้นๆ มีสิทธิ์เป้นไปได้ครับ อีกอย่าง ข่าวนี้ผมได้ยินมาจากบุคคลท่านนึงตำแหน่งถือว่าสูงพอสมควรในกลุ่มบริษัททรูน่ะคับ ครั้งแรกคนนี้เดินมาบอกเรื่อง Iphone พร้อมราคา ผ่านไป 2 เดือน เป็นจริง ก็เลยคิดว่าเรื่องนี้ก็น่ามีสิทธิ์น่ะนะ

แต่ยังไงก็แล้วแต่ ขอให้เป็นจริงเห้อะ

ให้มันราคาลงมาจริงเถอะท่าน พวกเราจะได้เล่นกันลื่นๆหน่อย

ว่าแต่ 8MB เี่นี่ยมันอัพโหลดเท่าไร ไม่ใช่ว่า 512k หรอกนะ อย่านี่ไม่มีประโยชน์เลย