`

Jump to content

ลอง แล้วครับ street 4 กับ comment นิดหน่อย ๆ

13 replies to this topic

#1 acid

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 February 2009 - 02:15 AM

รู้สึกว่าภาคนี้ สี มันจะ หล่อ กว่า เกมตู้ อีก นะครับ

ส่วน command รู้สึกว่าจะกด ยาก กว่า HD มากๆ เกม ถ้าไม่ install ลง hdd จะ ช้ามาก วิธีการเอาเกมลงเครื่อง ไปที่ system setting แล้ว กดที่ install นะครับ ภาคนี้ ขอแนะนำครับว่า จอยมือ กด ยาก มากๆ มันยาก กด cancle ท่า แถมไม้ตายภาคนี้ ต้อง กด ให้ ติด แบบ เต็มๆ นะครับ

zangift กด SPD ง่ายขึ้นมากครับ เดียวจะมา update ต่อครับ

#2 karasu

[TGRN]Phantasy Post

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 02:33 AM

โหมดออนไลน์มีอะไรให้เล่นมั่งคุณป๊อบ

วันนี้ไป MBK แล้วเชียวน๊า ไปนั่งอยู่หน้าร้านแต่ลืมถามไปเลยว่าแผ่นมายังเสียดายๆ

T^T

#3 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 03:02 AM

ไอ้ท่าที่มีควงตวัดขึ้นเฉียงบน แบบเฟยหลง แคมมี อะไรพวกนี้ก็กดง่ายนะครับ
สกรูภาคนี้ ก็กดแค่นี้ก็พอแล้ว ครึ่งวงกลม+เฉียงขึ้นอีกขีดเดียว

#4 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 February 2009 - 08:40 AM

ท่าอัลตร้ากิลด์ทำไมกดยากจัง
หัวหน้าก็โหดมาก โดยเฉพาะยก2 ยก3 ใกล้ตายพี่แกหายตัวมาจับทุ่มอย่างเดียว

#5 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 February 2009 - 09:09 AM

คุณ acid เล่นของxbox หรือป่าวครับ

#6 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 12 February 2009 - 09:36 AM

QUOTE (acid @ Feb 12 2009, 02:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้สึกว่าภาคนี้ สี มันจะ หล่อ กว่า เกมตู้ อีก นะครับ

ส่วน command รู้สึกว่าจะกด ยาก กว่า HD มากๆ เกม ถ้าไม่ install ลง hdd จะ ช้ามาก วิธีการเอาเกมลงเครื่อง ไปที่ system setting แล้ว กดที่ install นะครับ ภาคนี้ ขอแนะนำครับว่า จอยมือ กด ยาก มากๆ มันยาก กด cancle ท่า แถมไม้ตายภาคนี้ ต้อง กด ให้ ติด แบบ เต็มๆ นะครับ

zangift กด SPD ง่ายขึ้นมากครับ เดียวจะมา update ต่อครับ

>>>>> คิดเหมือนผมเด๊ะเลย command กดยากกว่า HD มากๆ ไม่มีอะลุ่มอะหล่วย ปกติท่า super หรือ ultra มันต้องกด ปล่อยพลัง 2 ที แล้วตามด้วยต่อย แต่ผมเล่นภาค HD ผมกด ครึ่งวงกลม/ครึ่งวงกลม มันก้อใช้แทนกันได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่เมื่อวานได้แผ่นมากลับมาลองโหมด training โอ้แม่เจ้า กดไม่ติด 4d6161fd.gif ลองอยู่นานมาก สรุปเลยคือ มันแทบจะต้องกดแบบ FIX หรือตายตัวมากๆ คงต้องปรับตัวอีกซักพักน่ะครับ

#7 Midorichan

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 February 2009 - 09:45 AM

เราว่าที่มันกดยาก มันอยู่ที่ตัวจอยของ 360 น่ะค่ะ เมื่อคืนลองเล่นดูแล้วล่ะ สงสัยเพราะจอยมันใหญ่เลยกดลำบากมาก
คิดว่าถ้าได้ลองใช้กับจอยของ Madcatz ที่หน้าตาเหมือนจอยของ Saturn นี่คงจะเล่นง่ายกว่าไหมหนอ.....

โดยรวมแล้ว ดูเหมือนว่ากราฟฟิคจะดูดีกว่าของอาเขตมากเลยค่ะ.... :D

#8 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 10:56 AM

เดี๋ยวคืนนี้ลองใหม่ เมื่อคืนเจอแต่คนสัญญาณน้อยๆ

#9 ttttton

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 12 February 2009 - 01:01 PM

จอย xbox360 มันไม่ค่อยwork เลย commandกดพลาดประจำ

#10 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 February 2009 - 01:11 PM

ถ้าจะเล่นภาคนี้แบบสนุกจริงๆ ต้องจอยโยกเท่านั้นครับเพราะมันมีท่าที่ต้องกดแบบหลายปุ่มพร้อมกันเยอะ ไม่ว่าจะเป็นท่า EX,Focus Attrack,Ultra จอยมือมันกดไม่ถนัดเลย

#11 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 February 2009 - 01:06 AM

ผมว่ากดยากแหละดีแล้ว พวกซันกีฟจะได้เล่นยากขึ้นหน่อย

#12 TONBO

Quit.

Posted 13 February 2009 - 05:48 AM

ภาคนี้จังหวะแคมมี่ไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ อย่างท่า สไปรัลแอร์โรว์ ของภาค HD
ถ้าใช้แบบเบาในระยะที่พอดี เรียกได้ว่า safe on block ได้เลย คือมัน recovery ทัน แล้วก็ตอดแบบนี้ได้เรื่อยๆ
แต่พอมาภาค 4 นี่ ขนาดใช้แบบเบาแล้วถ้าคู่ต่อสู้การ์ดได้นี่มีสิทธิ์โดนสวนกลับได้เหมือนกัน
แต่ว่าท่าสปินนัคเคิ่ลนี่ดีขึ้นมาก ออกเร็ว จังหวะก็ดี

ถามต่อตรงนี้หน่อยนะครับ(ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่) ท่าไม้ตายของอาเบล(ไม่ใช่พวกท่าใหญ่นะครับ) ที่มันอัดต่อเนื่อง 3-4 หมัด แล้วปิดท้ายด้วยทุ่มนี่เรามีวิธีสลัดออกได้มั้ยครับ
ผมมีความรู้สึกว่าพอการ์ดหมัดจังหวะสุดท้ายแล้วก็โดนทุ่มต่อทันที(กระโดดขึ้นตรงๆยัง
ไม่ทันเลย)เหมือนจะหนีไม่ได้ ใครมีวิธีแก้ลำมั่งครับ

ปล.เพลงไตเติ้ล เหมือนเพลงพวกบอยแบนด์ฝรั่งเลยครับ ไม่โดนเลย

#13 EMON55

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 February 2009 - 08:17 AM

กดยากจริงๆ เมื่อลอง online กดพลาดตลอด แพ้รวด คิคิ
หรือว่าเราไม่เก่งหว่า

#14 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 February 2009 - 09:19 AM

ท่าไม้ตายของอาเบล ครั้งสุดท้าย มันไม่ใช่ท่าทุ่มแท้ๆนะครับ ต่อยต่อยโดนก่อนถึงจะทุ่ม สามารถกันได้
โดยจะมี 2 แบบ
คือยืนพุ่งมาจับต้องกันบน ถ้าโดนจะเหวี่ยงทุ่มศัตรูไปด้านหลัง (เป็นคอมโบโดนครบ)
กับย่อตัวแล้วพ่งมารวบขาต้องกันล่าง ถ้าโดนจะจับขาศัตรูแล้วยกขึ้นให้หัวฟาด (ไม่เป็นคอมโบ ถึงก่อนนี้จะโดนต่อย ถ้ากดนั่งกันไว้ก็ยังกันได้)
กดโพกัสแอทแคกรับครั้งที่3นี่ไม่ได้นะครับ รับได้แต่2ครั้งแรก

แต่บางตัวสามารถสวนได้ตั้งแต่หลังจากอาเบลต่อยทีแรกนะครับ พอกันฮุคหมัดแรกก็โชริวเคนไปเลย ไม่ต้องกันต่อ
แต่พวกตัวชาร์จจะลำบาก เพราะ ตั้งแต่หมัดที่สองก็จะเป็นท่าที่ต่องยืนกัน (หมัดหลังแหวนต้องยืนกัน นั่งเตะต้องนั่งกัน)
ทำให้อาจจะไม่มีเวลาชาร์จ

ถ้าเล่นไกล์ชาจไว้ก่อนก็จะซัมเมอซอล์ทสวนได้ตั้งแต่หลังจากกันหมัดฮุคแรก
แต่เวก้า(เล็บ)รู้สึกท่าสวนห่วยนะครับ ตีลังกาเตะสวนไม่ชนะ

Edited by kumagift, 13 February 2009 - 09:23 AM.