`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

SF4 Unlockable Characters, XBox 360, PlayS...

nekopom's Photo nekopom 12 Feb 2009

Unlockable Characters, XBox 360, PlayStation 3 and PC

Unlockable Fighters Requirements

Cammy -------------------- Beat Arcade Mode with Crimson Viper.
Fei Long ------------------- Beat Arcade Mode with Abel.
Gen-------------------------Beat Arcade Mode with Chun Li.
Rose------------------------ Beat Arcade Mode with M. Bison (Dictator).
Sakura---------------------Beat Arcade Mode with Ryu.
Seth--------------------------Beat Arcade Mode with all of the non-unlockable characters.
Dan------------------------Beat Arcade Mode with Sakura.
Akuma-------------------- Beat Arcade Mode with Cammy, Dan, Fei Long, Gen, Rose, Sakura and Seth.
Gouken-------------------Beat Arcade Mode with Akuma.

ถ้าซ้ำก็ขออภัยนะครับ yoyo_04.gif

สรุปเป็น ภาษาไทยง่ายๆครับ เล่นให้จบทุกตัวครับ yoyo_37.gif

karasu's Photo karasu 12 Feb 2009

ถ้าตั้งยกเดียว+ง่ายสุดจะปลดได้ไหมครับ

หุหุ

kumagift's Photo kumagift 12 Feb 2009

ได้ครับ ตั้งง่ายสุด ยกเดียว ได้ครบทุกตัวแล้ว

Akuma กับ Gouken รู้สึกต้องห้ามคอน มีเพอเฟคทีนึง มันถึงจะออกมา หลัง Seth นะ
Gouken ต้องมีชนะด้วยอัลตร้าคอมโบ2ที ด้วย

*จากเกมแฟค

Seth เอามาใช้เองพลังลดไปเยอะเลย
สกรูเบาลดเท่าท่าทุ่มธรรมดา
สกรูแรงแรงกว่าติ๊ดนึง yoyo_71.gif
Edited by kumagift, 12 February 2009 - 02:20 AM.

karasu's Photo karasu 12 Feb 2009

โอ้ ขอบคุณครับ แด่วต้องรีบปลดไว้ใช้มีทวันอาทิตย์ด้วย กลัวปลดไม่ทัน หุหุหุ

Justseeing's Photo Justseeing 12 Feb 2009

หลังจากได้ตัวละคนหมดแล้ว ยกเว้น akum, gouken, seth

ใช้ใครก็ได้ แต่ต้องทำตามเงื่อนไขนี้ แล้วจะเจอมันโผล่ออกมา หลังชนะ seth

ง่ายสุด ให้ set แบบ easiest (1 round)

Akuma - no continue, 2 perfect

Gouken - no continue, 1 perfect, 2 ultra finished

Seth - มันจะปลดเองหลังจากได้ 24 ตัวละครแล้ว

tekkenman's Photo tekkenman 12 Feb 2009

ยอดไปเลย

GustO's Photo GustO 12 Feb 2009

แจ๋วเลยครับ ต้องรีบไปปลดบ้างแล้ว yoyo_55.gif

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 12 Feb 2009

Akuma-------------------- Beat Arcade Mode with Cammy, Dan, Fei Long, Gen, Rose, Sakura and Seth.

งงอ่ะครับ สรุปว่า seth จะได้ตอนไหนอ่ะครับ ได้มันก่อน akuma เหรอครับ

kumagift's Photo kumagift 12 Feb 2009

น่าจะผิดครับ Seth ควรจะได้หลังสุด

rahxephone's Photo rahxephone 12 Feb 2009

QUOTE (Justseeing @ Feb 12 2009, 06:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลังจากได้ตัวละคนหมดแล้ว ยกเว้น akum, gouken, seth

ใช้ใครก็ได้ แต่ต้องทำตามเงื่อนไขนี้ แล้วจะเจอมันโผล่ออกมา หลังชนะ seth

ง่ายสุด ให้ set แบบ easiest (1 round)

Akuma - no continue, 2 perfect

Gouken - no continue, 1 perfect, 2 ultra finished

Seth - มันจะปลดเองหลังจากได้ 24 ตัวละครแล้ว

ทำตามแล้วไม่ได้โกเคนอะคับ ได้แต่โกคิ มีเงื่อนไขไรอีกป่าวอะคับ จบหมดทุกตัวละกะยังบ่ด้าย

ตอนนั้นพอผมได้โกคิแล้วก็ใช้โกคิ เล่นแบบ เพอเฟค2-3ยก นอกนั้นใช้ท่าอัลตร้าเกือบหมด ก็ไม่เจอโกเคนนะ(ตอนนี้จบโกคิรอบแรก ได้มูวี่)
พอเล่นโกคิอีกรอบทำแบบเดิมถึงเจอโกเคนออกมาหลังชนะเซท

หลังจากนั้นเล่นโกเคนจบ(ได้มูวี่) ก็ใช้เซทได้
Edited by kumagift, 12 February 2009 - 12:14 PM.

Daz's Photo Daz 12 Feb 2009

ตกลงโกคิกับโกเคนต้องตามเงื่อนไขนี้

หรืออันนี้คับ
Akuma-------------------- Beat Arcade Mode with Cammy, Dan, Fei Long, Gen, Rose, Sakura
Gouken-------------------Beat Arcade Mode with Akuma.

คือชุดนี้จะเป็นเงื่อนไขที่ปลดให้ โกคิ โกเคนออกมาสู้กับเราได้
1A. Akuma(โกคิ)-------------------- Beat Arcade Mode with Cammy, Dan, Fei Long, Gen, Rose, Sakura
2A. Gouken-------------------Beat Arcade Mode with Akuma.

หลังจากทำแล้ว เวลาเล่นต้องทำตามนี้ด้วยถึงจะเจอ
1B. Akuma - no continue, 2 perfect
2B. Gouken - no continue, 1 perfect, 2 ultra finished

พอเจอแล้วชนะได้ก็เอามาใช้ได้

peXXeq's Photo peXXeq 12 Feb 2009

ว่าจะเข้ามาถามอยู่ พอดีเลย

เข้าใจแล้วครับ

rahxephone's Photo rahxephone 12 Feb 2009

ลองแระคับ โกเคนต้องใช้โกคิดเล่น ตามเงื่อนไข no continue, 1 perfect, 2 ultra finished ก็จะได้มา พอเอาโกเคนเล่นจบก็ได้เซทมาครับ ^^

Daz's Photo Daz 12 Feb 2009

QUOTE (kumagift @ Feb 12 2009, 12:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือชุดนี้จะเป็นเงื่อนไขที่ปลดให้ โกคิ โกเคนออกมาสู้กับเราได้
1A. Akuma(โกคิ)-------------------- Beat Arcade Mode with Cammy, Dan, Fei Long, Gen, Rose, Sakura
2A. Gouken-------------------Beat Arcade Mode with Akuma.

หลังจากทำแล้ว เวลาเล่นต้องทำตามนี้ด้วยถึงจะเจอ
1B. Akuma - no continue, 2 perfect
2B. Gouken - no continue, 1 perfect, 2 ultra finished

พอเจอแล้วชนะได้ก็เอามาใช้ได้

เข้าใจแล้วครับขอบคุณมากมาย

Justseeing's Photo Justseeing 12 Feb 2009

จริงๆ แล้วใช้ใครก็ได้ครับ เพียงแต่ผมบอกไม่ละเอียด

ให้ปลดล๊อค Akuma ก่อน โดยที่ต้องเล่นจบ ทั้ง 22 ตัวละครก่อน ( check ใน gallery ตรง movie ก็ได้ครับ ว่ามีทั้ง 22 ตัวละครรึยัง ด้านขวาสุดด้านล่างจะต้องว่าง 3 ช่อง)

----------------

( no continue, 2 perfect ) แล้ว Akuma จะโผล่มาให้สู้ หลังชนะ Seth พอชนะแล้ว ก็จะได้มา

หลังจากนั้นก็ใช้ Akuma เล่นให้จบ

---------------

แล้วก้ใช้ใครก็ได้ ทำตามเงื่อนไขนี้

( no continue, 1 perfect, 2 ultra finished ) แล้ว Gouken จะโผล่มาให้สู้ หลังชนะ Seth พอชนะแล้ว ก็จะได้มา

หลังจากนั้นก็ใช้ Gouken เล่นให้จบ

---------------

พอจบ Gouken เจ้า Seth มันก็จะปลดล็อคเองครับ

Edited by Justseeing, 12 February 2009 - 05:29 PM.

EMON55's Photo EMON55 12 Feb 2009

ขอบคุณครับ คืนนี้จะไปลอง

TONBO's Photo TONBO 13 Feb 2009

อืม...วิธีปลดล๊อคโกเคนของคุณ ED ผมทำแล้วไม่เวิร์คครับ
คือหลังจากที่เอาโกคิจบรอบนึงแล้ว รอบใหม่(เอาตัวอะไรก็ได้)ทำ perfect 1 ครั้ง และจบด้วย Ultra 2 ครั้ง วิธีนี้ลองแล้วไม่เจอโกเคนครับ
พอรอบสองผมทำ Ultra มากกว่า 2 ครั้ง(ผมซัดไป 4-5 ครั้งได้) และตอนท้ายโกเค็นถึงออกมาครับ
ผมว่าจบด้วย Ultra แค่สองครั้งไม่พอ ต้อง 3 ครั้ง + ครับ

poo9's Photo poo9 13 Feb 2009

QUOTE (TONBO @ Feb 13 2009, 05:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อืม...วิธีปลดล๊อคโกเคนของคุณ ED ผมทำแล้วไม่เวิร์คครับ
คือหลังจากที่เอาโกคิจบรอบนึงแล้ว รอบใหม่(เอาตัวอะไรก็ได้)ทำ perfect 1 ครั้ง และจบด้วย Ultra 2 ครั้ง วิธีนี้ลองแล้วไม่เจอโกเคนครับ
พอรอบสองผมทำ Ultra มากกว่า 2 ครั้ง(ผมซัดไป 4-5 ครั้งได้) และตอนท้ายโกเค็นถึงออกมาครับ
ผมว่าจบด้วย Ultra แค่สองครั้งไม่พอ ต้อง 3 ครั้ง + ครับ

ได้โกคิ แล้ว เดี๋ยววันนี้จะต้องหวดโกเคนให้ได้...... yoyo_37.gif