`

Jump to content

ระบบออนไลน์เป็นอย่างไรบ้างครับ(ไม่เห็นมีใครรีวิวเลย)

13 replies to this topic

#1 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 01:01 AM

อยากรู้ว่าระบบออนไลน์เป็นอย่างไรบ้าง เช่น

- ห้องนึงเล่นพร้อมกันได้มากที่สุดกี่คน

- เงื่อนไข ปรับแต่งกติกาเป็นยังไงบ้าง

- มีโหมดอะไรให้เล่นอย่างอื่นไหม นอกจากโหมด VS อย่าเดียว ยกตัวอย่าง เช่น Team battle, Tournament

- ถ้าโฮสหลุดแล้วห้องจะยุบไปด้วยรึเปล่า(เหมือนโซลคาลิเบอร์)

- เจอบั๊กอะไรมั่งหรือเปล่า

ถามเยอะหน่อยเพราะ ยังไม่ได้เล่นครับเพราะยังไม่มีแผ่น ใครเล่นโหมดออนไลน์แล้วมารีวิวให้หน่อยก็จะขอบคุณมากครับ

#2 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 03:42 AM

QUOTE (TONBO @ Feb 12 2009, 01:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากรู้ว่าระบบออนไลน์เป็นอย่างไรบ้าง เช่น

- ห้องนึงเล่นพร้อมกันได้มากที่สุดกี่คน
อันนี้ไม่แน่ใจครับ ตอนตั้งมันมีให้เลือก pivate slot แค่ on กะ off (วันนี้ว่าจะลอง แต่สมาชิกดันต่างคนต่างเล่น เหอๆ)

- เงื่อนไข ปรับแต่งกติกาเป็นยังไงบ้าง
มีให้เปิดปิด handicap , จำนวนยก, เวลา

- มีโหมดอะไรให้เล่นอย่างอื่นไหม นอกจากโหมด VS อย่าเดียว ยกตัวอย่าง เช่น Team battle, Tournament
มี challenge ครับ แต่ยังไม่ได้กดดูเลย

- ถ้าโฮสหลุดแล้วห้องจะยุบไปด้วยรึเปล่า(เหมือนโซลคาลิเบอร์)
อันนี้ไม่แน่ใจแฮะ เพราะที่เล่น 1-1 ไม่หลุด

- เจอบั๊กอะไรมั่งหรือเปล่า
ยังไม่เจอนะ

ถามเยอะหน่อยเพราะ ยังไม่ได้เล่นครับเพราะยังไม่มีแผ่น ใครเล่นโหมดออนไลน์แล้วมารีวิวให้หน่อยก็จะขอบคุณมากครับ

ขออภัยที่ตอบได้ไม่ละเอียดนะครับ
เพราะยังเล่นไม่กี่โหมด
เล่นนิดเดียว

ที่ผมชอบก็มันจะมี challenge แบบ arcade อ่ะ
แบบเล่นๆ อาเขตอยู่ จะมีคนท้าสู้ได้เลย (แบบหยอดเหรียญสู้)
แต่ออนไลน์มาอ่ะครับ

แปลกดี (สามารถเปิดปิดได้ และเลือกได้ว่าที่ท้ามาจะเป็นแบบ ranks หรือ players)

Edited by Brutal-Method, 12 February 2009 - 03:43 AM.

#3 TONBO

Quit.

Posted 12 February 2009 - 03:46 AM

ขอบคุณครับ แจ่มเลยครับ ระบบ challenge แหวกแนวดี ได้อารมณ์แบบเล่นเกมอาเขตเลย
ผมอดสงสัยไม่ได้ว่าหลังเกมออกแล้ว บรรยากาศที่ตู้ตามห้างนี่จะซบเซาลงมั้ยนะ

#4 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 12 February 2009 - 04:33 AM

QUOTE (TONBO @ Feb 12 2009, 03:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ แจ่มเลยครับ ระบบ challenge แหวกแนวดี ได้อารมณ์แบบเล่นเกมอาเขตเลย
ผมอดสงสัยไม่ได้ว่าหลังเกมออกแล้ว บรรยากาศที่ตู้ตามห้างนี่จะซบเซาลงมั้ยนะ

ผมว่ามันคนละแนวกันนะ เล่น arcade ผมคิดว่ามีสิ่งหนึ่งที่หลายๆคนอาจจะชอบ
คือการได้โชว์ power ต่อหน้าสาธารณชน yoyo_58.gif

ปล.ผมไม่ได้เล่น ST นะ สังเกตจากหลายๆเกม

#5 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 05:43 AM

อยากทราบเหมือนกัน อยากรู้ว่า Online มัน region lock หรือเปล่า...

หาก Lock จะได้ซื้อ Z3 ไปเลย ...ไม่อยากรอ z1 แล้ว... T_T

#6 A1M

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 February 2009 - 08:46 AM

เมื่อวานผมไปลองเล่นของ XBOX360 มาก็ไม่ กระตุกนะครับ รื่นไหลมากเลย
ไม่รู้ว่า PS3 จะดีแบบนี้ป่าว ถ้าไครลองแล้วช่วยบอกหน่อย (ถ้าเป็นแบบ Tekken5 นี่เล่นไม่ไหวจริงๆ นะเนี่ย T_T )
กะจะถอยซักแผ่นวันนี้เลย ถ้าหาได้อ่ะนะ

#7 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 12 February 2009 - 09:29 AM

>>>>> ลองเล่นแล้วนะครับคุณโอ host เนตเร็วแค่ 3 ขีดก้อลื่นหัวแตกแล้วครับ

#8 arterart

Gu Art

Posted 12 February 2009 - 09:33 AM

ระบบ challenge นี่แปลกดีครับ เหมือนมีคนมาหยอดเหรียญสู้เราตลอด
แต่ว่าเสียอย่างนึง มันบ่อยมากซะจนถ้าคิดจะเล่นเก็บตัวก็ปิดระบบนี้ไปเลยดีกว่า
เพราะว่าสู้ ๆ ไป เกือบจะชนะอยู่แล้วคนที่ join ก็สามารถเข้ามาได้ทันที
รอบนึงเล่นเอา 3 ชม. กว่าจะถึง boss งุงิ ๆ
แต่แจ่มครับชอบมาก ๆ

Edited by arterart, 12 February 2009 - 09:33 AM.

#9 TONBO

Quit.

Posted 12 February 2009 - 09:48 AM

อืม...เล่นกับคนไทยแค่ 3 ขีดก็ยังลื่น แจ๋วเลย

ไปอ่านเจอมา มันจะมีโหมด Tournament ให้โหลดเพิ่มภายหลัง(ฟรี)
น่าสนใจเหมือนกัน มีระบบการให้คะแนน (grade point) แล้วก็ยังจับคู่ต่อสู้ที่ฝีมือสูสีกับเราได้ด้วย เล่นได้อีกนานเลยภาคนี้ คุ้มจริงๆ

ปล.ผมพอรู้สาเหตุอย่างนึงที่ทำเล่นกับคนไทยแล้วแลคแล้วล่ะครับ มันคือพวก auto update ทั้งหลาย
ของโปรแกรมในคอม ถ้าเกิดว่าเปิดคอมไปด้วยเล่น live ไปด้วย(แชร์เน็ตกัน) เวลาโปรแกรมมันอัพเดททีนึงมันทำให้แลคเหมือนกัน
(พอๆกับโหลดบิทเลย) ทางที่ดีคือ ปิดคอมระหว่างที่เล่น live หรือว่า turn off พวก auto update ให้หมดครับ

#10 TONBO

Quit.

Posted 12 February 2009 - 09:52 AM

QUOTE (arterart @ Feb 12 2009, 09:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ระบบ challenge นี่แปลกดีครับ เหมือนมีคนมาหยอดเหรียญสู้เราตลอด
แต่ว่าเสียอย่างนึง มันบ่อยมากซะจนถ้าคิดจะเล่นเก็บตัวก็ปิดระบบนี้ไปเลยดีกว่า
เพราะว่าสู้ ๆ ไป เกือบจะชนะอยู่แล้วคนที่ join ก็สามารถเข้ามาได้ทันที
รอบนึงเล่นเอา 3 ชม. กว่าจะถึง boss งุงิ ๆ

ใช่ม้า...ผมว่าตรงนี้นะที่เหมือน Arcade น่ะครับ เล่นๆอยู่มีคนมาหยอดสู้

ปล.ตอนพิมพ์อยู่เนี่ยร้านธวัชชัยแจ้งมาว่าแผ่นแท้ xbox360 มาแล้วเดี๋ยวผมออกไปเอา ณ บัด now เลยครับ
เดี๋ยวเจอกันตอนเย็นครับคุณอาร์ต แต่ตอนนี้ผมยังไม่มีจอยโยกนะ เบาๆมือให้ด้วย อิอิอิ

#11 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 12 February 2009 - 09:53 AM

QUOTE (arterart @ Feb 12 2009, 09:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>

จิงคับเมื่อวานเล่นจะจบอยู่แล้วมีคนมาเล่นด้วย แล้วยังเล่นๆไปค้างอีกต่างหาก ต้องออกquit game แล้วเล่นใหม่เลย

ส่วนเรื่องโหมด Challenge
นี่มีพวก survival timeattack ทั่วไปนะคับ

#12 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 12 February 2009 - 10:00 AM

แล้วที่ลองออนไลน์เมื่อวานผมเจอคนที่สํญญาณเยอะๆน้อยเหมือนกันนะครับ

#13 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 February 2009 - 01:17 PM

ตู้ คนคงเล่นน้อยลงแหละ ยกเว้นขาไฟติ้งเล่นวัดฝีมือสู้กัน (ผมไปเล่นตู้แค่แรกๆครั้งเดียวเองอ่ะ เพราะไม่มีคนเล่นเก่งๆเท่าไหร่)

ส่วนเวลาเล่นออนไลน์ ผมไม่เคยซีเรียส สู้ๆ ไม่มีการกดดันจากการเสียตังค์ ก็แบบนี้แหละ แพ้ก็ไม่เป็นไร ได้สู้กันคนเก่งก็สนุกดี

ครั้นจะเล่นแร๊งค์แม๊ท ก็ไม่ได้อีก เพราะมันจะทำให้เค้าแลค ก็เลยไม่เคยคิดจะเล่นแรงค์เลยอ่ะ

#14 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 February 2009 - 01:20 PM

QUOTE (Goenitz @ Feb 12 2009, 01:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตู้ คนคงเล่นน้อยลงแหละ ยกเว้นขาไฟติ้งเล่นวัดฝีมือสู้กัน (ผมไปเล่นตู้แค่แรกๆครั้งเดียวเองอ่ะ เพราะไม่มีคนเล่นเก่งๆเท่าไหร่)

ส่วนเวลาเล่นออนไลน์ ผมไม่เคยซีเรียส สู้ๆ ไม่มีการกดดันจากการเสียตังค์ ก็แบบนี้แหละ แพ้ก็ไม่เป็นไร ได้สู้กันคนเก่งก็สนุกดี

ครั้นจะเล่นแร๊งค์แม๊ท ก็ไม่ได้อีก เพราะมันจะทำให้เค้าแลค ก็เลยไม่เคยคิดจะเล่นแรงค์เลยอ่ะ

ว่าแต่เมื่อไรจะซื้อเครื่องสักทีล่ะครับ yoyo_55.gif คนเล่น xbox ยิ่งน้อยๆอยู่