`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

เปลี่ยนภาษาเครื่องให้เป็นญี่ปุ่น ถ้าอยากเล...

nikumaru's Photo nikumaru 11 Feb 2009

ก่อนเข้าเกม
ให้ไปปรับ system setting ของ ps3 ให้เป็นญี่ปุ่นนะครับ
ภาษาในเกมจะกลายเป็นญี่ปุ่น
(แต่เสียงพากย์ของอนิเมแนะนำเรื่องของแต่ละตัวละครยังเป็นเสียงพากย์อังกฤษแฮะ ลอง ริว กะ รูฟัสไป)

แต่ที่สำคัญ บอส 4 จตุรเทพ จะกลับมาชื่อตรงตามแบบดั้งเดิมของญี่ปุ่นด้วย

อ่อ
อย่าลืม install นะ (2 กิ๊ก)
อยู่ใน option

ปล. แผ่นโซน 3 นะ

lucifer's Photo lucifer 11 Feb 2009

ซ่ะงั้น ไหนว่าปรับได้ในเกมส์ ?!

teteety's Photo teteety 11 Feb 2009

ขอบคุณครับ ได้มาแล้วเหมือนกันเดี๋ยวลองเปลี่ยนดูบ้างดีกว่า
กำลัง install อยู่ นานจัง

EMON55's Photo EMON55 11 Feb 2009

ที่ได้เล่นกันแล้วนี้ของ PS3 or xbox ครับ

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 11 Feb 2009

โหลดเข้าฉากต่อสู้ไวไหมครับ เห็นมีคนกังวลเรื่องนี้กันเยอะ

เลือก install หรือไม่ install ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ ได้แผ่นไวจัง

nikumaru's Photo nikumaru 11 Feb 2009

ไม่ได้ลองแบบไม่ได้ install นะ

แต่ที่เล่นอยู่ตอนนี้ (install เรียบร้อย)
เข้าฉากต่อสู้ไวดีนี่
ไม่เห็นรู้สึกอะไร

ปล. PS3 นะครับ

the red's Photo the red 11 Feb 2009

QUOTE (cygnus_guy @ Feb 11 2009, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหลดเข้าฉากต่อสู้ไวไหมครับ เห็นมีคนกังวลเรื่องนี้กันเยอะ

เลือก install หรือไม่ install ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ ได้แผ่นไวจัง

แฟนบอยทะเลาะกันก็อย่างนั้นแหละ เกมยังไม่ออก แต่รู้ดีชะมัด yoyo_77.gif

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 11 Feb 2009

QUOTE (the red @ Feb 11 2009, 10:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แฟนบอยทะเลาะกันก็อย่างนั้นแหละ เกมยังไม่ออก แต่รู้ดีชะมัด yoyo_77.gif

ที่ผมถามเพราะเบื่อแฟนบอยนี่แหละ บอกถ้าโหลดช้าจะไม่ซื้อของPS3

บางคนรู้ดีกระทั่งบอกไม่มี install ถ้ามีมีคนบอกแล้ว

สุดท้ายพอมี ก็เงียบไป เซ็งมาก

teteety's Photo teteety 11 Feb 2009

ผมก็ลองแต่ install แล้ว ก็เร็วดีครับ ไม่รู้สึกว่าต้องรอเลย

nekopom's Photo nekopom 11 Feb 2009

ขอถามคุณ nikumaru ครับ

มี DVD แถมมั้ยครับ

ใน DVD มีอะไรบ้างครับ

คู่มือ สีหรือขาวดำครับ แล้วเป็นภาษาอะไรครับ

ภาษาในเกมปรับได้ใช่มั้ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่มี dvd แถมนะครับ ล๊อตนี้
คู่มือสีครับ เป็นภาษาอังกฤษ

ภาษาไนเกม ก็อย่างที่ผมบอกข้างบน
คือ ปรับตามภาษาของ system setting ของเครื่องครับ

Daz's Photo Daz 11 Feb 2009

โซนสามไม่มีDVDคับ โหลดเร็ว คู่มือสีคับ

poo9's Photo poo9 11 Feb 2009

พรุ่งนี้จะได้เล่นแล้วครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ....

loof's Photo loof 12 Feb 2009

capcom หลังๆนี่ดีจริงๆ ปรับตา setting เคร่องหวังว่า bio ออกก็ปรับตามเลยนะจะได้ไม่ต้องรอ re

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 12 Feb 2009

QUOTE (the red @ Feb 11 2009, 10:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ฟายไง yoyo_77.gif แล้วไอ้พวกที่ฟันธงว่านานนี้ มุดดินไปแล้วมั้ง yoyo_77.gif

nekopom's Photo nekopom 12 Feb 2009

ตอนแรกก็เซ็งไม่มี DVD แถมอย่างที่บอกไว้หน้าเว็บ เลยลองเข้าไปเช็ค เว็บญี่ปุ่นดู ก็ไม่มีเหมือนกัน

http://www.amazon.co.jp/%E3%82%AB%E3%83%97...3818&sr=8-1

พอไปกดดูราคาของ limited zone1

http://www.amazon.com/Street-Fighter-IV-Co...4383&sr=8-1

----------------- $ 139.79(4895บาท) จะบ้าเหรอ แค่แผ่นแถมเปลี่ยนจาก DVD เป็น blu-ray เนี่ยนะ ของ XBOX $ 79.99(2800บาท) ยังพอรับได้ แต่ PS3 ราคามันเกินไปแล้ว

สรุปซื้อมันพรุ่งนี้แหละ แผ่นแถมเดี๋ยวหาโหลดเอาก็ได้ จำไว้เลย capcom ที devil may cry 4 ยังแถมให้เลย d33561e9.gif

อะ....ลืมขอคุณทั้ง 2 ท่านที่ตอบผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

nikumaru's Photo nikumaru 12 Feb 2009

เคลียร์อาเขตโหมดตัวนึง รู้สึกจะปลดล็อค option ตั้งเสียงพากย์ได้นะ ว่าจะเอาตัวละครไหนพูดภาษาอะไร (jap กับ eng)
ตั้งเป็นตัวๆ แยกกันอิสระได้เลย

the red's Photo the red 12 Feb 2009

อยากให้มันแบบเทคเคนนะ ตัวละครบางตัวจะพูดภาษาของตัวเอง

อย่างเบคและฟาราง มันจะพูดเกาหลี(แล้วคุยกับจินที่พูดภาษาญี่ปุ่นรู้เรื่องด้วย)

หวังจะพูดจีนกับเชาหยู๋ ส่วนพวกหน้าฝรั่งก็สปีคอิงลิชกันทุกคน

Genexix's Photo Genexix 12 Feb 2009

QUOTE (the red @ Feb 12 2009, 05:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากให้มันแบบเทคเคนนะ ตัวละครบางตัวจะพูดภาษาของตัวเอง

อย่างเบคและฟาราง มันจะพูดเกาหลี(แล้วคุยกับจินที่พูดภาษาญี่ปุ่นรู้เรื่องด้วย)

หวังจะพูดจีนกับเชาหยู๋ ส่วนพวกหน้าฝรั่งก็สปีคอิงลิชกันทุกคน

โอวเจ๋งเลยนะแบบนั้น Sagat กับ Vega(Mr.Bison) จะได้เว้าภาษาไทยกันกระจายเลย อิอิอิ yoyo_77.gif

grasfersia's Photo grasfersia 12 Feb 2009

QUOTE (loof @ Feb 12 2009, 12:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
capcom หลังๆนี่ดีจริงๆ ปรับตา setting เคร่องหวังว่า bio ออกก็ปรับตามเลยนะจะได้ไม่ต้องรอ re

ผมว่าได้นะ bio มันเป็นของญี่ปุ่นโหลดมายังเป็นอังกฤษเลย