`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

จอยตัวนี้แจ่มป่าวครับ 2000 เอง

KaNom's Photo KaNom 08 Feb 2009

ของhori real แพงอะ - -
Edited by KaNom, 08 February 2009 - 10:20 PM.

TONBO's Photo TONBO 09 Feb 2009

ความเห็นของผมนะครับ ตัวจอยคงไม่กว้างเท่ารุ่นเรียลฯ เล่นนานๆอาจจะเกิดอาการเมื่อยมือได้ครับ เพราะพื้นที่สำหรับพักมือค่อนข้างน้อย
(จากประสบการณ์ของการเล่นจอยของ hori ตัวบอดี้ขนาดพอๆกันแบบนี้่น่ะครับ เล่นนานๆแล้วเมื่อย มือซ้ายตกขอบอยู่บ่อยๆ ผมขายจอยเก่าก็ด้วยเหตุผลนี้)
แต่ถ้าเพิ่มตังค์อีกหน่อยซื้อจอย Madcatz รุ่นสีขาว(3,500) น่าจะคุ้มกว่านะครับ เพราะฟังก์ชั่นการใช้งานเยอะกว่า
แต่ถ้าเหตุผลหลักในการซื้อคือประหยัดตังค์ก็โอเคครับ ลองชั่งใจดูครับ

ว่าแต่ไม่เล่นของ 360 เหรอครับ ระบบออนไลน์แจ่มนะครับ

chappy's Photo chappy 09 Feb 2009

>>>>> ฟันธง เล่นนานๆเมื่อยมือแน่ครับ จอยโยกที่ผมใช้อยู่อลังการงานสร้างกว่านี้ ผมเล่นนานๆมันก้อยังเมื่อยอยู่ดีน่ะครับ yoyo_77.gif

acid's Photo acid 09 Feb 2009

QUOTE (KaNom @ Feb 8 2009, 10:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ของhori real แพงอะ - -

+ ราคานั้นไป อีก 600 แล้ว ได้ของ ดี พอๆ hori real สนใจไหมครับ

chappy's Photo chappy 10 Feb 2009

QUOTE (acid @ Feb 9 2009, 05:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+ ราคานั้นไป อีก 600 แล้ว ได้ของ ดี พอๆ hori real สนใจไหมครับ

>>>>> คุณ pop แอบเนียน 55318906.gif

kumagift's Photo kumagift 10 Feb 2009

มี3แบบละ
ไฟทติ้ง สติ๊ก3 มันเบาๆ ไปหน่อย ที่วางข้อมือน้อยไป ส่วนตัวแล้วไม่แนะนำ
hori real ฐานใหญ่ น้ำหนักก็กำลังดี แต่แพงไปหน่อย
รุ่นไทยประดิษฐ์ ฐานใหญ่สุด เท่าที่ลองปุ่ม+คันโยกน่าจะแข็งแรงกว่า hori real ด้วย ราคาก็ถือว่าถูก แต่ไม่มีเทอร์โบ

Kongky's Photo Kongky 10 Feb 2009

QUOTE (kumagift @ Feb 10 2009, 12:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มี3แบบละ
ไฟทติ้ง สติ๊ก3 มันเบาๆ ไปหน่อย ที่วางข้อมือน้อยไป ส่วนตัวแล้วไม่แนะนำ
hori real ฐานใหญ่ น้ำหนักก็กำลังดี แต่แพงไปหน่อย
รุ่นไทยประดิษฐ์ ฐานใหญ่สุด เท่าที่ลองปุ่ม+คันโยกน่าจะแข็งแรงกว่า hori real ด้วย ราคาก็ถือว่าถูก แต่ไม่มีเทอร์โบ

ไม่แพงเนี่ย เท่าไรหรอครับ ??

kumagift's Photo kumagift 10 Feb 2009

ก็อันที่บอกว่า +600นะแหละครับ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....p;#entry1404922

TONBO's Photo TONBO 10 Feb 2009

จะบ้าตาย ผมลองไปดูใน ebay จอย madcatz รุ่น Tournament Edition ตอนนี้ bid กันอยู่ที่ 300 เหรียญไปแล้ว เว่อร์จริงๆ

chappy's Photo chappy 10 Feb 2009

QUOTE (TONBO @ Feb 10 2009, 03:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะบ้าตาย ผมลองไปดูใน ebay จอย madcatz รุ่น Tournament Edition ตอนนี้ bid กันอยู่ที่ 300 เหรียญไปแล้ว เว่อร์จริงๆ

>>>>> 300 USD yoyo_71.gif ถ้าจะเป็นของ rare จริงๆแฮะ

DarkGenji's Photo DarkGenji 11 Feb 2009

จอยรุ่นถูกของ hori ก็พอใช้ได้ละครับ

รุ่นแรกๆที่ผมใช้ทำมาดีมาก ทนดี
แต่รุ่นใหม่ๆเนี่ยที่น้องผมใช้ (Fighting Stick2) พังง่ายมากเลย จะหาซ่อมทีก็ยาก

จริงๆแล้วจอยเนี่ยสำคัญที่จอยโยก กะปุ่มกดแค่นั้นเอง ถ้าเอาประหยัดเนี่ยจอยไทยทำคุ้มสุด เพราะไม่ต้องเสียค่าขนส่ง(จอย hori หนัก+ใหญ่ ค่าส่งบาน แต่จอยไทยทำ ส่งมาแค่ จอย+ปุ่มเบาๆจากนอก)