`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

RE5 demo เล็งแล้วเดินไม่ได้ !

B_BanK's Photo B_BanK 06 Feb 2009

ผมจำได้ว่า ภภาคที่แล้ว ตอนเล็งเรายังเดินได้

ทำไม เห็นเพื่อนบอกว่า demo เล็งแล้วเดินไม่ได้

ถ้ามันเป้นแบบนั้นนี เหรี้ยเลยนะเนีย yoyo_71.gif

libertica's Photo libertica 06 Feb 2009

ครับเดินเล็งไม่ได้ เล่นรอบแรกนี่ผมก็'รมบ่จอยเหมือนกัน

พราะติดนิสัยเดินแล้วยิงได้มาจากหลายๆเกมของgenนี้อย่างDeadSpace 4d6161fd.gif

แต่พอเล่นไปเรื่อยๆมันจะชินเองละครับ จากที่ทำไรไม่ถูกเงอะๆงะๆ ก็พริ้วไหวเลยทีนี้ b048a2d2.gif

Plasma77's Photo Plasma77 06 Feb 2009

ภาค 4 เล็งแล้วก็เดินไม่ได้หนิครับ

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 07 Feb 2009

ใช้ภาษาสุภาพนิดนึงนะครับ เข้าใจว่าผิดหวัง
ภาค 4 มันก็เดินไม่ได้นะครับ

LEON.S's Photo LEON.S 07 Feb 2009

เกมตะกูลนี้ มันเดินยิงไม่ได้ทุกภาคนะครับ จำผิดแล้วล่ะ

แด้'s Photo แด้ 07 Feb 2009

สุภาพนิดนึงครับ

ส่วนเรื่องเดินยิงไม่ได้นั้น ก็มีคนโต้เถียง สาเหตุไปกันเยอะแล้วครับ

และ ตระกูล Bio hazard ก็เป็นแบบนี้ทุกภาคครับ
Edited by แด้, 07 February 2009 - 12:13 AM.

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 07 Feb 2009

จะเดินหรือไม่เดินก็อร่อยทั้งนั้นแหละ yoyo_91.gif

kunchan's Photo kunchan 07 Feb 2009

งง เรื่องคนโพสกันเรื่อง เล็งแล้วเดินไม่ได้เหมือนกัน

ตอนภาค 4 หรือ dead aim ไหงไม่เห็นมาบ่นกันหว่า

~Dante~'s Photo ~Dante~ 07 Feb 2009

ทำไมได้มาตั้งแต่ภาค4แล้วครับ

LDS Drive's Photo LDS Drive 07 Feb 2009

มันเป็นแบบนี้มาทุกภาคแล้วครับ เป็นเอกลักษณ์ของตระกูล RE ไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่นสิครับ

bungy's Photo bungy 07 Feb 2009

แปลกจริง ทำไมชอบเจอกระทู้บ่นว่า RE5 เดินแล้วยิงไม่ได้
ปกติ RE ทุกภาคมันก็เดินยิงไม่ได้อยุ่แล้วนี่ครับ

kem's Photo kem 07 Feb 2009

เล่นไปสักพักเดี๋ยวก็ชินครับ
ผมเล่นกับน้องมาเมื่อกี้แรกๆก็หงุดหงิดนิดหน่อย
พอปรับตัวได้แล้วก็ยิงแหลก
ผมเลือกการบังคับเป็นแบบ D ก็ถนัดขึ้นมา

Devilot's Photo Devilot 07 Feb 2009

ผมว่าที่คนบ่นกันเป็นเพราะ หลัง Bio4 ออกมันมีเกมที่ทำการบังคับดีๆเดินยิงได้แบบเจ๋งๆจนคนติดกันหมดแล้วพอมาเจอไบโอ 5 เลยปรับตัวไม่ได้ ซึ่งมันก็จริงแหละเหมือนเล่นเกมย้อนยุคเลย ทำอะไรก็เงอะงะไปหมด

gap555gboy's Photo gap555gboy 07 Feb 2009

มันได้ก้อแปลกแล้วนะ - -
เดี๋ยวเหมือน Gear หมดหรอกคับ

jobzio's Photo jobzio 07 Feb 2009

มันก็เล็งแล้วเดินไม่ได้มาอยู่แล้วนิคับ ภาค4ก็เดินไม่ได้นะคับ yoyo_71.gif

oakzter's Photo oakzter 07 Feb 2009

demoทำผมไม่อยากซื้อซะแล้วแหละ
เดินไม่ได้กากจริงๆ

DookDik's Photo DookDik 07 Feb 2009

QUOTE (oakzter @ Feb 7 2009, 09:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
demoทำผมไม่อยากซื้อซะแล้วแหละ
เดินไม่ได้กากจริงๆ

อย่าไปว่าเกมเค้าว่ากากเพราะแค่เดินยิงไม่ได้เลย ถ้าเคยเล่นซีรีย์นี้มาก่อนก็จะรู้ได้ว่ามันเดินยิงไม่ได้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 07 Feb 2009

QUOTE (MikAFeveR @ Feb 7 2009, 12:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะเดินหรือไม่เดินก็อร่อยทั้งนั้นแหละ yoyo_91.gif

ขำตรงอร่อยนี่ละครับ

รู้สึกคล้ายๆโฆษณาอะไรสักอย่าง จำไม่ได้ มาม่าหรือป่าวครับ

Gussman's Photo Gussman 07 Feb 2009

ว่าจะมาบ่นนิดนึง ... เข้ามาก็เจอกระทู้นี้เลย อิ อิ

ต้องปรับที่ตัวเราเองน่าจะดีกว่าแฮะ เดี๋ยวลองพยายามใหม่ น่าจะหนุกขึ้น

Nero's's Photo Nero's 07 Feb 2009

สงสัยเล่นเกมยิงปืนตระกูลอื่นจนชิน ไม่รู้ซะแล้วว่า Bio Hazard มันเล็งแล้วเดินไม่ได้ หรือเดินพร้อมยิงอะนั่นแหละ กำแท้ ผมเล่นมาทุกภาคไม่เห็นทำได้