`
←  RPG Corner
Logo
»

Official Thread - รีว...

Pongko's Photo Pongko 08 May 2009

QUOTE (nickname026 @ May 7 2009, 05:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมือใหม่นะครับ ใครที่พยามเก็บไอเทมโลกขาวโลกดำนะครับ หากท่านเล่นออนไลน์ เวลาออกเกมที่ Nexus
มันจะรีเซตค่าความขาว ดำ ของเราเป็นค่ากลางนะครับ
ถ้าจะออกเกมให้ออกที่ ด่านนะครับ

แล้วก็ถ้าอยากทำโลกขาวอย่างง่าย เล่นแบบออฟไลน์เลยครับ ปราบบอส ประมาณ 2-3 ตัวจะขาวสุดๆครับ(แล้วแต่บอส) แบบออนไลน์
มันจะขาวช้ากว่าครับ

ปล.ท่าน Pongko เวลไรแล้วครับ ตอนนี้ผมเกือบจบรอบ 1 แล้ว เวล 85 ถ้าเวลใกล้กันจะได้รอครับ(ผมเล่น Royal)

น่าจะสัก 40 ได้นะครับดูครั้งสุดท้ายแวป ๆ จำไม่ได้แหะ ๆ รู้วิธีออนไลน์แล้ว....กำลังเมามันเหอ ๆ ตอนเป็นคนนี้โดนตัวแดง ๆ แฟนธ่อมใช่ปะตีตายไปสองรอบ

หินชุบก็จะหมดและคิด ๆ แล้วแค้น yoyo_57.gif

ปล.เวล40กว่ายังปราบบอสไปแค่ 2 ตัวเอง สไลม์กับTK ส่วนโลกขาวที่ท่านว่านี้จำเป็นว่าต้องเป็นคนหรือเป็นผี

blueblood's Photo blueblood 08 May 2009

QUOTE (Pongko @ May 8 2009, 10:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าจะสัก 40 ได้นะครับดูครั้งสุดท้ายแวป ๆ จำไม่ได้แหะ ๆ รู้วิธีออนไลน์แล้ว....กำลังเมามันเหอ ๆ ตอนเป็นคนนี้โดนตัวแดง ๆ แฟนธ่อมใช่ปะตีตายไปสองรอบ

หินชุบก็จะหมดและคิด ๆ แล้วแค้น yoyo_57.gif

ปล.เวล40กว่ายังปราบบอสไปแค่ 2 ตัวเอง สไลม์กับTK ส่วนโลกขาวที่ท่านว่านี้จำเป็นว่าต้องเป็นคนหรือเป็นผี

หินชุบหมด ก็ ไปตั้งหินฟ้ารอหน้าห้อง ไนท์ยัก สิคับ ไปช่วยชาวบ้านปราบ เดี่ยวก้ได้ร่างเนื้อ

Pongko's Photo Pongko 08 May 2009

QUOTE (blueblood @ May 8 2009, 10:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หินชุบหมด ก็ ไปตั้งหินฟ้ารอหน้าห้อง ไนท์ยัก สิคับ ไปช่วยชาวบ้านปราบ เดี่ยวก้ได้ร่างเนื้อ

มี่ที่เก็บหรือเปล่าครับ แต่วิธีที่ว่ามาก็ง่ายดีครับ

blueblood's Photo blueblood 08 May 2009

ไอเทมที่ได้ตามซอก ตามหลืบ คับ หินเนื้อ ผมว่า ประหยัด ไปช่วยชาวบ้านดีกว่า ^^

อยากได้จิง ก็มีจำหน่าย 5-2 ^^

ก้อนละ 50,000 เอง ขำๆ

Indyhell's Photo Indyhell 08 May 2009

ก็ไปตีเด็กนรก ด่าน 5-3 สิ

Torita's Photo Torita 08 May 2009

สงสัยจะหายากจริง ราคาใน ebay ตอนนี้ตก 75 USD แนะ ก็แค่เกือบๆ 3000

QUOTE (Torita @ May 8 2009, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยจะหายากจริง ราคาใน ebay ตอนนี้ตก 75 USD แนะ ก็แค่เกือบๆ 3000

ฝั่งนู้นเค้า crazy เกมส์นี่พอควรคับ เพราะมันมะมีขาย *0*

RPG แนวตะวันตก ชัดๆ แต่ ลงขายฝั่งนู้น ช้ามาก ของก็ขาด -*-
Edited by blueblood, 08 May 2009 - 10:13 PM.

Pongko's Photo Pongko 09 May 2009

QUOTE (blueblood @ May 8 2009, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ฝั่งนู้นเค้า crazy เกมส์นี่พอควรคับ เพราะมันมะมีขาย *0*

RPG แนวตะวันตก ชัดๆ แต่ ลงขายฝั่งนู้น ช้ามาก ของก็ขาด -*-

มันต้องมีเหตุผลอะไรสักอย่าง เกมฝรั่งจ๋าขนาดนี้ยังไม่ทุ่มที่โน่นอีก

nickname026's Photo nickname026 10 May 2009

ตอนนี้ผมเล่นรอบ 2 แล้วปรากฏว่ากระเบนมันเก่งขึ้น ตีทีเดียวไม่ตาย d582d79f.gif

ผมควรจะอัพ STR หรือ ตีบวกดาบ ฟงอวิ๋น

ยังไงดีมันถึงจะแรงขึ้นครับผม efb50fe2.gif

Indyhell's Photo Indyhell 10 May 2009

ไม่ต้องไปอัพหรอก

ยังไงก็ต้องตี 2รอบอยุ่ดี

มีจุดตีฟรีอยุ่ครับ ก็ไม่เชิง ฟรีหรอก

แต่โอกาศโดน มันโจมตีน้อย ลงมาก

สังเกตุเห็นซากร้างไหมเข้าไปอยุ่ข้างในเลยครับ

อยุ๋ชิดกำแพงไว้ แค่นั้นละครับ

เก็บ โซลสบาย

nickname026's Photo nickname026 10 May 2009

ขอบคุณคับผม

เดี๋ยวจะไปลองดู

payunkung's Photo payunkung 10 May 2009

ช่วย Yurt The Silent Chef ออกมาแล้ว แต่กลับเมืองหา มันไม่เจอ มันไปซุ่มตรงไหนอะครับ หรือต้องเล่นให้จบด่านก่อนมันถึงจะมา ผมลองหาทั่วชั้นสองแล้วก็ไม่เจอ

blueblood's Photo blueblood 10 May 2009

ขึ้นไป อีกชั้น nexus คับ จะอยู่หลืบๆ ซ้ายมือ

ถ้าไม่เจอ ลอง ผ่านด่านสักด่านก่อน หรือไม่ กันก็ ตกเหว ตายไปละ -*-

QUOTE (nickname026 @ May 10 2009, 07:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ผมเล่นรอบ 2 แล้วปรากฏว่ากระเบนมันเก่งขึ้น ตีทีเดียวไม่ตาย d582d79f.gif

ผมควรจะอัพ STR หรือ ตีบวกดาบ ฟงอวิ๋น

ยังไงดีมันถึงจะแรงขึ้นครับผม efb50fe2.gif

ถ้าคุณสายเวท ก็ อัพ magic 99 ยิงทีเดี่ยวก็ตายคับ .

สายดาบ ก็ อัพ str ใส่แหวน เพิ่ม atk ด้วย น่าจตายไม่ยาก

Indyhell's Photo Indyhell 14 May 2009

เข้ามาดันครับ

เดี๋ยวจะเหงา

blueblood's Photo blueblood 15 May 2009

QUOTE (Indyhell @ May 14 2009, 07:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้ามาดันครับ

เดี๋ยวจะเหงา

ดันไรละ ตอบกันข้างล่างระแนระนาด ยึดห้อง RPG แล้วไม่เห้นหรอ 90 % มีแต่เกมส์DS

ชาวบ้าน เค้าถามตอบ เกมส์อื่น ร่วงไปไหน ไม่รู้ ยังไม่มีคนตอบ Ds วิ่งกระจุย กระจาย -*-

เงอะๆๆ ควรดีใจดีไหมนี่ 555

ปล. หรือ ชาวPS3 ลงแดง RPG รอ ไวท์ไนท์ ENG ก่อน ^^

Torita's Photo Torita 17 May 2009

ถามเรื่อง online จำเป็นมั้ยครับที่ ID ที่เล่นต้องเป็นของ HK

เพราะผมต่อ Online ไม่ได้ ไม่รู้เป็นที่เน็ตกาก หรือเพราะผมใช้ ID ของ US

blueblood's Photo blueblood 17 May 2009

QUOTE (Torita @ May 17 2009, 08:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเรื่อง online จำเป็นมั้ยครับที่ ID ที่เล่นต้องเป็นของ HK

เพราะผมต่อ Online ไม่ได้ ไม่รู้เป็นที่เน็ตกาก หรือเพราะผมใช้ ID ของ US

เน็ตอะไรคับ

Indyhell's Photo Indyhell 17 May 2009

ผม PSN US ก็ยังออนได้

น่าจะเป้น ที่เน็ท มากกว่ามั้ง

เหมือน FIFA ที่เน้ททรูเล่นไมไ่ด้

libertica's Photo libertica 18 May 2009

แนะนำปรับเป็นNat2ครับ เกมอื่นผมonlineกากกระตุกมาก แต่เกมนี้ลื่นนะ

keng04's Photo keng04 21 May 2009

รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับ เพื่อช่วยในการตัดสินใจซื้อ
คือ ถ้าผมจะเล่น Offline นี่จะคุ้มค่าไหมครับ คือที่หอๆไม่มี Internet แต่อยากลองซื้อมาเล่น yoyo_24.gif
ขอบคุณครับ