`

Jump to content

[Spoiler] Kamen Rider Decade ตอนที่ 2

13 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 03 February 2009 - 11:07 PM

+Kamen Rider Decade ตอนที่ 2+

-โลกของคูกะ-

Note - เพื่อความลื่นไหลในการรับชม ควรจะใช้โปรแกรมช่วยโหลด เซฟเก็บไว้ดูในเครื่องจะดีกว่าชมแบบออนไลน์ค่ะ

+Kamen Rider Decade Episode 2 1/3+
http://www.youtube.com/watch?v=7DLcQA6PC3I

+Kamen Rider Decade Episode 2 2/3+
http://www.youtube.com/watch?v=fBv6ncYbvXY

+Kamen Rider Decade Episode 2 3/3+
http://www.youtube.com/watch?v=sSoI49cFtys

--------------------------------------------------------------

+ความเห็นโคตรสปอยล์ - เพราะคงดูกันจาก Rep บนกันหมดแล้ว+

-ใครข้ามมาอ่าน Rep นี้ก่อน ไม่รู้ด้วยนะคะ-

Note - ซูเปอร์สปอยล์นั้น อาบีจังเขียนอย่างจริงจัง ตั้งแต่ Ep.3 เป็นต้นไปนะคะ [แก้ไขโดยนำความเห็นจากโพสต์ล่าง มารวมในกระทู้บนแทน เมื่อ18/11/09]

+เผชิญหน้ากับกูรอนกิถึง 2 ตัวก็บ่ยั่น . . เพราะข้าคือพระเอก+

+โชว์พาวฯอวดสาว . . หยิบการ์ดออกมา แล้วแปลงร่างทันที+

+เรียกดาบออกมา แล้วเอาชนะอย่างง่ายดาย . . ใช่สิ พี่เค้าไร้เทียมทาน+

+ยูสึเกะที่ตามมาทีหลัง แปลงร่างเป็นคูก้าแล้วเข้าไปซัดกับดีเคดทันที (อ้าว เปรี้ยว!!)

+ตัวประกอบเรอะ . . ไปให้พ้น!! . . แล้วกูรอนกิหมู่เฮา ก็กลับบ้านเก่าแบบไม่มีใครเหลียวแล+

+น้องหนูนัทสึมิ (นางเอก) ที่ตามมาติดๆ พอเห็นดีเคดสู้กับคูกะ ก็นึกนึกถึงภาพในฝัน สงครามไรเดอร์ทันที+

+ยูสุเกะที่ตกเป็นรอง ตัดสินใจแปลงร่างขั้นสุดยอด "อัลติเมท ฟอร์ม" (ร่างมาร ตาสีดำ) ทันที

+แท่น แท๊นนนนน . . ร่างมาร ตาดำเท่ดีมะคะ+

+พลังอันเกรี้ยวกราดของ อัลติเมท ฟอร์มนั้น แน่นอนว่าสุดยอด แต่ดีเคทรับได้สบายๆ (ห๊ะ)

+[คูกะ] - เอาวะ . . ถ้ามันรับหมัดพิฆาต 80 ตันนี่ได้ ก็ให้มันรู้ไป!!

+[ดีเคด] - ไม่สนว้อย . . มาเจอกันหน่อยเด้

+[คูกะ พูดพร้อมดีเคด] - หนกขูเฟ้ย . . ย๊ากกกกกกกกกกกกก

+พอตื่นจากภาพฝัน . . ไอ้เจ้าพี่น้อง 2 หน่อตัวแสบนี่ก็โผล่มา แถมยืนเต๊ะจุ๊ยได้น่ายียวนกวนประสาทมาก+

+ความรู้สึกอย่างแรกเลย หลังจากที่ดูดีเคดตอนที่ 2 จบแล้วนะคะ ก็คือ หวาวววว . . ทำไมพระเอกมันเก่งขนาดนี้ มันเจ๋งขนาดยืนแลกหมัดกับคูกะ ร่างอัลติเมทได้เลยเรอะ แถมดีไม่ดี คูกะโดนสวนมากกว่าด้วย เพียงแต่พลังทำลายยังไม่มาก คูกะเลยไม่ค่อยเป็นอะไร (สงสัยอยู่ในร่างอัลติเมทด้วยมั๊ง) . . และนอกจากความแข็งแกร่ง และทักษะการต่อสู้ระดับสุดยอดแล้ว หมอแกยังพูดภาษา
กูรอนกิ (เผ่าปีศาจในซีรีย์คูกะ) ได้ด้วยค่ะ . . ไปเรียนมาจากไหนเรอะ!! แถมฉลาดรู้ไปซะทุกเรื่องอีก คือตรงนี้จากเหตุการณ์ในป่าค่ะ พระเอกแกคาดคะเนแผนฆาตกรรมตำรวจได้ฉลาดยั่งกะโคนัน พร้อมหลอกตำรวจไปทางอื่น แต่ที่จริงแล้วหมอแกล่อเป้าหมายของพวกกูรอนกิมาทางนี้แทนค่ะ ซึ่งก็คือหมวดสาวยาชิโร่นั่นเอง . . และหลังจากโชว์ฟอร์มยอดมนุษย์พูดภาษาปีศาจ เรียกพวกกูรอนกิที่แอบซุ่มอยู่ให้ออกมาแล้ว . . หมอแกยังทำเรื่องที่ผิดธรรมเนียมของพระเอกไรเดอร์ทุกคนเลยค่ะ คือแกซัดหน้าผู้หมวดสาวเราซะปากแตก จมูกแตกเลย . . แต่จริงๆแล้วที่หมอแกทำแบบนั้น เพราะพวกกูรอนกิจะจัดการเหยื่อตามแผนที่วางไว้โดยจะไม่ให้เหยื่อเสียเลือดค่ะ ซึ่งพอพระเอกต่อยหน้าผู้หมวดจนเลือดกำเดาไหล ก็เลยทำให้เป้าหมายของพวกกูรอนกิเสียไปค่ะ . . . 55

+ใครที่ดูคลิปจนจบ คงจะทราบผลดีนะคะ ว่าศึกไรเดอร์อัดกันระหว่าง คูกะ อัลติเมท ฟอร์ม (ร่างมาร ตาดำ) กับ ดีเคท (ดีเคท ฟอร์ม) ใครเป็นผู้ชนะ!? . . รู้สึกทางทีมงานผู้สร้างจะเทบทบาทให้ดีเคดนั้นแข็งแกร่งกว่าใครเขาเลยค่ะ ตอนอัดๆกันนี่ หมัดของคูกะซัดไม่โดนดีเคดเลย ผิดกับดีเคดที่ซัดโดนเต็มๆตลอด แต่ก็ทำอะไรคูกะไม่ค่อยได้ . . แถมตอนแลกหมัดด้วยไรเดอร์ พั้นช์ครั้งสุดท้ายในความฝัน ก็ดันเกิดระเบิดตูมตามลูกใหญ่อีก ซึ่งคะเนดูจากสีเอ็ฟเฟ็คต์ และรัศมีระเบิดแล้วก็ตอบยากเหมือนกันค่ะ ว่าใครจะชนะ . . (แต่ตอนดูรู้สึกว่าคูกะจะแพ้ยังไงไม่รู้ 55)

+เห็นหน้านิ่งๆ หน้าหวานๆ (แต่โคตรกวน + ท่าทีเย่อหยิ่ง) แบบนี้ ไม่น่าเชื่อนะคะ ว่าจะสุขุม เด็ดขาดซะขนาดนี้ . . จะว่าไป ชักอยากจะเห็นหมอนี่ไปเจอกับเทนโด โซจิ (คาบูโตะ) ไวๆ เหมือนกัน . . น่าจะสู้กันมันระเบิดระเบ้อสะใจแฟนๆไรเดอร์ไปเลย แต่อย่างว่านะคะขนาดคูกะ อัลติเมทฟอร์มยังทำอะไรไม่ได้ แล้วคาบูโตะเราจะเหลือเรอะ!! (ถ้าในจักรวาลใหม่ มีไฮเปอร์ เซ็คเตอร์ไม่แน่ ^ ^)

+ไรเดอร์คิ้กสวยดีค่ะ ไม่เชื่อลองดูในคลิปอีกทีสิ ^ ^ อารมณ์คล้ายๆ ท่าไม้ตาย "รอยัล สเตรท ฟลัช" ของ ไรเดอร์เบลด คิง ฟอร์ม เลยค่ะ โดยดีเคดจะกระโดดเตะทะลวงผ่านชั้นการ์ดสีทอง สวยงามมาก (จริงๆ นะ) แบบในรูปข้างล่างเนี้ย ^ ^

[center]

+คูกะคนใหม่ ในโลกคู่ขนาน หรือ โอโนเดระ ยูสึเกะ ซึ่งแน่นอนว่าไม่ใช่คูกะคนเดียวกับในซีรีย์เก่าที่เราเคยดูกันค่ะ . . ทางทีมงานเปลี่ยนลุคตัวละครตัวนี้ไปเยอะมากเลยค่ะ ผิดกับโกได ยูสุเกะคนเก่าชนิดคนละคนเลย (จริงๆก็คนละคนนี่เนาะ) ยูสุเกะคนใหม่นี้ใจร้อนค่ะ ไม่รอบคอบ แถมชอบโวยวายอีก (55) แต่ก็หน้าตาน่ารักดีนะคะ (^ ^)

+ชายลึกลับ "นารุทากิ" ผู้สามารถเปิดมิติเวลาได้ (!?) ซึ่งในตอนนี้ หมอแกเปิดประตูเวลาแล้วดึงเจ้าคู่พี่น้องจอมแซบ (สันต์) "คิ้ก & พั้นซ์ ฮ็อปเปอร์" จากซีรีย์คาบูโตะมาแจมด้วยเฉยเลย . . สังเกตดีๆตอนยากุรุมะ (จากคาบูโตะ) ปรากฏตัวอีกครั้งในฐานะ "ไรเดอร์คิ้ก ฮ็อปเปอร์" ก็ฉากวัดเนี่ยแหล่ะค่ะ (55) สงสัยโตเอะจะชอบวัดจัง เห็นมาหลายเรื่องแล้ว ^ ^ . . ส่วนตัวแล้วเชื่อว่าตาหมอนี่เกี่ยวข้องกับระบบดีเคดแน่นอนค่ะ

+ถ้าดูดีเคดตอนที่ 1 ดีๆ ในฉากต้นเรื่องที่เป็นเหตุการณ์ในฝันของไรเดอร์นางเอก จะเห็นได้ชัดเลยค่ะ ว่าไรเดอร์แต่ละคนเนี่ย ไม่ได้มาสู้กันเองอย่างที่คิดนะคะ หากแต่ยกพลสามัคคีชุมนุมมารุมอัด
ดีเคดต่างหากค่ะ แล้วก็โดนพระเอกเรายิงเลเซอร์สีชมพูจ๋อยบอมบ์ซะดับอนาถยกแก๊งค์แลย . .

+นางเอกก็รู้แค่ว่าตาพระเอกนั้น อยู่ดีๆก็เพิ่งโผล่มาที่เมืองนี้เหมือนกัน แถมทำตัวปริศนา ไม่ยอมบอกอะไรใครทั้งนั้นด้วย แล้วคุณเธอก็ยังให้ตาลึกลับนี่มาทำงานถ่ายรูปที่ร้านอีกงั้นเรอะ!? แถมดูท่าจะทำเรื่องไว้เยอะด้วยเนี่ย . . โฮกกกก

+พระเอกเรา พูดประมาณว่าอยากจะถ่ายรูปทั้งหมดของโลกนี้ แต่หมอแกรู้สึกว่าโลกนี้ไม่ยอมให้ตะแกถ่ายรูป รูปเลยออกมาบูดๆเบี้ยวๆเหมือนกล้องเฟทัล เฟรมแทน (55) แถมหมอแกก็ยังไม่รู้ตัวเองเหมือนกันค่ะ ว่ารู้ได้อย่างไร ว่าการ์ดใบไหน มีไว้ใช้ทำอะไร แล้วใช้ยังไง ตอนคุยกับวาตารุ (ไรเดอร์คิบะ) ก็เกริ่นแต่ว่าจำได้แค่วิธีต่อสู้เท่านั้น (แล้วพี่มาจากไหนเนี่ย) . . ปริศนาเยอะค่ะ หวังว่าผูกปมไว้เยอะแล้วจะจบให้เคลียร์ๆนะ (55)

+หรือไม่ ถ้าคิดแบบตลกร้ายคือ เจ้าวาตารุที่มาคุยกับพระเอกเราเนี่ย จริงๆแล้วเป็นเวิร์มปลอมตัวมา (ฮ่า)

+แฟนๆไรเดอร์ ดูๆแล้ว ว่าไงกันมั่ง . . บอกเล่าเก้าสิบกันมั่งเน้อ ^ ^ yoyo_55.gif

-แถม แถม-

+Kamen Rider Decade Openning Song+
http://www.youtube.com/watch?v=kYncrdqIVGQ...player_embedded

Lyrics

Miageru hoshi Sore zore no rekishi ga kagayaite
Seiza no you Sen de musubu shunkan Hajimaru LEGEND
ALL OF ME Yourameku jikuu koete Tobikomu meisousuru COLOR, AND
ON THE ROAD Daremo tabi no tochuu Hontou no jibun jishin deau tame
Atarashii yoake heto tzusuku michi ni kawaru no darou
Bokugekiseyo JOURNEY THROUGH THE DECADE

-คำแปล-

Miageru hoshi Sore zore no rekishi ga kagayaite
見上げる星 それぞれの歴史が輝いて
เมื่อเงยหน้ามองท้องดวงดาวบนท้องฟ้า สิ่งทีเห็นคือประวัติศาสตร์มากมายที่เปล่งประกายระยิบระยับ

星座のよう 線で結ぶ瞬間 始まる Legend
Seiza no you Sen de musubu shunkan Hajimaru LEGEND
เช่นเดียวกับกลุ่มดาว ตำนานบทหนึ่งได้เริ่มต้นขึ้นในพริบตาที่ถูกพันผูกด้วยสายเส้น

オーロラ 揺らめく時空越えて
Aurora Yourameku jikuu koete
ข้ามมิติแห่งกาลเวลาที่ออโรร่ากำลังสั่นไหว

飛び込む 迷走するParallel
Tobikomu meisousuru
กระโจนลงสู่เส้นขนานอันสับสน

On the road 誰も旅の途中
ON THE ROAD Daremo tabi no tochuu
บนถนนสายนี้ ไม่ว่าใครก็กำลังเดินทางอยู่

本当の自分自身出会うため
Hontou no jibun jishin deau tame
เพื่อจะค้นพบตัวตนที่แท้จริงของตัวเอง

新しい夜明けと続く 道に変わるのだろう
Atarashii yoake heto tzusuku michi ni kawaru no darou
ยามเมื่อถึงอรุณรุ่งของวันใหม่ เส้นทางสายที่ทอดยาวนั่นก็คงจะเปลี่ยนไปไม่ใช่เหรอ

目撃せよ Journey though the Decade
Bokugekiseyo JOURNEY THROUGH THE DECADE
จับตาให้ดี นี่คือการเดินทางผ่านทศวรรษ

+เนื้อเพลง และคำแปลจากคุณ Mizumori_Minami แห่งบอร์ด http://www.j-hero.com ค่ะ

--------------------------------------------------------------

+คลิปรีวิวของเล่นเข็มขัด "ดีเคทไดร์เวอร์" ค่ะ+
http://www.youtube.com/watch?v=m6QGiRB8HbQ...player_embedded

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.modxtoy.com/newboard/index.php?showtopic=51467 และ http://www.j-hero.com/board/index.php?showforum=2 ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

Edited by rbgel, 18 November 2009 - 04:45 PM.

#2 rbgel

Posted 03 February 2009 - 11:14 PM

+ความเห็นโคตรสปอยล์ - เพราะคงดูกันจาก Rep บนกันหมดแล้ว+

-ใครข้ามมาอ่าน Rep นี้ก่อน ไม่รู้ด้วยนะคะ-

+เผชิญหน้ากับกูรอนกิถึง 2 ตัวก็บ่ยั่น . . เพราะข้าคือพระเอก+

+โชว์พาวฯอวดสาว . . หยิบการ์ดออกมา แล้วแปลงร่างทันที+

+เรียกดาบออกมา แล้วเอาชนะอย่างง่ายดาย . . ใช่สิ พี่เค้าไร้เทียมทาน+

+ยูสึเกะที่ตามมาทีหลัง แปลงร่างเป็นคูก้าแล้วเข้าไปซัดกับดีเคดทันที (อ้าว เปรี้ยว!!)

+ตัวประกอบเรอะ . . ไปให้พ้น!! . . แล้วกูรอนกิหมู่เฮา ก็กลับบ้านเก่าแบบไม่มีใครเหลียวแล+

+น้องหนูนัทสึมิ (นางเอก) ที่ตามมาติดๆ พอเห็นดีเคดสู้กับคูกะ ก็นึกนึกถึงภาพในฝัน สงครามไรเดอร์ทันที+

+ยูสุเกะที่ตกเป็นรอง ตัดสินใจแปลงร่างขั้นสุดยอด "อัลติเมท ฟอร์ม" (ร่างมาร ตาสีดำ) ทันที

+แท่น แท๊นนนนน . . ร่างมาร ตาดำเท่ดีมะคะ+

+พลังอันเกรี้ยวกราดของ อัลติเมท ฟอร์มนั้น แน่นอนว่าสุดยอด แต่ดีเคทรับได้สบายๆ (ห๊ะ)

+[คูกะ] - เอาวะ . . ถ้ามันรับหมัดพิฆาต 80 ตันนี่ได้ ก็ให้มันรู้ไป!!

+[ดีเคด] - ไม่สนว้อย . . มาเจอกันหน่อยเด้

+[คูกะ พูดพร้อมดีเคด] - หนกขูเฟ้ย . . ย๊ากกกกกกกกกกกกก

+พอตื่นจากภาพฝัน . . ไอ้เจ้าพี่น้อง 2 หน่อตัวแสบนี่ก็โผล่มา แถมยืนเต๊ะจุ๊ยได้น่ายียวนกวนประสาทมาก+

+ความรู้สึกอย่างแรกเลย หลังจากที่ดูดีเคดตอนที่ 2 จบแล้วนะคะ ก็คือ หวาวววว . . ทำไมพระเอกมันเก่งขนาดนี้ มันเจ๋งขนาดยืนแลกหมัดกับคูกะ ร่างอัลติเมทได้เลยเรอะ แถมดีไม่ดี คูกะโดนสวนมากกว่าด้วย เพียงแต่พลังทำลายยังไม่มาก คูกะเลยไม่ค่อยเป็นอะไร (สงสัยอยู่ในร่างอัลติเมทด้วยมั๊ง) . . และนอกจากความแข็งแกร่ง และทักษะการต่อสู้ระดับสุดยอดแล้ว หมอแกยังพูดภาษา
กูรอนกิ (เผ่าปีศาจในซีรีย์คูกะ) ได้ด้วยค่ะ . . ไปเรียนมาจากไหนเรอะ!! แถมฉลาดรู้ไปซะทุกเรื่องอีก คือตรงนี้จากเหตุการณ์ในป่าค่ะ พระเอกแกคาดคะเนแผนฆาตกรรมตำรวจได้ฉลาดยั่งกะโคนัน พร้อมหลอกตำรวจไปทางอื่น แต่ที่จริงแล้วหมอแกล่อเป้าหมายของพวกกูรอนกิมาทางนี้แทนค่ะ ซึ่งก็คือหมวดสาวยาชิโร่นั่นเอง . . และหลังจากโชว์ฟอร์มยอดมนุษย์พูดภาษาปีศาจ เรียกพวกกูรอนกิที่แอบซุ่มอยู่ให้ออกมาแล้ว . . หมอแกยังทำเรื่องที่ผิดธรรมเนียมของพระเอกไรเดอร์ทุกคนเลยค่ะ คือแกซัดหน้าผู้หมวดสาวเราซะปากแตก จมูกแตกเลย . . แต่จริงๆแล้วที่หมอแกทำแบบนั้น เพราะพวกกูรอนกิจะจัดการเหยื่อตามแผนที่วางไว้โดยจะไม่ให้เหยื่อเสียเลือดค่ะ ซึ่งพอพระเอกต่อยหน้าผู้หมวดจนเลือดกำเดาไหล ก็เลยทำให้เป้าหมายของพวกกูรอนกิเสียไปค่ะ . . . 55

+ใครที่ดูคลิปจนจบ คงจะทราบผลดีนะคะ ว่าศึกไรเดอร์อัดกันระหว่าง คูกะ อัลติเมท ฟอร์ม (ร่างมาร ตาดำ) กับ ดีเคท (ดีเคท ฟอร์ม) ใครเป็นผู้ชนะ!? . . รู้สึกทางทีมงานผู้สร้างจะเทบทบาทให้ดีเคดนั้นแข็งแกร่งกว่าใครเขาเลยค่ะ ตอนอัดๆกันนี่ หมัดของคูกะซัดไม่โดนดีเคดเลย ผิดกับดีเคดที่ซัดโดนเต็มๆตลอด แต่ก็ทำอะไรคูกะไม่ค่อยได้ . . แถมตอนแลกหมัดด้วยไรเดอร์ พั้นช์ครั้งสุดท้ายในความฝัน ก็ดันเกิดระเบิดตูมตามลูกใหญ่อีก ซึ่งคะเนดูจากสีเอ็ฟเฟ็คต์ และรัศมีระเบิดแล้วก็ตอบยากเหมือนกันค่ะ ว่าใครจะชนะ . . (แต่ตอนดูรู้สึกว่าคูกะจะแพ้ยังไงไม่รู้ 55)

+เห็นหน้านิ่งๆ หน้าหวานๆ (แต่โคตรกวน + ท่าทีเย่อหยิ่ง) แบบนี้ ไม่น่าเชื่อนะคะ ว่าจะสุขุม เด็ดขาดซะขนาดนี้ . . จะว่าไป ชักอยากจะเห็นหมอนี่ไปเจอกับเทนโด โซจิ (คาบูโตะ) ไวๆเหมือนกัน . . น่าจะสู้กันมันระเบิดระเบ้อสะใจแฟนๆไรเดอร์ไปเลย แต่อย่างว่านะคะขนาดคูกะ อัลติเมทฟอร์มยังทำอะไรไม่ได้ แล้วคาบูโตะเราจะเหลือเรอะ!! (ถ้าในจักรวาลใหม่ มีไฮเปอร์ เซ็คเตอร์ไม่แน่ ^ ^)

+ไรเดอร์คิ้กสวยดีค่ะ ไม่เชื่อลองดูในคลิปอีกทีสิ ^ ^ อารมณ์คล้ายๆ ไรเดอร์ คิ้กของ ไรเดอร์เบลด คิง ฟอร์ม "รอยัล สเตรท ฟลัช" เลยค่ะ โดยการกระโดดเตะใส่การ์ดสีทองเป็นชั้นๆ สวยงามมาก

+คูกะคนใหม่ ในโลกคู่ขนาน หรือ โอโนเดระ ยูสึเกะ ซึ่งแน่นอนว่าไม่ใช่คูกะคนเดียวกับในซีรีย์เก่าที่เราเคยดูกันค่ะ . . ทางทีมงานเปลี่ยนลุคตัวละครตัวนี้ไปเยอะมากเลยค่ะ ผิดกับโกได ยูสุเกะคนเก่าชนิดคนละคนเลย (จริงๆก็คนละคนนี่เนาะ) ยูสุเกะคนใหม่นี้ใจร้อนค่ะ ไม่รอบคอบ แถมชอบโวยวายอีก (55) แต่ก็หน้าตาน่ารักดีนะคะ (^ ^)

+ชายลึกลับ "นารุทากิ" ผู้สามารถเปิดมิติเวลาได้ (!?) ซึ่งในตอนนี้ หมอแกเปิดประตูเวลาแล้วดึงเจ้าคู่พี่น้องจอมแซบ (สันต์) "คิ้ก & พั้นซ์ ฮ็อปเปอร์" จากซีรีย์คาบูโตะมาแจมด้วยเฉยเลย . . สังเกตดีๆตอนยากุรุมะ (จากคาบูโตะ) ปรากฏตัวอีกครั้งในฐานะ "ไรเดอร์คิ้ก ฮ็อปเปอร์" ก็ฉากวัดเนี่ยแหล่ะค่ะ (55) สงสัยโตเอะจะชอบวัดจัง เห็นมาหลายเรื่องแล้ว ^ ^ . . ส่วนตัวแล้วเชื่อว่าตาหมอนี่เกี่ยวข้องกับระบบดีเคดแน่นอนค่ะ

+ถ้าดูดีเคดตอนที่ 1 ดีๆ ในฉากต้นเรื่องที่เป็นเหตุการณ์ในฝันของไรเดอร์นางเอก จะเห็นได้ชัดเลยค่ะ ว่าไรเดอร์แต่ละคนเนี่ย ไม่ได้มาสู้กันเองอย่างที่คิดนะคะ หากแต่ยกพลสามัคคีชุมนุมมารุมอัด
ดีเคดต่างหากค่ะ แล้วก็โดนพระเอกเรายิงเลเซอร์สีชมพูจ๋อยบอมบ์ซะดับอนาถยกแก๊งค์แลย . .

+นางเอกก็รู้แค่ว่าตาพระเอกนั้น อยู่ดีๆก็เพิ่งโผล่มาที่เมืองนี้เหมือนกัน แถมทำตัวปริศนา ไม่ยอมบอกอะไรใครทั้งนั้นด้วย แล้วคุณเธอก็ยังให้ตาลึกลับนี่มาทำงานถ่ายรูปที่ร้านอีกงั้นเรอะ!? แถมดูท่าจะทำเรื่องไว้เยอะด้วยเนี่ย . . โฮกกกก

+พระเอกเรา พูดประมาณว่าอยากจะถ่ายรูปทั้งหมดของโลกนี้ แต่หมอแกรู้สึกว่าโลกนี้ไม่ยอมให้ตะแกถ่ายรูป รูปเลยออกมาบูดๆเบี้ยวๆเหมือนกล้องเฟทัล เฟรมแทน (55) แถมหมอแกก็ยังไม่รู้ตัวเองเหมือนกันค่ะ ว่ารู้ได้อย่างไร ว่าการ์ดใบไหน มีไว้ใช้ทำอะไร แล้วใช้ยังไง ตอนคุยกับวาตารุ (ไรเดอร์คิบะ) ก็เกริ่นแต่ว่าจำได้แค่วิธีต่อสู้เท่านั้น (แล้วพี่มาจากไหนเนี่ย) . . ปริศนาเยอะค่ะ หวังว่าผูกปมไว้เยอะแล้วจะจบให้เคลียร์ๆนะ (55)

+หรือไม่ ถ้าคิดแบบตลกร้ายคือ เจ้าวาตารุที่มาคุยกับพระเอกเราเนี่ย จริงๆแล้วเป็นเวิร์มปลอมตัวมา (ฮ่า)

+แฟนๆไรเดอร์ ดูๆแล้ว ว่าไงกันมั่ง . . บอกเล่าเก้าสิบกันมั่งเน้อ ^ ^ yoyo_55.gif

#3 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 03 February 2009 - 11:39 PM

โอ้วน่าสนใจ ฟังจากที่คุณหนูตูนเล่ามาแล้วเห็นภาพเลย แบบว่ายังไม่ได้ดูคลิปที่ให้มานะครับ

#4 Gogolico

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 February 2009 - 01:09 AM

+ ชินจิคนใหม่ หน้าตาใสไปหน่อยนะ (ตั้งแต่คนเก่ามันไปเล่นคุโรมาตี้ ดูอิมเมจของริวคิติงต๊องไปเลย)
+ เรนคนใหม่..... ทำไมหน้ามันแก่จังฟระ

คิดเหมือนกันว่าอยากให้ ดีเคด เจอกับ คาบูโตะ ที่จิง ต้องเจอกะ เทนโด โซจิ งานนี้ เทพ ปะทะ เมพ แน่ๆ (กลัวแต่ว่าโตะเอะจะเปลี่ยนคาแรคเตอร์เทนโดเหมือนกับเหตุการณ์เวิล์ดอื่นๆ)

เรื่องดีไซน์....ยอมรับได้โดยปริยายไปแล้ว ตอนนี้คงต้องดูเนื้อเรื่องต่อว่าจะเป็นยังไง ยำใหญ่ขยำขนาดไหน เท่าที่ดู 2 ตอน ฉากต่อสู้สนุกดี ส่วนเนื้อเรื่องคงต้องรอ Sub

ปล. พอเห็น คิ๊ก + พันท์ ฮอปเปอร์โผล่มา แต่ยังเป็นคาแรคเตอร์เดิม เฝ้าฝันแอบคิดว่าพวกเนื้อเรื่องภาคหลังๆ จะใช้คาแรคเตอร์เดิมมาเล่นทีเถิดดดดดด (โดยเฉพาะคาบูโตะ)

ปล.2 ตกลงเจ้าเรียวทาโร่ (พระเอกเดน-โอ) เป็นแฟนกะ รินะจัง (นาโอมิ) จริงๆ หรอครับ มร๊าาาาาาย yoyo_92.gif

#5 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 04 February 2009 - 01:45 AM

ยังไม่ได้กดดู แต่อ่านที่น้องตูนเล่าเพลินไปเลย... yoyo_53.gif

วันก่อนก็เพิ่งดูไฟซ์จบไปแร้ววว...ดูตัวอะไรต่อดีน้า yoyo_55.gif

#6 grasfersia

เซียนเกม

Posted 04 February 2009 - 09:17 AM

ไรเดอร์คนใหม่ แห่งโลกกระจก ชอบๆ

#7 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 04 February 2009 - 09:48 AM

เผอิญดูเป็น RAW หมดแล้ว เลยไม่ถือวว่าสปอย

แต่เห็นใน J-Hero แล้วที่ว่า อินูอิ ทาคูมื เป็นคนเดิม yoyo_24.gif

#8 Roid

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 February 2009 - 10:14 AM

อยากพูดแค่ประโยคเดียวครับ มันจะเทพไปไหนฟะ เก่งเกินหน้าเกินตารุ่นพี่ไปละมั้ง yoyo_71.gif

ปล. ตัว decade นี่มันเป็นระบบที่เกิดจาก Database ของ Rider Universe หรือเปล่าเนี่ย รู้ข้อมูลหมดทุกเรื่อง ทำได้ทุกอย่าง yoyo_71.gif
ปล.2 อยากเห็นมันซัดกะอีตาเทนโดเหมือนกันแฮะ อยากรู้ใครจะเทพกว่ากัน yoyo_37.gif

#9 kunchan

SKATE

Posted 04 February 2009 - 10:26 AM

อยากทราบว่า ผู้แสดง อินุอิ ทาคุมิ กับ คุซากะ มาซาโตะ ใช่คนเดิมป่าวครับ

ตั้งแต่รู้ข่าวมาก็ลุ้นมาก ว่าทัคคุงตัวจริงจะกลับมามั้ย

#10 rbgel

Posted 04 February 2009 - 11:55 AM

QUOTE (kunchan @ Feb 4 2009, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากทราบว่า ผู้แสดง อินุอิ ทาคุมิ กับ คุซากะ มาซาโตะ ใช่คนเดิมป่าวครับ

ตั้งแต่รู้ข่าวมาก็ลุ้นมาก ว่าทัคคุงตัวจริงจะกลับมามั้ย

+ข่าวว่าคุณฮันดะ เคนโตะ (หรือ "อินุอิ ทาคุมิ" จากไฟส์) น่ากลับมารับบทเดิมค่ะ . . ส่วนนายคุซากะ (ไคสะ) ยังไม่ทราบจ้า yoyo_55.gif

Edited by rbgel, 04 February 2009 - 12:10 PM.

#11 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 February 2009 - 03:12 PM

-ไม่ต้องมีฟอร์มให้มากมาย ร่างดีเึคทก็เทพเิกินทุกตัวแล้ว เทพเกิ๊นนนนนนนนนนนนนน

-ท่าไดเมนชั่นคิ๊ก คิดมุขไม่ออกแล้วเรอะ นั่นมันท่ารอยัล สแตรช แฟรช ของเบลดคิงฟอร์มชัดๆ เอฟเฟคน่าจะทำเหมือนประตูมิติมากกว่าจะเป็นรูปการ์ดนะ

-ทำไมต้อง de-de-de-decade ด้วย เหมือนแผ่นเสียงตกร่อง

-ท่าไรเดอร์คิ๊ก ของคูก้า ทำไมวิ่งมายันแบบนั้นละคร้าบบบบบ ไม่มีคลาสเอาซะเลย

-บ่นไปงั้น แต่ก้อดูตั้งกะต้นจนจบ 555+ หนุกๆๆ

#12 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 04 February 2009 - 03:50 PM

ตัวเดียวเทพสุด yoyo_71.gif ใครสู้มันได้ฟ่ะ

#13 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 04 February 2009 - 04:30 PM

ชอบๆ ดูมันส์ ดูสนุก ชอบๆ

#14 nanva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 February 2009 - 08:55 PM

รวดเร็วทันใจดี ชอบนะ yoyo_16.gif