`

Jump to content

พึ่งเล่น Afro Samurai กับ Ninja Blade ไปครับ

10 replies to this topic

#1 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 February 2009 - 01:31 PM

ความรู้สึกคือ ... เล่นไป ได้ เกม ละ สาม สี่ ฉาก ใช้ เวลา ก็ นาน อยู่

แรก ๆ สนุก ดี หลัง ๆ เออทำไมรู้สึก อยาก เขี้ยวง แผ่น ทิ้ง

ว่่า แล้วก็ หยิบ แผ่น Gaiden ขึ้นเล่น Master นินจา สลับ กับ Mission โหมด ดีกว่า

เล่นเกมเหล่านั้นแล้ว ทำให้คิด ถึง ริว ครับ ความมันส์ แทบ ไม่ได้ ขี้เล็บ เลย

คุณ Binocular ยังเล่นอยู่หรือเปล่าครับเนี่ย จบ Mission โหมด ทุกอันยังครับ

#2 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 03 February 2009 - 01:34 PM

ทีหลังเวลาพี่เล่นแพ้ก็ระงับสติอารมณ์หน่อยก็ดีนะครับ แพ้แล้วจะเขวี้ยงแผ่นทิ้งอย่างเดียวเลย

งี้สงสัยที่บ้านคงมีกองแผ่นที่เขวี้ยงทิ้งไว้เยอะแน่นอน(แพ้บ่อย)

ล้อเล่นนะำีพี่ yoyo_51.gif

#3 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 February 2009 - 12:38 AM

ให้พูดตามตรงนะ ลองมาหมดละ Blade กะ Afro แต่อาจจะไม่ได้เล่นไปไกลนัก
gaiden เทพตลอดกาลจริงๆ ทุกวันนี้ gaiden 2 ยังคงเป็นเกมที่ผมเปิดเล่นบ่อยที่สุด
ในบรรดาเกม Xbox 360 นี่ก็วนเอา Black มาเล่นใหม่หลังจากอัพ 120GB (เซฟย้ายไม่ได้ต้องเล่นใหม่)
ใจคิดถึงขนาดอยากจะสอยมือสอง ps3 เพื่อเล่น sigma โดยเฉพาะ ประมาณว่าอยากเล่น Black แบบภาพสวยๆ next gen
ที่สำคัญจะดูนม เอ้ยไม่ใช่ sigma มันเล่นคุ้มดี ละตอนนี้ ps3 มี killzone 2 ออกมายั่วเดโม เห็นแล้วน่าโดนเหมือนกัน สักวันคงได้สอยมือสอง ps3
ผมว่า Gaiden Black คลาสสิกสุด เพียงแต่กราฟิกกากไปละ ต้อง Sigma ที่อัพเกรดมาแล้ว
ส่วน Gaiden 2 นี่สะใจขิงสุดติ่งของจริง ระบบการเล่นเทพที่สุดแล้ว แต่เบื่อ Story ของมันมาก เล่นเอามันส์
Mission Mode ของภาค 2 นี่ไม่ค่อยได้แตะเท่าไรคับ
เล่น Blade แล้วก็ไม่โดนอ่ะคับ อย่างกะเล่น Devil May Cry ระบบกดปุ่มตามตอนคัทซีนผมไม่ชอบที่มันย้อนเวลา
อยากให้มันพลาดก็คือพลาดต้องเจ็บเล่นแบบนั้นมันเหมือนตามสคริปแค่ให้ผ่านเฉยๆ อ่ะ
ก็เข้าใจนะคนที่ชอบ Blade คือไม่ชอบอะไรยากๆ ไม่ต้องการท้าทายอะไร เจอความยากก็ท้อไม่ต้องการเอาชนะ
ต้องการง่ายๆ ชิวๆ อืม เข้าใจล่ะ น่าจะอารมณ์ประมาณกุอยากจะเล่นเกมแบบพักผ่อนไม่เครียด
แต่ถ้าบังเอิญเข้าถึงวิถีนินจาของ gaiden ไปแล้วเกมไหนก็คง..หมดจิงอ่ะ เหอๆ
แต่ไงก็คงเล่นล่ะ blade กะ afro เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง บางทีก็เมาเลือด เมาระเบิดใน gaiden เหมือนกัน yoyo_55.gif

#4 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 07 February 2009 - 01:41 PM

เหตุผลที่ทำให้ผมต้องซื้อ PS3 ก็เพราะจะเล่น Sigma เนี่ยแหละครับ ภาพสวยมาก ๆ แล้วก็คุ้มอย่างที่ คุณ binoculars บอกจริง ๆ mission โหมด เพียบเลย แล้วก็มี ชุด ย้อนยุคที่เป็นสีม่วงของ ริว ให้ใส่อีก ด้วยครับ ซ์้อเลยครับ เชียร์ วันนี้พึ่งเล่น killzone 2 demo ไป มันส์ดีครับ ภาพสวยมากมาย

#5 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 07 February 2009 - 04:49 PM

คุณ Nakamura กับคุณ Binocular นี่แฟนบอยตัวจิง ผมก็คนนึงตอนนี้เครื่องมันไฟแดง แต่ตอนที่ไม่มี XBOX นี่ มองย้อนกลับไปก็พบว่า เกม Action ตะลุยด่านที่มันส์สุดสำหรับผมก็คง Gaiden นี่แหล่ะครับ ภาคอื่นไม่เคยเล่นเล่นแต่ภาค 2 อย่างเดียวก็วางไม่ลงแล้วครับ เป็นเกมที่ให้ประสบการณ์ในการเล่นแบบที่ผมไม่เคยได้มาก่อน แต่ก็เข้าใจคนที่เล่นไม่ได้เหมือนกัน ก็แล้วแต่คนครับ สำหรับผม Gaiden 2 ครับ สุดๆ แล้ว

#6 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 February 2009 - 10:43 PM

Blade ยังไม่ผ่านแมงมุมตัวแรกเลย

#7 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 09 February 2009 - 09:22 AM

QUOTE (skywalker @ Feb 8 2009, 10:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Blade ยังไม่ผ่านแมงมุมตัวแรกเลย

กรำาาา... ครับ

#8 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 14 February 2009 - 08:12 AM

NINJA BLADE เป็นภาษา Eng หรือ Jan ครับ

#9 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 March 2009 - 02:05 PM

Ninja gaiden2 is the best action game all of time..... b048a2d2.gif

#10 shinobi111

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 March 2009 - 03:15 PM

QUOTE (mishima corp @ Mar 8 2009, 02:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Ninja gaiden2 is the best action game all of time..... b048a2d2.gif

ถูกกกกก..ต้องแล้วคร๊าบบบบบ

#11 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 April 2009 - 07:17 PM

เห็นด้วยครับ ลองมาเล่น ninja blade กับ afro เทียบไม่ติดเลยจริงๆ