`

Jump to content

๒๒ กุภาพันธ์ ใครมางานแต่งผมมั้งคร๊าบบบ

185 replies to this topic

#161 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 27 February 2009 - 05:39 PM

QUOTE (royviter @ Feb 23 2009, 09:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หน้าลุงเนี่ยดูเคลิ้มๆยังไงก็ไม่รู้นะ 55318906.gif

ก็คนมันเป็นคู่ขากันนิ yoyo_55.gif

#162 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 11:17 PM

QUOTE (thoon @ Feb 27 2009, 05:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือว่ามาตอนเขากำลังเสริฟ์ เป็ดจานนั้นพอดีเลย อร่อยที่สุด ใครไม่ได้กินเสียดานแทน แต่ มาช้าอดกิน หูหลามเลย T_T

เป็ดอร่อยมาก ๆ คุงดาวบอกว่า เข้าถึงยาจีน yoyo_58.gif

QUOTE (piya2519 @ Feb 27 2009, 05:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็คนมันเป็นคู่ขากันนิ yoyo_55.gif

ใช่ซี๊........เห็นกระหนุงกระหนิงกันทั้งคืนไม่เกรงใจเค้าเรยน๊า yoyo_79.gif

#163 WRX

เซียนเกม

Posted 28 February 2009 - 10:11 AM

QUOTE (arterart @ Feb 27 2009, 11:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็ดอร่อยมาก ๆ คุงดาวบอกว่า เข้าถึงยาจีน yoyo_58.gif

คุณดาวรู้ขนาดนั้นเลยหรอ อย่ามาลาวลุง yoyo_77.gif

#164 arterart

Gu Art

Posted 28 February 2009 - 03:50 PM

QUOTE (WRX @ Feb 28 2009, 10:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณดาวรู้ขนาดนั้นเลยหรอ อย่ามาลาวลุง yoyo_77.gif

คุงดาวเค้าบอกมางี้น๊า..อย่ามาตุ๊ดส์ yoyo_24.gif
เอาเครื่องไปซ่อมให้หายไว ๆ แล้วกลับมาเด้อ

#165 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

• Royal Executive Members

Posted 28 February 2009 - 05:59 PM

มานั่งนึกดูยังไม่ทานเป็ดตัวนั้นเลย

ตั้งแต่ไปงา่นแต่งที่เป็นโต๊ะจีน มีโต๊ะ DGO โต๊ะนี้แหละที่ผมเห็นว่ากินกันน้อยมาก ของเหลือแทบทุกอย่าง บางอย่างแทบไม่ได้โดนกินด้วยซ้ำไป ทั้ง ๆ ที่อร่อยหน่ะ หรือว่าวางมาดกันอิ่ม yoyo_58.gif

ส่วนผมกับพี๊ยาซัดของขมอย่างเดียว ว่าจะหนีบกลับซัก 2 ขวด ดันหมด เจ้าภาพคร๊าบทั้งงานมีเหล้าแค่ 4 ขวดใช่ไหมคร๊าบบบบ yoyo_77.gif

#166 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 28 February 2009 - 06:51 PM

QUOTE (MADOKA @ Feb 25 2009, 06:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ เคี๊ยว โพสแบบนี้ ผมรู้สึกไม่ดีเลยนะ มันเหมือนโดนดูถูกไงก็ไม่รู้อ่ะ

ผมให้เพื่อนผมที่เป็นคนนอกอ่าน ทั้งหมดก็บอกเหมือนกันหมดว่า มันเหมือนดูถูกว่า ตัวผม(พวกผม)จ้องเเต่จะเอาเปรียบคนอื่น

ถ้าเจตนาแซวเล่น เเต่แบบนี้มันแรงไปหน่อยนะครับ

อ่ะ โป๊ะโกะ serious ด้วยนิ หากแรงไปสำหรับความรู้สึก ผมขอโทษด้วยล่ะกัน แซวแรงไปนิด 875328cc.gif

เดี๋ยวคราวหน้าเจอกัน เลี้ยงเบียร์ เลี้ยงข้าว แทนล่ะกัน หายงอนนะตัวเอง yoyo_04.gif

ปล. โป๊โกะ ส่วนตัวเราก็เจอกันพอสมควรนะ หากคุณจะโกรธและไม่ให้อภัยผมเรื่องนี้ ผมก็ไม่ว่าอะไรคุณหรอก แต่ก็น้อยใจนิดหนึ่งที่คุณไม่รู้จักนิสัยผมเท่าไร คุณไม่ต้องให้เพื่อนคนนอกมาวิเคราะห์หรอก เพราะส่วนตัวผมกับเขาไม่รู้จักกัน แต่ผมรู้จักคุณ และคุณก็รู้จักผม เบอร์โทรเราก็มีนะ ทำไมต้องอาศัยผ่านคนนอกด้วย โทรคุยกันขำๆ ผมก็ยินดีตอบให้อยู่แล้ว เว้นแต่คุณจะเห็นผมไม่ใช่เพื่อนคุณก็เท่านั้น d582d79f.gif หากเพื่อนจะแซวเพื่อนด้วยกัน จะแรงไปนิด เบาไปหน่อย แล้วเอามาถือสา แสดงว่าไม่ได้มองเห็นว่าเป็นเพื่อนกันก็เท่านั้นเอง ลองกลับเอาไปย้อนคิดดูนะ ว่าคุณกับผมยังเป็นเพื่อนกันอยู่ไหม หากคำตอบของ โป๊โกะ คิดว่าผมไม่ใช่เพื่อนคุณ ผมยินดีให้คุณลบ friendlist ผมนะ ผมจะได้รู้ว่าคุณรู้สึกกับผมเป็นคนนอก ผมไม่โกรธนะ ถือว่าจบกันไป แค่นั้น 1894c7a1.gif

แต่สำหรับคนอื่นๆ บางคนที่ผมไม่เคยเห็นหน้า ไม่เคยได้พูดคุยกัน จะมีอคติกับผม จะโกรธผม ผมไม่ถือสาหรอก เพราะไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว ก็ย่อมมีสิทธิ์คิดอะไรในทำนองเชิงลบอยู่แล้ว เรื่องธรรมดาเป็นผมเองหากไม่รู้จักกัน ผมก็อาจจะคิดแบบนั้นเช่นกันครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_71.gif

Edited by classic, 28 February 2009 - 07:12 PM.

#167 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series

Posted 28 February 2009 - 06:56 PM

QUOTE (yoneoyoyo @ Feb 25 2009, 07:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านยังไงๆ ก็ แซว เล่นๆอยู่แล้วนะครับ yoyo_71.gif

ถ้าไม่รับมุข ผมก็ ขอโทษ ท่านพี่เคี้ยว ด้วยล่ะกันครับ 875328cc.gif yoyo_37.gif

แก้ครับ
อ่านยังไงๆ ก็ แซว เล่นๆอยู่แล้วนะครับ yoyo_71.gif

ถ้าไม่รับมุข ผมก็ ขอโทษ แทนพี่เคี้ยว ด้วยล่ะกันครับ 875328cc.gif yoyo_37.gif

ขอบใจตาโย ที่แก้ต่างให้ แต่ผมคงแซวแรงไปจริงๆ ขอโทษอีกครั้งที่ทำให้รู้สึกเช่นนั้น 875328cc.gif

QUOTE (nc.meen @ Feb 25 2009, 08:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำๆจริงๆ ซองผมไม่เรียกเลยครับ ทุกคนที่มารู้ดี เรียกมากินมีตติ้งเฉยๆ
เงินผมก็ไม่ได้ขัดสนอยู่แล้ว ใจจริงอยากนั่งคุย
แต่งานจริงดันไม่ว่างซะงั้น หลายๆคนผมก็ไม่เคยเจอ เลยจัดให้ซะเลย

ผมว่าตาเคี้ยวคงล้อเล่นแหละน่า ใจเย็นๆ จ๊วบๆ

ขอบใจเจ้าภาพที่เข้าใจว่าผมล้อเล่น อิอิ yoyo_55.gif

#168 nc.meen

.. is over

Posted 28 February 2009 - 08:09 PM

ไม่อยากจะบอกว่าเหล้าสงสัยโดนขโมย ยังแค้นไม่หาย
มันเทยังไงไม่รู้ 5นาทีหมด2ขวด คนกินก็ไม่เยอะ

#169 classic

Posted 28 February 2009 - 08:54 PM

QUOTE (nc.meen @ Feb 28 2009, 08:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่อยากจะบอกว่าเหล้าสงสัยโดนขโมย ยังแค้นไม่หาย
มันเทยังไงไม่รู้ 5นาทีหมด2ขวด คนกินก็ไม่เยอะ

้อันนี้มันแน่นอนนะ ประสบการณ์นี้ผมก็เคยเจอกับตัวเอง หุๆ คิดว่าบริกรคงหยิบไปเองนะ หากไม่มีใครไปคุมปล่อยให้บริกรจัดการกันเอง ก็มีสิทธิ์หมดเร็วกว่าปกติได้ (บริกรมันกินกันเองหลังเลิกงานแหงๆ คอนเฟิร์ม !!) yoyo_71.gif

#170 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 February 2009 - 11:05 PM

แหม ตาเขียว อายุยังไม่เท่าไหร่ แอบมีน้อยใจนะ หัวก็ไม่ล้าน ผมก็ไม่น้อย เหมือน............. yoyo_29.gif

#171 classic

Posted 01 March 2009 - 08:54 AM

QUOTE (royviter @ Feb 28 2009, 11:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหม ตาเขียว อายุยังไม่เท่าไหร่ แอบมีน้อยใจนะ หัวก็ไม่ล้าน ผมก็ไม่น้อย เหมือน............. yoyo_29.gif

เหมือน... ใครบางคนที่เป็นแม่ทัพอ่างหรือเปล่า yoyo_77.gif เดี๋ยวให้แม่ทัพอ่างมาแก้ตัวเองอีกที ว่าใช่หรือเปล่า อิอิ 07baa27a.gif

#172 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 March 2009 - 11:56 AM

อยากกินเป็ด เห็นแล้วนะ แต่ต้องกลับก่อน ถ้ากลับไม่ทัน แฟนรู้หัวแบะแน่ yoyo_77.gif

#173 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 March 2009 - 02:31 PM

QUOTE (gogogo7922 @ Mar 1 2009, 11:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากกินเป็ด เห็นแล้วนะ แต่ต้องกลับก่อน ถ้ากลับไม่ทัน แฟนรู้หัวแบะแน่ yoyo_77.gif

เอาไว้งานคุณเคน อย่าลืมเป็ดนะครับ ถ้าจัดในกทม.รับรองผมจะไม่พลาดครับ yoyo_77.gif

#174 MADOKA

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 March 2009 - 05:32 PM

ตอบคุณ เคี๊ยว

คงไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ผมเคยคุยกับคุณมาก็เยอะทำไมจะไม่รู้ว่าเเซวเล่น เเต่ที่ผมเป็นห่วงคือ คนอื่นที่เค้าไม่ค่อยได้คุยกับคุณ
เค้าจะตีความไม่ออกว่าคุณเเซวเล่นอ่ะจิ่ เเล้ว พาลคิดเหมาเอาเองว่า กลุ่มคนที่เล่น เรนโบว์ซิก เป็นกลุ่มที่ไม่ดีเอานะ ก็เเค่นั้นเอง

โดยส่วนตัวผมไม่ได้มีอะไร โกรธเเค้นขนดที่จะ อยู่ร่วม FriendList กันไม่ได้ซะหน่อย ก็เเค่อย่างที่บอกอ่ะครับ กลัวเเค่คนอื่นเค้ามอง
คนเล่น เรนโบว์ กันผิดๆเเค่นั้นเอง

เเหมไม่ต้องงอลนะั เดี๋ยวเค้าเเนะนำ ช้างเผือก เด็ดๆให้โขลงนึง รับรองเเต่ละเชือกน่ารักทั้งนั้น yoyo_53.gif ช้างขี้อ้อน ช้างเอาใจเก่ง ช้างบู๊ก็มีนะ

ปล. ตัวหนังสือมันเเสดงน้ำเสียงไม่ได้ เเต่ละคนจึงอ่านด้วยน้ำเสียงตัวเอง ความหมายจึงไม่เหมือนกัน

คุณเคี๊ยวคงเข้าใจเหตุผลของผมนะ yoyo_53.gif

#175 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 March 2009 - 08:12 PM

QUOTE (MADOKA @ Mar 1 2009, 05:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เเหมไม่ต้องงอลนะั เดี๋ยวเค้าเเนะนำ ช้างเผือก เด็ดๆให้โขลงนึง รับรองเเต่ละเชือกน่ารักทั้งนั้น yoyo_53.gif ช้างขี้อ้อน ช้างเอาใจเก่ง ช้างบู๊ก็มีนะ

ปล. ตัวหนังสือมันเเสดงน้ำเสียงไม่ได้ เเต่ละคนจึงอ่านด้วยน้ำเสียงตัวเอง ความหมายจึงไม่เหมือนกัน

จัดไปอย่าให้พลาด yoyo_24.gif

#176 classic

Posted 01 March 2009 - 09:09 PM

จากประโยคที่ โป๊ะโกะ โพสต์มาแสดงว่าไม่ได้ งอน หรือ โกรธ ผมใช่มะ หุๆ แต่เป็นห่วงคนอื่นๆ ว่าเขาจะโกรธผมแทน งั้นเอางี้ สำหรับผมนะ ผมขอใช้คำนี้ อย่าได้แคร์ (ก๊อปปี้มาจาก ดีเจเจ๊แหม่ม คลื่นกรีนเวฟ) กล่าวคือ อย่าได้ใส่ใจ อย่าไปคิดมาก อย่าไปกังวล กับคนอื่นๆ ที่เราไม่รู้จัก ไม่สนิท และไม่ใช่เพื่อนเลยดีกว่าครับ สำหรับผมนะ ผมไม่แคร์ คนเหล่านี้อ่ะ ผมอายุพอสมควรแล้ว ใครจะติจะว่า อย่าได้แคร์ เป็นเรื่องธรรมชาติของมนุษย์ เพียงแต่หากเราเป็นเพื่อนกันจริง มีอะไรไม่สบายใจ ให้โทรคุยกัน pm มาถาม หรือจะ private party ก็ได้ ใครรู้จักผม รู้จักนิสัยผม ก็ย่อมรู้ว่าผมเป็นคนตรงๆ ง่ายๆ อย่าได้แคร์ ครับ yoyo_55.gif

ใครไม่เข้าใจผม ก็ชั่งเขา อย่าได้แคร์ อิอิ (ประโยคนี้โดนใจจริงๆ อย่าได้แคร์ มันดูจริงใจดี คอนเฟิร์ม !! yoyo_53.gif )

ที่ผ่านมามีคนไม่เข้าใจผมก็พอสมควร เข้าใจผมก็มีมาก (ซึ่งอันหลังมากกว่ามากๆ) อย่าได้แคร์ อิอิ พูดอีกล่ะ คนที่ไม่เข้าใจกัน แต่พอรู้จักกัน ก็น่าจะคุยกันตรงๆ ถามกันตรงๆ ดีกว่า ผมชอบคนประเภทนี้มากกว่า ดูจริงใจกว่า แต่ไม่ใช่มาโพสต์ในบอร์ด อันนี้รู้สึกไม่ดีจริงๆ จากใจบอกตรงๆ เห็นแล้วมู้ดดี้ จริงๆ หว่ะ มันแสดงออกถึงคนที่ไม่ใช่เพื่อนกัน คนที่ไม่รู้จักกัน เขาทำกันน่ะครับ และประกอบกับพวกที่ไม่เข้าใจผม หรือรู้จักกันแค่ผิวเผิน หรือแทบไม่รู้จัก เข้ามาโพสต์ผสมโรงต่อทำเป็นเนียน อันนี้ผมเคืองมากกว่า จขกท ด้วยซ้ำ เพราะถือว่าเสียมารยาทมากๆ (เพราะผมพูดกับ จขกท หรือเพื่อนๆผมครับ แต่คนอื่นๆ ที่ผมไม่รู้จักอย่าเข้่ามาเกี่ยว ผมไม่มีธุระกับคนเหล่านั้น) ครับ อันนั้นมันผมเมื่อก่อนนี้จะคิดเช่นนั้น แต่ตอนนี้ พูดคำเดียว คิดแบบเดียว อย่าได้แคร์ yoyo_77.gif

ส่วนจะหาช้างเผือก ช้างพลาย มาให้ผม ไม่ต้อง ไม่ต้อง ไปหาให้เสียเวลาหรอก เราไปเลือกด้วยกัน (หนีบลุงเป๊า พร้อมตาโจ๊กไปด้วยก็ดีนะ อิอิ) แหล่มสุดแล้ว ได้ข่าวมามีบางคน ชอบรับประทาน สุกี้ ด้วยนิ คอนเฟิร์ม !! yoyo_77.gif

สรุป: ผมชอบคนตรงๆ มีอะไรไม่สบายใจ โทรมา pm มา หรือ private party มา ผมยินดีตอบโดยตรง ไม่ต้องผ่านคนกลาง จะทำให้เข้าใจผิดกันได้ และจะมู้ดดี้ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_57.gif

#177 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 01 March 2009 - 09:27 PM

แวะมาดู เหมือนโดนกัดยังไงไม่รู้
กลับมาจากภูเก็ตเรียบร้อย โนบราเต็มตา 55318906.gif

#178 arterart

Gu Art

Posted 01 March 2009 - 09:46 PM

QUOTE (ohnut7 @ Mar 1 2009, 09:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แวะมาดู เหมือนโดนกัดยังไงไม่รู้
กลับมาจากภูเก็ตเรียบร้อย โนบราเต็มตา 55318906.gif

ลุงโนบราเองเปล่า 55318906.gif
ระวังมองมาก ๆ คนข้าง ๆ หวดตาเขียวกลับมาเน้อ yoyo_16.gif

ปล. พี่เป๊า ตาผ้าอ้อม ตาปิ วุธคุง 9ล9 นัดเมากันโดยตรงอีกรอบดีกว่า หิววววววววววววววววววววววววววว

#179 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 01 March 2009 - 09:59 PM

QUOTE (arterart @ Mar 1 2009, 09:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ระวังมองมาก ๆ คนข้าง ๆ หวดตาเขียวกลับมาเน้อ yoyo_16.gif

ปล. พี่เป๊า ตาผ้าอ้อม ตาปิ วุธคุง 9ล9 นัดเมากันโดยตรงอีกรอบดีกว่า หิววววววววววววววววววววววววววว

ครั้งหน้าถ้าไม่ติดไร จะไปด้วยนะงับ แวะมายินดีกับคุณมีนรอบสาม ไว้ผมจะตามไปมั่งปลายปีนะ แฮะๆ

Edited by ohnut7, 01 March 2009 - 10:00 PM.

#180 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 March 2009 - 10:14 PM

QUOTE (arterart @ Mar 1 2009, 09:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมไม่กินเหล้าครับ ลูกผมบอกว่าคนกินเหล้านิสัยไม่ดี โดยเฉพาะคนที่เมาตอนเล่นเกมส์ yoyo_76.gif