`

Jump to content

สมาชิกท่านใดมีปัญหาเกี่ยวกับอุปกรณ์ของ Guitar Hero Set ปรึกษาผมได้นะครับ

18 replies to this topic

#1 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 01 February 2009 - 04:09 PM

ท่านใดมีปัญหา กลองตีไม่ติด กระเดื่องไม่ค่อยติด เบิ้ลบ้าง หรือ กีต้าดีไม่ติด และเบิ้ล สอบถามวิธีแก้ไขได้นะครับ หรือจะให้ทำให้ก็ได้ครับ

#2 ChaMpinhO

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 February 2009 - 04:45 PM

ตัว sync ของ guitar hero world tour ของผม ไฟไม่ติด

ตัวกีต้าร์ก็เลยหาไม่เจออ่ะคับ

รบกวนด้วย...

QUOTE (ChaMpinhO @ Feb 1 2009, 04:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัว sync ของ guitar hero world tour ของผม ไฟไม่ติด

ของ ps3 นะคับ

#3 Toopz

Posted 01 February 2009 - 06:48 PM

คือกลองผม

เวลาตีมัน delay นิกหน่อยอะครับ ทำยังไงดีครับเวลาแต่งเพลงลำบากมากเลยครับผม

ขอบคุณครับ

#4 MingLive

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 01 February 2009 - 11:59 PM

กีตาร์ของ GH3 (XBOX) มีปัญหา strum bar ดีดขึ้น แล้วเบิ้ลตลอด .. เวลาเล่นต้องดีดลงอย่างเดียว .. ซ่อมได้หรือเปล่าคับ

#5 Jin

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 02 February 2009 - 12:48 AM

QUOTE (MingLive @ Feb 1 2009, 11:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กีตาร์ของ GH3 (XBOX) มีปัญหา strum bar ดีดขึ้น แล้วเบิ้ลตลอด .. เวลาเล่นต้องดีดลงอย่างเดียว .. ซ่อมได้หรือเปล่าคับ

เปลี่ยน switch ที่มีปัญหาก็หายแล้วครับ ไม่กี่ตัง

QUOTE (Toopz @ Feb 1 2009, 06:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือกลองผม

เวลาตีมัน delay นิกหน่อยอะครับ ทำยังไงดีครับเวลาแต่งเพลงลำบากมากเลยครับผม

ขอบคุณครับ

อันนี้สงสัยต้องใช้สาย midi to usb มาจูนกลองอะครับ

QUOTE (ChaMpinhO @ Feb 1 2009, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ของ ps3 นะคับ

เรื่องซิ้งของเพล 3 นี่ไม่ทราบเหมือนกันครับ - -

#6 MingLive

Posted 02 February 2009 - 12:50 PM

QUOTE (Jin @ Feb 2 2009, 12:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เปลี่ยน switch ที่มีปัญหาก็หายแล้วครับ ไม่กี่ตัง

รับซ่อมหรือเปล่าครับ คิดราคาเท่าไหร่อ่ะคับ (PM ก็ได้นะครับ)

#7 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 02 February 2009 - 12:57 PM

มี GH ของ XBOX กับเค้าด้วยเหรอครับ

#8 MingLive

Posted 02 February 2009 - 02:04 PM

QUOTE (overtune @ Feb 2 2009, 12:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มี GH ของ XBOX กับเค้าด้วยเหรอครับ

ซื้อมาตั้งหลายเดือนก่อนแล้วอ่ะคับ ก็กะจะเล่นกับคุณ overtune และคนอื่นๆฝั่ง XBox อ่ะคับ
แต่ตัวที่ได้มาดันมีปัญหา (มือ1ด้วยนะ แต่ซื้อมาเกินอาทิตย์แล้วค่อยเล่นอ่ะคับ)
สุดท้าย XBox เลยเล่นไม่ได้เลย (ตอนนี้ live หมดแล้วด้วยมั้ง) ก็เลยเล่นอยู่แต่ ps3 ต่อไปอ่ะคับ ...

#9 maxmad

Posted 02 February 2009 - 04:05 PM

gh wt ผมดีดลงไม่ติดอะคับ

เปลี่ยนยังงัย ไม่เป็นอะคับ yoyo_71.gif yoyo_71.gif

#10 Jin

Posted 02 February 2009 - 07:35 PM

คนที่ดีด ไม่ติดต้องเปลี่ยนสวิทเอาแหละครับ

#11 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 03 February 2009 - 04:19 PM

เปลี่ยนสวิชเลยครับ ถ้าทำไม่ได้หรือขี้เกียจหาอะไหล่ก็ไปให้คุณจินซ่อมเลยครับ
เหล่าเทพมา xbox นี่ต้องช่วยเหลือครับ 55

#12 saruman

Posted 08 February 2009 - 09:43 PM

อยากทราบราคาค่าซ่อม switch อะครับ ที่ดีดแล้วมันเบิ้ลอะครับ คุณจินช่วยPMมาบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

#13 KulikO`

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 16 August 2009 - 11:05 PM

ต้องการซ่อมไอที่ดีดลงไม่ติดเหมือนกันครับ รบกวนช่วยแนะวิธีหน่อยครับ

#14 benz_x

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 18 August 2009 - 06:22 PM

ของผมดีดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง เบิ้ลบ้าง เป็นเฉพาะตัวดีดลงอะครับ เคยลองทำแบบที่ว่าเอาเทปแป๊บแล้วแต่ก็ยังเป็น ท่าจะเป็นที่สวิสต์อะ

#15 kenghot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 19 August 2009 - 05:33 PM

กีตาร์ GH3 กดปุ่ม start ไม่ติด ทำไงดีครับ

#16 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 September 2009 - 01:07 PM

ปกติไฟ ที่จอย กีตาร์ นี่จะติดทั้งหมดกี่ดวงครับ (กรณีเล่นคนเดียว)

มันจะติดดวงเดียวสว่าง แล้ว ไม่กระพริบหรือเปล่าครับ

ของผมมัีนสว่างมากดวงเดียวแต่กระพริบ นิดๆ แต่ ได้อีก 3 ดวงที่เหลือมันสว่าง นิดๆ แต่กระพริบตลอดเลย

ตอนเล่นก็ lag กระจาย เมื่อก่อนไม่เป็นเลยไม่ได้สังเกตุ ครับว่าปกติที่จอยไฟมันติดยังไง หรือต้องแก้ยังไงครับ

(หลังจากแก้เรื่อง Fw2.8 ได้ก็เจอเรื่องนี้อีก เซงจริงๆ)

ขอบคุณครับ

#17 KulikO`

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 02 September 2009 - 02:23 PM

QUOTE (krt @ Sep 2 2009, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปกติไฟ ที่จอย กีตาร์ นี่จะติดทั้งหมดกี่ดวงครับ (กรณีเล่นคนเดียว)

มันจะติดดวงเดียวสว่าง แล้ว ไม่กระพริบหรือเปล่าครับ

ของผมมัีนสว่างมากดวงเดียวแต่กระพริบ นิดๆ แต่ ได้อีก 3 ดวงที่เหลือมันสว่าง นิดๆ แต่กระพริบตลอดเลย

ตอนเล่นก็ lag กระจาย เมื่อก่อนไม่เป็นเลยไม่ได้สังเกตุ ครับว่าปกติที่จอยไฟมันติดยังไง หรือต้องแก้ยังไงครับ

(หลังจากแก้เรื่อง Fw2.8 ได้ก็เจอเรื่องนี้อีก เซงจริงๆ)

ขอบคุณครับ

ผมว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ถ่านจะหมดนะครับ เพราะผมก็เป็นตอนได้จอยมาครั้งแรก (ซื้อมือ 2 มา) เปลี่ยนถ่านปุ้บ ใช้ได้ปกติเลย ^^

#18 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 September 2009 - 02:53 PM

QUOTE (KulikO` @ Sep 2 2009, 02:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ถ่านจะหมดนะครับ เพราะผมก็เป็นตอนได้จอยมาครั้งแรก (ซื้อมือ 2 มา) เปลี่ยนถ่านปุ้บ ใช้ได้ปกติเลย ^^

แกะ duracell ออกมาใหม่ๆ เลยครับยังไม่หายเลย

#19 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 05 September 2009 - 07:45 AM

ตัว RB Dongle ผมพังอะครับ อาการคล้ายๆคุณChaMpinhO เลย

พอแหะออกมาจะมีกลมๆอยู่อันนึงไม่รู้อะไร มันเละเลยไม่รู้เพราะมดเข้าไปหรือเปล่า T_T