`

Jump to content

ขอถามเรื่องเกมส์skate2ครับ

2 replies to this topic

#1 vinnie44

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 January 2009 - 10:14 AM

ในcareer mode ตรงด่าน own the spot นี่ผ่านยังไงครับ

#2 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 January 2009 - 10:45 AM

ต้องเล่นท่าทำคะแนนให้เกินที่เกมกำหนด ตรงสถานที่นั้นครับ

อย่างเช่นตรง Books ตอนที่เพื่อนเราพาไปที่โรงเรียน เราต้องเล่นท่าอะไรก็ได้บนไอ้กองสมุดเหลืองๆใหญ่ๆ ให้ได้คะแนนเกินที่เค้ากำหนดไว้

(ภายในครั้งเดียวนะครับ แบบว่า ห้ามหยุดเลย ต้องทำท่าต่อเนื่องกันให้เป็นชุด)

ที่ผมเล่นตรง spot ชื่อBookนั้นคือ กระโดดขึ้นไปครูดกับขอบที่หนังสือวางทับกัน(มันจะซ้อนๆกันเหมือนเป็นสามเหลี่ยมขึ้นม
า) แล้ว ollie ออกมา แล้วทำ Footplant (ที่เอามือนึงจับบอร์ดแล้วเอาขาข้างหนึ่งกระทืบพื้นให้ตัวลอยขึ้นมาอีกที) เซ็ดนี้ก้จะได้ประมานเกือบๆพันคะแนนครับ

ลองทำดูนะครับ 1894c7a1.gif

#3 vinnie44

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 January 2009 - 07:17 PM

ขอบคุณคร้าบ