`

Jump to content

แผ่นแท้บลูเรย์เยอะเกิน เปิดไม่ทันเลยจริงๆ

172 replies to this topic

#161 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 26 January 2009 - 10:04 AM

QUOTE (Kraziesp @ Jan 25 2009, 10:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีด้วยครับ เอารูปมาแบ่งกันดูอีกหน่อยซิครับ

อ่านมาหลาย REP เห็นคนรับควมจริงกันไม่ได้หลายคนเหมือนกันนะ

ทำงานมาก (หรือบางคนไม่ต้องทำ) ก็จะสบายมาก สบายก่อนเอง

ถ้าพูด หรือ พิม ไปวันๆ ไม่ลงมือทำ มันก็จะมีอาการ หล่น (รับไม่ได้) ให้เห็นกันนั่นล่ะ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

ท่านเป็นคนที่พูดโดนใจ ได้ทุกระทู้จริงๆ ขอเป็นศิษย์ ได้ไหมครับ ชอบจัง อิอิ
QUOTE (the red @ Jan 25 2009, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากกระทู้นี้ ทำให้รู้สึกว่าชาวบอดDGOไม่ค่อยมีน้ำใจกันเลย

คิดเหมือนผมเลยฮะ นึกว่าจะไม่มีคนพูด ซะเเล้วฮะ ส่วนตัวผมชอบมากๆ เลยอ่ะ จัดห้องได้สวยเป็นเเนวทางจริงๆ ครับ

ปล.เพื่อนๆสังเกตุดีๆ เงาสะท้อนทีวีมีสาวมานั่งอยู่นะจ๊่ะ เเล้วก็ ผมยังรอรีวิว หนัง บางเรื่องของท่าน จขกท อยู่นะครับบ ห้องสวยมากๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ผมทำงานเเล้วเก็บเงินเลยครับ

#162 nickname026

Where amazing Happen!!

• Royal Executive Members

Posted 26 January 2009 - 11:02 AM

ติกันกระจายเลย... จริงๆน่าจะตั้งในห้องของสะสมเนาะ

1. ห้องสวยมากๆ น่าอยู่จังครับ ห้องผมเดินจะสะดุดสายไฟตายอยู่ละ
2. จัดพื้นที่ใช้สอยภายในห้องได้น่าสนใจดีครับ ดูมีชีวิตชีวาดี(แต่แบบนี้เวลาเอนหลังดูหนัง
ระวังเท้าไปจิ้มใส่จอ แมค นะครับ หุหุ)
3. หนังเยอะแบบนี้เอาแบ่งกันดูบ้างจิ เหอๆ

ปล.อันนี้เป็นคอนโดใช่ไหมครับ หรือว่าบ้าน

#163 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 January 2009 - 11:51 AM

อิจฉาว่ะ.................................................

....พูดจากใจจริง^^

#164 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 26 January 2009 - 11:54 AM

ห้องสวยครับ

บอกได้ไหมครับว่า แค่ค่าตกแต่งห้องนี้ห้องเดียวเท่าไหร่

ผมทำคอนโดแต่งแบบกากๆ ยังโดนไปเกือบ 3 แสน

#165 araleman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 January 2009 - 12:42 PM

อยากบอกว่าบ้านงามมากมาย แต่ก้อไม่แปลกบ้านสวยขนาดนี้ ย่อมซื้อหนังได้เยอะอยู่แล่ว

แต่ผมว่าน่าตั้งกระทู้ บ้านของผม จะดีก่านะ 55318906.gif 55318906.gif 55318906.gif

#166 meetgamer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 January 2009 - 02:11 PM

สุโก้ยยย

#167 feda

Posted 26 January 2009 - 02:43 PM

9bbc76d5.gif ไม่ผ่านคับ
งานนี้ต้องการพริตตี้อย่างแรง yoyo_29.gif

#168 prin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 26 January 2009 - 02:55 PM

are you work at channel 3 ??? posible married or with girl friend, age between .... took image after some party, possible graduation party.. waring white t-shirt with took the photo. your girl friend got long hair just a bit pass shoulder :D there are 3 person in the room. hmmmm.... is this your room or your brother room ??? just a guess :D let me know if i get any of that right

#169 Golfman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 26 January 2009 - 03:34 PM

โอย!!! ดูรูปแล้วอยากกินบลูเลเบิ้ลจังเลย 555 yoyo_24.gif

ปล.ห้องสวยแถมยังรวยด้วย น่าอิจฉาสุดๆเลยครับ yoyo_64.gif

#170 ne2ino

Posted 27 January 2009 - 02:29 AM

กระทู้นี้ฮอตจริงๆ แฮะ

ห้องสวยดีครับ แต่แผ่น PS3 น้อยกว่าบ้านผมนิดนึง b048a2d2.gif

#171 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 January 2009 - 02:44 AM

ปักหมุดเลยดีไหมครับ

ผมอยากไปปล้นบ้าน เขาจัง

มีใครจะไปมั่งครับหาแนวร่วม

#172 Charliez

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 27 January 2009 - 07:40 PM

จขกท เป็นคนตลกมากครับ ตลกแบบหึหึ

#173 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 27 January 2009 - 11:31 PM

QUOTE (Shadow @ Jan 26 2009, 01:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่คนไม่ค่อยชอบกระทู้นี้ คงเพราะเจ้าของกระทู้นำเสนอผิดรูปแบบน่ะ ทั้งชื่อกระทู้และเนื้อหาภายใน (หรือตั้งใจผิด?)
มันชวนให้คิดเป็นแบบอื่นมากกว่า
จากที่จะเป็นการเอาเกม หนัง ที่สะสมมาให้เพื่อนๆดูกัน มันเหมือนกลายเป็นการโอ้อวดซะงั้น
มีการเอาของราคาแพงๆมากองๆรวมกัน แล้วเอามาลง ทั้งกระเป๋า เหล้า คอมพิวเตอร์ ชุดโฮม การแต่งห้อง...
แทนที่จะเป็นแค่เกมหรือเครื่องเกมหรือหนังเหมือนที่ชื่อกระทู้ อันนี้ไม่รู้ว่าทำเพื่ออะไรนะ

คนที่ไม่ชอบน่ะ เค้าคงไม่ได้อิจฉาอะไรเจ้าของกระทู้หรอก บางคนอาจจะมีมากกว่าที่เจ้าของกระทู้มีด้วยซ้ำ
แต่เค้าคงไม่ชอบวิธีการนำเสนอแบบนี้น่ะ
เพราะมันชวนให้คิดเป็นอย่างอื่น มากกว่าการแสดงของสะสมให้เพื่อนๆสมาชิกดู เหมือนที่กระทู้อื่นๆในห้องสะสมเค้าเป็นกัน
บางกระทู้ในห้องนั้นของราคาแพงกว่านี้ซะอีก ก็ไม่เห็นจะมีใครไปว่าอะไรกัน มีแต่คนชมด้วยซ้ำ
เจ้าของกระทู้น่าจะมาตอบซะหน่อย ว่าจุดประสงค์ของการตั้งกระทู้นี้คืออะไร

ปล. ไอ้เรื่องใครทำงานมากได้มากได้น้อยอะไรนั่นน่ะ มันคนล่ะเรื่องกับการโอ้อวดตัวเองนะครับ
ไม่อย่างนั้นแปลว่า ถ้าคุณทำงานหนักได้เงินมาซักก้อน คุณต้องแต่งห้อง ซื้อของอย่างหรู แล้วตั้งกระทู้โพสภาพลงบอร์ดเพื่อบอกคนอื่นว่าคุณทำงานหนักแค่ไหนอย่างนั้นใช่หรือไม

นั่นเป็นวิธีการวัดการทำงานหนักหรอกหรือ

กระทู้นี้ ผมเชื่อว่าถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ใช้คำบรรยายแบบนี้ในการตั้งกระทู้ ผลที่ได้จะไม่เป็นแบบนี้ครับ

ผมว่า rep นี้น่าจะกระจ่างแล้วนะ
ว่าจะพิมพ์แนวนี้เหมือนกัน แต่อ่านเจอพอดี กระจ่างกว่าที่ผมคิดจะพิมพ์อีก

ปล.ผมยังขอเงินพ่อแม่อยู่ อวดไปก็เท่านั้น (ไม่มีให้อวดอีกตังหาก) -*-