`

Jump to content

มีใครพอแนะนำการ์ตูนญี่ปุ่นคนแสดงประเภทยอดมนุษย์แปลงร่างหน่อย

• You cannot reply to this topic
9 replies to this topic

#1 FungFung

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 23 January 2009 - 12:19 PM

ดูมาหลายเรื่องแล้ว แต่อยากได้ประเภทไม่เก่าเกิน ประเภทว่าเสื้อผ้าหน้าผม ตกยุคไปแล้ว มันไม่มันส์หงะ yoyo_77.gif

#2 black0

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 January 2009 - 02:07 AM

garo ก็สนุกดีนะ yoyo_51.gif

#3 Gogolico

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 January 2009 - 10:13 AM

เรื่องนี้รอน้องตูน Rbgel มาตอบน่าจะได้ความรู้เยอะ น้องเค้าชอบหนังแนวนี้เหมือนกัน

ถ้าให้แนะำนำ ดูพวกไรเดอร์ยุคเฮเซย์ ตั้งแต่คูกะ ไล่ขึ้นมาเลยครับ ส่วนใหญ่จะสนุกมาก เนื้อเรื่องดี มีผูกปมปริศนา+ความสัมพันธ์ตัวละครที่น่าติดตาม (ถึงแม้บางซีรี่ย์พระเจ้าบันไดจะบ้าขายของเล่นมากไปหน่อย)

สนุกมากๆ: ริวคิ, ไฟซ์, คาบูโตะ
สนุกกลางๆ: คูกะ, อากิโตะ, เบลด, เดนโอ
ไม่ค่อยสนุก: ฮิบิกิ

ส่วน คิบะ อันนี้ไม่ได้ดูครับ ไม่ออกความเห็น

ส่วนหนังแบบขบวนการเซนไท..... แนะนำ เดกะเรนเจอร์ กับ โบเคนเจอร์ครับ สนุกมาก (นางเอกน่ารักมากๆ ด้วย โฮ่ๆๆๆๆๆๆ )

#4 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2009 - 12:13 AM

ถ้าเป็นการ์ตูนขบวนการแปลงร่าง ชั่วโมงนี้ต้อง Japa Five เท่านั้นครับ :)

#5 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2009 - 04:03 AM

ชอบแฟทช์แมน กับไดน่าแมนคับ

#6 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 25 January 2009 - 04:07 PM

QUOTE (luzifer @ Jan 25 2009, 04:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบแฟทช์แมน กับไดน่าแมนคับ

+หวาววววว หลุดยุคไปเรโทรซะแล้วค่ะ พี่ค๊า

+หนังแปลงร่าง ไลฟ์ แอ็คชั่น ฮีโร่ของญี่ปุ่น ที่สนุกๆ คิวบู๊ดี เอ็ฟเฟ็คต์สวย ก็ตามที่พี่ Gogolico ว่ามาเลยค่ะจ้า พวกไรเดอร์ยุคใหม่ ดีไซน์อาจจะไม่ถูกใจ แต่เนื้อเรื่องสนุกนะคะ ดูๆแล้วติดเอาง่ายๆเหมือนกัน ^ ^

+ฉบับเดอะมูฟวี่ของ เกคิเรนเจอร์ ปะทะ โปเคนเจอร์ ก็สนุกนะคะ . . อัศวินหมาป่าทองคำ กาโร่ ก็มัน (มีภาค The Movie ด้วยค่ะ) . . ริวเคนโด มังกรคู่ผู้พิทักษ์ ก็ใช้ได้เลย

+รายละเอียด มาสค์ ไรเดอร์ยุคใหม่ อ่านได้จากกระทู้นี้เลยค่ะ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....564&hl=faiz

+มาส์คไรเดอร์ "เดเคท" http://www.dvdgameonline.com/forums/index....730&hl=faiz เรื่องนี้ทางญี่ปุ่นเพิ่งจะฉายค่ะ เอาไว้อ่านเป็นข้อมูลจ้า

+ขอขอบคุณ ภาพวอลล์ เปเปอร์สวยๆจากเว็ปไซต์ http://www.modxtoy.com/newboard/lofiversion/index.php/ ค่ะ

#7 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 26 January 2009 - 08:07 AM

ตามเจ๊ ด้านบนเลย

เอายุคใหม่ ๆ ผมชอบดู effect ตอนแปลงร่างนะ ที่ไม่ชอบก็ Agito กับ Ryuki เพราะตอนแปลงร่างไม่ งาม 55318906.gif

ถ้าขบวนการ ยุคใหม่ๆเนี้ย ชอบ แค่ โบเคนเจอร์ มาจิเรนเจอร์ เกคิเรนเจอร์ เท่านั้นละ

#8 katuaa

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 February 2009 - 02:53 PM

ชอบ มาสค์ไรเดอร์ ไฟฟ์ ครับ เนื้อเรื่องสนุกดี

#9 grasfersia

เซียนเกม

Posted 12 February 2009 - 08:29 AM

เริ่มชอบมากๆมาตั้งแต่ ริวคิ ไฟซ์ เบลด คาบูโตะ พอหลังจากนี้ก็ดู ฮิบิคิ แต่ก็ไม่ได้มันส์มากจากนั้นก็ไม่ได้ดูเลย เดนโอ คิบะ เพิ่งจะมาดู decade เนี่ย

#10 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 May 2009 - 11:52 AM

Kamen Rider ยุค 2000 ขึ้นไปครับเนื้อเรื่องแนว ๆ การดำเนินเรื่องแบบหลากหลาย ไม่ซ้ำซาก

ปี 2000 rider kuuga เป็นตัวแรกที่เบิกร่องวงการหนังฮีโร่ยุค 2000 ครับ เพิ่มความดราม่าเข้ามา
ปี 2001 rider agito เป็นภาคที่เพิ่มเนื้อหา si-fi เข้ามา ทำให้ดูแล้วรู้สึกเหมือน The X File การต่อสู้ของมนุษย์ กับ พระเจ้า ? และ พระเจ้าสีขาว กับ พระเจ้าสีดำ ?
ปี 2002 rider ryuki การต่อสู้แบบ Battle Royal คือสู้กันเพื่อให้เหลือรอดแค่ คนเดียว ภาคนี้ นัวเนียดีครับ
ปี 2003 rider fiaz เป็นภาคที่เกี่ยวถึงการทดลอง เพื่อให้มนุษย์ได้พลังอมตะ ผู้ร้ายภาคนี้มาในรูปแบบของ บริษัท นาม smart brain เนื้อเรื่องแนวดี
ปี 2004 rider blade ภาคนี้เป็นองค์กร ต่อต้านสิ่งมีชีวิต ที่ไม่ใช่มนุษย์นาม undeath ดำเนินเรื่อง ถึงการดำรงชีวิต ของตัวละครแต่ละตัว อุดมการของแต่ละคน ที่ต่างกัน
ปี 2005 rider hibiki ภาคนี้เน้นความเป็นญี่ปุ่น เป็นหลักการดำเนินเรื่องออกจะเอื่อยไปหน่อย ใครชื่นชอบเกี่ยวกับความเชื่อของญี่ปุ่นก็ลองดูครับ
ปี 2006 rider kabuto ภาคนี้ตัวเองเน้นเทพมากมายเพราะเคลื่อนไหวเหนือแสง แบบ matrix ได้พระเอกได้พลังเกรียน + เก่งอยู่แล้วแต่ก็ได้พลังให้เก่งขึ้นอีก โดยรวมสนุก
ปี 2007 rider Den-O ภาคนี้เป็นภาคที่ดังที่สุดเห็นจะว่าได้เพราะว่าขณะนี้ปี 2009ก็ยังดังอยู่ เลยด้วยการดำเนินเนื้อเรื่องแนว ๆ + ดูได้ทุกเพศทุกวัย ขอย้ำภาคนี้ ฮามาก
ปี 2008 rider Kiva ภาคนี้ออกเน้นไปในแนวของ แวมพาย ตัวเอกเป็นลูกครึ่งแวมพาย ที่ต้องการให้ แวมพายกับมนุษย์สามารถอยู่ร่วมกันได้
ปี 2009 rider Decade จะว่าไงดีภาคนี้ทำออกมาคาดว่า คงจะทำไว้ขายของเล่นเป็นแน่แท้ เพราะว่าภาคนี้ ได้รวมเอา rider ปี 2000-2009 มายำไว้ในเรื่องนี้เรื่องเดียว โดยปรัยบเปลี่ยนเนื้อเรื่อง ให้เป็นการเดินทางไปแต่ละโลก และภาค The Movie คุณจะได้เห็น Rider ตั้งแต่ V1 ถึง Decade ออกมารวมตัวกัน เป็นภาคนี้อลังกาลงานสร้างอีกภาคนึงครับ

ตามรูปครับอลังการงานสร้างได้ใจ