`

Jump to content

อยู่ดีๆเบื่อการเล่นเกมส์ซะงั้น...

53 replies to this topic

#21 aQua

ผมชอบสีขาว

• Royal Executive Members

Posted 20 January 2009 - 06:48 PM

ลาก่อนน้องรัก yoyo_37.gif

#22 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2009 - 07:27 PM

อ้อ ถึงเทปนะ เกมส์มันสนุกหรือไม่มันอยู่ที่จุดหมายของเกมส์ คือ เห็นเล่นอยู่เกมส์เดียว GOW2 อันนั้นเราเล่นกันจนถึงจุดที่ว่าชนะก็งั้น ๆ เก็บเพื่อนเกือบหมดสนามคนเดียวก็งั้น ๆ แต่ GOW2 มัน ไม่ค่อยสามารถฉายเดี่ยวได้เหมือนเดิมด้วย เลยทำให้ความสนุกมันน้อยลง พี่ว่าไม่ลองมาหาจุดหมายของเกมส์เช่น BF มันลุ้น แบบ หลังชนกัน ร่วมสู้ร่วมรบ โดยมีเป้าหมายทองทีละจุด ถึง วันนี้พี่เล่น โดยเฉพาะเมื่อ squad กะ คนไทย มันไม่มีวันไหนเบื่อเลย ลุ้นทุกสนาม ลองย้ายเกมส์มาดูนะ พี่ว่าไม่น่าเบื่อเหมือนเกมส์อื่น ๆ เหมือนที่เราเคยร่วมเล่น BF MC ด้วยกันจำได้ป่าว มันถึง peak สนุกกว่าเยอะเลย ไม่ lag แล้วด้วย แล้วยังมาเจอเพื่อนขำ ๆ กันเหมือนเดิม เมื่อวานลุงหนุ่มแกเข้ามา ฮา ดีนะ
ปล แนะนำเพิ่มอีก 3 อย่างนะ อย่าเอาเกมส์มาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เอามันแค่มันส์ ๆ ไม่กี่ชี่วโมงเป็นการพักผ่อนจะดีกว่า
2. มีลูกซะ
3. ลอง load bit เอาหนัง AV มาดูบ่อย ๆ อย่าไปหมกมุ่นกับเกมส์มากนัก confirmmmm !!! เอิ้ก ๆ ๆ

Edited by thaiger, 20 January 2009 - 07:36 PM.

#23 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2009 - 07:32 PM

เพราะเด๊๋ยวนี้เกมมันกาก yoyo_53.gif
ตูก็เล่นกีต้าเกมเดียวเนี้ย

#24 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 January 2009 - 12:46 AM

QUOTE (classic @ Jan 20 2009, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้มันจริงเุถอะ เห็นหัวหน้าทีม โอนัท ก็มีเตะฟุตซอล ทุกอาทิตย์อยู่แล้วนิ หรือจะตีแบด ก็ได้นะ เดี๋ยวจองสนามตีแบดให้ แต่อยู่แถวบางนาตรงข้ามตึกเดอะเนชั่นนะ สนไหมล่ะ yoyo_55.gif

หรือจะเล่นซ้อมหวดกอล์ฟไหมล่ะ เดี๋ยวหาสนามซ้อมไดร์ฟกอล์ฟให้ ฝึกหวดลูกนะ ไม่ใช่ออกรอบจริง หุๆ ผมเคยเล่นอยู่แถวซีคอนน่ะ คอนเฟิร์ม !! yoyo_55.gif

โอ้ว เพิ่งกลับมาจากสนามปัญญาสดๆ ใครว่าปากกะใจไม่ตรงกันฟะ yoyo_57.gif
ออกรอบจริงๆเลยดิ ลุงเขียว ตอนนี้กำลังบ้าอยู่ หนุกดี ตรงหลังซีคอนก็มีนะ สนามพาร์3 9หลุม ราคาไม่แพง ชิวๆ ขำๆ หุๆ

#25 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 21 January 2009 - 01:01 AM

ชวนทุกท่านมาซื้อมอไซด์...ขี่แว้นกันดีฟ่า ตอนนี้กำลังสนใจKSR

#26 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 21 January 2009 - 05:54 AM

เห็นด้วยกับพี่อ้วนนะ เอ็งลองเปลี่ยนเกมส์ดูบ้าง ไปทำอย่างอื่นบ้าง ให้มันรู้สึกอยากเล่นแล้วค่อยกลับมาเล่นก็ได้

นี่กะว่าจะไปร่วมก๊วน ฝึกเล่น BF กับพี่อ้วนมั่งล่ะ เบื่อเกียเหมือนกันอะ เทพเกิน yoyo_51.gif

Edited by [[[PEE]]], 21 January 2009 - 05:56 AM.

#27 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 21 January 2009 - 08:34 AM

ไม่ได้เล่นมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว ไม่รู้สึกอยากเลย สงสัยสมรรถภาพทางเกมส์เสื่อม

(ตอนนี้ผมเลิกเตะ FIFA หันมาเตะเมียแทนแล้ว 555)

ที่เล่นเกมส์เพราะออกไปเที่ยวมันเปลืองเงิน + เสี่ยง อยู่บ้านเล่นเกมส์แต่ก่อนก็มีความสุขดี ไม่เปลืองเงินไม่เสี่ยง แต่พอเบื่อเกมส์แล้วนี่สิ เหมือนชีวิตจะกลับ

ไปสู่จุดมั่วสุมอีกครั้ง เหมือนแต่ก่อนที่เคยหายไปครั้งนึงตอนที่ยังเล่น BF BC กับพี่อ้วน ไปสู่จุดตกต่ำ 3 เดือน เที่ยวทุกวันจนจะแห้งตาย

อาจจะลองกลับไปเล่น BF กับพี่อ้วน มันไม่ Lag จริงเปล่าเนี่ย

ขอบคุณทุกโพส์ที่มีทั้งสาระและไม่มีสาระ คิดเอาเองน่ะครับว่าใครเป็นยังไง 555 ล้อเล่นน่ะครับ รักทุกคนที่โพส์เดี๋ยวผมโอนเงินให้คนล่ะ 500 กลีบ

เป็นค่าเหนื่อยในการมาโพส์ครับ 55

#28 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 21 January 2009 - 09:25 AM

QUOTE (Macbeth @ Jan 21 2009, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้เล่นมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว ไม่รู้สึกอยากเลย สงสัยสมรรถภาพทางเกมส์เสื่อม

(ตอนนี้ผมเลิกเตะ FIFA หันมาเตะเมียแทนแล้ว 555)

ที่เล่นเกมส์เพราะออกไปเที่ยวมันเปลืองเงิน + เสี่ยง อยู่บ้านเล่นเกมส์แต่ก่อนก็มีความสุขดี ไม่เปลืองเงินไม่เสี่ยง แต่พอเบื่อเกมส์แล้วนี่สิ เหมือนชีวิตจะกลับ

ไปสู่จุดมั่วสุมอีกครั้ง เหมือนแต่ก่อนที่เคยหายไปครั้งนึงตอนที่ยังเล่น BF BC กับพี่อ้วน ไปสู่จุดตกต่ำ 3 เดือน เที่ยวทุกวันจนจะแห้งตาย

อาจจะลองกลับไปเล่น BF กับพี่อ้วน มันไม่ Lag จริงเปล่าเนี่ย

ขอบคุณทุกโพส์ที่มีทั้งสาระและไม่มีสาระ คิดเอาเองน่ะครับว่าใครเป็นยังไง 555 ล้อเล่นน่ะครับ รักทุกคนที่โพส์เดี๋ยวผมโอนเงินให้คนล่ะ 500 กลีบ

เป็นค่าเหนื่อยในการมาโพส์ครับ 55

เกมอะไรอ่ะ BF BC

#29 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 21 January 2009 - 10:06 AM

รอเงินโอนอยู่นะ 55318906.gif

#30 rai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 January 2009 - 10:09 AM

พี่เข้าใจเทป
เดี๋ยวเดือนหน้าไปกินเหล้าด้วย มีงานที่นั่น yoyo_55.gif

#31 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 21 January 2009 - 12:18 PM

QUOTE (Macbeth @ Jan 21 2009, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>

สาระสำหรับการเล่นเกม หรือ กีฬา หรือ นวดแผนโบราณ มันไม่มีหรอก ฉะนั้น ไม่ต้องคาดหวังถึงสาระหรอกครับ มันไม่มีหรอก

เพราะกิจกรรมเหล่านี้ ถือว่าเป็นการผ่อนคลายยามที่เครียดหรือว่างจากการทำงาน หรือเรียนหนังสือ ครับ คอนเฟิร์ม !! 0fbbf481.gif

บางครั้ง หากเซ็ง เหงา เบื่อ ก็นัดเพื่อนๆ ไปกินเหล้า พูดคุยบันเทิงกันไป ก็พอแก้ไขบรรเทา อาการที่เป็นอยู่ก็ได้นะ คอนเฟิร์ม !! 04a97f13.gif

Edited by classic, 21 January 2009 - 12:21 PM.

#32 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 21 January 2009 - 05:15 PM

แผนแท้มีกี่แผ่นขอหมดเลยก็แล้วกันนะ yoyo_77.gif

#33 superbpom

• Executive Members

Posted 21 January 2009 - 06:39 PM

QUOTE (zero360123 @ Jan 21 2009, 05:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แผนแท้มีกี่แผ่นขอหมดเลยก็แล้วกันนะ yoyo_77.gif

คุณครูแปลงเครื่องแล้วไม่ใช่เหรออออออ

พี่ก็เบื่อว่ะเทป แต่ไม่มีเมีย เลยไม่รู้จะทำอะไร

#34 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 January 2009 - 07:43 PM

QUOTE (superbpom @ Jan 21 2009, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณครูแปลงเครื่องแล้วไม่ใช่เหรออออออ

พี่ก็เบื่อว่ะเทป แต่ไม่มีเมีย เลยไม่รู้จะทำอะไร

หาสิค๊าบบบบบบบบบบบบ yoyo_77.gif

#35 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 21 January 2009 - 10:50 PM

QUOTE (thaiger @ Jan 20 2009, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ ถึงเทปนะ เกมส์มันสนุกหรือไม่มันอยู่ที่จุดหมายของเกมส์ คือ เห็นเล่นอยู่เกมส์เดียว GOW2 อันนั้นเราเล่นกันจนถึงจุดที่ว่าชนะก็งั้น ๆ เก็บเพื่อนเกือบหมดสนามคนเดียวก็งั้น ๆ แต่ GOW2 มัน ไม่ค่อยสามารถฉายเดี่ยวได้เหมือนเดิมด้วย เลยทำให้ความสนุกมันน้อยลง พี่ว่าไม่ลองมาหาจุดหมายของเกมส์เช่น BF มันลุ้น แบบ หลังชนกัน ร่วมสู้ร่วมรบ โดยมีเป้าหมายทองทีละจุด ถึง วันนี้พี่เล่น โดยเฉพาะเมื่อ squad กะ คนไทย มันไม่มีวันไหนเบื่อเลย ลุ้นทุกสนาม ลองย้ายเกมส์มาดูนะ พี่ว่าไม่น่าเบื่อเหมือนเกมส์อื่น ๆ เหมือนที่เราเคยร่วมเล่น BF MC ด้วยกันจำได้ป่าว มันถึง peak สนุกกว่าเยอะเลย ไม่ lag แล้วด้วย แล้วยังมาเจอเพื่อนขำ ๆ กันเหมือนเดิม เมื่อวานลุงหนุ่มแกเข้ามา ฮา ดีนะ
ปล แนะนำเพิ่มอีก 3 อย่างนะ อย่าเอาเกมส์มาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เอามันแค่มันส์ ๆ ไม่กี่ชี่วโมงเป็นการพักผ่อนจะดีกว่า
2. มีลูกซะ
3. ลอง load bit เอาหนัง AV มาดูบ่อย ๆ อย่าไปหมกมุ่นกับเกมส์มากนัก confirmmmm !!! เอิ้ก ๆ ๆ

เดี๋ยวนี้ผมเริ่มทำตามข้อ 3 พี่อ้วนแล้วง่ะ ปรกติไม่เคย yoyo_81.gif

#36 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 January 2009 - 11:26 PM

QUOTE (Private Ryan @ Jan 21 2009, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวนี้ผมเริ่มทำตามข้อ 3 พี่อ้วนแล้วง่ะ ปรกติไม่เคย yoyo_81.gif

ข้อ 3 ต้องบอกให้ทำด้วยเหรอ ?

ปกติก็ทำอยู่แล้ว ไม่ใช่เหรอ yoyo_47.gif

#37 ray

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 22 January 2009 - 08:02 AM

ผมว่าโรคนี้มันมักเกิดขึ้นกับคนแก่ๆนะครับ นี่แก่ไปอีกคนแล้วเหรอ เฮ้อ

#38 rai

Posted 22 January 2009 - 10:44 AM

QUOTE (superbpom @ Jan 21 2009, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>

งั้นลองมีลูกก่อนมีเมียดูครับ yoyo_63.gif

#39 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 22 January 2009 - 10:58 AM

นั่งดีดไข่ตัวเองไปก่อน yoyo_77.gif

GOW2 อัพเดทแล้ว พี่เอก ตาอิ้บ ตาปอม KP ทุกท่านมาเล่นเป็นเพื่อนหน่อยดิ เดี๋ยวเซ็ง

#40 rai

Posted 22 January 2009 - 11:18 AM

QUOTE (Macbeth @ Jan 22 2009, 10:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
GOW2 อัพเดทแล้ว พี่เอก ตาอิ้บ ตาปอม KP ทุกท่านมาเล่นเป็นเพื่อนหน่อยดิ เดี๋ยวเซ็ง

ใครไม่อยู่กันแน่เนี่ย yoyo_58.gif