`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ใครคิดจะซื้อ iPhone ของทุยมั้ง?

Poll: ใครคิดจะซื้อ iPhone ของทุยมั้ง? (160 member(s) have cast votes)

เนื่องจากโปรโมชั่นเมพขิงตอนนี้

1. ซื้อแน่นอน โปรดีโครตๆ (ประชด) (6 votes [3.75%])

Percentage of vote: 3.75%

2. กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาโปรอะไรดี (คิดมากทำไม แพงเหมือนกัน -*-) (7 votes [4.38%])

Percentage of vote: 4.38%

3. รอดูตลาดดีกว่า เพราะจองไม่ได้ (กฏมากชิบเป๋ง) (25 votes [15.62%])

Percentage of vote: 15.62%

4. ซื้อเครื่องหิ้วดีกว่างี้ (41 votes [25.62%])

Percentage of vote: 25.62%

5. กำเงินไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า... (81 votes [50.62%])

Percentage of vote: 50.62%

Vote Guests cannot vote

MoDiFy's Photo MoDiFy 26 Dec 2008

ทำโพลเล่นๆ เพราะกระแสแรง
สำหรับผม เปลี่ยนใจไปซื้อเครื่องหิ้ว HK ดีกว่า จากคำแนะนำของน้องแจง yoyo_48.gif

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 26 Dec 2008

ไม่ซื้ออะ... พอดีไม่ค่อยบ้าแกทเจ็ท ใช้เครื่องละ 5000เอง โหะๆ
ควักออกมา อายหญิงเหมือนกัน เหอะๆ.....

เก็บตังไว้ซื้อ 360เครื่องที่ 4ดีกว่า :D

ถามเพื่อนๆหน่อยจิ....

เวลาเห็นคนแต่งตัวดีๆ ดูแล้วน่าจะมีตัง แต่พอแล้วควักโทรศัพท์ออกมาเป็นโทรศัพท์ถูกๆอะ
รู้สึกยังไงกับคนๆนั้นมั่งอะ...

คิดบ้างรึเปล่า ว่าเค้าน่าจะมีตังแต่เป็นคนประหยัด หรือแบบว่า อี๋....ไรเงี้ย
อยากรู้อะครับ....

nc.meen's Photo nc.meen 26 Dec 2008

เออวันนี้ผมได้ sms ส่งมาแต่เช้าเลย ว่าจะเข้าไปดู

jumbadevil's Photo jumbadevil 26 Dec 2008

ไม่เหมือนผม แต่งตัวแย่ โทรศัพท์ยังโบราณอีกต่ะหาก T_T

lullaby's Photo lullaby 26 Dec 2008

ใช้เดือนนึงยังไม่ถึง 500 เลยค้าบ รับโปรโมชั่นไม่ได้อย่างแรง

N97 จะมาแล้วนิคับ จะเป็นยังไงบ้างนิ...

atta29's Photo atta29 26 Dec 2008

โทรศัพท์ผมใช้แค่โทรเข้าออกอย่างเดียว เลยคิดว่ายังไงก้อคงไม่ซื้อ
แถมออกมาราคาแพงเวอร์เช่นนี้ยิ่งเลิกคิด yoyo_71.gif

~Dante~'s Photo ~Dante~ 26 Dec 2008

ส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ใช้โทรศัพแค่โทรเท่านั้น(มือถืิอผมยังขาวดำอยู่เลย)
แต่ถ้าจะซื้อผมขอซื้อitouchแยกไปเลยดีกว่า

lionel's Photo lionel 26 Dec 2008

QUOTE (9th TEARDROP @ Dec 26 2008, 05:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ซื้ออะ... พอดีไม่ค่อยบ้าแกทเจ็ท ใช้เครื่องละ 5000เอง โหะๆ
ควักออกมา อายหญิงเหมือนกัน เหอะๆ.....

เก็บตังไว้ซื้อ 360เครื่องที่ 4ดีกว่า :D

เวลาเห็นคนแต่งตัวดีๆ ดูแล้วน่าจะมีตัง แต่พอแล้วควักโทรศัพท์ออกมาเป็นโทรศัพท์ถูกๆอะ
รู้สึกยังไงกับคนๆนั้นมั่งอะ...

คิดบ้างรึเปล่า ว่าเค้าน่าจะมีตังแต่เป็นคนประหยัด หรือแบบว่า อี๋....ไรเงี้ย

ผมว่าเค้าคงไม่มานั่งสนใจมือถือหรอก
แต่งตัวดีๆสะอาดสะอ้านหน้าตาโอเค
แล้วมีตังค์ในกระเป๋าก็พอแล้วมั้ง

umbababa's Photo umbababa 26 Dec 2008

ถ้าผมซื้อ ก็เอา I touch ล่ะ เบื่อเรื่องแบทหมด กับ ร้อน ซือมือถือจิ๋วเล็กๆติดตัวอีกเครื่องไม่ได้ลำบากมากมาย วันทั้งวัน โทร สองสามรอบ แต่ itouch ใช้ทั้งวัน

shush's Photo shush 26 Dec 2008

ตอนนี้รอไอโฟน นาโน ถือง่ายไม่ใหญ่เกินและก็คงไม่แพงเท่าตัวนี้ครับ

pjoehardcore's Photo pjoehardcore 26 Dec 2008

ผมใช้น้อยมากครับ รายได้ก็ยังไม่ค่อยมี เพราะยังเรียน ราคาขนาดนี้ไม่ไหวครับ 555+

LUNATIC.'s Photo LUNATIC. 26 Dec 2008

ผมใช้ 8gb รุ่นเก่าอยู่แล้วทนทานดี ใครคิดว่ามันสิ้นเปลืองหรือว่าใช้แค่โทรอาจจะต้องคิดใหม่แล้วนะครับ ล่าสุดอัพเวอร์ชั่นเป็น 2.2 ความสามารถสูงมาก

ค่อยคุ้มกับเงินที่เสียไปหน่อย ดูหนังฟังเพลงชัด เกมนี่พัฒนาไปไกลมาก มี Spore ให้เล่นเฉย lol ผมว่ามันก็คุ้มนะ แต่เรื่องซื้อของ True มั้ยนี่ต้องดูก่อน

รู้สึกดูราคาผ่อนแล้วตก 28k เลยทีเดียว -*-

semper fi's Photo semper fi 26 Dec 2008

มี Ipod Touch อยู่แล้วครับ คงไม่ซื้อล่ะ yoyo_73.gif

Machismo's Photo Machismo 26 Dec 2008

QUOTE (9th TEARDROP @ Dec 26 2008, 05:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>

สำหรับผมถ้ามองก็ดีประหยัดดีไม่ฟุ้มเฟือย

Jin's Photo Jin 26 Dec 2008

ใช้เครื่องหิ้วมาจะครบปีละ คงไม่เปลี่ยนครับ เน้นฟังเพลงกับโทรเข้าโทรออก แค่นี้ก็พอละ

Toshiya's Photo Toshiya 26 Dec 2008

ผมว่าผลออกมาขาดแน่นอน เหอๆๆ

Julong's Photo Julong 26 Dec 2008

คงไม่ซื้อครับ เพราะที่มีอยู่ก็พอใจแล้วครับ รับข้อความกับโทรออก

ham43069's Photo ham43069 26 Dec 2008

ราคามันจะลงไหมเนี่ย yoyo_48.gif

kikuntin's Photo kikuntin 26 Dec 2008

เอาไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า