`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

Thailand League Season 3

kie_online's Photo kie_online 25 Dec 2008

Thailand League Season 3

กิจกรรม FIFA09 สำหรับท่านที่ยังออนไลน์ได้เท่านั้น

กติกา การรับสมัคร
1. ยังออนไลน์ ได้ไม่มีปัญหาใดๆ
2. ต้องเป็นคนที่ออนไลน์ ช่วง 21.00-02.00 น.
3. สามารถออนไลน์ อย่างน้อย 3-4 วัน ต่อ สัปดาห์
4. 1 สัปดาห์ ต้องแข่งอย่างน้อย 10 เกม

กติกาการเล่น

1. เหย้าเยือนเจอกัน คนละ 3เกม
2. เมื่อเล่นกันครบหมด จะมีโหมดเล่น playoff ให้เล่นเพื่อหาแชมป์ลีค ครับ
3. แชมป์ลีค จะได้เลือกทีม เป็นคนแรก ในการเลือกทีม ในลีคต่อไป
4. ที่ 2 - สุดท้าย เมื่อเล่นลีคต่อไป ให้เลือกทีม โดยเรียงจาก ที่สุดท้าย ย้อนขึ้นมา ถึงคนที่ได้อันดับ 2 แล้วต่อด้วยผู้เล่นที่เข้ามาใหม่
5. หากเล่นเกมแรกแล้ว lag สามารถเลื่อนอีก 2 เกมที่เหลือ ได้ครับ
6. ท่านที่เล่นน้อยกว่า 10เกม/สัปดาห์ ต้องแจ้งสาเหตุในบอร์ด ให้ทุกคนทราบ หากไม่แจ้ง ผมจะทำการคัดชื่อออกครับ (ผมจะเช็คทุกสัปดาห์ )
7. ห้ามกดหยุดเกม ระหว่างเล่น ให้ปรับแผนให้เสร็จก่อนเริ่มเล่น และพักครึ่งเวลาเท่านั้น
8. สามารถกดหยุดเกมได้เฉพาะ กรณี นักเตะ บาดเจ็บ ให้กดเปลี่ยนตัวได้ครับ
9. ทุกท่านสามารถเล่นได้ทุกแทคติก ครับ ไม่ว่าจะอุด จะรอสวนอย่างเดียว หรือเตะถ่วงเวลา (หากทำบ่อยๆระวังจะเสียเพื่อนนะ 5 5 5 5 )

รางวัล
ขออุบไว้เช่นเดิม โปรดติดตาม yoyo_77.gif

เปิดรับลงทะเบียน 25/12/51 - 8/1/52 + ทุกคนจะต้องเลือกทีมให้เสร็จภายในวันที่ 8/1/52 เช่นกัน

เริ่มแข่ง 9/1/52

ท่านใดพร้อมรบกวน โพสลงทะเบียน + เลือกทีมเลยครับ (ขอให้แจ้งชื่อทีม มาสัก 3 ชื่อนะครับ กันซ้ำ)

ปล. ท่านที่ไม่ได้อยู่ในคลับ The Classic รบกวนแจ้ง ต้นสังกัด (club) ด้วยครับ เพราะตอนผม invite เข้าลีค มันต้อง search รายชื่อจากคลับ หรือ friend list เท่านั้น ไม่สามารถพิมพ์ชื่อ เพื่อชวนได้ครับ

Edited by kie_online, 26 February 2009 - 03:42 PM.

lionel's Photo lionel 25 Dec 2008

กำลังคิดอยู่ครับว่าจะเลือกทีมไหนดี
อยากใช้หลายทีม เครียดๆๆ yoyo_71.gif

kie_online's Photo kie_online 25 Dec 2008

QUOTE (lionel @ Dec 25 2008, 11:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กำลังคิดอยู่ครับว่าจะเลือกทีมไหนดี
อยากใช้หลายทีม เครียดๆๆ yoyo_71.gif

พวกที่อยู่ลำดับ ต้นๆ ในการเลือก อย่าเลือกนานนะครับ ลำดับล่างๆเค้ารออยู่ yoyo_57.gif

ngern's Photo ngern 25 Dec 2008

QUOTE (kie_online @ Dec 25 2008, 11:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พวกที่อยู่ลำดับ ต้นๆ ในการเลือก อย่าเลือกนานนะครับ ลำดับล่างๆเค้ารออยู่ yoyo_57.gif

ที่อยู่หลังผมเลือกกันไปก่อนได้เลยครับ ผมคงเลือกไม่ซ้ำอยู่แล้วครับ yoyo_55.gif

lek's Photo lek 25 Dec 2008

เลือกโบลตันครับ แต่ถ้าคุณเลิฟจะแย่งใช้โบลตันจริงๆ ผมเอาแมนยูก้อได้ครับ yoyo_24.gif

visaisak's Photo visaisak 25 Dec 2008

love ลูกผู้ชายตัวจริง ต้อง ไม่ใช้ โด้่ yoyo_29.gif

lionel's Photo lionel 25 Dec 2008

แจ้งชื่อทีมได้ที่นี้เลยรึเปล่าครับ หรือทางPM

seasonนี้ ผมจองแชมป์นะครับ บอกไว้ก่อน เดี๋ยวมีคนแย่งไป yoyo_77.gif

JoSilver's Photo JoSilver 25 Dec 2008

1ที่นะครับ
อังกฤษ สเปน นิวคาสเซิล

ตัดสินใจได้แล้วครับ

Chelsea
Aston Villa
Arsenal
Everton

flukepom's Photo flukepom 25 Dec 2008

1 LIVERPOOL จากอังกฤษ
2 บาเยิร์น มิวนิค จากเยอรมัน
3 โอลิมปิค ลียง จากฝรั่งเศษ

ครับผม หมายเลขหนึ่งเนี่ยขอนะครับ
ฮ่าๆๆ

แจ้งแทน คุณ GOAPOLAR ครับ เนื่องจากคุณ โก้ กลับบ้านเมีย ที่เชียงราย กลับมาอีกทีก็ปีหน้าฟ้าใหม่

ทีมที่เลือก France , Inter milan

ส่วนของผม kieGP01

ทีมที่เลือก บาเยิร์น มิวนิค , France , Chelsea

ปล. น่าเป็นห่วงคุณ ฟลุ๊ค นะ ว่าจะเหลือทีมไปให้เลือกหรือเปล่า yoyo_70.gif เพราะแว่วๆ ว่า มีคนจะเอาลิเวอร์พูล

visaisak's Photo visaisak 25 Dec 2008

ผมห่วง ต้ว เอง ด้วย จะ้เหลือทีมอะไร ให้เล่นเนี้ย yoyo_71.gif สงสัย ต้อง น้ำพริก ถ้วยเก่า yoyo_77.gif

สำหรับ ท่านใดที่สมัครสมาชิก บอร์ด DGO ไม่ได้ (เนื่องจากบอร์ดนี้ ปิดรับสมาชิกใหม่ นานนนนนนนนนนนนนแล้ว ไม่มีทีท่าว่าจะเปิดด้วย)

ขอให้ไปลงทะเบียนที่บอร์ดนี้นะครับ

http://play3thai.com/forums/index.php?topic=9934.0

QUOTE (ngern @ Dec 25 2008, 12:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่อยู่หลังผมเลือกกันไปก่อนได้เลยครับ ผมคงเลือกไม่ซ้ำอยู่แล้วครับ yoyo_55.gif

รอบนี้ ขอทีมในภูมิภาค เอเซีย ครับ yoyo_77.gif

QUOTE (lionel @ Dec 25 2008, 02:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
seasonนี้ ผมจองแชมป์นะครับ บอกไว้ก่อน เดี๋ยวมีคนแย่งไป yoyo_77.gif

โอ้ว ผู้กล้า ประกาศลั่น จองแชมป์ แบบนี้ เอ๊ะ... เหมือนทีม สโมสร อะไรนะ ....... yoyo_77.gif (แซวเล่น อย่าคิดมากเน้อ)

QUOTE (visaisak @ Dec 25 2008, 06:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมห่วง ต้ว เอง ด้วย จะ้เหลือทีมอะไร ให้เล่นเนี้ย สงสัย ต้อง น้ำพริก ถ้วยเก่า

ช่วยกันสกัดดาวรุ่ง ด้วยการ เลือก AC Milan ครับ เพราะเห็นช่วงนี้ ตาเอก ฟิตซ้อมใช้ทีมนี้อยู่ yoyo_57.gif

ช่วยกันสกัดดาวรุ่ง ด้วยการ เลือก AC Milan ครับ เพราะเห็นช่วงนี้ ตาเอก ฟิตซ้อมใช้ทีมนี้อยู่ yoyo_57.gif
[/quote]

อะนะ ใจร้าย yoyo_31.gif

เอา ทีม milan juventus madrid

**** มีคนมาเอา บาเยิร์น มิวนิค , France , Chelsea ไปหน่อย เร็ว สกัดท่านประธานด่วน ****

kie_online's Photo kie_online 26 Dec 2008

คุณ supasita โทรมาฝาก แจ้งชื่อทีมครับ

เนื่องจากติดภาระกิจ เลี้ยงลูกอ่อนอยู่

ทีมที่เลือก Liverpool , Spain

ngern's Photo ngern 26 Dec 2008

Australia yoyo_53.gif

kie_online's Photo kie_online 26 Dec 2008

QUOTE (ngern @ Dec 26 2008, 12:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Australia yoyo_53.gif

เลือกได้แนวเช่นเดิมนะครับ คุณเงิน yoyo_57.gif

ว่าแล้วก็มีเรื่องขอร้อง สมาชิก หน้าเก่าๆ (ไม่แก่ yoyo_81.gif ) ทยอย add friend list (PSN ID) สมาชิกใหม่ ด้วยนะครับ

lek's Photo lek 26 Dec 2008

คุณกี้ครับ
ทีมหลักผมเลือกโบลตันก้อจริง แต่ผมเลือกทีมสำรองเป็นแมนยูด้วยนะครับ เผื่อคุณเลิฟใช้โบลตัน

QUOTE (lek @ Dec 26 2008, 01:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณกี้ครับ
ทีมหลักผมเลือกโบลตันก้อจริง แต่ผมเลือกทีมสำรองเป็นแมนยูด้วยนะครับ เผื่อคุณเลิฟใช้โบลตัน

สมาชิกเก่า ยังไงรบกวน แจ้งชื่อทีมกันไวๆนะครับ

สมาชิกลำดับล่างๆ จะได้เลือกทีมให้ไม่ซ้ำ + คนที่จะเข้าร่วมใหม่ จะได้เลือกทีมได้ครับ

อีกอย่าง จะได้มีเวลาทดลองทีมด้วยครับ ถ้าไปเลือกกันวันท้ายๆ มันจะเปลี่ยนแปลงลำบากครับ